2012/13 > Tékkland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Tékkland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Pólland
Þýskaland

Tékkland
 
Austurríki Slóvakía
Ungverjaland

Brno, Národní divadlo Brno / National Theatre Brno  / 

Přihody Lišky Bystroušky (Janáček) 7 Sep-7 OktHlj.stj: Tomáš Hanus / Jakub Klecker; Leikstj.: James Conway
La Périchole (Offenbach) 9 Sep-17 FebHlj.stj: Caspar Richter / Pavel Šnajdr; Leikstj.: Tomáš Studený
Turandot (Puccini) 11 Sep-25 MaíHlj.stj: Jakub Klecker / Ondrej Olos; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Carmen (Bizet) 15 Sep-3 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Jan Zbavitel / Ondrej Olos; Leikstj.: Ladislav Štros
La Dafne (Hanzlík) 16 Sep-27 AprHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Rocc
Nabucco (Verdi) 19 Sep-30 MaíHlj.stj: Gergely Kesselyák / Jakub Klecker; Leikstj.: György Selmeczi
Das Wunder der Heliane (Korngold) 27 Sep-20 NóvHlj.stj: Peter Feranec / Pavel Šnajdr; Leikstj.: Heinz Lukas-Kindermann
Papageno spielt auf der Zauberflöte (Streul) 2-13 OktLeikstj.: Tomáš Pilař
Rusalka (Dvořák,A) 5 Okt-4 JúnHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Ondrej Olos; Leikstj.: Vladimír Morávek
La traviata (Verdi) 16 Okt-7 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zbyněk Srba
Prodaná nevěsta (Smetana) 28 Okt-12 JúnHlj.stj: Petr Vronský / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Ondřej Havelka
Aida (Verdi) 30 Okt-11 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Václav Věžník
Osud (Janáček) 16 Nóv-20 JanHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Ansgar Haag
Kát'a Kabanová (Janáček) 25 NóvHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Harry Kupfer
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 1 Des-13 MarHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zdeněk Kaloč
I vespri siciliani (Verdi) 11 Jan-5 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Ondrej Olos; Leikstj.: Ladislav Adamík
Die Schöpfung (Haydn) 17 Jan-12 MarHlj.stj: Caspar Richter / Ondrej Olos; Leikstj.: Uwe Scholz
Madama Butterfly (Puccini) 25 Jan-21 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Její pastorkyňa (Janáček) 1 Feb-16 MarHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zdeněk Kaloč
Lo speziale (Haydn) 12-16 FebHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Tomáš Studený
A Midsummer Night's Dream (Britten) 8 Mar-1 JúnHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Roman Meluzín
Netopýr (Strauss,J) 22 Mar-6 JúnHlj.stj: Kaspar Zehnder / Ondrej Olos; Leikstj.: Ondřej Havelka
Don Giovanni (Mozart) 17 Maí-18 JúnHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Carmen (Bizet) 13 Sep-19 FebHlj.stj: Jan Zbavitel; Leikstj.: Ladislav Stros
Don Giovanni (Mozart) 21 Sep-31 MaíHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Der fliegende Holländer (Wagner) 27 Sep-2 MaíHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Roman Polák
A Midsummer Night's Dream (Britten) 3 Okt-15 FebHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Roman Meluzín
Sen nocy letniej (Britten) 3 Okt-15 FebHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Roman Meluzín
Eugen Onegin (Tchaikovsky) 5 Okt-14 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zdeněk Kaloč
Sicilské nešpory (Verdi) 7 Okt-16 JúnHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Ondrej Olos; Leikstj.: Laco Adamik
Rusalka (Dvořák,A) 11 Okt-5 JúnHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Ondrej Olos; Leikstj.: Vladimír Morávek
Nabucco (Verdi) 22 Okt-21 MarHlj.stj: Gergely Kesselyák / Jakub Klecker; Leikstj.: György Selmeczi
La Dafne (Hanzlík) 25 Okt-16 MarHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Rocc
Prodaná nevěsta (Smetana) 6 Nóv-18 JúnHlj.stj: Petr Vronský / Jakub Klecker / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Ondřej Havelka
Aida (Verdi) 9 Nóv-20 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Peter Feranec; Leikstj.: Václav Věžník
La traviata (Verdi) 12 Nóv-19 MarHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zbyněk Srba
Netopýr (Strauss,J) 22 Des-15 MarHlj.stj: Ondrej Olos / Kaspar Zehnder; Leikstj.: Ondřej Havelka
Maria di Rohan (Donizetti) 31 Jan-3 MaíHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Barbara Klimo
Madama Butterfly (Puccini) 7 Feb-30 AprHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Turandot (Puccini) 8 Mar-15 JúnHlj.stj: Jakub Klecker / Ondrej Olos; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Polish Blood (Nedbal) 28 Mar-20 JúnHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Tomáš Pilař
Die Schöpfung (Haydn) 11-26 AprHlj.stj: Caspar Richter / Ondrej Olos; Leikstj.: Uwe Scholz
Přihody Lišky Bystroušky (Janáček) 22 Maí-3 JúnHlj.stj: Tomáš Hanus / Jakub Klecker; Leikstj.: James Conway
Ceské Budějovice, Jihočeské divadlo / South Bohemian Theatre  / 
Rigoletto (Verdi) 27 Sep-29 AprHlj.stj: Mario De Rose; Leikstj.: Jana Kališová
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 14 Des-7 MarHlj.stj: Martin Peschík / Petr Jiříkovský; Leikstj.: Oldřich Kříž
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 15 Feb-30 AprHlj.stj: Martin Peschík / Petr Jiříkovský; Leikstj.: Dagmar Hlubková
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 25 Mar-28 AprLeikstj.: Jana Kališová
Pagliacci (Leoncavallo) 28 Mar-13 AprLeikstj.: Josef Průdek
Don Pasquale (Donizetti) 8 AprLeikstj.: Miloslav Veselý
Rigoletto (Verdi) 25-31 JúlHlj.stj: Mario De Rose; Leikstj.: Jana Kališová
Tosca (Puccini) 27 Sep-2 OktHlj.stj: Martin Peschík; Leikstj.: Jan Burian
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 9 OktHlj.stj: Martin Peschík / Petr Jiříkovský; Leikstj.: Dagmar Hlubková
Hello Dolly! (Herman) 25 Okt
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 26 OktHlj.stj: Martin Peschík / Petr Jiříkovský; Leikstj.: Oldřich Kříž
Liberec, Divadlo F X Šaldy  / 
Robinson Crusoe (Offenbach) 21 Sep-7 MaíHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Martin Otava
La traviata (Verdi) 7 Okt-28 AprHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Martin Otava
Nabucco (Verdi) 9 Okt-27 MaíHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Zdeněk Kaloč
Madama Butterfly (Puccini) 13 OktHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Václav Věžník
Der Freischütz (Weber) 18 Okt-18 MaíHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Werner Pichler
The Merry Widow (Lehár) 20 Okt-5 AprHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Jan Ježek
Carmen (Bizet) 30 OktHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Václav Věžník
The Demon (Rubinstein) 31 OktHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Martin Otava
Don Quichotte (Massenet) 23 Nóv-30 MaíHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Linda Keprtová
Die Fledermaus (Strauss,J) 1 Feb-10 MaíHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Martin Otava
The Bartered Bride (Smetana) 17 Feb-12 Maí
La forza del destino (Verdi) 24 MaíHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Tomáš Pilař
La forza del destino (Verdi) 18 Sep-30 OktHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Tomáš Pilař
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-29 OktHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Martin Otava
La traviata (Verdi) 29 SepHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Martin Otava
The Merry Widow (Lehár) 1 OktHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Jan Ježek
Carmen (Bizet) 9 OktHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Václav Věžník
Rusalka (Dvořák,A) 25 OktHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Josef Průdek
Olomouc, Moravian Theatre Olomouc  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 14 Des-21 MaíHlj.stj: Miloslav Oswald; Leikstj.: Martin Otava
Netopýr (Strauss,J) 22 Feb-24 MaíHlj.stj: Tomáš Hanák; Leikstj.: Zbyněk Brabec
My Fair Lady (Loewe) 6 Apr
Carmen (Bizet) 21 Apr-5 Maí
Prodaná nevěsta (Smetana) 27 Apr
Polska krev (Nedbal) 4 Maí-23 Jún
Turandot (Puccini) 7+ Jún
Netopýr (Strauss,J) 17 Sep-7 Okt
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 19 Sep
My Fair Lady (Loewe) 21 Sep
Carmen (Bizet) 28 Sep
Falstaff (Verdi) 4-22 Okt
Concert (Wagner) 9-14 Okt
Prodaná nevěsta (Smetana) 11 Okt
Cert a Kaca (Dvorak,A) 20 Okt
Polska krev (Nedbal) 27 Okt
Opava, Slezské divadlo / Silesian Theatre Opava  / 
La traviata (Verdi) 7 Sep-30 Nóv
Uličnice (Beneš) 8 Sep-10 MarHlj.stj: Karel Mládek; Leikstj.: Gustav Skála
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 14 Sep-25 Mar
Paganini (Lehár) 6 Okt-29 Jan
Nabucco (Verdi) 14 Okt-13 MaíHlj.stj: Tomáš Hanák; Leikstj.: Jana Andělová-Pletichová
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 19 Nóv-27 Apr
Netopýr (Strauss,J) 16 Des-11 MaíHlj.stj: Petr Chromčák; Leikstj.: Rudolf Tesáček
The Devil and Kate (Dvořák,A) 24 Feb-7 MaíHlj.stj: Petr Šumník; Leikstj.: Lubor Cukr
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21 Apr-17 Maí
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Sep-17 Okt
Perly panny Serafínky (Piskáček) 7 Sep-29 Okt
Cert a Kaca (Dvorak,A) 29 Sep
Madama Butterfly (Puccini) 12-15 Okt
Nabucco (Verdi) 25 Okt
Ostrava, Národní Divadlo Moravskoslezské / National Moravian-Silesian Theatre  / 
Let's Make an Opera! (Britten) 12 Sep-17 JúnHlj.stj: Jan Šrubař; Leikstj.: Lubor Cukr
La Wally (Catalani) 20 Sep-24 FebHlj.stj: Robert Jindra / Jan Šrubař; Leikstj.: Václav Klemens
The Bartered Bride (Smetana) 28 Sep-8 MaíHlj.stj: Jan Šrubař; Leikstj.: Ilja Racek
Nabucco (Verdi) 29 Sep-9 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Michael Tarant
Armida (Dvořák,A) 4 Okt-14 JanHlj.stj: Robert Jindra / Jan Šrubař; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 12 Okt-9 JúnHlj.stj: Karol Kevický / Jan Šrubař; Leikstj.: Pavel Mikuláštík
Katya Kabanova (Janáček) 15 Nóv-24 MaíHlj.stj: Robert Jindra / Jakub Žídek; Leikstj.: Jiří Nekvasil
La bohème (Puccini) 6 Des-23 AprHlj.stj: Robert Jindra / Jan Šrubař; Leikstj.: Tomáš Studený
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 20 Des-16 JúnHlj.stj: Jan Šrubař / Marek Prášil; Leikstj.: Pavel Mikuláštík
The Makropulos Case (Janáček) 9-22 JanHlj.stj: Robert Jindra
Fedora (Giordano) 17 Jan-10 FebHlj.stj: Zbyněk Müller; Leikstj.: Peter Gábor
Roméo et Juliette (Gounod) 27 Jan-19 AprHlj.stj: Tomáš Brauner / Jakub Žídek; Leikstj.: Peter Gábor
La traviata (Verdi) 13-26 FebHlj.stj: Jan Chalupecký; Leikstj.: Carmen Or
Lohengrin (Wagner) 7 Mar-12 JúnHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: ROCC
Anna Bolena (Donizetti) 6-19 JúnHlj.stj: Oliver Dohnányi / Jan Šrubař; Leikstj.: Ivan Krejčí
Anna Bolena (Donizetti) 17 Sep-30 MarHlj.stj: Oliver Dohnányi / Jakub Žídek; Leikstj.: Ivan Krejčí
Katya Kabanova (Janáček) 20-25 SepHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
La belle Hélène (Offenbach) 26 Sep-20 Maí
Ernani (Verdi) 10 Okt-6 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner / Jan Šrubař; Leikstj.: Marián Chudovský
La Wally (Catalani) 26 Okt-23 NóvHlj.stj: Robert Jindra / Jan Srubař; Leikstj.: Václav Klemens
The Gypsy Princess (Kálmán) 31 Okt-3 Maí
Lohengrin (Wagner) 1 Nóv-18 DesHlj.stj: Robert Jindra / Jan Šrubař; Leikstj.: ROCC
The Bartered Bride (Smetana) 16 Nóv-29 DesHlj.stj: Jan Šrubař; Leikstj.: Ilja Racek
Mirandolina (Martinů) 5 Des-1 JúnHlj.stj: Marko Ivanovič; Leikstj.: Jiří Nekvasil
A Night in Venice (Strauss,J) 28 Des-2 MaíHlj.stj: Jan Šrubař / Marek Prášil; Leikstj.: Pavel Mikuláštík
Nabucco (Verdi) 24 Jan-4 JúnHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Michael Tarant
Genoveva (Schumann) 27 Feb-20 MaíHlj.stj: Charles Olivieri Munroe; Leikstj.: Martin Glaser
La traviata (Verdi) 5 Apr-24 MaíHlj.stj: Jan Chalupecký; Leikstj.: Carmen Or
Jenůfa (Janáček) 11-14 MaíHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Michael Tarant
The Devil's Wall (Smetana) 12-17 JúnHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Plzen, J K Tyl Theatre  / 
La Gioconda (Ponchielli) 5 Sep-26 AprHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Oldřich Kříž
Rigoletto (Verdi) 9 Sep-21 NóvHlj.stj: Ivan Pařík / Tomáš Brauner / Jiří Štrunc; Leikstj.: Róbert Alföldi
Don Giovanni (Mozart) 21 Sep-17 Mar
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 Sep-20 AprHlj.stj: Ivan Pařík / Jiří Štrunc; Leikstj.: Blažena Hončarivová
Turandot (Puccini) 29 Sep-23 MarHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Václav Málek
In the Penal Colony (Glass) 30 SepHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Viktorie Čermáková
Netopýr (Strauss,J) 6 Okt-30 AprHlj.stj: Pavel Kantořík / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Petr Novotný
Ruze z Argentiny (Beneš) 14 Okt-15 MaíHlj.stj: Jan Rezek; Leikstj.: Martin Pacek
Tajemství (Smetana) 27 Okt-23 MaíHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Dominik Beneš
Kníže Igor (Borodin) 11 DesHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Michael Tarant
Die Zauberflöte (Mozart) 22 Des-9 AprHlj.stj: Ivan Pařík; Leikstj.: Jana Kališová
Faust (Gounod) 19 Jan-21 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Jiří Heřman
Polska krev (Nedbal) 23 Feb-31 MaíHlj.stj: Pavel Kantořík / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Jan Ježek
La Voix humaine (Poulenc) 16 Mar-31 Maí
Tosca (Puccini) 6 Apr-28 MaíHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Jan Burian
Faust (Gounod) 5 Sep-30 Okt
La Gioconda (Ponchielli) 8 SepHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Oldřich Kříž
Tajemství (Smetana) 22-27 SepHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Dominik Beneš
Polska krev (Nedbal) 24 Sep-4 OktHlj.stj: Pavel Kantořík / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Jan Ježek
Die Fledermaus (Strauss,J) 2 OktHlj.stj: Pavel Kantořík / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Petr Novotný
La traviata (Verdi) 19-20 OktHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Linda Keprtová
Ruze z Argentiny (Beneš) 19 OktHlj.stj: Jan Rezek; Leikstj.: Martin Pacek
Tosca (Puccini) 23-29 OktHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Jan Burian
Voják a tanečnice (Martinů) 25+ JanHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Tomáš Pilař
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 5+ AprHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Dominik Beneš
Prodaná nevěsta (Smetana) 7+ JúnHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Jana Kališová
Praha, Stavovské divadlo / Theatre of the Estates  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Ág-11 JúnHlj.stj: Jan Chalupecký / David Švec; Leikstj.: David Radok
Don Giovanni (Mozart) 25 Ág-23 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Martin Kukučka, Lukáš Trpišovský
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 31 Ág-27 AprHlj.stj: Tomáš Netopil / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Joël Lauwers
Le nozze di Figaro (Mozart) 17 Sep-18 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký / Robert Jindra; Leikstj.: Josef Průdek
Così fan tutte (Mozart) 22 Sep-20 AprHlj.stj: Robert Jindra / Jan Chalupecký; Leikstj.: Martin Čičvák
Orfeo ed Euridice (Gluck) 2 Feb-16 MaíHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Zbyněk Müller; Leikstj.: Hartmut Schörghofer
L'olimpiade (Mysliveček) 2-6 MaíHlj.stj: Václav Luks; Leikstj.: Ursel Herrmann
Don Giovanni (Mozart) 23 Ág-7 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký / David Švec; Leikstj.: Martin Kukučka, Lukáš Trpišovský
Le nozze di Figaro (Mozart) 24 Ág-29 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký / Robert Jindra; Leikstj.: Josef Průdek
Orfeo ed Euridice (Gluck) 3 Sep-17 MaíHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Zbyněk Müller; Leikstj.: Hartmut Schörghofer
The Magic Flute (Mozart) 7 Sep-3 JúnHlj.stj: Jan Chalupecký / David Švec; Leikstj.: David Radok
Così fan tutte (Mozart) 19 Sep-5 JúnHlj.stj: Robert Jindra / Jan Chalupecký; Leikstj.: Martin Čičvák
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 29 Nóv-23 MarHlj.stj: Tomáš Netopil / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Joël Lauwers
Praha, Divadlo Kolowrat / Kolowrat Theatre  / 
Tomorrow there will be... (Březina) 25 Sep-19 Mar
Toufar (Březina) 18 Sep-6 DesHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Petr Zelenka
Praha, Národní divadlo / National Theatre Prague  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 3 Sep-29 MaíHlj.stj: Zbyněk Müller; Leikstj.: Ondřej Havelka
The Jacobin (Dvořák,A) 4 Sep-1 JúnHlj.stj: Zbyněk Müller / Tomáš Netopil / David Švec; Leikstj.: Jiří Heřman
Čarokraj (Ivanovič) 8 Sep-15 JúnHlj.stj: Marko Ivanovič / David Švec; Leikstj.: Petr Forman
La traviata (Verdi) 14 Sep-6 JúnHlj.stj: Jan Chalupecký / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Jana Kališová
Rusalka (Dvořák,A) 18 Sep-5 JúnHlj.stj: Jakub Hrůša / Zbyněk Müller / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Jiří Heřman
Carmen (Bizet) 20 Sep-20 MaíHlj.stj: Robert Jindra / Zbyněk Müller; Leikstj.: Jozef Bednárik
Pelléas et Mélisande (Debussy) 30 Sep-17 JúnHlj.stj: Jean-Luc Tingaud / David Švec; Leikstj.: Rocc
L'elisir d'amore (Donizetti) 5 Okt-28 AprHlj.stj: David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Simone Sandroni
Kát'a Kabanová (Janáček) 16-20 OktHlj.stj: Tomáš Netopil / Robert Jindra; Leikstj.: Robert Wilson, Jean Yves Courregelongue
Libuse (Smetana) 28 Okt-8 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký; Leikstj.: Petr Novotný
The Bartered Bride (Smetana) 30 Okt-22 JúnHlj.stj: Ondrej Lenárd / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Magdalena Švecová
The Devil and Kate (Dvořák,A) 4 Nóv-22 JúnHlj.stj: Jan Chalupecký; Leikstj.: Marián Chudovský
Jenůfa (Janáček) 31 Jan-22 MaíHlj.stj: Ondrej Lenárd; Leikstj.: Jiří Nekvasil
