2011/12 > Holland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2011/12 > Holland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Danmörk
Bretland

Holland
 
Þýskaland
Belgía Lúxemborg

Amsterdam, Het Concertgebouw  / 

La Gioconda (Ponchielli) 15 OktHlj.stj: Bruno Bartoletti
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 15 NóvHlj.stj: Frans Brüggen; Leikstj.: Jeroen Lopes Cardozo
Das Gehege (Rihm) 10 DesHlj.stj: Edo de Waart
Salome (Strauss) 10 DesHlj.stj: Edo de Waart
Hôtel de Pékin (Jeths) 28 JanHlj.stj: Michael Schønwandt
Jakob Lenz (Rihm) 3 MarHlj.stj: Emilio Pomàrico
Ariodante (Handel) 6 MarHlj.stj: Alan Curtis
L'Upupa und der Triumph der Sohnesliebe (Henze) 17 MarHlj.stj: Markus Stenz
Tosca (Puccini) 19 MaíHlj.stj: Pinchas Steinberg
Farnace (Vivaldi) 2 Jún
Das klagende Lied (Mahler) 3 JúnHlj.stj: Markus Stenz
Amsterdam, Dutch National Opera Academy  / 
Il signor Bruschino (Rossini) 5-6 ÁgHlj.stj: Richard Egarr; Leikstj.: Floris Visser
Where the Wild Things Are (Knussen) 14-15 JanHlj.stj: Anthony Hermus
Amsterdam, Opera Studio Nederland  / 
La descente d'Orphée aux Enfers (Charpentier,M) 4 MarHlj.stj: Timothy Nelson; Leikstj.: Timothy Nelson
Pelléas et Mélisande (Debussy) 24 MarHlj.stj: Hans Schellevis; Leikstj.: Timothy Nelson
Le nozze di Figaro (Mozart) 13 AprLeikstj.: Timothy Nelson
Amsterdam, De Nederlandse Opera  / 
Iphigenie en Tauride (Gluck) 7-22 SepHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Pierre Audi
Iphigenie en Aulide (Gluck) 7-22 SepHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Pierre Audi
Elektra (Strauss) 6-31 OktHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Willy Decker
Idomeneo re di Creta (Mozart) 9-27 NóvHlj.stj: John Nelson; Leikstj.: Ursel Herrmann, Karl-Ernst Herrmann
Orest (Trojahn) 8-28 DesHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Katie Mitchell
The Nightingale (Stravinsky) 12-22 JanHlj.stj: Xian Zhang; Leikstj.: Robert Lepage
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 8 Feb-1 MarHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Deidamia (Handel) 15 Mar-1 AprHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: David Alden
Il turco in Italia (Rossini) 6-29 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: David Hermann
Don Carlos (Verdi) 7-30 MaíHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: Willy Decker
Waiting for Miss Monroe (Raaff) 9-16 JúnHlj.stj: Steven Sloane; Leikstj.: Lotte de Beer
Parsifal (Wagner) 12 Jún-8 JúlHlj.stj: Iván Fischer; Leikstj.: Pierre Audi
Der Schatzgräber (Schreker) 1-23 SepHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Ivo van Hove
Written on Skin (Benjamin) 6-23 OktHlj.stj: George Benjamin / Franck Ollu; Leikstj.: Katie Mitchell
Ringetje (Wagner) 7 Okt
Das Rheingold (Wagner) 15-30 NóvHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Die Zauberflöte (Mozart) 5-30 DesHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Simon McBurney
Einstein on the Beach (Glass) 5-12 JanHlj.stj: Michael Riesman; Leikstj.: Robert Wilson
Guillaume Tell (Rossini) 28 Jan-18 FebHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Pierre Audi
L'Amour des trois oranges (Prokofiev) 1-21 MarHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Laurent Pelly
Die Walküre (Wagner) 20 Apr-12 MaíHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
La traviata (Verdi) 6-31 MaíHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Willy Decker
Sunken Garden (van der Aa) 3-6 Jún
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 4-23 JúnHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: David Alden
Death in Venice (Britten) 3-7 JúlHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Deborah Warner
Enschede, Nationale Reisopera  / 
Siegfried (Wagner) 25 Sep-11 OktHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: Antony McDonald
Platée (Rameau) 12 NóvHlj.stj: Jan Willem de Vriend; Leikstj.: Mirjam Koen, Gerrit Timmers
La traviata (Verdi) 21 JanHlj.stj: Robbert van Steijn; Leikstj.: Monique Wagemakers
Le nozze di Figaro (Mozart) 24 MarHlj.stj: Jan Willem de Vriend; Leikstj.: Gijs de Lange
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 12 MaíHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Wim Trompert
Heemstede, Opera Trionfo  / 
Skupoy (Pashkevich) 18-20 ÁgHlj.stj: Peter Biloen; Leikstj.: Pepijn Cladder
La pietra del paragone (Rossini) 2 NóvHlj.stj: Ivo Meinen; Leikstj.: Laurence Dale
Owen Wingrave (Britten) 11+ JanHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: Floris Visser
Maastricht, Opera Zuid  / 
Katja Kabanowa (Janáček) 18-20 NóvHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Harry Kupfer
L'Ivrogne corrigé (Gluck) 27 JanHlj.stj: Frédérique Chauvet; Leikstj.: Alain Patiès
Die Zauberflöte (Mozart) 2-4 MarHlj.stj: Per-Otto Johansson; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Madama Butterfly (Puccini) 19 MaíHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Frank Van Laecke
Rotterdam, Onafhankelijk Toneel/ Opera OT  / 
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 31 MaíHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin