2011/12 > Belgía 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Belgía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Bretland Holland

Belgía
 
Þýskaland
Frakkland Lúxemborg

Antwerpen, Muziektheater Transparant  / 

Utopia 47 (Schütz) 11-12 ÁgHlj.stj: Eric Sleichim
Opera Buffa (Van Outryve) 17-18 Feb
Pelléas et Mélisande (Debussy) 14 AprLeikstj.: Wouter Van Looy
Antwerpen, De Vlaamse Opera  / 
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 5-15 OktHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Calixto Bieito
Tsjarodejka (Tchaikovsky) 16-26 NóvHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Il viaggio a Reims (Rossini) 18-31 DesHlj.stj: Alberto Zedda; Leikstj.: Mariame Clément
La forza del destino (Verdi) 9-23 FebHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Michael Thalheimer
Rumor (Jost) 23-31 MarHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Guy Joosten
Le Duc d'Albe (Donizetti) 6-18 MaíHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Carlos Wagner
Carmen (Bizet) 10-19 JúnHlj.stj: Yannis Pouspourikas / Dmitri Jurowski; Leikstj.: Daniel Kramer
Bruxelles, Théâtre Royal de la Monnaie / De Munt  / 
Orlando paladino (concert) (Haydn) 2 SepHlj.stj: René Jacobs
Médée (Cherubini) 6-22 SepHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Król Roger (concert) (Szymanowski) 11-12 SepHlj.stj: Hartmut Haenchen
Oedipe (Enescu) 22 Okt-6 NóvHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Alex Ollé, Valentina Carrasco (La Fura dels Baus)
Cendrillon (Massenet) 9-29 DesHlj.stj: Alain Altinoglu / Samuel Jean; Leikstj.: Laurent Pelly
Salome (Strauss) 24 Jan-11 FebHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Guy Joosten
Rusalka (Dvořák,A) 6-16 MarHlj.stj: Adám Fischer / Richard Lewis; Leikstj.: Stefan Herheim
Theodora (concert) (Handel) 12 MarHlj.stj: Hervé Niquet
Thanks to my eyes (Bianchi) 3-11 AprHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Joël Pommerat
Orlando (Handel) 19 Apr-11 MaíHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Pierre Audi
Otello (concert) (Rossini) 25 Apr-3 MaíHlj.stj: Evelino Pidò
Recital (Mahler) 4 Jún
Il trovatore (Verdi) 10 Jún-6 JúlHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Passion (Dusapin) 30 Ág-5 SepHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Sasha Waltz
O Mensch! (Dusapin) 10 SepLeikstj.: Pascal Dusapin
Lulu (Berg) 4-30 OktHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
La traviata (Verdi) 4-31 DesHlj.stj: Ádám Fischer; Leikstj.: Andrea Breth
Die Fledermaus (concert) (Strauss,J) 19-22 DesHlj.stj: Ádám Fischer
Manon Lescaut (Puccini) 24 Jan-8 FebHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Lucrezia Borgia (Donizetti) 19 Feb-8 MarHlj.stj: Julian Reynolds; Leikstj.: Guy Joosten
La dispute (Mernier) 5-19 MarHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Karl-Ernst Herrmann, Joël Lauwers
Roméo et Juliette (Gounod) 17-24 MarHlj.stj: Evelino Pidò
Pelléas et Mélisande (Debussy) 14-25 AprHlj.stj: Ludovic Morlot; Leikstj.: Pierre Audi
Così fan tutte (Mozart) 23 Maí-23 JúnHlj.stj: Ludovic Morlot / Thomas Rösner; Leikstj.: Michael Haneke
Gent, De Vlaamse Opera  / 
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 21-27 SepHlj.stj: Yannis Pouspourikas; Leikstj.: Calixto Bieito
Tsjarodejka (Tchaikovsky) 30 Okt-8 NóvHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Il viaggio a Reims (Rossini) 11-21 JanHlj.stj: Alberto Zedda; Leikstj.: Mariame Clément
La forza del destino (Verdi) 2-10 MarHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Michael Thalheimer
Rumor (Jost) 12-20 AprHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Guy Joosten
Le Duc d'Albe (Donizetti) 25 Maí-2 JúnHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Carlos Wagner
Carmen (Bizet) 27 Jún-5 JúlHlj.stj: Yannis Pouspourikas / Dmitri Jurowski; Leikstj.: Daniel Kramer
Liège, Opéra Royal de Wallonie  / 
Il trovatore (Verdi) 15-27 SepHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Okt-1 NóvHlj.stj: Christian Zacharias; Leikstj.: Philippe Sireuil
Der fliegende Holländer (Wagner) 25 Nóv-3 DesHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Petrika Ionesco
Le fille de Madame Angot (Lecocq) 22-31 DesHlj.stj: Emmanuel Joël-Hornak; Leikstj.: Anémone(original), Gianni Santucci(revival)
La vera costanza (Haydn) 27 Jan-4 FebHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Elio De Capitani
L'equivoco stravagante (Rossini) 22 Feb-4 MarHlj.stj: Jan Schultsz; Leikstj.: Stefano Mazzonis Di Pralafera
L'Auberge du Cheval Blanc (Benatzky) 16-18 MarHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Dominique Serron
Sybil et les Silhouettes (Adam,L) 6-10 MarHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Esther Wolf
La traviata (Verdi) 19-28 AprHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
Manon (Massenet) 14-26 JúnHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Stefano Mazzonis Di Pralafera