2011/12 > ítalía 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > ítalía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Mónakó
Sviss
Austurríki
Slóvenía

ítalía
 
Króatía
Malta Grikkland

Ancona, Teatro delle Muse  / 

Le nozze di Figaro (Mozart) 27-29 JanHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Bari, Fondazione Lirico Sinfonica Petruzzelli  / 
Götterdämmerung (Wagner) 21-25 OktHlj.stj: Stefan Anton Reck; Leikstj.: Walter Pagliaro
Carmen (Bizet) 20-30 JanHlj.stj: Lorin Maazel; Leikstj.: William Kerley
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17-25 AprHlj.stj: Lorin Maazel
Tosca (Puccini) 24-31 MaíHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Michele Mirabella
Don Giovanni (Mozart) 10-16 SepHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: NN
West Side Story (Bernstein) 10-14 OktHlj.stj: Boris Brott
War Requiem (Britten) 17-19 NóvHlj.stj: Jonathan Webb
Bergamo, Teatro Donizetti  / 
Gemma di Vergy (Donizetti) 16-18 SepHlj.stj: Roberto Rizzi Brignoli; Leikstj.: Laurent Gerber
Maria di Rohan (Donizetti) 7-9 OktHlj.stj: Gregory Kunde; Leikstj.: Roberto Recchia
La Cecchina (Piccinni) 18-20 NóvHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Francesco Bellotto
Madama Butterfly (Puccini) 25-27 NóvHlj.stj: NN; Leikstj.: Massimo Pezzuti
Bologna, Teatro Comunale  / 
La Tragedie de Carmen (Bizet) 8-13 ÁgHlj.stj: Marco Boni; Leikstj.: Franco Ripa di Meana
Turandot (Puccini) 19-31 JanHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Mariusz Trelinski
La traviata (Verdi) 22 Feb-11 MarHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Alfonso Antoniozzi
Jakob Lenz (Rihm) 12-15 AprHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Henning Brockhaus
L'italiana in Algeri (Rossini) 10-19 MaíHlj.stj: Paolo Olmi; Leikstj.: Francesco Esposito
Le nozze di Figaro (Mozart) 17-28 JúnHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Mario Martone
Pagliacci (Leoncavallo) 9-17 OktHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Liliana Cavani
Cavalleria rusticana (Mascagni) 9-17 OktHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Liliana Cavani
Il trovatore (Verdi) 18-30 DesHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Paul Curran
Bolzano, Nuovo Teatro Comunale  / 
Roméo et Juliette (Gounod) 28-29 OktHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Salome (Strauss) 25-26 JanHlj.stj: Niksa Bareza; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
The Tyrant (Dresher) 8-11 FebHlj.stj: Peter Valentovic; Leikstj.: Michael Hunt
La traviata (Verdi) 30-31 MarHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Brescia, Teatro Grande  / 
Rigoletto (Verdi) 7-9 OktHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Massimo Gasparon, Matteo Mazzoni
I puritani (Bellini) 20-22 OktHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Carmelo Rifici
Roméo et Juliette (Gounod) 11-13 NóvHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Andrea Cigni
Il cappello di paglia di Firenze (Rota) 2-4 DesHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elena Barbalich
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16-18 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Federico Grazzini
Como, Teatro Sociale di Como - AsLiCo  / 
Rigoletto (Verdi) 30 Sep-2 OktHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Massimo Gasparon
I puritani (Bellini) 4-6 NóvHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Carmelo Rifici
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1-3 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Federico Grazzini
Roméo et Juliette (Gounod) 13-15 JanHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Andrea Cigni
Cremona, Teatro Ponchielli  / 
I puritani (Bellini) 14-16 OktHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Carmelo Rifici
Rigoletto (Verdi) 21-25 OktHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Massimo Gasparon
Il cappello di paglia di Firenze (Rota) 4-6 NóvHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elena Barbalich
Roméo et Juliette (Gounod) 18-20 NóvHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Andrea Cigni
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8-11 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Federico Grazzini
Tosca (Puccini) 17-21 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Elena Barbalich
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 26-28 OktHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Sam Brown
Ernani (Verdi) 23-25 NóvHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Andrea Cigni
L'italiana in Algeri (Rossini) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Josè Luis Gomez-Rios; Leikstj.: Pierluigi Pizzi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6-8 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
Genova, Opera di Genova  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 20 Okt-17 NóvHlj.stj: Johannes Wildner; Leikstj.: Daniele Abbado(original), Boris Stetka(revival)
Gianni Schicchi (Puccini) 11 Nóv-4 FebHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Rolando Panerai
Il campanello di notte (Donizetti) 11 Nóv-4 FebHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Rolando Panerai
La bohème (Puccini) 16 Des-5 FebHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Augusto Fornari
Roméo et Juliette (Gounod) 22 Feb-4 MarHlj.stj: Fabio Luisi / Marcello Rota; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
L'opera da tre soldi (Weill) 15-18 MarHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Luca De Fusco
Turandot (Puccini) 19 Apr-12 JúnLeikstj.: Giuliano Montaldo
Cavalleria rusticana (Mascagni) 18 Maí-7 Jún
Che fine ha fatto la piccola Irene? (Betta) 18 Maí-7 Jún
Mantova, Teatro Sociale  / 
Tosca (Puccini) 24 Mar
Nabucco (Verdi) 22 Apr
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12 Maí
Messina, Teatro Vittorio Emanuele di Messina  / 
Norma (Bellini) 13-17 DesHlj.stj: Andrea Licata; Leikstj.: Federico Tiezzi
L'elisir d'amore (Donizetti) 27-31 MarHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Francesco Torrigiani
La rondine (Puccini) 29-31 MaíHlj.stj: Hirofumi Yoshida; Leikstj.: Stefano Vizioli
Rigoletto (Verdi) 27 Nóv-1 DesHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Alessio Pizzech
Milano, Teatro alla Scala  / 
Don Giovanni (Mozart) 7 Des-14 JanHlj.stj: Daniel Barenboim / Karl Heinz Steffens; Leikstj.: Robert Carsen
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 15 Jan-5 FebHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Robert Carsen
Aida (Verdi) 14 Feb-10 MarHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 11-27 MarHlj.stj: Semyon Bychkov; Leikstj.: Claus Guth
Le nozze di Figaro (Mozart) 23 Mar-17 AprHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Giorgio Strehler(original), Marina Bianchi(revival)
Tosca (Puccini) 22 Apr-15 MaíHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Luc Bondy
Peter Grimes (Britten) 19 Maí-7 JúnHlj.stj: Robin Ticciati; Leikstj.: Richard Jones
Luisa Miller (Verdi) 6-23 JúnHlj.stj: Gianandrea Noseda / Daniele Rustioni; Leikstj.: Mario Martone
Manon (Massenet) 19 Jún-7 JúlHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Laurent Pelly
Don Pasquale (Donizetti) 30 Jún-14 JúlHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Jonathan Miller
La bohème (Puccini) 26 Sep-26 OktHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Siegfried (Wagner) 23 Okt-22 NóvHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Rigoletto (Verdi) 6-17 NóvHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Luc Bondy
Modena, Teatro Comunale  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 27-30 OktHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Massimo Gasparon
Roméo et Juliette (Gounod) 18-20 NóvHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
La bohème (Puccini) 27-29 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Boyko Bogdanov, Vera Petrova
Salome (Strauss) 11-12 FebHlj.stj: Niksa Bareza; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
La traviata (Verdi) 14-18 MarHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Aida (Verdi) 27 Mar-1 AprHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Joseph Franconi Lee
Napoli, Teatro di San Carlo  / 
Semiramide (Rossini) 18-27 NóvHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Luca Ronconi
Il marito disperato (Cimarosa) 6-16 DesHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Paolo Rossi
Porgy and Bess (Gershwin) 10-15 JanHlj.stj: William Barkhymer; Leikstj.: Baayork Lee, Larry Marshall
L'opera da tre soldi (Weill) 17-21 JanHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Luca De Fusco
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 10-18 FebHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Gianni Amelio
La cantata e disfida di Don Trastullo (Jommelli) 2-11 MarHlj.stj: Maurizio Agostini; Leikstj.: Riccardo Canessa
I masnadieri (Verdi) 21-31 MarHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Gabriele Lavia
La furba e lo sciocco (Sarro) 4-13 MaíHlj.stj: Bruno Praticò
Il maestro di cappella (Cimarosa) 4-13 MaíHlj.stj: Bruno Praticò
La bohème (Puccini) 18-31 MaíHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Lorenzo Amato
Les pêcheurs de perles (Bizet) 16-25 OktHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Padova, Teatro Verdi  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 21-23 OktHlj.stj: Francesco Rosa; Leikstj.: Stefano Poda
La bohème (Puccini) 23-29 DesHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Parma, Fondazione Teatro Regio di Parma  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 1-23 OktHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Pierluigi Samaritani, Massimo Gasparon
Messa da Requiem (Verdi) 6-8 OktHlj.stj: Yuri Temirkanov
Falstaff (Verdi) 10-25 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stephen Medcalf
Aida (Verdi) 27 Jan-11 FebHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Alberto Fassini(original), Joseph Franconi Lee(revival)
Stiffelio (Verdi) 15-24 AprHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Guy Montavon
Pavia, Teatro Fraschini  / 
Rigoletto (Verdi) 13-15 OktHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Massimo Gasparon
I puritani (Bellini) 28-30 OktHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Carmelo Rifici
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24-26 NóvHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Federico Grazzini
Il cappello di paglia di Firenze (Rota) 9-10 DesHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elena Barbalich
Roméo et Juliette (Gounod) 19-21 JanHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Andrea Cigni
Piacenza, Teatro Municipale  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 27-30 OktHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Massimo Gasparon
Roméo et Juliette (Gounod) 18-20 NóvHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
La bohème (Puccini) 27-29 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Boyko Bogdanov(original), Vera Petrova(revival)
Salome (Strauss) 4-5 FebHlj.stj: Niksa Bareza; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
La traviata (Verdi) 14-18 MarHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Aida (Verdi) 27 Mar-1 AprHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Joseph Franconi Lee
Pisa, Teatro Comunale Verdi  / 
Pagliacci (Leoncavallo) 29-30 OktHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Alessio Pizzech
Cavalleria rusticana (Mascagni) 29-30 OktHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Alessio Pizzech
Madama Butterfly (Puccini) 12-13 NóvHlj.stj: Roberto Zarpellon; Leikstj.: Vivien Hewitt
Aida (Verdi) 29-30 NóvHlj.stj: Tulio Gagliardo; Leikstj.: Antoine Selva
Rigoletto (Verdi) 16-18 DesHlj.stj: Giuseppe Acquaviva; Leikstj.: Ivan Stefanutti
La bohème (Puccini) 14-15 JanHlj.stj: NN; Leikstj.: Marco Gandini
L'opera da tre soldi (Weill) 11-12 FebHlj.stj: Nathalie Marin; Leikstj.: David Haughton
Mozart e Salieri (Rimsky-Korsakov) 25-26 FebHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Gianluca Floris
Zanetto (Mascagni) 25-26 FebHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Gianluca Floris
Ravenna, Teatro Comunale Alighieri  / 
La bohème (Puccini) 29 JanHlj.stj: Francisco Bonnin; Leikstj.: Marco Gandini
L'opera da tre soldi (Weill) 21-23 FebHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Luca De Fusco
Il piccolo spazzacamino (Britten) 11 MarHlj.stj: Erasmo Gaudiomonte; Leikstj.: Piero Fenati
Rinaldo (Handel) 20-22 AprHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Sancta Susanna (Hindemith) 6-7 JúlHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Chiara Muti
Reggio Emilia, Teatro Municipale Valli  / 
L'occasione fa il ladro (Rossini) 26-27 NóvHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), Sonja Frisell(revival)
Aida (Verdi) 24-26 FebHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Joseph Alberto Fassini(original), Franconi Lee(revival)
Einstein on the Beach (Glass) 24-25 Mar
Rinaldo (Handel) 27-29 AprHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Roma, Teatro dell'Opera  / 
Macbeth (Verdi) 27 Nóv-11 DesHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Peter Stein
Candide (Bernstein) 18-24 JanHlj.stj: Wayne Marshall; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Madama Butterfly (Puccini) 21-28 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Giorgio Ferrara
Die Zauberflöte (Mozart) 27 Mar-1 AprHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: David McVicar
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18-26 AprHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Ruggero Cappuccio
Attila (Verdi) 25 Maí-5 JúnHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
A Midsummer Night's Dream (Britten) 19-26 JúnHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Paul Curran
La Gioconda (Ponchielli) 23-31 OktHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Roma, Accademia Nazionale di Santa Cecilia  / 
Sassari, Ente Concerti Marialisa de Carolis  / 
Norma (Bellini) 14-18 OktHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Andrea Cigni
L'elisir d'amore (Donizetti) 5-6 NóvHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Paolo Panizza
I due timidi (Rota) 19-20 NóvHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Marco Spada
La notte di un nevrastenico (Rota) 19-20 NóvHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Marco Spada
Ernani (Verdi) 7-11 DesHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Jun Aguni
Savona, Opera Giocosa  / 
Il signor Bruschino (Rossini) 14-15 OktHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Elisabetta Courir
Il cappello di paglia di Firenze (Rota) 10-13 NóvHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elena Barbalich
Spoleto, Teatro Lirico Sperimentale  / 
Lo sgambetto (Marocchini) 9-11 Sep
Un grido di voce (Vacca) 9-11 Sep
Ragaaazziii! (Cera) 9-11 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Marco Carniti
Pipa e Barlafuso (Caldara) 16-18 SepHlj.stj: Francesco Massimi; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
La zingaretta (Leo) 16-18 SepHlj.stj: Francesco Massimi; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Madama Butterfly (Puccini) 23-25 SepHlj.stj: Carlo Palleschi; Leikstj.: Andrea Stanisci
Torino, Teatro Regio  / 
Fidelio (Beethoven) 9-18 DesHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Mario Martone
Tosca (Puccini) 10-22 JanHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19-26 FebHlj.stj: Alessandro Galoppini; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Madama Butterfly (Puccini) 21-28 FebHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Damiano Michieletto
La bohème (Puccini) 6-17 MarHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Vittorio Borrelli(original), Giuseppe Patroni Griffi(revival)
Rigoletto (Verdi) 14-20 MarHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Fabio Banfo
Così fan tutte (Mozart) 10-22 AprHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Ettore Scola
Norma (Bellini) 16-30 MaíHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Joseph Franconi Lee(original), Alberto Fassini(revival)
Un ballo in maschera (Verdi) 19 Jún-1 JúlHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Treviso, Teatro Comunale  / 
Don Pasquale (Donizetti) 9-15 NóvHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Italo Nunziata
L'occasione fa il ladro (Rossini) 3-4 DesHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), Sonja Frisell(revival)
Madama Butterfly (Puccini) 9-15 JanHlj.stj: Nicola Marasco; Leikstj.: Fabio Ceresa
The Telephone (Menotti) 15-19 FebHlj.stj: Claudio Desderi; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
La voix humaine (Poulenc) 15-19 FebHlj.stj: Claudio Desderi; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
Trieste, Teatro Verdi  / 
La battaglia di Legnano (Verdi) 25 Feb-3 MarHlj.stj: Boris Brott; Leikstj.: Ruggero Cappuccio
Rigoletto (Verdi) 17-27 MarHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Michele Mirabella
La bohème (Puccini) 13-26 AprHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Marco Gandini
L'amico Fritz (Mascagni) 17-26 MaíHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Daniele Salvo
C'est ainsi (Berls) 28 Jún-4 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Antonio Calenda
Verona, Teatro Filarmonico  / 
Rigoletto (Verdi) 17-26 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
La vedova allegra (Lehár) 13 Des-2 JanHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Federico Tiezzi
Falstaff (Verdi) 15-31 DesHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Luca Guadagnino
The Messiah (concert) (Handel) 16 DesHlj.stj: Daniele Rustioni
Pagliacci (Leoncavallo) 27 Jan-5 FebHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Iris (Mascagni) 16-25 MarHlj.stj: Gianluca Martinenghi; Leikstj.: Federico Tiezzi
La gazza ladra (Rossini) 22-29 AprHlj.stj: Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Damiano Michieletto
Aida (Verdi) 9-18 NóvHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Hugo De Ana