The Miracles of Mary (Martinů) 17-22 AprHlj.stj: Jiří Bělohlávek / David Švec; Leikstj.: Jiří Heřman
The Two Widows (Smetana) 30 Maí-21 JúnHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Čarokraj (Ivanovič) 27 Ág-23 JúnHlj.stj: Marko Ivanovič / David Švec; Leikstj.: Petr Forman
Aida (Verdi) 5 Sep-16 JúnHlj.stj: Zbyněk Müller / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Steffen Piontek
The Two Widows (Smetana) 11 Sep-30 MaíHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Carmen (Bizet) 13 Sep-5 MaíHlj.stj: Robert Jindra / Zbyněk Müller; Leikstj.: Jozef Bednárik
The Devil and Kate (Dvořák,A) 15 Sep-3 MaíHlj.stj: Jan Chalupecký; Leikstj.: Marián Chudovský
The Bartered Bride (Smetana) 15 Sep-4 JúnHlj.stj: Ondrej Lenárd / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Magdalena Švecová
The Jacobin (Dvořák,A) 20 Sep-21 MaíHlj.stj: Zbyněk Müller / Tomáš Netopil / David Švec; Leikstj.: Jiří Heřman
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 Sep-7 FebHlj.stj: David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Simone Sandroni
Libuse (Smetana) 27 Sep-8 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký; Leikstj.: Petr Novotný
Simon Boccanegra (Verdi) 25 Okt-4 AprHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: David Pountney
Rusalka (Dvořák,A) 31 Okt-28 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Zbyněk Müller; Leikstj.: Jiří Heřman
Jenůfa (Janáček) 31 Jan-22 MaíHlj.stj: Ondrej Lenárd; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Gloriana (Britten) 11-16 FebHlj.stj: Zbyněk Müller / Jan Chalupecký; Leikstj.: Jiří Heřman
The Cunning Little Vixen (Janáček) 20 Mar-1 JúnHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Ondřej Havelka
Praha, Státní Opera / State Opera  / 
La traviata (Verdi) 24-31 ÁgHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Richard Hein; Leikstj.: Arnaud Bernard
Rigoletto (Verdi) 25 Ág-5 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Richard Hein; Leikstj.: Karel Jernek
Otello (Verdi) 26 Ág-16 AprHlj.stj: Tomáš Brauner / Heiko Mathias Förster; Leikstj.: Dominik Neuner, Lubor Cukr
Trubadúr (Verdi) 29 Ág-11 AprHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Jiří Štrunc; Leikstj.: Lubor Cukr
Nabucco (Verdi) 30 Ág-30 JúnHlj.stj: Tomáš Brauner / Hilary Griffiths / Richard Hein / Enrico Dovico / Rastislav Štúr; Leikstj.: Karel Němec
Aida (Verdi) 1 Sep-28 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / Richard Hein / Jiří Mikula / Jiří Kyzlink; Leikstj.: Petar Selem
Madama Butterfly (Puccini) 4 Sep-18 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Hilary Griffiths / Jiří Štrunc; Leikstj.: Karel Jernek
La bohème (Puccini) 6 Sep-23 JúnHlj.stj: Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc; Leikstj.: Ondřej Havelka
Turandot (Puccini) 9 Sep-21 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / Richard Hein / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Václav Věžník
Tosca (Puccini) 12 Sep-19 JúnHlj.stj: František Drs / Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Martin Otava
Rusalka (Dvořák,A) 13 Sep-20 JúnHlj.stj: František Drs / Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc / Jan Chalupecký; Leikstj.: Zdeněk Troška
Carmen (Bizet) 15 Sep-29 JúnHlj.stj: František Drs / Jiří Mikula; Leikstj.: Zdeněk Troška
Pagliacci (Leoncavallo) 16 Sep-7 MaíHlj.stj: Hilary Griffiths / Jiří Štrunc; Leikstj.: Inga Levant
Cavalleria rusticana (Mascagni) 16 Sep-7 MaíHlj.stj: Hilary Griffiths / Jiří Štrunc; Leikstj.: Inga Levant
Die Zauberflöte (Mozart) 7 Okt-22 JúnHlj.stj: Heiko Mathias Förster / Richard Hein; Leikstj.: Ladislav Štros
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Nóv-12 JúnHlj.stj: Tomáš Brauner / Enrico Dovico; Leikstj.: Martin Otava
Die Fledermaus (Strauss,J) 10 Nóv-16 MarHlj.stj: Richard Hein / František Drs / Rudolf Krečmer; Leikstj.: Martin Otava
Valka s mloky (Franz) 10 Jan-3 MarHlj.stj: Marko Ivanović / František Drs; Leikstj.: David Drábek
Don Carlos (Verdi) 28 Mar-26 JúnHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Richard Hein; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Persephone (concert) (Stravinsky) 23-28 MaíHlj.stj: Jiří Štrunc
La traviata (Verdi) 30 Ág-14 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Richard Hein; Leikstj.: Arnaud Bernard
Nabucco (Verdi) 31 Ág-22 JúnHlj.stj: Tomáš Brauner / Hilary Griffiths / Richard Hein / Enrico Dovico / Rastislav Štúr; Leikstj.: Karel Němec
Madama Butterfly (Puccini) 3 Sep-7 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Hilary Griffiths / Jiří Štrunc; Leikstj.: Karel Jernek
Don Carlos (Verdi) 7 Sep-28 DesHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Richard Hein; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Turandot (Puccini) 12 Sep-1 MaíHlj.stj: Enrico Dovico / Richard Hein / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Václav Věžník
La bohème (Puccini) 14 Sep-19 JúnHlj.stj: Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc; Leikstj.: Ondřej Havelka
Il trovatore (Verdi) 19 Sep-6 MaíHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Jiří Štrunc; Leikstj.: Lubor Cukr
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-19 FebHlj.stj: Richard Hein / František Drs / Rudolf Krečmer; Leikstj.: Martin Otava
Carmen (Bizet) 30 Sep-27 JúnHlj.stj: František Drs / Jiří Mikula; Leikstj.: Zdeněk Troška
Rusalka (Dvořák,A) 3 Okt-12 JúnHlj.stj: František Drs / Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc / Jan Chalupecký; Leikstj.: Zdeněk Troška
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 9 Okt-11 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner / Enrico Dovico; Leikstj.: Martin Otava
Rigoletto (Verdi) 19 Okt-5 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Richard Hein; Leikstj.: Karel Jernek
Tosca (Puccini) 29 Nóv-26 JúnHlj.stj: František Drs / Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Martin Otava
Tannhäuser (Wagner) 11 Jan-25 MaíHlj.stj: Hilary Griffiths / Richard Hein; Leikstj.: Andrejs Žagars
Otello (Verdi) 26 Jan-30 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner / Heiko Mathias Förster; Leikstj.: Dominik Neuner, Lubor Cukr
La rondine (concert) (Puccini) 14-16 MaíHlj.stj: Martin Leginus
Die Zauberflöte (Mozart) 23 Maí-24 JúnHlj.stj: Heiko Mathias Förster / Richard Hein; Leikstj.: Ladislav Štros
Valka s mloky (Franz) 4-25 JúnHlj.stj: Marko Ivanović, František Drs; Leikstj.: David Drábek
Ustí nad Labem, Severočeské divadlo / North Bohemian Theatre of Opera and Ballet  / 
Komedianti (Leoncavallo) 31 Ág-11 AprHlj.stj: Norbert Baxa
Na tý louce zelený (Beneš) 5 Sep-31 DesHlj.stj: Norbert Baxa
Nabucco (Verdi) 5 Okt-5 MaíHlj.stj: Milan Kaňák; Leikstj.: Martin Dubovic
Rusalka (Dvořák,A) 20 Okt-23 Mar
V studni (Blodek) 4 Nóv
Vinobraní (Nedbal) 7 Nóv-8 Feb
Così fan tutte (Mozart) 30 Nóv-6 Feb
Requiem (Mozart) 4 Des
Aida (Verdi) 23 MaíHlj.stj: Norbert Baxa
La traviata (Verdi) 7-11 JúnHlj.stj: Miloš Formáček; Leikstj.: Martina Dubovice
La traviata (Verdi) 11 Sep-15 OktHlj.stj: Miloš Formáček; Leikstj.: Martin Dubovic
Nabucco (Verdi) 18 Sep-5 OktHlj.stj: Milan Kaňák; Leikstj.: Martin Dubovic
Hraběnka Marica () 13+ Des