2012/13 > Austurríki 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Austurríki

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland Tékkland Slóvakía
Liechtenstein
Sviss

Austurríki
 
Ungverjaland
ítalía Slóvenía Króatía

Baden bei Wien, Stadttheater Baden  / 

Die Dubarry (Millöcker) 20 Okt-30 NóvHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Tausend und eine Nacht (Strauss,J) 15 Des-2 FebHlj.stj: László Gyükér; Leikstj.: Christa Ertl
Im weißen Rößl (Benatzky) 16 Feb-24 MarHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Die schöne Helena (Offenbach) 21 Jún-30 ÁgHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Der Opernball (Heuberger) 12 Júl-5 SepHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Volker Wahl, Michaela Ronzoni
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 19 Okt-29 NóvHlj.stj: Franz Josef Breznik; Leikstj.: Robert Herzl
Aschenputtel (Singer) 16 Nóv-22 DesHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Manfred Waba
Das Feuerwerk (Burkhard) 14 Des-31 JanHlj.stj: Michael Zehetner; Leikstj.: Karina Fibich
Zwei Herzen im Dreivierteltakt (Stolz) 15 Feb-29 MarHlj.stj: Oliver Ostermann; Leikstj.: Alexandra Frankmann
Bregenz, Vorarlberger Landestheater  / 
Heute Abend: Lola Blau (Kreisler,G) 23 Sep-9 NóvLeikstj.: Marcus Harms
Die Geschichte vom Soldaten (Stravinsky) 4 Okt-13 NóvHlj.stj: Benjamin Lack; Leikstj.: Dasniya Sommer, Jo Siska
La traviata (Verdi) 13 Feb-5 MarHlj.stj: Thomas Platzgummer; Leikstj.: Alexander Kubelka
Gefahrliche Liebschaften (Nigsch) 30 Apr-20 JúnHlj.stj: Markus Nigsch; Leikstj.: Paul Lerchbaumer
Rigoletto (Verdi) 5-28 FebHlj.stj: Alexander Drcar; Leikstj.: Alexander Kubelka
Erl, Tiroler Festspiele Erl  / 
Rigoletto (Verdi) 5-13 JúlHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Jan Hax Halama
Il trovatore (Verdi) 6-19 JúlHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
La traviata (Verdi) 12-20 JúlHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Nabucco (Verdi) 27 JúlHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Andreas Leisner
Weihnachtsoratorium (Bach,JS) 26 Des-6 JanHlj.stj: Gustav Kuhn
Don Giovanni (Mozart) 27 Des-3 JanHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Tosca (Puccini) 28 Des-5 JanHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Angelica Ladurner
Winterreise (Schubert) 2 Jan
Das Rheingold (Wagner) 18 Júl-1 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Die Walküre (Wagner) 19 Júl-2 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Siegfried (Wagner) 25 Júl-2 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Götterdämmerung (Wagner) 26 Júl-3 ÁgHlj.stj: Gustav Kuhn; Leikstj.: Gustav Kuhn
Graz, Oper Graz  / 
Manon Lescaut (Puccini) 6 Okt-20 DesHlj.stj: Michael Boder / Jose Miguel Esandi; Leikstj.: Stefan Herheim
La traviata (Verdi) 11 Okt-25 NóvHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Peter Konwitschny(original), Mika Blauensteiner(revival)
L'elisir d'amore (Donizetti) 17 Nóv-6 JúnHlj.stj: Jose Miguel Esandi / Florian Erdl; Leikstj.: Damiano Michieletto, Allex Aguilera
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 13 Des-22 MarHlj.stj: Domingo Hindoyan / Marius Burkert; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Falstaff (Verdi) 19 Jan-5 MaíHlj.stj: Florian Erdl; Leikstj.: Tama Matheson
Gasparone (Millöcker) 28 Feb-8 JúnHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Olivier Tambosi
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 16-29 MaíHlj.stj: Julien Salemkour; Leikstj.: Calixto Bieito
My Fair Lady (Loewe) 7-22 JúnHlj.stj: Florian Erdl; Leikstj.: Michael Schilhan
Lohengrin (Wagner) 28 Sep-30 MaíHlj.stj: Julien Salemkour / Marius Burkert / Dirk Kaftan; Leikstj.: Johannes Erath
La bohème (Puccini) 6 Okt-4 DesHlj.stj: José Miguel Esandi; Leikstj.: Dietmar Pflegerl
Im weißen Rößl (Benatzky) 19 Okt-8 MaíHlj.stj: Florian Erdl; Leikstj.: Josef E Köpplinger
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Nóv-14 MaíHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Mariame Clément
Carousel (Rodgers) 7 Des-5 JúnHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Matthias Davids
Turandot (Puccini) 18 Jan-25 MaíHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Jenůfa (Janáček) 29 Mar-15 JúnHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Peter Konwitschny
La favorita (Donizetti) 26 Apr-14 JúnLeikstj.: Sam Brown
Innsbruck, Tiroler Landestheater  / 
La Wally (Catalani) 29 Sep-3 FebHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Der kleine Horrorladen (Menken) 3 Nóv-7 AprHlj.stj: Hansjörg Maringer; Leikstj.: Anatol Preissler
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 Nóv-19 MaíHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Anette Leistenschneider
Ein Walzertraum (Straus) 15 Des-17 AprHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Stefan Tilch
Die tote Stadt (Korngold) 9 Feb-19 AprHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Ernö Weil
Das schlaue Füchslein (Janáček) 23 Mar-4 JúlHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Medea (Cherubini) 20 Apr-16 JúnHlj.stj: Christoph Altstaedt; Leikstj.: Johannes Reitmeier, Roger E Boggasch
Stallerhof (Kühr) 21 Apr-5 JúnHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Anatevka (Bock) 11 Maí-6 JúlHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Dale Albright
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 15 Jún-7 JúlHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Urs Häberli
La forza del destino (Verdi) 21 Sep-6 FebHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Kay Kuntze
Anatevka (Bock) 5 Okt-28 DesHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Dale Albright
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 11 Okt-17 NóvHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Urs Häberli
Don Pasquale (Donizetti) 9 Nóv-27 AprHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Stefan Tilch
Mara (Netzer) 7 Des-19 MarHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Parsifal (Wagner) 16 Feb-3 MaíHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Jekyll und Hyde (Wildhorn) 22 Mar-2 JúlHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Johannes Reitmeier, Roger E Boggasch
Tiefland (d'Albert) 10 Maí-3 JúlHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Kurt Josef Schildknecht
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 21 Jún-6 JúlHlj.stj: Alexander Rumpf; Leikstj.: Ulrich Peters
Klagenfurt, Stadttheater Klagenfurt  / 
Der Freischütz (Weber) 13 Sep-6 NóvHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Anna Bergmann
Das schlaue Füchslein (Janáček) 25 Okt-30 NóvHlj.stj: Peter Marschik; Leikstj.: David Bösch
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 13 Des-18 JanHlj.stj: Peter Marschik; Leikstj.: Sam Brown
Idomeneo re di Creta (Mozart) 7 Feb-3 MarHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Árpád Schilling
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 28 Mar-30 AprHlj.stj: Mitsugu Hoshino; Leikstj.: Patrick Schlösser
Les Pêcheurs de perles (concert) (Bizet) 13 Apr-13 MaíHlj.stj: Peter Marschik
Der Rosenkavalier (Strauss) 19 Sep-19 OktHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Marco Storman
Macbeth (Verdi) 31 Okt-5 DesHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Cesare Lievi
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 19 Des-18 FebHlj.stj: Günter Wallner; Leikstj.: Tobias Kratzer
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 6 Feb-22 MarHlj.stj: Attilio Cremonesi; Leikstj.: Michael Sturminger
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 20 Mar-10 MaíHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Immo Karaman
Linz, Landestheater Linz  / 
Rigoletto (Verdi) 22 Sep-1 MarHlj.stj: Ingo Ingensand / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Rainer Mennicken
Pariser Leben (Offenbach) 27 Okt-20 MarHlj.stj: Marc Reibel / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Adriana Altaras
Così fan tutte (Mozart) 31 Okt-21 NóvHlj.stj: Ingo Ingensand / Daniel Linton-France; Leikstj.: Andreas Baesler
Don Pasquale (Donizetti) 8 Des-4 JúlHlj.stj: Nicholas Milton / Daniel Linton-France; Leikstj.: Andreas Baesler
King Arthur (Purcell) 19 Jan-26 MarHlj.stj: Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Olivier Tambosi
Spuren der Verirrten (Glass) 12-25 AprHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: David Pountney
Der Rosenkavalier (Strauss) 15-27 AprHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Opernmaschine (Androsch) 12-18 MaíHlj.stj: Dennis Russell Davies
Die Zauberflöte (Mozart) 14 Sep-1 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies / Takeshi Moriuchi / Daniel Spaw; Leikstj.: Amon Miyamoto
Dido und Aeneas (Purcell) 25 Okt-20 DesHlj.stj: Takeshi Moriuchi / Daniel Spaw; Leikstj.: Daniela Kurz
Das Rheingold (Wagner) 26 Okt-1 FebHlj.stj: Dennis Russell Davies / Marc Reibel; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Spuren der Verirrten (Glass) 9 Nóv-3 FebHlj.stj: Dennis Russell Davies / Ingo Ingensand; Leikstj.: David Pountney
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 Des-4 JúlHlj.stj: Marc Reibel / Ingo Ingensand / Daniel Spaw; Leikstj.: Adriana Altaras
Der Rosenkavalier (Strauss) 6 Jan-1 AprHlj.stj: Dennis Russell Davies / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Fadinger (Leitner) 8 Feb-26 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: André Turnheim
Die Walküre (Wagner) 22 Mar-14 JúnHlj.stj: Dennis Russell Davies / Daniel Linton-France; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Die arabische Prinzessin (Arriaga) 2 Maí-22 JúnHlj.stj: Borys Sitarski; Leikstj.: John F Kutil
Carmen (Bizet) 24 Maí-2 JúlHlj.stj: Daniel Linton-France; Leikstj.: Olivier Tambosi
Salzburg, Landestheater  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 22 Sep-24 JanHlj.stj: Leo Hussain / Adrian Kelly; Leikstj.: Andreas Gergen
Tristan und Isolde (Wagner) 31 Okt-17 NóvHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Eike Gramss
The Sound of Music (Rodgers) 1 Des-18 MaíHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen
Così fan tutte (Mozart) 20 Jan-10 AprHlj.stj: Leo Hussain / Adrian Kelly; Leikstj.: Jacopo Spirei
Werther (Massenet) 9 Mar-19 AprHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Jim Lucassen
Ariodante (Handel) 26 Apr-14 MaíHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Johannes Schütz
Greek (Turnage) 26 Maí-11 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Andreas Gergen
La cage aux folles (Herman) 21 Sep-8 MarHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen
The Sound of Music (Rodgers) 28 Sep-26 MaíHlj.stj: Peter Ewaldt / Stefan Müller; Leikstj.: Andreas Gergen / Christian Struppeck
Die Pilger von Mekka (Gluck) 27 Okt-12 DesHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Jacopo Spirei
Jonny spielt auf (Krenek) 7 Des-14 JanHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Andreas Gergen
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 6 Feb-27 MaíHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: André Heller-Lopes
La clemenza di Tito (Mozart) 4 Maí-12 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Amélie Niermeyer
Emilie (Saariaho) 24 Maí-10 JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Agnessa Nefjodov
Wien, Wiener Kammeroper  / 
La cambiale di matrimonio (Rossini) 21 Okt-9 NóvHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Jacopo Spirei
Verkehr mit Gespenstern (von Bose) 5-9 DesHlj.stj: Anna Sushon; Leikstj.: Peter Pawlik
La bohème (Altan) 21 Jan-24 FebHlj.stj: Claire Levacher; Leikstj.: Lotte de Beer
Curlew River (Britten) 25 Mar-4 AprHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Carlos Wagner
The Prodigal Son (Britten) 25 Mar-4 AprHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Carlos Wagner
Orlando (Handel) 13-31 MaíHlj.stj: Ruben Dubrovsky; Leikstj.: Stefania Panighini
Semiramide (Vinci) 27 Sep-15 OktHlj.stj: Alan Curtis; Leikstj.: Francesco Micheli
La cenerentola (Rossini) 25 Nóv-21 DesHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Mare Nostrum (Kagel) 11-24 FebHlj.stj: Gelsomino Rocco; Leikstj.: Christoph Zauner
La clemenza di Tito (Mozart) 13 Apr-10 MaíHlj.stj: Rubén Dubrovsky; Leikstj.: Alberto Triola
Punch and Judy (Birtwistle) 22 Maí-5 JúnHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Leonard Prinsloo
Wien, Wiener Staatsoper  / 
Don Carlos (Verdi) 4-13 SepHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Daniele Abbado
Arabella (Strauss) 5-16 SepHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
L'elisir d'amore (Donizetti) 6 Sep-8 MarHlj.stj: Guillermo Garcia Calvo / Yves Abel; Leikstj.: Otto Schenk
I vespri siciliani (Verdi) 15-16 SepHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Herbert Wernicke
Elektra (Strauss) 20-26 SepHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Harry Kupfer
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 22-30 SepHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Jérôme Deschamps
Boris Godunow (Musorgsky) 24 Sep-3 OktHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Yannis Kokkos, Stephan Grögler
Madama Butterfly (Puccini) 29 Sep-22 FebHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Josef Gielen
Fidelio (Beethoven) 1 Okt-10 AprHlj.stj: Peter Schneider / Adam Fischer; Leikstj.: Otto Schenk
Le nozze di Figaro (Mozart) 10 Okt-19 MarHlj.stj: Jérémie Rhorer / Louis Langrée; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Don Giovanni (Mozart) 11 Okt-10 MarHlj.stj: James Gaffigan / Louis Langrée; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
La clemenza di Tito (Mozart) 18-28 OktHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Jürgen Flimm
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 27 Okt-14 JúnHlj.stj: Karel Mark Chichon / Michael Güttler / Jean-Christophe Spinosi / Guillermo Garcia Calvo; Leikstj.: Günther Rennert(original), Richard Bletschacher(revival)
Simon Boccanegra (Verdi) 7 Nóv-28 FebHlj.stj: Philippe Auguin / Evelino Pidò; Leikstj.: Peter Stein
La traviata (Verdi) 10 Nóv-17 MaíHlj.stj: Bertrand de Billy / Paolo Carignani / Marco Armiliato; Leikstj.: Jean-Francois Sivadier
Alceste (Gluck) 12-26 NóvLeikstj.: Christof Loy
Tosca (Puccini) 16 Nóv-12 JúnHlj.stj: Karel Mark Chichon / Philippe Auguin / Stefan Soltesz; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 21 Nóv-2 DesHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Otto Schenk
La bohème (Puccini) 4 Des-29 AprHlj.stj: Franz Welser-Möst / Andris Nelsons; Leikstj.: Franco Zeffirelli
La sonnambula (Bellini) 8-20 DesHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Otello (Verdi) 9-21 DesHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Christine Mielitz
Ariadne auf Naxos (Strauss) 19 Des-2 JanHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Des-6 MaíHlj.stj: Cornelius Meister / Patrick Lange; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
L'italiana in Algeri (Rossini) 7-16 JanHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Jean Pierre Ponnelle
Der Rosenkavalier (Strauss) 9-17 JanHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Otto Schenk
Pique Dame (Tchaikovsky) 19-30 JanHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Vera Nemirova
Nabucco (Verdi) 20-24 JanHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Günter Krämer
La cenerentola (Rossini) 26 Jan-11 JúnHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Un ballo in maschera (Verdi) 28 Jan-3 FebHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Gianfranco de Bosio
Salome (Strauss) 11-18 FebHlj.stj: Peter Schneider; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Aida (Verdi) 14-23 MarHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Nicolas Joel
Parsifal (Wagner) 28 Mar-4 AprHlj.stj: Franz Welser Möst; Leikstj.: Christine Mielitz
Rigoletto (Verdi) 8-14 AprHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Sandro Sequi
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 12-22 AprHlj.stj: Andris Nelsons; Leikstj.: Falk Richter
Werther (Massenet) 20-30 AprHlj.stj: Michael Güttler / Bertrand de Billy; Leikstj.: Andrei Serban
La fille du régiment (Donizetti) 28 Apr-13 MaíHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Christian Räth(revival)
Pollicino (Henze) 28 Apr-8 MaíHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: René Zisterer
Der fliegende Holländer (Wagner) 2-9 MaíHlj.stj: Daniel Harding; Leikstj.: Christine Mielitz
Das Rheingold (Wagner) 12 MaíHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Walküre (Wagner) 15 Maí-23 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Andrea Chénier (Giordano) 16-24 MaíHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Otto Schenk
Siegfried (Wagner) 19 MaíHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Carmen (Bizet) 20 Maí-2 JúnHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Götterdämmerung (Wagner) 22 MaíHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Tristan und Isolde (Wagner) 13-30 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: David McVicar
Capriccio (Strauss) 20-27 JúnHlj.stj: Christoph Eschenbach; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Roméo et Juliette (Gounod) 21-28 JúnHlj.stj: Plácido Domingo; Leikstj.: Jürgen Flimm
La traviata (Verdi) 3 Sep-25 MaíHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Jean-Francois Sivadier
Carmen (Bizet) 4-16 SepHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Tosca (Puccini) 5 Sep-27 JúnHlj.stj: Marco Armiliato / Paolo Carignani / Stefan Soltesz / Philippe Auguin; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Otello (Verdi) 14-23 SepHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Christine Mielitz
Tristan und Isolde (Wagner) 21 Sep-21 DesHlj.stj: Franz Welser-Möst / Myung Whun Chung; Leikstj.: David McVicar
Nabucco (Verdi) 22 Sep-7 MaíHlj.stj: Paolo Carignani / Jesús López-Cobos; Leikstj.: Günter Krämer
Simon Boccanegra (Verdi) 27 Sep-4 OktHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Peter Stein
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Sep-31 MarHlj.stj: Michael Güttler / Guillermo Garcia Calvo / Stefan Soltesz; Leikstj.: Richard Bletschacher, Günther Rennert
La fanciulla del West (Puccini) 5-17 OktHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Aida (Verdi) 9-18 OktHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Nicolas Joel
Don Carlos (Verdi) 13-19 OktHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Daniele Abbado
Der Rosenkavalier (Strauss) 20 Okt-30 AprHlj.stj: Adam Fischer / Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
Anna Bolena (Donizetti) 25 Okt-3 NóvHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Eric Génovèse
La fille du régiment (Donizetti) 26 Okt-4 NóvHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Christian Räth(revival)
Un ballo in maschera (Verdi) 7-16 NóvHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Gianfranco de Bosio
L'elisir d'amore (Donizetti) 8 Nóv-14 JúnHlj.stj: Guillermo Garcia Calvo; Leikstj.: Otto Schenk
Madama Butterfly (Puccini) 11 Nóv-14 AprHlj.stj: Plácido Domingo / Jonathan Darlington; Leikstj.: Josef Gielen
Die Zauberflöte (Mozart) 17 Nóv-17 JúnHlj.stj: Christoph Eschenbach / Constantin Trin; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Peter Grimes (Britten) 23 Nóv-1 DesHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Christine Mielitz
La bohème (Puccini) 4 Des-29 MarHlj.stj: Philippe Auguin / Franz Welser-Möst; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Pollicino (Henze) 18 Des-8 MaíHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: René Zisterer
Fidelio (Beethoven) 19-29 DesHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
La cenerentola (Rossini) 23 Des-2 JúnHlj.stj: Michael Güttler / Jesus Lopez-Cobos; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-5 JanHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Otto Schenk
Le nozze di Figaro (Mozart) 9-15 JanHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Don Giovanni (Mozart) 11-21 JanHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Così fan tutte (Mozart) 13-20 JanHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Roberto De Simone
Boris Godunow (Musorgsky) 23-31 JanHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Yannis Kokkos
Pagliacci (Leoncavallo) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Jean Pierre Ponnelle
Cavalleria rusticana (Mascagni) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Jean Pierre Ponnelle
Rusalka (Dvořák,A) 26 Jan-9 FebHlj.stj: Jiri Belohlavek; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Salome (Strauss) 7-13 FebHlj.stj: Andris Nelson; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Manon (Massenet) 12-21 FebHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Andrei Serban
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16 Feb-12 MarHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: David McVicar, Justin Way
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 28 FebHlj.stj: Patrick Lange
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 7-14 MarHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Falk Richter
Wozzeck (Berg) 27-30 MarHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Adolf Dresen
Rigoletto (Verdi) 1-10 AprHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Sandro Sequi
Lohengrin (Wagner) 12-28 AprHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Andreas Homoki
Ariadne auf Naxos (Strauss) 15 Apr-20 JúnHlj.stj: Michael Boder / Franz Welser-Möst; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Parsifal (Wagner) 17-24 AprHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Christine Mielitz
Faust (Gounod) 2-10 MaíHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Stéphane Roche
Andrea Chénier (Giordano) 3-9 MaíHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Otto Schenk
Norma (concert) (Bellini) 8-21 MaíHlj.stj: Andriy Yurkevych
La clemenza di Tito (Mozart) 11-18 MaíHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Jürgen Flimm
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 23 Maí-4 JúnHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Andrei Serban
Die Walküre (Wagner) 31 Maí-22 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Siegfried (Wagner) 5-25 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Götterdämmerung (Wagner) 8-29 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Přihody Lišky Bystroušky (Janáček) 18-30 JúnHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Otto Schenk
Das Rheingold (Wagner) 19 JúnHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Wien, Theater an der Wien  / 
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 7-17 SepHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Claus Guth
La Calisto (concert) (Cavalli) 16 SepHlj.stj: Christophe Rousset
Gianni Schicchi (Puccini) 10-23 OktHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il Tabarro (Puccini) 10-23 OktHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Damiano Michieletto
Suor Angelica (Puccini) 10-23 OktHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Damiano Michieletto
Tito Manlio (concert) (Vivaldi) 17 OktHlj.stj: Ottavio Dantone
Iphigenie en Aulide (Gluck) 8-22 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Torsten Fischer
L'Artaserse (concert) (Vinci) 20 NóvHlj.stj: Diego Fasolis
Mathis der Maler (Hindemith) 12-28 DesHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Keith Warner
Werther (concert) (Pugnani) 15 DesHlj.stj: Michael Hofstetter
Radamisto (Handel) 20-31 JanHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Vincent Boussard
Satyricon (concert) (Maderna) 23 JanHlj.stj: Emilio Pomárico
Il trionfo del tempo e del disinganno (concert) (Handel) 28 JanHlj.stj: René Jacobs
Le comte Ory (Rossini) 16-27 FebHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
La Voix humaine (concert) (Poulenc) 19 FebHlj.stj: Stefan Vladar
Polifemo (concert) (Porpora) 22 FebHlj.stj: Rubén Dubrovsky
Le nozze di Teti e di Peleo (concert) (Rossini) 26 FebHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
Fidelio (Beethoven) 17-28 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt; Leikstj.: Herbert Föttinger
Arianna in Creta (concert) (Handel) 20 MarHlj.stj: Alan Curtis
Acis and Galatea (concert) (Handel) 25 MarHlj.stj: Paul Goodwin
Solomon (concert) (Handel) 27 MarHlj.stj: Martin Haselböck
Béatrice et Bénédict (Berlioz) 17-29 AprHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Kasper Holten
Dido and Aeneas (concert) (Purcell) 21 AprHlj.stj: Robert King
Amadigi di Gaula (concert) (Handel) 25 AprHlj.stj: Alan Curtis
Attila (Verdi) 7-18 JúlHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Peter Konwitschny
The Rake's Progress (Stravinsky) 16-26 SepHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Martin Kušej
Alessandro (concert) (Handel) 25 SepHlj.stj: George Petrou
A Harlot's Progress (Bell) 13-27 OktHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Jens-Daniel Herzog
Idomeneo re di Creta (Mozart) 13-24 NóvHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Damiano Micheletto
Lazarus (Schubert) 11-23 DesHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Claus Guth
I due Foscari (Verdi) 15-27 JanHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Platée (Rameau) 17-28 FebHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Robert Carsen
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 6-8 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt
Don Giovanni (concert) (Mozart) 17-19 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt
Così fan tutte (concert) (Mozart) 27-29 MarHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt
The Messiah (Handel) 14-26 AprHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Claus Guth
La traviata (Verdi) 1-11 JúlHlj.stj: Sian Edwards; Leikstj.: Peter Konwitschny
Wien, Volksoper Wien  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 1 Sep-31 MaíHlj.stj: Rudolf Bibl / Alfred Eschwé / Nicholas Milton / Rudolf Bibl; Leikstj.: Heinz Zednik
Carmen (Bizet) 2 Sep-16 MaíHlj.stj: Enrico Dovico / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Guy Joosten
Ein Walzertraum (Straus) 6 Sep-20 NóvHlj.stj: Guido Mancusi; Leikstj.: Robert Meyer
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 9-13 SepHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Helen Malkowsky
Die spinnen, die Römer! (Sondheim) 10 Sep-14 MaíHlj.stj: David Levi; Leikstj.: Werner Sobotka
Madame Pompadour (Fall) 15 Sep-20 OktHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Salome (Strauss) 16 Sep-28 OktHlj.stj: Alfred Eschwé / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Marguerite Borie
La traviata (Verdi) 21 Sep-1 NóvHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Hans Gratzer
Die lustige Witwe (Lehár) 26 Sep-9 JúnHlj.stj: Alfred Eschwé / Michael Tomaschek; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Tosca (Puccini) 4 Okt-14 DesHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Alfred Kirchner
Kiss me, Kate (Porter) 25 Okt-2 FebHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Bernd Mottl
Rusalka (Dvořák,A) 4-24 NóvHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Renaud Doucet
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 25 Nóv-28 DesHlj.stj: Dirk Kaftan / Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8 Des-6 JanHlj.stj: Guido Mancusi; Leikstj.: Karl Dönch
My Fair Lady (Loewe) 30 Des-23 FebHlj.stj: Michael Tomaschek; Leikstj.: Robert Herzl
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 12 Jan-20 FebHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Candide (concert) (Bernstein) 18-25 JanHlj.stj: Joseph Olefirowicz
Die Zauberflöte (Mozart) 27 Jan-22 JúnHlj.stj: Kevin John Edusei / Roberto Paternostro; Leikstj.: Helmuth Lohner
Die verkaufte Braut (Smetana) 17 Feb-13 AprHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Helmut Baumann
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 21 Feb-1 JúnHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Robert Herzl
Rigoletto (Verdi) 28 Feb-20 MarHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Stephen Langridge
Der Mantel (Puccini) 23 Mar-15 AprHlj.stj: Roberto Paternostro; Leikstj.: Robert Meyer
Gianni Schicchi (Puccini) 23 Mar-15 AprHlj.stj: Roberto Paternostro; Leikstj.: Robert Meyer
Der Wildschütz (Lortzing) 20 Apr-12 JúnHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf, Ralf Budde
Der Ring an 1 Abend (concert) (Wagner) 23 Maí-2 JúnHlj.stj: Jac van Steen
Frau Luna (Lincke) 6-30 JúnHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Peter Lund
Das Wundertheater (Henze) 15-28 JúnHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Thomas Schulte-Michels
Der Bajazzo (Leoncavallo) 15-28 JúnHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Thomas Schulte-Michels
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Sep-2 AprHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Helmuth Lohner
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Sep-27 JúnHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Heinz Zednik
Frau Luna (Lincke) 8-22 SepHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Peter Lund
Sweeney Todd (Sondheim) 11 Sep-18 OktHlj.stj: Joseph Olefirowicz; Leikstj.: Matthias Davids
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 16 Sep-9 NóvHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Die Csárdásfürstin (Kálmán) 20 Sep-23 NóvHlj.stj: Rudolf Bibl; Leikstj.: Robert Herzl
Salome (Strauss) 24 Sep-17 OktHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Marguerite Borie
Der Wildschütz (Lortzing) 28 Sep-15 OktHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf, Ralf Budde
Ein Walzertraum (Straus) 3 Okt-18 NóvHlj.stj: Guido Mancusi; Leikstj.: Robert Meyer
Il trovatore (Verdi) 16 Nóv-30 JúnHlj.stj: Enrico Dovico; Leikstj.: Dietrich W Hilsdorf
Die lustige Witwe (Lehár) 21 Nóv-10 JúnHlj.stj: Michael Tomaschek; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 26 Nóv-25 DesHlj.stj: Nicholas Milton; Leikstj.: Karl Dönch
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 14 Des-21 JanLeikstj.: Hinrich Horstkotte
Antonia und der Reißteufel (Kolonovits) 20 Des-16 JúnLeikstj.: Robert Meyer
My Fair Lady (Loewe) 29 Des-14 FebLeikstj.: Robert Herzl
Kiss me, Kate (Porter) 11 Jan-28 JúnLeikstj.: Bernd Mottl
Carmen (Bizet) 19 Jan-7 MaíLeikstj.: Guy Joosten
Guys and Dolls (Loesser) 25 Jan-21 FebLeikstj.: Heinz Marecek
Albert Herring (Britten) 15 Feb-20 MarHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Turandot (Puccini) 28 Feb-23 MarLeikstj.: Renaud Doucet
Gräfin Mariza (Kálmán) 22 Mar-21 MaíLeikstj.: Thomas Enzinger
La traviata (Verdi) 29 Mar-8 MaíLeikstj.: Hans Gratzer
Die spinnen, die Römer! (Sondheim) 5 Apr-10 MaíLeikstj.: Werner Sobotka
Die verkaufte Braut (Smetana) 11 Apr-27 MaíLeikstj.: Helmut Baumann
Fidelio (Beethoven) 25 Maí-11 JúnLeikstj.: Markus Bothe
Feuersnot (concert) (Strauss) 14-22 Jún