2012/13 > Holland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Holland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Danmörk
Bretland

Holland
 
Þýskaland
Belgía Lúxemborg

Amsterdam, Het Concertgebouw  / 

Les Pêcheurs de perles (Bizet) 8 SepHlj.stj: Michel Plasson
Requiem (Brahms) 20-21 SepHlj.stj: Mariss Jansons
Das Lied von der Erde (Mahler) 22 Sep
Andreas weent (Wagemans) 20 OktHlj.stj: Michael Schønwandt
Iolanta (Tchaikovsky) 8 NóvHlj.stj: Emmanuel Villaume
Die Zauberflöte (Mozart) 17 NóvHlj.stj: René Jacobs
Simplicius Simplicissimus (Hartmann) 24 NóvHlj.stj: Markus Stenz
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 16 FebHlj.stj: Vladimir Jurowski
Acis and Galatea (Handel) 2 MarHlj.stj: Leonardo García Alarcón
La scala di seta (Rossini) 23 MarHlj.stj: Alessandro de Marchi
Dido and Aeneas (Purcell) 24 AprHlj.stj: Robert King
La bohème (Puccini) 27 AprHlj.stj: Edo de Waart
Der fliegende Holländer (Wagner) 24-26 MaíHlj.stj: Andris Nelsons
The Gospel According to the Other Mary (Adams) 8 JúnHlj.stj: Markus Stenz
Il trovatore (concert) (Verdi) 14 SepHlj.stj: Giancarlo Andretta
Alessandro (concert) (Handel) 21 SepHlj.stj: George Petrou
Requiem (Verdi) 27-29 SepHlj.stj: Mariss Jansons
Carmina Burana (concert) (Orff) 28 OktHlj.stj: Tsutomu Matsumura
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 10 NóvHlj.stj: Ago Verdonschot
The Messiah (Handel) 16 NóvHlj.stj: Frank Hameleers
Rinaldo (concert) (Handel) 28 NóvHlj.stj: Wolfgang Katschner
Caligula (Glanert) 14 DesHlj.stj: Markus Stenz
Stabat Mater (Pergolesi) 19 JanHlj.stj: Diego Fasolis
Fidelio (concert) (Beethoven) 29 MarHlj.stj: Gerrit Prießnitz
Rusalka (Dvořák,A) 17 MaíHlj.stj: James Gaffigan
Amsterdam, De Nederlandse Opera  / 
Der Schatzgräber (Schreker) 1-23 SepHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Ivo van Hove
Written on Skin (Benjamin) 6-23 OktHlj.stj: George Benjamin / Franck Ollu; Leikstj.: Katie Mitchell
Ringetje (Wagner) 7 Okt
Das Rheingold (Wagner) 15-30 NóvHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Die Zauberflöte (Mozart) 5-30 DesHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Simon McBurney
Einstein on the Beach (Glass) 5-12 JanHlj.stj: Michael Riesman; Leikstj.: Robert Wilson
Guillaume Tell (Rossini) 28 Jan-18 FebHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Pierre Audi
L'Amour des trois oranges (Prokofiev) 1-21 MarHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Laurent Pelly
Die Walküre (Wagner) 20 Apr-12 MaíHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
La traviata (Verdi) 6-31 MaíHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Willy Decker
Sunken Garden (van der Aa) 3-6 JúnHlj.stj: André de Ridder; Leikstj.: Michel van der Aa
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 4-23 JúnHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: David Alden
Death in Venice (Britten) 3-7 JúlHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Deborah Warner
Siegfried (Wagner) 31 Ág-21 SepHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Armide (Gluck) 6-27 OktHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Barrie Kosky
Götterdämmerung (Wagner) 14-30 NóvHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
De speler (Prokofiev) 7-29 DesHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Andrea Breth
Das Rheingold (Wagner) 29 Jan-7 FebHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Die Walküre (Wagner) 31 Jan-9 FebHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Siegfried (Wagner) 2-11 FebHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Götterdämmerung (Wagner) 5-14 FebHlj.stj: Hartmut Haenchen; Leikstj.: Pierre Audi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 14 Mar-6 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Monique Wagemakers
Arabella (Strauss) 11 Apr-2 MaíHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Christof Loy
Faust (Gounod) 10-27 MaíHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Alex Ollé
Laika (Padding) 3-8 JúnHlj.stj: Etienne Siebens; Leikstj.: Aernout Mik
Falstaff (Verdi) 7-30 JúnHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Robert Carsen
Enschede, Nationale Reisopera  / 
Götterdämmerung (Wagner) 30 Sep-16 OktHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: Antony McDonald
La bohème (Puccini) 5 JanHlj.stj: Christian Carsten / Hans Schellevis; Leikstj.: Christian Carsten
Il segreto di Susanna (Wolf-Ferrari) 26 MarHlj.stj: Hans Schellevis; Leikstj.: Xander Straat
Tristan und Isolde (Wagner) 22 Sep-1 OktHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
La Tragedie de Carmen (Bizet) 1 NóvHlj.stj: Bas Wiegers; Leikstj.: Gable Roelofsen,Romy Roelofsen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 22-24 NóvHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Laurence Dale
The Fairy Queen (Purcell) 14-16 FebHlj.stj: Arnaud Oosterbaan; Leikstj.: Paul Koek
Johannes Passion (Bach,JS) 21-23 MarLeikstj.: Dale Duesing
Heemstede, Opera Trionfo  / 
Owen Wingrave (Britten) 11 JanHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: Floris Visser
Owen Wingrave (Britten) 11 JanHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: Floris Visser
Maastricht, Opera Zuid  / 
Manon (Massenet) 16-18 NóvHlj.stj: Ivan Meylemans; Leikstj.: Lotte de Beer
Pagliacci (Leoncavallo) 22-24 FebHlj.stj: Per-Otto Johansson; Leikstj.: Miranda van Kralingen,Nynke van den Bergh
Tosca (Puccini) 25 MaíHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Nicola Glück
Carmen (Bizet) 15-17 NóvHlj.stj: Ivan Meylemans; Leikstj.: Leopold Witte, Geert Lageveen
La traviata (Verdi) 24 MaíHlj.stj: Per-Otto Johansson; Leikstj.: Frank Van Laecke