2012/13 > ítalía 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > ítalía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Mónakó
Sviss
Austurríki
Slóvenía

ítalía
 
Króatía
Malta Grikkland

Ancona, Teatro delle Muse  / 

Cavalleria rusticana (Mascagni) 11-13 JanHlj.stj: Carla Delfrate; Leikstj.: Arnaud Bernard
L'Enfant prodigue (Debussy) 11-13 JanHlj.stj: Carla Delfrate; Leikstj.: Arnaud Bernard
Madama Butterfly (Puccini) 8-10 FebHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Arnaud Bernard
Bergamo, Teatro Donizetti  / 
Belisario (Donizetti) 21-23 SepHlj.stj: Roberto Tolomelli; Leikstj.: Luigi Barilone
Maria Stuarda (Donizetti) 12-14 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Federico Bertolani
La bohème (Puccini) 19-21 OktHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Così fan tutte (Mozart) 9-11 NóvHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Francesco Bellotto
La serenata al vento (Finzi,A) 1 DesHlj.stj: Diego Montrone; Leikstj.: Otello Cenci
Ginevra di Scozia (concert) (Mayr) 16 JúnHlj.stj: George Petrou
Il trovatore (Verdi) 1-3 SepHlj.stj: Andreas Ryter
Maria de Rudenz (Donizetti) 20-22 SepHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Francesco Bellotto
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 11-13 OktHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Un ballo in maschera (Verdi) 8-10 NóvHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
La finta semplice (Varriale) 24 NóvHlj.stj: Paolo Belloli; Leikstj.: Paolo Andreoni
Sogno di un valzer (Straus) 19 JanHlj.stj: Maria Galantino; Leikstj.: Corrado Abbati
Bolzano, Teatro Comunale  / 
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 12-13 JanHlj.stj: Ekhart Wycik; Leikstj.: Michael Hunt
War Sum Up (Ratniece) 11 SepHlj.stj: Kaspars Putnins; Leikstj.: Kirsten Dehlholm
La bohème (Puccini) 26-27 NóvHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Die Zauberflöte (Mozart) 11-12 JanHlj.stj: Ekhart Wycik; Leikstj.: Michela Lucenti
Biedermann und die Brandstifter (Voseček) 25 FebHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Béatrice Lachaussée
Brescia, Teatro Grande  / 
Tosca (Puccini) 5-7 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Elena Barbalich
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26-28 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
Capuleti e Montecchi (Bellini) 2-4 NóvHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Sam Brown
L'italiana in Algeri (Rossini) 22-24 NóvHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi(original),Paolo Panizza(revival)
Ernani (Verdi) 14-16 DesHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Andrea Cigni
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-13 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Otello (Verdi) 25-27 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano de Luca
Der fliegende Holländer (Wagner) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
Tancredi (Rossini) 13-15 DesHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
Como, Teatro Sociale di Como - AsLiCo  / 
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 27 SepHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Sam Brown
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 15 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
Tosca (Puccini) 30 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Elena Barbalich
Ernani (Verdi) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Andrea Cigni
L'italiana in Algeri (Rossini) 9-11 JanHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pierluigi Pizzi(original), Massimo Gasparon(revival)
L'Olandese volante (Wagner) 2 MarLeikstj.: Lucas Simon
Otello (Verdi) 26-28 SepHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano de Luca
La finta semplice (Mozart) 17-19 OktHlj.stj: Salvatore Percacciolo; Leikstj.: Elisabetta Courir
Der fliegende Holländer (Wagner) 21-23 NóvHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
Tancredi (Rossini) 6-8 DesHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
L'elisir d'amore (Donizetti) 12-13 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Cosenza, Teatro Rendano  / 
Cavalleria rusticana (Mascagni) 15-17 MarHlj.stj: Domenico Virgili; Leikstj.: Guia Farinelli Mascagni
Parisina (Mascagni) 16 MarHlj.stj: Domenico Virgili; Leikstj.: Guia Farinelli Mascagni
Scanderbeg (Vivaldi) 3-5 MaíLeikstj.: Zhani Ciko
Cremona, Teatro Ponchielli  / 
Tosca (Puccini) 17-21 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Elena Barbalich
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 26-28 OktHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Sam Brown
Ernani (Verdi) 23-25 NóvHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Andrea Cigni
L'italiana in Algeri (Rossini) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pierluigi Pizzi(original),Massimo Gasparon(revival)
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6-8 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
Il pipistrello (Strauss,J) 26 DesHlj.stj: Marco Fiorini; Leikstj.: Corrado Abbati
Otello (Verdi) 2 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano De Luca
L'elisir d'amore (Donizetti) 18 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Der fliegende Holländer (Wagner) 15 NóvHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
Tancredi (Rossini) 28 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
La finta semplice (Mozart) 6 DesHlj.stj: Salvatore Percacciolo; Leikstj.: Elisabetta Courir
Genova, Opera di Genova  / 
Don Giovanni (Mozart) 24 Nóv-2 DesHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elisabetta Courir
Turandot (Puccini) 23-30 DesHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Giuliano Montaldo
Macbeth (Verdi) 19-27 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Henning Brockhaus
Rigoletto (Verdi) 1-10 MarHlj.stj: Carlo Rizzari; Leikstj.: Rolando Panerai
La traviata (Verdi) 18-31 MaíHlj.stj: Fabio Luisi / Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Rigoletto (Verdi) 13-24 NóvHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Rolando Panerai
Otello (Verdi) 27 Des-5 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
Madama Butterfly (Puccini) 18 Feb-2 MarHlj.stj: Valerio Galli
Le nozze di Figaro (Mozart) 14-18 MarHlj.stj: Johannes Wildner; Leikstj.: Marco Spada
La bohème (Puccini) 5-16 AprHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Augusto Fornari
Carmen (Bizet) 9-31 MaíHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 5-16 JúnHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Filippo Crivelli
Jesi, Festival Pergolesi Spontini  / 
La fuga in maschera (Spontini) 31 Ág-2 SepHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Leo Muscato
Gott segne den König! (concert) (Spontini) 25 Okt
Jesi, Teatro G B Pergolesi  / 
I puritani (Bellini) 3-7 OktHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Carmelo Rifici
Macbeth (Verdi) 7-11 NóvHlj.stj: Giampaolo Maria Bisanti; Leikstj.: Henning Brockhaus
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23-25 NóvHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
L'arlesiana (Cilea) 27-29 SepHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Falstaff (Verdi) 22-24 NóvHlj.stj: Giampaolo Maria Bisanti; Leikstj.: Marco Spada
Livorno, Teatro Goldoni  / 
La traviata (Verdi) 12-13 DesHlj.stj: Bruno Aprea; Leikstj.: Paolo Trevisi
La vedova allegra (Lehár) 20 JanHlj.stj: Orlando Pulin; Leikstj.: Umberto Scida
Napoli Milionaria! (Rota) 15-16 MarHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Così fan tutte (Mozart) 18 MaíHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Alessio Pizzech
Lucca, Teatro del Giglio  / 
Tosca (Puccini) 29-30 SepHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Renzo Giacchieri
La traviata (Verdi) 24-25 NóvHlj.stj: Bruno Aprea; Leikstj.: Paolo Trevisi
Napoli Milionaria! (Rota) 23-24 FebHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Carmen (Bizet) 23-24 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Francesco Esposito
Falstaff (Verdi) 13-15 DesHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 7-9 Feb
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 22-23 FebHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Nicola Zorzi
Mantova, Teatro Sociale  / 
My Fair Lady (Loewe) 11 FebHlj.stj: Emanuele Friello
Messina, Teatro Vittorio Emanuele  / 
Rigoletto (Verdi) 19-23 MarHlj.stj: Hirofumi Yoshida; Leikstj.: Alessio Pizzech
La bohème (Puccini) 10-14 DesHlj.stj: Elio Orciuolo; Leikstj.: Aldo Tarabella
Milano, Teatro alla Scala  / 
Lohengrin (Wagner) 7-27 DesHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Claus Guth
Falstaff (Verdi) 15 Jan-12 FebHlj.stj: Daniel Harding; Leikstj.: Robert Carsen
Nabucco (Verdi) 1-20 FebHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Daniele Abbado
Der fliegende Holländer (Wagner) 28 Feb-15 MarHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Andreas Homoki
Cuore di cane (Raskatov) 13 Mar-3 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Simon McBurney
Macbeth (Verdi) 28 Mar-21 AprHlj.stj: Valery Gergiev / Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
Oberto (Verdi) 17 Apr-14 MaíHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Mario Martone
Götterdämmerung (Wagner) 18 Maí-7 JúnHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers, Luc de Wit
Das Rheingold (Wagner) 17-24 JúnHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Die Walküre (Wagner) 18-25 JúnHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Siegfried (Wagner) 20-27 JúnHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Götterdämmerung (Wagner) 22-29 JúnHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Guy Cassiers
Un ballo in maschera (Verdi) 9-25 JúlHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Damiano Michieletto
La scala di seta (Rossini) 20-30 SepHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Damiano Michieletto
Don Carlos (Verdi) 12-29 OktHlj.stj: Fabio Luisi / Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Stéphane Braunschweig
Aida (Verdi) 25 Okt-19 NóvHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Franco Zeffirelli
La traviata (Verdi) 7 Des-4 JanHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 1-28 FebHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Mary Zimmermann
Il trovatore (Verdi) 15 Feb-7 MarHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Hugo De Ana
La fidanzata dello Zar (Rimsky-Korsakov) 2-14 MarHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Les troyens (Berlioz) 8-30 AprHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: David McVicar
Elektra (Strauss) 18 Maí-10 JúnHlj.stj: Esa-Pekka Salonen; Leikstj.: Patrice Chéreau
Così fan tutte (Mozart) 19 Jún-18 JúlHlj.stj: Daniel Barenboim / Karl Heinz Steffens; Leikstj.: Claus Guth
Le comte Ory (Rossini) 4-21 JúlHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Laurent Pelly
Simon Boccanegra (Verdi) 31 Okt-19 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani / Daniel Barenboim; Leikstj.: Federico Tiezzi
Modena, Teatro Comunale  / 
Don Carlos (Verdi) 17-21 OktHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Joseph Franconi Lee
Oliver Twist (Carrara) 16-17 DesHlj.stj: Flavio Scogna; Leikstj.: Soo Sho
Le nozze di Figaro (Mozart) 1-3 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Tiziano Santi
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 15-17 FebHlj.stj: Francesco Angelico
Otello (Verdi) 10-15 MarHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
I vespri siciliani (Verdi) 22-24 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Davide Livermore
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 30 Nóv-1 DesHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Olimpia 2000 (Molinelli) 15 DesHlj.stj: Roberto Molinelli; Leikstj.: Loredana Parrella
La clemenza di Tito (Mozart) 7-9 FebHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Walter Pagliaro
Simon Boccanegra (Verdi) 21-23 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Riccardo Canessa
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 13-15 AprHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Napoli, Teatro di San Carlo  / 
La traviata (Verdi) 5-15 DesHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Ferzan Ozpetek
Il campanello dello speziale (Donizetti) 16-22 DesHlj.stj: Bruno Cinquegrani; Leikstj.: Riccardo Canessa
Rusalka (Dvořák,A) 19-29 JanHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
La fuga in maschera (Spontini) 10-17 FebHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Leo Muscato
Messa da Requiem (Verdi) 24 Feb-3 MarHlj.stj: Nicola Luisotti
Der fliegende Holländer (Wagner) 19-28 AprHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Yannis Kokkos
Rigoletto (Verdi) 17-26 MaíHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Arnaud Bernard
Demetrio e Polibio (Rossini) 29 Maí-7 JúnHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Davide Livermore
West Side Story (Bernstein) 22-28 JúnHlj.stj: Donald Chan; Leikstj.: Joey McKneely
Carmina Burana (Orff) 21-26 JúlHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Shen Wei
Mysterium (concert) (Rota) 19-20 OktHlj.stj: Giuseppe Grazioli
Aida (Verdi) 5-17 DesHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Franco Dragone
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14-29 JanHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Mariano Bauduin(original), Filippo Crivelli(revival)
Evgenij Onegin (Tchaikovsky) 28 Feb-9 MarHlj.stj: John Axelrod; Leikstj.: Michal Znaniecki
Otello (Verdi) 13-29 AprHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Henning Brockhaus
Pagliacci (Leoncavallo) 22 Maí-8 JúnHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Daniele Finzi Pasca
Don Checco (Giosa) 25 Sep-3 OktHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Lorenzo Amato
Salome (Strauss) 15-26 NóvHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Novara, Teatro Coccia  / 
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 5-7 OktHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Marco Castoldi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 2-4 NóvHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
L'italiana in Algeri (Rossini) 18-20 JanHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pierluigi Pizzi(original), Massimo Gasparon(revival)
Macbeth (Verdi) 4-6 OktHlj.stj: Giuseppe Sabbatini; Leikstj.: Dario Argento
Norma (Bellini) 6-8 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Alberto Fassini(original), Vittorio Borrelli(revival)
Tosca (Puccini) 17-19 JanHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Fabio Ceresa
Padova, Teatro Verdi  / 
La traviata (Verdi) 19-21 OktHlj.stj: Steven Mercurio; Leikstj.: Hugo De Ana(original),Filippo Tonon(revival)
Nabucco (Verdi) 23-27 DesHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Stefano Poda
Lucrezia Borgia (Donizetti) 20-22 SepHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Rigoletto (Verdi) 18-20 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano Poda
Tosca (Puccini) 23-27 DesHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Hugo De Ana
Parma, Fondazione Teatro Regio di Parma  / 
Rigoletto (Verdi) 1-18 OktHlj.stj: Daniel Oren / Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Elisabetta Brusa
La battaglia di Legnano (Verdi) 6-27 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Un ballo in maschera (Verdi) 12-27 JanHlj.stj: Massimo Zanetti / Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Pier Luigi Samaritani(original), Massimo Gasparon(revival)
Nabucco (Verdi) 4-13 MarHlj.stj: Renato Palumbo / Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Boris Stetka(original), Daniele Abbado(revival)
Parsifal (concert) (Wagner) 29 MarHlj.stj: Juraj Valcuha
Mefistofele (Boito) 1 JúnHlj.stj: Pietro Mianiti
Simon Boccanegra (Verdi) 1-11 OktHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Hugo De Ana
Falstaff (Verdi) 12-26 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Renato Bruson, Marina Bianchi
I masnadieri (Verdi) 18-27 OktHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Leo Muscato
Concert (Verdi) 29 OktHlj.stj: Donato Renzetti
Messa da Requiem (Verdi) 31 OktHlj.stj: Daniele Gatti
Pagliacci (Leoncavallo) 12-26 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Federico Grazzini
Gianni Schicchi (Puccini) 12-26 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Federico Grazzini
Stabat Mater (Dvořák,A) 18 AprHlj.stj: Daniel Oren
Pavia, Teatro Fraschini  / 
Tosca (Puccini) 11-13 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Elena Barbalich
L'italiana in Algeri (Rossini) 15-17 NóvHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi(original),Massimo Gasparon(revival)
Ernani (Verdi) 9-11 DesHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Andrea Cigni
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18-19 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 17-19 JanHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Sam Brown
Otello (Verdi) 10-12 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano De Luca
La finta semplice (Mozart) 23-24 OktHlj.stj: Salvatore Percacciolo; Leikstj.: Elisabetta Courir
Tancredi (Rossini) 22-24 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
Der fliegende Holländer (Wagner) 9-11 DesHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
L'elisir d'amore (Donizetti) 19-20 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Piacenza, Teatro Municipale  / 
Don Carlos (Verdi) 28-30 OktHlj.stj: Fabrizio Ventura; Leikstj.: Joseph Franconi Lee
Le nozze di Figaro (Mozart) 16-20 DesHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Otello (Verdi) 22-24 MarHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Alberto Fassini(original), Pier Francesco Maestrini(revival)
Rigoletto (Verdi) 6-9 AprHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Il trovatore (Verdi) 7-10 AprHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
La traviata (Verdi) 8-11 AprHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Luisa Miller (Verdi) 12-15 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Nucci
I vespri siciliani (Verdi) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Davide Livermore
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 2-4 FebHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
La vedova allegra (Lehár) 14-16 FebHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Nicola Berloffa
Simon Boccanegra (Verdi) 14-16 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Riccardo Canessa
Gianni Schicchi (Puccini) 9-11 MaíHlj.stj: Fabrizio Dorsi; Leikstj.: Flavio Ambrosini
Pisa, Teatro Comunale Verdi  / 
Turandot (Puccini) 12-14 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Ezio Frigerio
La traviata (Verdi) 16-18 NóvHlj.stj: Bruno Aprea; Leikstj.: Paolo Trevisi
Nabucco (Verdi) 4-6 DesHlj.stj: Gianluca Martinenghi; Leikstj.: Antoine Selva
Le nozze di Figaro (Mozart) 25-27 JanHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Lev Pugliese
Otello (Verdi) 15-17 FebHlj.stj: Claudio Micheli; Leikstj.: Enrico Stinchelli
La serva padrona (Pergolesi) 21 MarHlj.stj: Carlo Ipata
Falcone e Borsellino (Fortunato) 6-7 AprHlj.stj: Elio Orciuolo; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
La forza del destino (Verdi) 11-13 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Renato Bonajuto
Tosca (Puccini) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Nahel Al Halabi; Leikstj.: Riccardo Canessa
Carmen (Bizet) 11-12 Jan
Il Flaminio (Pergolesi) 22 JanHlj.stj: Federico Bardazzi
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 8-9 FebHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Nicola Zorzi
Andrea Chénier (Giordano) 7-9 MarHlj.stj: Elio Orciuolo; Leikstj.: Marco Spada
Amici (Bellisario) 14 Mar
Il mantello (Chailly) 14 MarLeikstj.: Stefano Mecenate
Si camminava sull'Arno (Simoni) 4 AprLeikstj.: Lorenzo Mucci
Ravenna, Teatro Comunale Alighieri  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 12-13 JanHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Henning Brockhaus
L'italiana in Algeri (Rossini) 2-3 FebHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Pierluigi Pizzi, Paolo Panizza
The Rape of Lucretia (Britten) 22-24 MarHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Daniele Abbado
Dido and Aeneas (Purcell) 14 AprHlj.stj: Luca Giardini; Leikstj.: Gabriella Medetti
Macbeth (Verdi) 8-16 NóvHlj.stj: Nicola Paszkovski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Otello (Verdi) 9-16 NóvHlj.stj: Nicola Paszkovski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Falstaff (Verdi) 10-17 NóvHlj.stj: Nicola Paszkovski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Reggio Emilia, Teatro Municipale Valli  / 
Das Rheingold (Wagner) 30 NóvHlj.stj: Léo Warynski; Leikstj.: Antoine Gindt
Die Walküre (Wagner) 1 Des
Siegfried (Wagner) 1 DesHlj.stj: Léo Warynski; Leikstj.: Antoine Gindt
Götterdämmerung (Wagner) 2 Des
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18-20 JanHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Damiano Michieletto(original), Eleonora Gravagnola(revival)
Macbeth (Verdi) 1-3 MarHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Robert Wilson
The Rape of Lucretia (Britten) 5-7 AprHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Daniele Abbado
My Fair Lady (Loewe) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Emanuele Friello; Leikstj.: Massimo Romeo Piparo
Roma, Teatro dell'Opera di Roma  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 27 Nóv-11 DesHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Adrian Noble
Il Naso (Shostakovich) 27 Jan-3 FebHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Peter Stein
I due Foscari (Verdi) 6-16 MarHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Werner Herzog
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 5-13 AprHlj.stj: Charles Dutoit; Leikstj.: Carlus Padrissa
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 10-18 MaíHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Hugo de Ana
