2011/12 > Sviss 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Sviss

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland
Frakkland
Mónakó

Sviss
 
Liechtenstein
Austurríki
ítalía

Basel, Theater Basel  / 

Wozzeck (Berg) 17 Sep-3 JanHlj.stj: Dennis Russell Davies / Gabriel Feltz; Leikstj.: Elmar Goerden
Rusalka (Dvořák,A) 22 Okt-11 FebHlj.stj: Giuliano Betta; Leikstj.: Jurate Vansk
My Fair Lady (Loewe) 29 Okt-28 MaíHlj.stj: David Cowan; Leikstj.: Tom Ryser
Lo stimolatore cardiaco (Marthaler) 25 Nóv-9 AprHlj.stj: Bendix Dethleffsen / Giuliano Betta; Leikstj.: Christoph Marthaler
Carmen (Bizet) 18 Des-17 JúnHlj.stj: Gabriel Feltz / Giuliano Betta; Leikstj.: Calixto Bieito
La vida breve (Falla) 17 Feb-30 MarHlj.stj: Rolando Garza; Leikstj.: Ulrike Jühe
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Mar-27 AprHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Elmar Goerden
Ariodante (Handel) 13+ MaíHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Stefan Pucher
Bern, Stadttheater Bern  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 4 Sep-28 DesHlj.stj: Srboljub Dinic / Dorian Keilhack; Leikstj.: Dieter Kaegi
Der Wunsch, Indianer zu werden (Dick) 10-15 SepHlj.stj: Titus Engel; Leikstj.: Leo Dick, Tassilo Tesche
Semele (Handel) 1 Okt-3 DesHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
The Rake's Progress (Stravinsky) 15 Okt-18 JanHlj.stj: Srboljub Dinic; Leikstj.: Marc Adam
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 29 Des-22 AprHlj.stj: Dorian Keilhack / Johannes Pell / Enrico Delamboye / Srboljub Dinic; Leikstj.: Laura Scozzi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 28 Jan-16 MaíHlj.stj: Srboljub Dinic / Kevin John Edusei / Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Kay Kuntze
Così fan tutte (Mozart) 11 Mar-20 JúnHlj.stj: Judith Kubitz; Leikstj.: Daniel Karasek
Biel, Theater Biel Solothurn  / 
Antigona (Myslivecek) 10 Sep-14 AprHlj.stj: Moritz Caffier; Leikstj.: Andreas Rosar
Don Giovanni (Mozart) 28 Okt-29 AprHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Gerd Heinz
La belle Hélène (Offenbach) 16 Des-18 MarHlj.stj: Harald Siegel; Leikstj.: Vincent Tavernier
I puritani (Bellini) 2 Mar-3 AprHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Georg Rootering
Zar und Zimmermann (Lortzing) 20 Apr-8 JúnHlj.stj: Harald Siegel; Leikstj.: Beat Wyrsch
Fribourg, Opéra de Fribourg  / 
Madame Butterfly (Puccini) 26 Jan-7 FebHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Olivier Desbordes, Patrice Gouron
Genève, Grand Théâtre  / 
Andrea Chénier (Giordano) 7-22 SepHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: John Dew
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 16-27 NóvHlj.stj: Jonathan Darlington; Leikstj.: Mira Bartov
Le comte Ory (Rossini) 18-31 DesHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Richard III (Battistelli) 22 Jan-1 FebHlj.stj: Zoltan Pesko; Leikstj.: Robert Carsen
Le Devin du village (Rousseau) 27-31 JanHlj.stj: Jean-Marie Curti; Leikstj.: Ivo Guerra
La serva padrona (Pergolesi) 27-31 JanHlj.stj: Jean-Marie Curti; Leikstj.: Ivo Guerra
Juliette (Martinů) 24 Feb-5 MarHlj.stj: Jirí Belohlávek; Leikstj.: Richard Jones
Der Rosenkavalier (Strauss) 29 Mar-12 AprHlj.stj: Jiri Kout; Leikstj.: Otto Schenk
Mignon (Thomas,A) 9-20 MaíHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Jean-Louis Benoît
Macbeth (Verdi) 13-26 JúnHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Christof Loy
Lausanne, Opéra de Lausanne  / 
Norma (Bellini) 28 Okt-2 NóvHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Massimo Gasparon
Farnace (Vivaldi) 11 DesHlj.stj: Diego Fasolis
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 26 Des-2 JanHlj.stj: Cyril Diederich; Leikstj.: Omar Porras
Alcina (Handel) 19-26 FebHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Marco Santi
Falstaff (Verdi) 23-28 MarHlj.stj: Nir Kabaretti; Leikstj.: Arnaud Bernard
Croquefer (Offenbach) 15-17 JúnHlj.stj: Philippe Béran; Leikstj.: Eric Vigié
M Choufleuri (Offenbach) 15-17 JúnHlj.stj: Philippe Béran; Leikstj.: Eric Vigié
Luzern, Luzerner Theater  / 
La Périchole (Offenbach) 3 Sep-15 OktHlj.stj: Mark Foster; Leikstj.: Andreas Herrmann
A Midsummer Night's Dream (Britten) 9 Sep-15 OktHlj.stj: Howard Arman / Michael Wendeberg; Leikstj.: Alexander Schulin
West Side Story (Bernstein) 14 Sep-27 MaíHlj.stj: Rick Stengårds; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Im weißen Rößl (Benatzky) 30 Okt-12 MaíHlj.stj: Howard Arman / Michael Wendeberg / Lev Vernik; Leikstj.: Dominique Mentha
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18 Des-25 MarHlj.stj: James Gaffigan; Leikstj.: Susanne Øglænd
The Stolen Smells (Wills) 29 Jan-18 MarHlj.stj: Simon Wills; Leikstj.: Dominique Mentha
The Beggar's Opera (Britten) 15+ FebHlj.stj: Andrew Dunscombe; Leikstj.: Christine Cyris
Le Toreador (Adam,A) 31 Mar-19 MaíHlj.stj: Florian Pestell; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Noahs Flut (Britten) 25 Apr-5 MaíHlj.stj: Howard Arman; Leikstj.: Dominique Mentha
Orlando (Handel) 25 Maí-17 JúnHlj.stj: Michael Wendeberg; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
St Gallen, Theater St Gallen  / 
Manon (Massenet) 7 Sep-11 DesHlj.stj: David Stern / Jeremy Carnall; Leikstj.: Jan Schmidt-Garre
Der Tod und das Madchen (Zwicker) 17 Sep-2 NóvHlj.stj: Jonathan Stockhammer; Leikstj.: Nicola Raab
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Sep-15 MarHlj.stj: Stefan Klieme / Jeremy Carnall / Stéphane Fromageot; Leikstj.: Aron Stiehl
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Nóv-30 DesHlj.stj: Jeremy Carnall; Leikstj.: Hansjörg Hack
Die Zauberflöte (Mozart) 17 Des-2 JúnHlj.stj: Jeremy Carnall; Leikstj.: Bernd Mottl
Un ballo in maschera (Verdi) 28 Jan-12 AprHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Jim Lucassen
The Fairy Queen (Purcell) 10 Mar-6 JúnHlj.stj: Robert Howarth; Leikstj.: Johannes Schmid
Das Herz bebt im Stillen (Schubert) 20 MarHlj.stj: Michael Vogel; Leikstj.: Serge Honegger
Salome (Strauss) 5 Maí-6 JúnHlj.stj: Modestas Pitrenas; Leikstj.: Vincent Boussard
Zurich, Oper im Knopfloch  / 
The Bear (Walton) 19-23 OktHlj.stj: Charl de Villiers; Leikstj.: Matthias Flückiger
O mon bel inconnu (Hahn) 19-27 Okt
Zurich, Opernhaus Zürich  / 
Les pêcheurs de perles (Bizet) 4-9 SepHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
La scala di seta (Rossini) 7-17 SepHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Damiano Michieletto
Rigoletto (Verdi) 11 Sep-1 MaíHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Gilbert Deflo
Die Nase (Shostakovich) 17 Sep-8 OktHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Peter Stein
Parsifal (Wagner) 2 OktHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Claus Guth
La fanciulla del West (Puccini) 7-21 OktHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: David Pountney
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16 Okt-10 NóvHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Cesare Lievi
Otello (Verdi) 20 Okt-24 JúnHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Graham Vick
Don Pasquale (Donizetti) 28 Okt-5 NóvHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Die Stadt der Blinden (Schreier) 12 Nóv-4 DesHlj.stj: Zsolt Hamar; Leikstj.: Stephan Müller
Turandot (Puccini) 18 Nóv-1 FebHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Giancarlo del Monaco
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 3-16 DesHlj.stj: David Zinman; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 4 Des-24 JúnHlj.stj: Thomas Barthel; Leikstj.: Ulrich Peter
Palestrina (Pfitzner) 10 Des-12 JanHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-17 DesHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
I pazzi per progetto (Donizetti) 27 Des-3 JúnHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Martin Kusej
Le convenienze ed inconvenienze teatrali (Donizetti) 27 Des-3 JúnHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Martin Kusej
Le comte Ory (Rossini) 31 Des-15 JanHlj.stj: Muhai Tang; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 22 Jan-18 FebHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Harry Kupfer
Otello (Rossini) 10 Feb-6 MarHlj.stj: Muhai Tang; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Ariadne auf Naxos (Strauss) 12-23 FebHlj.stj: Peter Schneider.cond; Leikstj.: Claus Guth
Don Carlos (Verdi) 4 Mar-9 AprHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Simon Boccanegra (Verdi) 7 Mar-3 JúlHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Giancarlo del Monaco
Così fan tutte (Mozart) 9-23 MarHlj.stj: Theodor Guschlbauer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Carmen (Bizet) 14 Mar-4 JúlHlj.stj: Zsolt Hamar / Placido Domingo; Leikstj.: Matthias Hartmann
Ein Sommernachtstraum (Britten) 31 Mar-15 AprHlj.stj: Thomas Barthel; Leikstj.: Gudrun Hartmann
Guillaume Tell (Rossini) 1-20 AprHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Adrian Marthaler
Prince Igor (Borodin) 15-29 AprHlj.stj: Vladimir Fedoseyev; Leikstj.: David Pountney
Der Rosenkavalier (Strauss) 18-24 AprHlj.stj: Peter Schneider.cond; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Il re pastore (Mozart) 5-17 MaíHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Poliuto (Donizetti) 6 Maí-9 JúnHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Damiano Michieletto
Un ballo in maschera (Verdi) 17-31 MaíHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: David Pountney
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 26 Maí-7 JúlHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Thomas Langhoff
Mathis der Maler (Hindemith) 16 Jún-5 JúlHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Matthias Hartmann
Salome (Strauss) 17-22 JúnHlj.stj: Christoph von Dohnányi; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Falstaff (Verdi) 30 Jún-8 JúlHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf