2012/13 > Rússland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Rússland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Finnland
Eistland
Lettland
Hvíta-Rússland

Rússland
 
Ameríka
Úkraína
Georgía
Azerbaijan
Kazakhstan Japan

Astrakhan, Astrakhan Opera and Ballet Theatre  / 

Boris Godunov (Musorgsky) 12 Okt-6 Jún
Pikovaja Dama (Tchaikovsky) 30 Nóv-12 Maí
Cherevichki (Tchaikovsky) 24 Des-10 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 3 Feb-22 Mar
La traviata (Verdi) 16 Jún
Boris Godunov (Musorgsky) 20 Sep-8 Nóv
Otello (Verdi) 25 Okt-23 Nóv
Cherevichki (Tchaikovsky) 30 Okt-1 Nóv
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 2 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 12-13 Nóv
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 7-15 Des
Ekaterinburg, Ekaterinburg Opera House  / 
Boris Godunov (Musorgsky) 29 Sep-5 JúnHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Alexander Titel
Le comte Ory (Rossini) 5 Okt-19 Feb
Tosca (Puccini) 11 Okt-27 AprLeikstj.: Irkin Gabitov
Prince Igor (Borodin) 16 Okt-7 Jún
Le nozze di Figaro (Mozart) 18 Okt-25 MaíLeikstj.: Irkin Gabitov
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 25 Okt-2 AprLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 27 Okt-30 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 28 Okt-9 JúnLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Khovanschina (Musorgsky) 30 Okt-28 MarLeikstj.: Boris Morozov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1 Nóv-11 Apr
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 4 Nóv-20 JúnLeikstj.: Mikhail Pandzhavidze
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 6 Nóv-30 Mar
La bohème (Puccini) 10 Nóv-6 Apr
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 15 Nóv-9 Apr
La traviata (Verdi) 17 Nóv-1 JúnLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Don Giovanni (Mozart) 18 Des-28 Maí
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 27 Des-5 MaíLeikstj.: Alina Chevik
Morozko (Bocharov) 28 Des-3 JanLeikstj.: Leonid Yakushev
Otello (Verdi) 16 Maí-18 Jún
Der fliegende Holländer (Wagner) 21 Sep-10 DesHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Paul Curran
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 26 Sep-24 Des
La traviata (Verdi) 27 Sep-26 Des
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 29 Sep-28 Des
La bohème (Puccini) 1 Okt-5 Des
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 2 Okt-30 Des
Madama Butterfly (Puccini) 3 Okt-25 Des
Otello (Verdi) 8 Okt-15 NóvHlj.stj: Pavel Klinichev; Leikstj.: Igor Uschakov
Le comte Ory (Rossini) 15 Okt-26 Nóv
Tosca (Puccini) 18 Okt
Don Giovanni (Mozart) 22 Okt-17 Des
Prince Igor (Borodin) 26 Okt-14 Des
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 29 Okt-5 Nóv
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 31 Okt-4 Des
Le nozze di Figaro (Mozart) 9 Nóv-8 Des
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Des
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 27-28 Des
Izhevsk, State Opera and Ballet Theatre of Udmurt Republic  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 22 Mar
Die lustige Witwe (Lehár) 24 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 29 Mar
Gräfin Mariza (Kálmán) 13 Apr
Carmen (Bizet) 26 Apr
Iolanta (Tchaikovsky) 22 Maí
Die Fledermaus (Strauss,J) 24 Maí
Kazan, Tatar State Opera and Ballet Theatre named after Mussa Djalil  / 
Turandot (Puccini) 23 Sep-4 Maí
La traviata (Verdi) 28 Sep-7 Feb
Carmen (Bizet) 30 Sep-8 Feb
Boris Godunov (Musorgsky) 22 Nóv-13 Feb
Rigoletto (Verdi) 25 Nóv-4 Feb
Tosca (Puccini) 5 Des-26 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 9 Des-9 Feb
Il trovatore (Verdi) 13 Des
The Pearl Fishers (Bizet) 20 Des
Aida (Verdi) 1 Feb-29 Apr
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 3 Feb-14 Jún
The Love of the Poet (Akhiyarova) 11 Feb
Jalil (Zhiganov) 7 Maí
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6 Jún
Nabucco (Verdi) 11 Jún
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Jún
Tosca (Puccini) 25 Sep
Madama Butterfly (Puccini) 2 Okt
Carmen (Bizet) 4-5 Okt
Krasnoyarsk, State Opera and Ballet Theatre  / 
La traviata (Verdi) 18 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 20 Apr-21 Maí
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Apr-2 Jún
Sadko (Rimsky-Korsakov) 3 Maí
L'elisir d'amore (Donizetti) 11 Maí
Rigoletto (Verdi) 12-29 Maí
Cavalleria rusticana (Mascagni) 16 Maí
Carmen (Bizet) 18 Maí
Prince Igor (Borodin) 28-30 Jún
Prince Igor (Borodin) 18 SepHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy / Aleksandr Yudasin; Leikstj.: Yuliana Malkhasyants
Rigoletto (Verdi) 25 Sep-20 OktHlj.stj: Grigor Palikarov / Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Plamen Kartalov
Carmen (Bizet) 29 SepHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy / Aleksandr Yudasin; Leikstj.: Vyacheslav Tsyupa
La traviata (Verdi) 2 OktHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Vyacheslav Tsyupa
Madama Butterfly (Puccini) 6 OktHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Gennadiy Malkhasyants
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 17 OktHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Aleksandr Fedorov
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 OktHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Boris Ryabikin
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 27 OktHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy / Aleksandr Yudasin; Leikstj.: Vyacheslav Tsyupa
Moscow, Bolshoi Theatre  / 
Don Giovanni (Mozart) 6-10 SepHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Robert Carsen
Franziskus (Nevsky) 12-13 SepHlj.stj: Philipp Chizhevsky; Leikstj.: Vladimir Bocharov
The Enchantress (Tchaikovsky) 15 Sep-31 MarHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel
La bohème (Puccini) 22-23 SepHlj.stj: Kirill Karabits; Leikstj.: Federik Mirdita
La traviata (Verdi) 7 Okt-4 AprHlj.stj: Laurent Campellone / Pavel Klinichev; Leikstj.: Francesca Zambello
The Golden Cockerel (Rimsky-Korsakov) 23 Okt-30 AprHlj.stj: Vassily Sinaisky; Leikstj.: Kirill Serebrennikov
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 30 Okt-4 NóvHlj.stj: Alexander Soloviev / Vassily Sinaisky; Leikstj.: Oleg Moralev
Iolanta (Tchaikovsky) 1 Nóv-7 JúlHlj.stj: Alexei Bogorad / Mikhail Granovsky; Leikstj.: Georgy Ansimov
Tosca (Puccini) 6 Nóv-6 JanHlj.stj: Alexei Bogorad; Leikstj.: Boris Pokrovsky
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 10-14 NóvHlj.stj: Alan Buribayev; Leikstj.: Peter Ustinov
Boris Godunov (Musorgsky) 29 Nóv-8 MaíHlj.stj: Vassily Sinaisky / Pavel Sorokin; Leikstj.: Leonid Baratov(original), Igor Ushakov(revival)
Turandot (Puccini) 7 Des-19 MaíHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Francesca Zambello
Prince Igor (Borodin) 16 Des-16 JúnHlj.stj: Vassily Sinaisky; Leikstj.: Yuri Lyubimov
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 26 Des-21 JúnHlj.stj: Kirill Karabits / Alan Buribaev; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 19 Jan-1 JúnHlj.stj: Alexander Soloviev; Leikstj.: Antony McDonald
Carmen (Bizet) 24 Jan-21 JúlHlj.stj: Yuri Temirkanov / Vassily Sinaisky; Leikstj.: David Pountney
Die Zauberflöte (Mozart) 31 Jan-30 JúnHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Graham Vick
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 7 Feb-21 JúnHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 8-10 Feb
Die Fledermaus (Strauss,J) 14-17 FebHlj.stj: Christoph-Mathias Mueller; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Pelléas et Mélisande (Debussy) 15 Feb
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 17 Feb
La sonnambula (Bellini) 6 Mar-14 JúlHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Der Rosenkavalier (Strauss) 21 Mar-27 JúlHlj.stj: Vassily Sinaisky / Christoph-Mathias Mueller; Leikstj.: Stephen Lawless
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 11-14 AprHlj.stj: Vladimir Jurowski / Ralf Sochaczewsky; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Nabucco (Verdi) 21-26 MaíHlj.stj: Michael Güttler / Alexander Soloviev; Leikstj.: Mikhail Kislyarov
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 17-22 SepHlj.stj: Vassily Sinaisky / Pavel Sorokin; Leikstj.: Valery Fokin
La sonnambula (Bellini) 26-29 SepHlj.stj: Julian Reynolds / Alexander Soloviev; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Boris Godunov (Musorgsky) 1-8 OktHlj.stj: Pavel Sorokin; Leikstj.: Leonid Baratov(original), Igor Ushakov(revival)
Der fliegende Holländer (Wagner) 16-24 OktHlj.stj: Vassily Sinaisky / Alexei Bogorad; Leikstj.: Peter Konwitschny(original), Nina Gühlstorff(revival)
Tosca (Puccini) 26 OktHlj.stj: Pavel Klinichev; Leikstj.: Boris Pokrovsky
The Golden Cockerel (Rimsky-Korsakov) 31 Okt-2 NóvHlj.stj: Alexander Soloviev / Pavel Klinichev; Leikstj.: Kirill Serebrennikov
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 5-6 NóvHlj.stj: Alexei Bogorad / Alexander Soloviev; Leikstj.: Antony McDonald
Iolanta (Tchaikovsky) 8-10 NóvHlj.stj: Konstantin Khvatynets / Pavel Sorokin; Leikstj.: Georgy Ansimov
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 13-17 NóvHlj.stj: Alan Buribayev; Leikstj.: Peter Ustinov
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 20-24 NóvLeikstj.: Dmitri Tcherniakov
La traviata (Verdi) 26-30 NóvHlj.stj: Vassily Sinaisky / Laurent Campellone; Leikstj.: Francesca Zambello
Moscow, Galina Vishnevskaya Opera Centre  / 
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 25 Okt-1 NóvHlj.stj: Yaroslav Tkalenko; Leikstj.: Andris Liepa
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 14 NóvLeikstj.: Ivan Popovski
Boris Godunov (Musorgsky) 27 DesHlj.stj: Gintaras Rinkevicius / Yaroslav Tkalenko; Leikstj.: Ivan Popovsky
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 21-23 Mar
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 13-16 Apr
Rigoletto (Verdi) 24-27 Maí
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 25-29 OktHlj.stj: Alexander Soloviev; Leikstj.: Mikhail Polischuk
Moscow, Helikon-Opera  / 
Das Liebesverbot (Wagner) 6-9 SepHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Kaffeekantate (Bach,JS) 11 Okt-17 MarHlj.stj: Valery Kritskov; Leikstj.: Oleg Iliyn
Siberia (Giordano) 12-14 OktHlj.stj: Eugene Brazhnik; Leikstj.: Dmitry Bertman
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 19 Okt-28 AprHlj.stj: Alexander Lisovets / Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Lady Macbeth of the Mtsensk District (Shostakovich) 25-28 OktHlj.stj: Vladimir Ponkin / Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3-5 NóvHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Dmitry Bertman
Pyramus and Thisbe (Lampe) 16-18 NóvHlj.stj: Ekaterina Vasheruk, Julian Gallant; Leikstj.: Alexandre Borodovski
La clemenza di Tito (concert) (Mozart) 21 NóvHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Operetta anthology (Kálmán) 28 Nóv-9 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 20-30 DesHlj.stj: Mstislav Rostropovich / Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 16-19 JanHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 24-27 JanHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 31 Jan-3 FebHlj.stj: Kirill Tikhonov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Le nozze di Figaro (Mozart) 7-10 FebLeikstj.: Dmitry Bertman
Apollo et Hyacinthus (Mozart) 30-31 MarHlj.stj: Victoria Unguryanu; Leikstj.: Dmitry Bertman
Boris Godunov (Musorgsky) 15-18 MaíLeikstj.: Dmitry Bertman
Rusalka (Dvořák,A) 6-8 JúnHlj.stj: Niels Muus / Denis Kirpanev; Leikstj.: Dmitry Bertman
Carmen (Bizet) 19-22 JúnLeikstj.: Dmitry Bertman
Un ballo in maschera (Verdi) 5 Sep-1 DesHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Kaffeekantate (Bach,JS) 18 Sep-4 DesHlj.stj: Valery Kritskov; Leikstj.: Oleg Iliyn
Das Liebesverbot (Wagner) 27-29 SepHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Aida (Verdi) 4-6 OktHlj.stj: Kirill Tikhonov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Falstaff (Verdi) 18-20 OktHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Dmitry Bertman
Bauernkantate (Bach,JS) 30 Okt-20 NóvHlj.stj: Ekaterina Vasheruk; Leikstj.: Alexander Borodovsky
Rasputin (Reise) 8-9 NóvHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 22-24 NóvHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Nóv-1 DesHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Dmitry Bertman
Siberia (Giordano) 6-8 DesHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Lady Macbeth of Mtsensk District (Shostakovich) 12-15 DesHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Die Fledermaus (Strauss,J) 20-29 DesHlj.stj: Mstislav Rostropovich; Leikstj.: Dmitry Bertman
Moscow, Novaya Opera Theatre  / 
Prince Igor (Borodin) 20 Sep-27 MaíHlj.stj: Evgeny Samoilov / Vasily Valitov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Lohengrin (Wagner) 22 Sep-10 MarHlj.stj: Jan Latham-Koenig, Valery Kritskov, Evgeny Samoilov; Leikstj.: Kasper Holten
Rigoletto (Verdi) 25 Sep-17 AprHlj.stj: Evgeny Samoilov / Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Ralf Långbaсka
L'elisir d'amore (Donizetti) 27 Sep-21 MaíHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La cenerentola (Rossini) 29 Sep-6 MarHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Victor Gerasimenko
Capriccio (Strauss) 4 Okt-1 FebHlj.stj: Valery Kritskov; Leikstj.: Alla Chepinoga
Norma (Bellini) 11 OktHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Sergio Morabito,Jossi Wieler
La traviata (Verdi) 19 Okt-11 JúnHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Alla Sigalova
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 28 Okt-31 MarHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Vasily Valitov; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 OktHlj.stj: Vasily Valitov; Leikstj.: Michiel Dijkema
Il trovatore (Verdi) 11 Jan-24 Jún
Nabucco (Verdi) 13 Jan-7 JúnHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Andrejs Žagars
Requiem (Verdi) 15 Jan
Aida (concert) (Verdi) 20 Jan-17 Jún
I due Foscari (Verdi) 26 Jan
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 27 Jan
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 10 Feb-26 JúnHlj.stj: Anatoly Gus / Evgeny Samoilov; Leikstj.: Sergey Artsibashev
Prince Igor (Borodin) 13 Feb-27 MaíHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Concert (Strauss,J) 21 Feb
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 26 Feb-21 JúnHlj.stj: Vasily Valitov / Evgeny Samoilov; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Iolanta (Tchaikovsky) 3 Mar-19 AprHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Gennady Shaposhnikov
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 12 MarHlj.stj: Evgeny Samoilov / Valery Kritskov; Leikstj.: Valery Raku
Boris Godunov (Musorgsky) 15 MarHlj.stj: Dmitry Volosnikov / Valery Kritskov; Leikstj.: Valery Belyakovich
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 23 AprHlj.stj: Valery Kritskov; Leikstj.: Yuri Grymov
Dido and Aeneas (Purcell) 28 Apr
Tristan und Isolde (Wagner) 19-25 MaíHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Nicola Raab
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 22 MaíHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Ivan Fadeyev
Gianni Schicchi (Puccini) 24 MaíHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Gennady Shaposhnikov
Monsieur Choufleuri (Offenbach) 24 Maí-25 JúnHlj.stj: Vasily Valitov; Leikstj.: Gennady Shaposhnikov
La cenerentola (Rossini) 18 JúnHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Victor Gerasimenko
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21 JúnHlj.stj: Vasily Valitov; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Il trovatore (Verdi) 24 JúnHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Marco Gandini
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 21 Ág-20 OktHlj.stj: Evgeny Samoilov / Andrey Lebedev; Leikstj.: Sergey Artsibashev
La traviata (Verdi) 28 Ág-6 OktHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Alla Sigalova
Rigoletto (Verdi) 3 Sep-25 OktHlj.stj: Evgeny Samoilov / Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Ralf Långbaсka
L'elisir d'amore (Donizetti) 6 Sep-8 DesHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Nabucco (Verdi) 11 SepHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Andrejs Žagars
Cavalleria rusticana (concert) (Mascagni) 19 SepHlj.stj: Laurent Campellone
Pagliacci (concert) (Leoncavallo) 19 SepHlj.stj: Laurent Campellone
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21 SepHlj.stj: Vasily Valitov, Evgeny Samoilov; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Il trovatore (Verdi) 24 Sep-27 OktHlj.stj: Evgeny Samoilov / Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Marco Gandini
Gianni Schicchi (Puccini) 25 Sep
Monsieur Choufleuri restera chez lui le ... (Offenbach) 25 SepHlj.stj: Vasily Valitov; Leikstj.: Gennady Shaposhnikov
Norma (Bellini) 27 SepHlj.stj: Evgeny Samoilov
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 19 Okt-16 NóvHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Lohengrin (Wagner) 1 NóvHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Kasper Holten
Tristan und Isolde (Wagner) 3 NóvHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Nicola Raab
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 6 NóvHlj.stj: Andrey Lebedev; Leikstj.: Ivan Fadeyev
La cenerentola (Rossini) 14 NóvHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Victor Gerasimenko
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 29 Nóv-4 DesHlj.stj: Alexandru Samoilă; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Moscow, Stanislavsky and Nemirovich-Danchenko Academic Music Theatre  / 
Pelléas et Mélisande (Debussy) 28 Sep-2 OktHlj.stj: Benjamin Levy; Leikstj.: Olivier Py
Carmen (Bizet) 3 Okt-29 MaíHlj.stj: Wolf Gorelik; Leikstj.: Alexander Titel
Tosca (Puccini) 4 Okt-13 JúlHlj.stj: Wolf Gorelik; Leikstj.: Lyudmila Naletova
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 7 Okt-1 JúnHlj.stj: Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
La bohème (Puccini) 12 Okt-9 JúlHlj.stj: Wolf Gorelik; Leikstj.: Alexander Titel
Madama Butterfly (Puccini) 14 Okt-18 JúlHlj.stj: Felix Korobov / Wolf Gorelik; Leikstj.: Lyudmila Naletova
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 17 Okt-19 JúnHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Lev Mikhailov
Così fan tutte (Mozart) 18 Okt-24 MaíHlj.stj: Wolf Gorelik; Leikstj.: Alexander Titel
War and Peace (Prokofiev) 25 Okt-11 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 31 Okt-26 JúlHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
La traviata (Verdi) 1 Nóv-17 JúlHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 6 Nóv-12 JúlHlj.stj: Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
A Midsummer Night's Dream (Britten) 10 Nóv-28 MarHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: Christopher Alden
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 28 Nóv-7 JúlHlj.stj: Wolf Gorelik; Leikstj.: Adolf Shapiro
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 5 Des-15 JúlHlj.stj: Wolf Gorelik; Leikstj.: Alexander Titel
La forza del destino (Verdi) 27 Des-23 JúnHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
The Merry Widow (Lehár) 20 Jan-27 JúnHlj.stj: Wolf Gorelik / Timur Zangiev; Leikstj.: Adolf Shapiro
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 4 Feb
The Demon (Rubinstein) 8 Feb-3 Júl
May Night (Rimsky-Korsakov) 9 Mar
L'elisir d'amore (Donizetti) 10 Mar-4 JúlHlj.stj: Maria Maksimchuk; Leikstj.: Lyudmila Naletova
Die Zauberflöte (Mozart) 16 Mar-8 MaíHlj.stj: Vladimir Agronsky; Leikstj.: Alexander Titel, Igor Yasulovich
L'italiana in Algeri (Rossini) 28 Maí-23 JúlHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Evgeny Pisarev
Tannhäuser (Wagner) 27 Sep-3 OktHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Andrejs Zagars
L'elisir d'amore (Donizetti) 2 Okt
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 5 OktHlj.stj: Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 6 OktHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Carmen (Bizet) 8 OktHlj.stj: Wolf Gorelik / Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
La traviata (Verdi) 20 OktHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
The Demon (Rubinstein) 23 OktHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Gennady Trostyanetsky
Madama Butterfly (Puccini) 24 OktHlj.stj: Felix Korobov, Vyacheslav Volich; Leikstj.: Lyudmila Naletova
Die Zauberflöte (Mozart) 25-26 OktHlj.stj: Vladimir Agronsky; Leikstj.: Alexander Titel, Igor Yasulovich
L'italiana in Algeri (Rossini) 29-31 OktHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Evgeny Pisarev
Nizhni Novgorod, State Academic Opera and Ballet Theatre named after Pushkin  / 
Otello (Verdi) 4 Okt-28 Feb
My Fair Lady (Loewe) 6 Okt-31 Maí
Sylvia (Kálmán) 11 Okt-1 Jún
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 13 Okt-24 Maí
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 19 Okt-14 Feb
Prince Igor (Borodin) 24 Okt-7 Feb
Veselá Vdova (Lehár) 26 Okt-2 Jún
Aida (Verdi) 10 Nóv-17 Mar
Boris Godunov (Musorgsky) 15 Nóv-5 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 29 Nóv-10 Mar
Belaya akatsiya (Dunayevsky) 1 Des-23 Mar
Rusalka (Dargomizhsky) 8 Des-2 Mar
Die Fledermaus (Strauss,J) 16 Des-30 Maí
Aida (Verdi) 12 Jan-17 Mar
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16 Jan-12 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 20 Jan-22 Maí
Iolanta (Tchaikovsky) 31 Jan-28 Mar
Carmen (Bizet) 16 Feb-8 Jún
La traviata (Verdi) 22 Mar-17 Maí
Sevastopol Waltz (Listov) 10 Apr
Tosca (Puccini) 24 Apr-19 Jún
Mazeppa (Tchaikovsky) 23 Jún
Boris Godunov (Musorgsky) 18 SepHlj.stj: Vladimir Boykov; Leikstj.: Otar Dadishkiliani
Cherevichki (Tchaikovsky) 26 Sep-18 Okt
Mazeppa (Tchaikovsky) 2 Okt
Veselá Vdova (Lehár) 5 Okt
Carmen (Bizet) 10 Okt
La traviata (Verdi) 16 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 20 Okt
Rusalka (Dargomizhsky) 25 Okt
Belaya akatsiya (Dunayevsky) 27 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 31 Okt
Novosibirsk, Novosibirsk State Opera and Ballet Theatre  / 
Faust (Gounod) 19 Sep-29 Maí
La traviata (Verdi) 26 Sep-22 Maí
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 30 Sep-21 Apr
Tosca (Puccini) 4 Okt-4 Maí
Bohéma (Puccini) 10 Okt-20 Mar
Carmen (Bizet) 17 Okt-25 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 19 Okt-2 Maí
Prince Igor (Borodin) 21 Okt-4 Júl
Iolanta (Tchaikovsky) 23 Okt-8 Júl
Madama Butterfly (Puccini) 30 Okt-2 Júl
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 14 Nóv-5 Feb
Gianni Schicchi (Puccini) 20 Nóv-17 Mar
Prima la musica e poi le parole (Salieri) 20 Nóv-17 Mar
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 7 Des
The Story of Kai and Gerda (Banevich) 28 Des-9 Feb
The Steadfast Tin Soldier (Banevich) 19 Jan-28 Apr
Mass (Bernstein) 29 Jan-17 Jún
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 7 Feb
Aleko (Rachmaninov) 7 Feb
Rigoletto (Verdi) 14 Feb-16 Maí
The Tale of the Pope and of His Workman Balda (Kravchenko) 23 Mar
Mass (Bernstein) 17-18 Sep
The Little Tower Chamber (Polskiy) 21 Sep-13 Okt
Carmen (Bizet) 25 Sep
Prince Igor (Borodin) 28 Sep
The Steadfast Tin Soldier (Banevich) 29 Sep-20 Okt
La traviata (Verdi) 1 Okt
Rigoletto (Verdi) 8 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 10 Okt
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 12 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 16 Okt
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 18 Okt
Aleko (Rachmaninov) 18 Okt
La serva padrona (Pergolesi) 19 Okt
Iolanta (Tchaikovsky) 22 Okt
Mavra (Stravinsky) 23 Okt
La cambiale di matrimonio (Rossini) 23 Okt
Tosca (Puccini) 24 Okt
Gianni Schicchi (Puccini) 26 Okt
Prima la musica, poi le parole (=) 26 Okt
Faust (Gounod) 31 Okt
Perm, Perm Tchaikovsky Opera and Ballet Theatre  / 
Iolanta (Tchaikovsky) 3 Sep-30 Okt
Le nozze di Figaro (Mozart) 18 Sep-7 Mar
Pagliacci (Leoncavallo) 6 Okt-20 Des
The Little Sweep (Britten) 7 Okt-28 Feb
Cendrillon (Massenet) 18 Okt-13 Jún
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 23-24 Okt
L'orfeo (Monteverdi) 27 Okt-9 Apr
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 1 Nóv-24 Feb
Il campanello di notte (Donizetti) 7 Nóv-20 Mar
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 20 Nóv-25 Jún
Medeamaterial (Dusapin) 2 Des-9 Feb
Cleopatra (Massenet) 12-13 Des
Boris Godunov (Musorgsky) 23 Jan-7 Feb
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 29 Jan-27 Feb
Così fan tutte (Mozart) 13 Feb
Carmen (Bizet) 10-11 Apr
Orleanskaya Deva (Tchaikovsky) 17 Apr
Christ (Rubinstein) 24-25 AprHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
Madama Butterfly (Puccini) 8-11 Maí
La traviata (Verdi) 18-19 Jún
Pimpinone (Telemann) 29 Jún
Iolanta (Tchaikovsky) 7 SepHlj.stj: Valentin Uryupin; Leikstj.: George Isaakyan
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 9 Sep-19 DesHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: George Isaakyan
Pimpinone (Telemann) 10 Sep-17 OktHlj.stj: Maxim Emelyanychev; Leikstj.: Tatyana Stepanova
The Indian Queen (Purcell) 25 Sep-2 OktLeikstj.: Peter Sellars
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 8 Okt-13 Des
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 18 Okt
L'orfeo (Monteverdi) 20-22 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 26 Okt
Mazeppa (Tchaikovsky) 3-6 Nóv
Carmen (Bizet) 12 Nóv
The Little Sweep (Britten) 16 Nóv
La traviata (Verdi) 19 Nóv
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 21-23 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3-4 Des
Cleopatra (Massenet) 10-11 Des
Petrozavodsk, Republic of Karelia State Music Theatre  / 
Carmen (Bizet) 11 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 17 Apr
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 21 Apr-6 Jún
Madama Butterfly (Puccini) 26 Apr-26 Maí
La traviata (Verdi) 12 Maí
Silva (Kálmán) 19-20 Jún
Silvia (Kálmán) 2-3 Okt
Carmen (Bizet) 11 Okt
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 19 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 22 Okt
Rostov, Rostov State Opera  / 
Iolanta (Tchaikovsky) 22 Sep-20 Feb
Bajadere (Kálmán) 26 Sep-24 Maí
La traviata (Verdi) 4 Okt-13 Mar
Madama Butterfly (Puccini) 6 Okt-7 Jún
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 7 Okt-17 Maí
Carmen (Bizet) 12 Okt-14 Apr
Ball im Savoy (Abraham) 20 Okt-2 Jún
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21 Okt-29 Maí
Rigoletto (Verdi) 10 Nóv-3 Apr
Die lustige Witwe (Lehár) 23 Nóv-11 Maí
Prince Igor (Borodin) 28 Nóv-12 Maí
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 2 Des-26 Maí
White Acacia (Dunayevsky) 7 Des-28 Apr
Die Zauberflöte (Mozart) 9 Des-28 Mar
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 14 Des-21 Apr
La bohème (Puccini) 8 Feb-26 Apr
Faust (Gounod) 15-23 Jún
Faust (Gounod) 22 Sep
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 29 Sep-29 Nóv
Bajadere (Kálmán) 6 Okt-10 NóvHlj.stj: Andrey Anikhanov; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 12 OktHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Leonid Shatohin
La traviata (Verdi) 13 OktHlj.stj: Maurizio Dones; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
White Acacia (Dunayevsky) 20 OktHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Kirill Strezhnev
Carmen (Bizet) 23 OktHlj.stj: Valery Voronin; Leikstj.: Yuri Laptev
Ball im Savoy (Abraham) 27 OktHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die lustige Witwe (Lehár) 2 NóvHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Prince Igor (Borodin) 3 NóvHlj.stj: Valery Voronin; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Iolanta (Tchaikovsky) 6 NóvHlj.stj: Andrey Anikhanov; Leikstj.: Konstantin Balakin
La bohème (Puccini) 15 NóvHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Konstantin Balakin
Madama Butterfly (Puccini) 17 NóvHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 NóvHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Samara, Samara Academic Theatre of Opera and Ballet  / 
La traviata (Verdi) 1 Okt-17 Apr
Boris Godunov (Musorgsky) 11 Okt-29 Maí
Rigoletto (Verdi) 31 Okt-19 Apr
Prince Igor (Borodin) 4 Nóv-25 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 8 Nóv-29 Jún
Die Fledermaus (Strauss,J) 29 Des-8 Jún
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 31 Jan-11 Maí
L'elisir d'amore (Donizetti) 13 Mar
Aida (Verdi) 27 Mar-17 Maí
Il trovatore (Verdi) 27-28 Apr
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 21-22 Jún
Aida (Verdi) 14 Sep-17 OktHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 18-19 SepHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Ivan Fadeev
Prince Igor (Borodin) 25 Sep-3 NóvHlj.stj: Boris Benkogenov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Madama Butterfly (Puccini) 4 OktHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Dieter Kaegi
Boris Godunov (Musorgsky) 11 Okt-29 NóvHlj.stj: Viktor Kulikov; Leikstj.: Nina Chusova
La traviata (Verdi) 30 OktHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Antonio de Lucia
L'elisir d'amore (Donizetti) 10 NóvHlj.stj: Vladimir Kovalenko / Viktor Kulikov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21-22 NóvHlj.stj: Alexander Anissimov; Leikstj.: Mikhail Pandzhavidze
Saratov, Saratov Opera and Ballet  / 
Madama Butterfly (Puccini) 2 Okt-24 Feb
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 4 Okt-21 Feb
Sadko (Rimsky-Korsakov) 7 Okt-5 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 10 Okt-2 Mar
Oresteia (Taneyev) 13 Okt-9 Feb
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 Okt-2 Feb
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 23 Okt-19 Jún
Silvia (Kálmán) 17 Okt-4 Apr
Iolanta (Tchaikovsky) 25 Okt-23 Mar
Die Zauberflöte (Mozart) 21 Okt-17 Apr
Rigoletto (Verdi) 31 Okt-30 Maí
Die lustige Witwe (Lehár) 1 Nóv-14 Maí
Un ballo in maschera (Verdi) 11 Nóv-28 Maí
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 13 Nóv-26 Feb
Rusalka (Dargomizhsky) 29 Nóv-31 Mar
Tosca (Puccini) 9 Des-23 Apr
The Taming of the Shrew (Shebalin) 13 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 12 Jan-24 Jún
Les brigands (Offenbach) 25 Jan-20 Feb
Khovanschina (Musorgsky) 29 Jan-3 Mar
Carmen (Bizet) 5 Feb-27 Jún
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7 Feb-21 Apr
Il trovatore (Verdi) 19 Mar-14 Apr
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 24 Maí
La traviata (Verdi) 4 Jún
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 1 OktLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Rusalka (Dargomizhsky) 5 Okt
Carmen (Bizet) 8 Okt
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 10 Okt
Oresteia (Taneyev) 13 Okt
Le nozze di Figaro (Mozart) 15 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 17 Okt
Iolanta (Tchaikovsky) 25 Okt
Rigoletto (Verdi) 27 Okt
Die lustige Witwe (Lehár) 30 Okt
St Petersburg, St Petersburg Chamber Opera  / 
La belle Hélène (Offenbach) 1 Mar-6 Júl
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 2 Mar-21 Júl
Pagliacci (Leoncavallo) 3 Mar-19 Júl
Rigoletto (Verdi) 7 Mar-17 Apr
La bohème (Puccini) 13 Mar-30 Jún
The Rape of Lucretia (Britten) 15 Mar-18 Júl
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 16 Mar-5 Jún
Don Juan (Mozart) 17 Mar-21 Jún
Madama Butterfly (Puccini) 22 Mar-26 Jún
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23 Mar-28 Jún
La traviata (Verdi) 27 Mar-17 Júl
Pietro il Grande (Donizetti) 31 Mar-5 Maí
Tosca (Puccini) 12 Apr-2 Jún
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 26 Apr-27 Jún
Die Fledermaus (Strauss,J) 11 Maí-14 Júl
Boris Godunov (Musorgsky) 29 MaíLeikstj.: Yuri Alexandrov
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 13 Sep-25 Des
La belle Hélène (Offenbach) 14 Sep-27 Des
La traviata (Verdi) 18 Sep-29 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-30 Nóv
Boris Godunov (Musorgsky) 27 Sep-13 Des
Pagliacci (Leoncavallo) 28 Sep-15 Des
Madama Butterfly (Puccini) 29 Sep-6 Des
Tosca (Puccini) 3 Okt-20 Des
Pietro il Grande (Donizetti) 10 Okt-11 Des
La bohème (Puccini) 11 Okt-24 Nóv
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13 Okt-21 Des
The Rape of Lucretia (Britten) 27 Okt-20 Nóv
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 6 Nóv
Don Juan (Mozart) 9 Nóv-30 Des
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 10 Nóv-1 Des
Rigoletto (Verdi) 29 Nóv-14 Des
St Petersburg, Mariinsky Theatre  / 
Khovanschina (Musorgsky) 18 SepHlj.stj: Valery Gergiev
Madama Butterfly (Puccini) 21 Sep-18 FebHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Mariusz Treliński
A Midsummer Night's Dream (Britten) 22 Sep-19 MaíHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Claudia Solti
Aida (Verdi) 23 Sep-27 Jún
Das Rheingold (Wagner) 26 SepHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Zeldin
Die Walküre (Wagner) 27 SepHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Zeldin
Siegfried (Wagner) 29 SepHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Zeldin
Götterdämmerung (Wagner) 30 SepHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Zeldin
My Fair Lady (Loewe) 4 Okt-21 JúlHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: Robert Carsen
Tosca (Puccini) 12 OktHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Paul Curran
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 13-18 OktHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alain Maratrat
Pelléas et Mélisande (Debussy) 16 Okt-25 MarHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Daniel Kramer
Don Giovanni (Mozart) 18 Okt-23 JúlHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Johannes Schaaf
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 20 Okt-1 JúnLeikstj.: Yuri Temirkanov
Boris Godunov (Musorgsky) 23 Okt-9 AprHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Graham Vick
L'Heure espagnole (Ravel) 25 OktHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Maskalin
Gianni Schicchi (Puccini) 25 OktHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Maskalin
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 27 Okt-30 MaíLeikstj.: Lotfi Mansouri
Prince Igor (Borodin) 28 Okt-17 JúnHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Irkin Gabitov
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 30 Okt-9 FebHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Vasily Barkhatov
La bohème (Puccini) 1 NóvHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Ian Judge
Mazepa (Tchaikovsky) 4 NóvHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Ilya Shlepyanov(original), Yuri Laptev(revival)
Le nozze di Figaro (Mozart) 13 Nóv-11 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Petrov
A Life for the Tsar (Glinka) 14 Nóv-14 MarHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 20 NóvHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Michael Sturminger
La traviata (Verdi) 22 Nóv-12 AprHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Charles Roubaud
Don Carlos (Verdi) 29 Nóv-3 Jún
Rigoletto (Verdi) 7 DesHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Irkin Gabitov
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 11 DesLeikstj.: Vladislav Pazi
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Des-25 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alain Maratrat
Sadko (Rimsky-Korsakov) 16 Des-27 JanLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Der fliegende Holländer (Wagner) 18 DesLeikstj.: Ian Judge
Carmen (Bizet) 20 Des-14 JúnLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Don Quichotte (Massenet) 28 Des-29 JúnHlj.stj: Valery Gergiev / Christian Knapp / Pavel Petrenko; Leikstj.: Yannis Kokkos
Attila (Verdi) 15 JanHlj.stj: Luciano Di Martino; Leikstj.: Arturo Gama
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 22 Jan-29 MaíLeikstj.: Yuri Temirkanov
The Brothers Karamazov (Smelkov) 29 Jan-6 JúlLeikstj.: Vasily Barkhatov
La forza del destino (Verdi) 31 JanLeikstj.: Elijah Moshinsky
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 5 FebHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Jonathan Kent
War and Peace (concert) (Prokofiev) 6 FebHlj.stj: Valery Gergiev
Dead Souls (Shchedrin) 12 FebHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Elektra (Strauss) 14 FebHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Jonathan Kent
The Makropulos Affair (Janáček) 20 FebHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Graham Vick
Ariadne auf Naxos (Strauss) 21 FebLeikstj.: Michael Sturminger
The Gambler (Prokofiev) 25 Feb-11 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Yuri Laptev
Otello (Verdi) 19 MarLeikstj.: Andrei Konchalovsky
The Maid of Pskov (Rimsky-Korsakov) 22 MarLeikstj.: Yuri Laptev(revival)
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 24-31 MarLeikstj.: Alexander Petrov
Turandot (Puccini) 27 Mar-13 JúlLeikstj.: Charles Roubaud
L'elisir d'amore (Donizetti) 28 Mar-7 MaíHlj.stj: Pavel Bubelnikov; Leikstj.: Alexander Petrov
Aleko (Rachmaninov) 30 MarLeikstj.: Mariusz Trelinski
Iolanta (Tchaikovsky) 30 MarLeikstj.: Mariusz Trelinski
Semyon Kotko (Prokofiev) 2 AprLeikstj.: Yuri Alexandrov
Nabucco (Verdi) 4 Apr-4 MaíLeikstj.: Dmitry Bertman
Jenůfa (Janáček) 7 AprHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Apr-26 JúlHlj.stj: Mikhail Sinkevich / Gianandrea Noseda / Mikhail Agrest; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Faust (Gounod) 26 Apr-9 JúlHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Isabella Bywater
The Nose (Shostakovich) 29 AprLeikstj.: Yuri Alexandrov
The Enchanted Wanderer (Shchedrin) 30 AprLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Iolanta (Tchaikovsky) 3 Maí-2 Jún
Il trovatore (Verdi) 5 Maí
May Night (Rimsky-Korsakov) 8 MaíLeikstj.: Alexander Maskalin
Suor Angelica (Puccini) 10 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Walter Le Moli
Gianni Schicchi (Puccini) 10 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Walter Le Moli
Il Tabarro (Puccini) 10 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Walter Le Moli
La traviata (Verdi) 11 Maí-8 Júl
Tosca (Puccini) 17 Maí-20 Júl
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 21 MaíLeikstj.: Dmitri Tcherniakov
Il viaggio a Reims (Rossini) 23 Maí
Rusalka (Dargomizhsky) 24 Maí-30 Jún
Un ballo in maschera (Verdi) 28-31 Maí
Messa da Requiem (Verdi) 5 Jún
Das Rheingold (Wagner) 11 Jún
Die Walküre (Wagner) 13 Jún
Siegfried (Wagner) 15 Jún
Götterdämmerung (Wagner) 16 Jún
War Requiem (Britten) 23 Jún
Aleko (concert) (Rachmaninov) 11 Júl
The Lefthander (Shchedrin) 27-28 JúlHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexey Stepanyuk
La bohème (Puccini) 1 ÁgHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Ian Judge
Le nozze di Figaro (Mozart) 2 ÁgLeikstj.: Yuri Alexandrov
Rusalka (Dvořák,A) 3-4 ÁgHlj.stj: Pavel Petrenko; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Il trovatore (concert) (Verdi) 9 ÁgHlj.stj: Mikhail Sinkevich
La traviata (Verdi) 10-11 ÁgHlj.stj: Karen Durgaryan; Leikstj.: Charles Roubaud