Don Pasquale (Donizetti) 18-25 JúnHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Ruggero Cappuccio
Curlew River (Britten) 27 JúnHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Mario Martone
Nabucco (Verdi) 16-23 JúlHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Turandot (Puccini) 23-31 OktHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Roberto De Simone(original), Mariano Bauduin(revival)
Ernani (Verdi) 27 Nóv-14 DesHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Hugo de Ana
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 30 Jan-6 FebHlj.stj: Charles Dutoit; Leikstj.: Laurent Pelly
L'Heure espagnole (Ravel) 30 Jan-6 FebHlj.stj: Charles Dutoit; Leikstj.: Laurent Pelly
Manon Lescaut (Puccini) 27 Feb-8 MarHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Chiara Muti
Maometto II (Rossini) 28 Mar-8 AprHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
L'elisir d'amore (Donizetti) 8-14 MaíHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Ruggero Cappuccio
Carmen (Bizet) 18-28 JúnHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Emilio Sagi
The Prodigal Son (Britten) 4 JúlHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Mario Martone
Rigoletto (Verdi) 21-31 OktHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Leo Muscato
Roma, Accademia Nazionale di Santa Cecilia  / 
Das Rheingold (concert) (Wagner) 23-27 FebHlj.stj: Kirill Petrenko
Passione secondo Matteo (concert) (Bach,JS) 25-26 MarHlj.stj: Antonio Pappano
Gianni Schicchi (Puccini) 2-5 Maí
Un ballo in maschera (concert) (Verdi) 8-12 JúnHlj.stj: Antonio Pappano
Peter Grimes (concert) (Britten) 26-30 OktHlj.stj: Antonio Pappano
Rovigo, Teatro Sociale  / 
Maria Stuarda (Donizetti) 16-18 NóvHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Federico Bertolani
Un ballo in maschera (Verdi) 7-9 DesHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Don Giovanni (Mozart) 12-13 JanHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elisabetta Courir
Nabucco (Verdi) 15-17 FebHlj.stj: Antonio Pirolli
Sassari, Ente Concerti Marialisa de Carolis  / 
Roméo et Juliette (Gounod) 12-14 OktHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Andrea Cigni
Le nozze di Figaro (Mozart) 2-4 NóvHlj.stj: Giancarlo De Lorenzo; Leikstj.: Marco Spada
Il signor Bruschino (Rossini) 17-18 NóvHlj.stj: José Miguel Perez Sierra; Leikstj.: Gabriella Medetti
Nabucco (Verdi) 7-9 DesHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Leo Muscato
Falstaff (Verdi) 11-15 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Marco Spada
Cavalleria rusticana (Mascagni) 25 OktHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Alessio Pizzech
Così fan tutte (Mozart) 15-17 NóvHlj.stj: Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Jacopo Spirei
La traviata (Verdi) 6-8 DesHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Henning Brockhaus
Savona, Opera Giocosa  / 
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 21 OktLeikstj.: Sam Brown
Il segreto di Susanna (Wolf-Ferrari) 9-10 NóvHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Maurizio Sguotti
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 10 DesHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Luca Ferraris
Un ballo in maschera (Verdi) 21 JúnHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
La bohème (Puccini) 22-23 JúnHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Don Giovanni (Mozart) 10-15 JúlHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elisabetta Courir
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 20 OktHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Spoleto, Teatro Lirico Sperimentale  / 
Andante italiano alla belga (Gregoretti) 7-9 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Mario Perrotta
Fuga straniera con moto (Cera) 7-9 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Mario Perrotta
La favola dei tre gobbi (Ciampi) 14-16 SepHlj.stj: Francesco Massimi; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
La traviata (Verdi) 18-23 SepHlj.stj: Carlo Palleschi / Daniele Squeo; Leikstj.: Stefano Monti
Doglie (Sannicandro) 13-15 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Sandra Del Falco
Euridice e Orfeo (Scapucci) 13-15 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Grilletta e Porsugnacco (Orlandini) 20-22 SepHlj.stj: Francesco Massimi; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Tosca (Puccini) 24-29 SepHlj.stj: Carlo Palleschi; Leikstj.: Lucio Gabriele Dolcini
Così fan tutte (concert) (Mozart) 13 OktHlj.stj: Antonio Cipriani
Torino, Teatro Regio  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 12-21 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Willy Decker(original),Stefan Heinrichs(revival)
Carmen (Bizet) 13-25 NóvHlj.stj: Yutaka Sado; Leikstj.: Calixto Bieito(original), Joan Anton Rechi(revival)
Andrea Chénier (Giordano) 15-30 JanHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Lamberto Puggelli
La bohème (Puccini) 19-29 JanHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Don Giovanni (Mozart) 15-24 FebHlj.stj: Christopher Hogwood; Leikstj.: Michele Placido
La traviata (Verdi) 5-13 MarHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Laurent Pelly
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 14-24 MarHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Vittorio Borrelli(original), Michael Hampe(revival)
Don Carlos (Verdi) 10-21 AprHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Hugo de Ana
Evgenij Onegin (Tchaikovsky) 17-26 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Kasper Holten
L'italiana in Algeri (Rossini) 9-19 JúnHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Vittorio Borrelli
L'elisir d'amore (Donizetti) 21-30 JúnHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Simon Boccanegra (Verdi) 9-23 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Vittorio Borrelli(original), Sylvano Bussotti(revival)
Rigoletto (Verdi) 17-25 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Fabio Banfo(original), Anna Maria Bruzzese(revival)
La traviata (Verdi) 18-27 OktHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Laurie Feldman(revival)
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7-17 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Il flauto magico (Mozart) 10-21 JanHlj.stj: Christian Arming; Leikstj.: Roberto Andò
Madama Butterfly (Puccini) 1-6 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Damiano Michieletto
Turandot (Puccini) 12-27 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg / Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giuliano Montaldo
Tosca (Puccini) 13-18 MarHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Gianni Schicchi (Puccini) 21-30 MarHlj.stj: Stefan Anton Reck; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Una Tragedia florentina (Zemlinsky) 21-30 MarHlj.stj: Stefan Anton Reck; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Guglielmo Tell (Rossini) 7-18 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Graham Vick
The Rake's Progress (Stravinsky) 10-22 JúnHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: David McVicar
La vedova allegra (Lehár) 27 Jún-6 JúlHlj.stj: Christoph Campestrini; Leikstj.: Hugo de Ana
Treviso, Teatro Comunale  / 
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 28 Nóv-2 DesHlj.stj: José Antonio Montaño; Leikstj.: Italo Nunziata
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 30 Jan-3 FebHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Italo Nunziata
La bohème (Puccini) 2-6 OktHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Rigoletto (Verdi) 20-24 NóvHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Patrizia Di Paolo
La cenerentola (Rossini) 29 Jan-2 FebHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Lorenzo Regazzo
Trieste, Teatro Verdi  / 
Stabat Mater (Rossini) 12-13 OktHlj.stj: Gianluigi Gelmetti
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 Nóv-6 DesHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Ruggero Capuccio
Il corsaro (Verdi) 11-19 JanHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Gianluigi Gelmetti
Carmen (Bizet) 5-16 FebHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Carlos Saura
Macbeth (Verdi) 8-16 MarHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Henning Brockhaus
The Rape of Lucretia (Britten) 23-29 MarHlj.stj: Ryuichiro Sonoda; Leikstj.: Nenad Glavan
La clemenza di Tito (Mozart) 13-27 AprHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Tosca (Puccini) 10-21 MaíHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Attila (Verdi) 21-25 JúnHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Enrico Stinchelli
Stabat Mater (Rossini) 11 JúlHlj.stj: Gianluigi Gelmetti
Venezia, La Fenice  / 
Otello (Verdi) 16-30 NóvHlj.stj: Myung Whun Chung; Leikstj.: Francesco Micheli
Tristan und Isolde (Wagner) 18 Nóv-1 DesHlj.stj: Myung Whun Chung; Leikstj.: Paul Curran
I masnadieri (Verdi) 18-26 JanHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Gabriele Lavia
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 25 Jan-8 FebHlj.stj: Stefano Rabaglia; Leikstj.: Bepi Morassi
La bohème (Puccini) 7-20 FebHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Francesco Micheli
Vec Makropulos (Janáček) 15-23 MarHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Robert Carsen
La cambiale di matrimonio (Rossini) 16 Mar-17 AprHlj.stj: Stefano Montanari / Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Enzo Dara
Don Giovanni (Mozart) 30 Apr-28 MaíHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Damiano Michieletto
Le nozze di Figaro (Mozart) 5-25 MaíHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Damiano Michieletto
Così fan tutte (Mozart) 12-26 MaíHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Damiano Michieletto
Madama Butterfly (Puccini) 21 Jún-31 OktHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Àlex Rigola
Otello (Verdi) 10-17 JúlHlj.stj: Myung Whun Chung; Leikstj.: Francesco Micheli
Messa da Requiem (Verdi) 19 JúlHlj.stj: Myung Whun Chung
La traviata (Verdi) 30 Ág-28 SepHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Robert Carsen
Carmen (Bizet) 13 Sep-26 OktHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Calixto Bieito
Aspern (Sciarrino) 2-10 OktHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Facoltà di Design e Arti IUAV di Venezia
L'elisir d'amore (Donizetti) 13-30 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
L'Africaine (Meyerbeer) 23 Nóv-1 DesHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Leo Muscato
La scala di seta (Rossini) 17-25 JanHlj.stj: Alessandro de Marchi; Leikstj.: Bepi Morassi
La clemenza di Tito (Mozart) 24 Jan-1 FebHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Ursel Herrmann, Karl-Ernst Herrmann
La traviata (Verdi) 15 Feb-8 MarHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Robert Carsen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 20 Feb-9 MarHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Bepi Morassi
Il campiello (Wolf-Ferrari) 28 Feb-11 MarHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Paolo Trevisi
Elegy for Young Lovers (Henze) 27 Mar-6 AprHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 28 Mar-5 AprHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Calixto Bieito
La bohème (Puccini) 19 Apr-30 MaíHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Francesco Micheli
Madama Butterfly (Puccini) 26 Apr-1 JúnHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Àlex Rigola
Tosca (Puccini) 16-31 MaíHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Serena Sinigaglia
The Rake's Progress (Stravinsky) 27 Jún-5 JúlHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Damiano Michieletto
Otello (Verdi) 12-18 JúlLeikstj.: Francesco Micheli
La traviata (Verdi) 29 Ág-25 SepHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Robert Carsen
Il trovatore (Verdi) 12-28 SepHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Lorenzo Mariani
L'inganno felice (Rossini) 18-27 SepHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
Don Giovanni (Mozart) 10-19 OktLeikstj.: Damiano Michieletto
Verona, Teatro Filarmonico  / 
Macbeth (Verdi) 13-23 DesHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Liliana Cavani
Attila (Verdi) 3-12 FebHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Georges Lavaudant
Dido and Aeneas (Purcell) 19-21 FebHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Marina Bianchi
Un giorno di regno (Verdi) 3-12 MarHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi(original), Paolo Panizza(revival)
L'elisir d'amore (Donizetti) 21-30 AprHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Riccardo Canessa
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 3-12 NóvHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Arnaud Bernard
Don Pasquale (Donizetti) 13-22 DesHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Antonio Albanese
L'italiana in Algeri (Rossini) 2-9 FebHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
La vedova allegra (Lehár) 2-9 MarHlj.stj: Roberto Gianola; Leikstj.: Gino Landi
Maria Stuarda (Donizetti) 6-13 AprHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Federico Bertolani
La bohème (Puccini) 9-16 NóvHlj.stj: Xu Zhong; Leikstj.: Francesco Maestrini