The Lefthander (Shchedrin) 9 Sep-10 MaíHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexey Stepanyuk
Iolanta (Tchaikovsky) 10 Sep-14 DesLeikstj.: Mariusz Trelinski
Macbeth (Verdi) 11 SepHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: David McVicar
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 12 Sep-30 AprLeikstj.: Yuri Temirkanov
Rusalka (Dargomizhsky) 13 Sep-16 OktHlj.stj: Valery Gergiev / Pavel Petrenko; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Prince Igor (Borodin) 15 Sep-24 NóvLeikstj.: Yevgeny Sokovnin(original), Irkin Gabitov(revival)
Opera anthology (Verdi) 18 SepHlj.stj: Andrei Petrenko
My Fair Lady (Loewe) 19-21 SepHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: Robert Carsen
Tosca (Puccini) 20 Sep-16 MaíLeikstj.: Paul Curran
Faust (Gounod) 24 SepHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Isabella Bywater
La traviata (Verdi) 27-28 SepLeikstj.: Charles Roubaud
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 29 Sep-18 NóvHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Alain Maratrat
Un ballo in maschera (Verdi) 29 Sep-9 FebLeikstj.: Andrei Konchalovsky
Jenůfa (Janáček) 1 Okt
Carmen (Bizet) 3 Okt
Don Quichotte (Massenet) 4 Okt-24 Jan
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 5 Okt-30 Mar
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 8 Okt
Aida (Verdi) 9 Okt-25 Jan
Don Giovanni (Mozart) 10 Okt
Il trovatore (concert) (Verdi) 11 OktHlj.stj: Mikhail Sinkevich
A Life for the Tsar (Glinka) 15 OktLeikstj.: Dmitri Tcherniakov
Turandot (Puccini) 17 Okt-13 FebLeikstj.: Charles Roubaud
La bohème (Puccini) 18 Okt-21 AprLeikstj.: Ian Judge
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 20 Okt-16 FebLeikstj.: Lotfi Mansouri
Les Troyens (concert) (Berlioz) 21 Okt
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 22 OktLeikstj.: Jonathan Kent
Madama Butterfly (Puccini) 23 Okt-21 MaíLeikstj.: Mariusz Treliński
Macbeth (concert) (Verdi) 25 Okt
La forza del destino (Verdi) 27 OktLeikstj.: Elijah Moshinsky
Messa da Requiem (Verdi) 29-30 Okt
Attila (Verdi) 31 OktLeikstj.: Arturo Gama
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 6 NóvLeikstj.: Irina Molostova
Idomeneo re di Creta (Mozart) 7 Nóv
The Nose (Shostakovich) 17 Nóv
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 27 Nóv-27 MarLeikstj.: Yuri Temirkanov
The Brothers Karamazov (Smelkov) 3 DesLeikstj.: Vasily Barkhatov
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 5 Des
Boris Godunov (Musorgsky) 10 DesLeikstj.: Graham Vick
Semyon Kotko (Prokofiev) 17 DesLeikstj.: Yuri Alexandrov
Le nozze di Figaro (Mozart) 7-22 JanLeikstj.: Yuri Alexandrov
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 10 Jan-25 Feb
The Enchanted Wanderer (Shchedrin) 14 Jan
Der fliegende Holländer (Wagner) 28 JanLeikstj.: Ian Judge
Dead Souls (Shchedrin) 29 Jan
Mazepa (Tchaikovsky) 4 FebLeikstj.: Ilya Shlepyanov(original), Yuri Laptev(revival)
The Maid of Pskov (Rimsky-Korsakov) 15 FebLeikstj.: Yuri Laptev(revival)
Nabucco (Verdi) 20 Feb-8 MarLeikstj.: Dmitry Bertman
The Gambler (Prokofiev) 12 Mar
Sadko (Rimsky-Korsakov) 15 MarLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Elektra (Strauss) 20 Mar
Pelléas et Mélisande (Debussy) 24 Mar
Carmen (Bizet) 28 Mar
Suor Angelica (Puccini) 22 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Gianni Schicchi (Puccini) 22 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Il Tabarro (Puccini) 22 AprLeikstj.: Walter Le Moli
War and Peace (Prokofiev) 24-26 Apr
Rigoletto (Verdi) 23 MaíLeikstj.: Irkin Gabitov
St Petersburg, Mikhailovsky Theatre  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 20 Sep-18 Jún
Iolanta (Tchaikovsky) 22 Sep-17 Maí
La bohème (Puccini) 26 Sep-14 Jún
L'elisir d'amore (Donizetti) 29 Sep-21 Apr
Tosca (Puccini) 2 Okt-3 Feb
Rusalka (Dvořák,A) 9 Okt-29 Maí
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 26 Okt-12 Jún
La traviata (Verdi) 20 Nóv-26 Maí
The Queen of Spades (Tchaikovsky) 30 Nóv-28 Apr
Cinderella (Asaf'yev) 22 Des-5 Jan
Billy Budd (Britten) 24 Jan-25 Apr
Cavalleria rusticana (Mascagni) 9 Feb-21 Jún
La juive (Halévy) 17 Feb
Tosca (Puccini) 10 Mar-8 Jún
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 24 Mar
Don Giovanni (concert) (Mozart) 17 Apr
Manon Lescaut (concert) (Puccini) 3-5 Maí
Pagliacci (Leoncavallo) 14 Maí
Der fliegende Holländer (Wagner) 6-7 Júl
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-12 SepHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Fabio Sparvoli
La bohème (Puccini) 20 Sep-26 DesHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Arnaud Bernard
Cavalleria rusticana (Mascagni) 23 SepLeikstj.: Liliana Cavani
Pagliacci (Leoncavallo) 25 Sep-21 NóvLeikstj.: Liliana Cavani
Cinderella (Asaf'yev) 29 Sep-28 DesLeikstj.: Olga Mukhortova
Iolanta (Tchaikovsky) 29 Sep-22 DesLeikstj.: Sergey Shepelyov
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Okt-19 DesLeikstj.: Andrejs Zagars
La traviata (Verdi) 5 Okt-28 DesLeikstj.: Stanislav Gaudasinsky
Rusalka (Dvořák,A) 8 Okt-24 DesLeikstj.: Igor Konyaev
Tosca (Puccini) 11 Okt-1 DesLeikstj.: Stanislav Gaudasinsky
La juive (Halévy) 13 OktLeikstj.: Arnaud Bernard
Der fliegende Holländer (Wagner) 16 Okt-30 NóvHlj.stj: Vasily Petrenko; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 3 Nóv
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 1 Des
St Petersburg, St Petersburg Theatre of Musical Comedy  / 
Silvia (Kálmán) 3 Sep-25 Jan
The Bird Seller (Zeller,C) 4 Sep-17 Apr
Countess Maritza (Kálmán) 8 Sep-22 Maí
Die Fledermaus (Strauss,J) 13 Sep-20 Maí
Baroness Lili () 15 Sep-25 Maí
Mr X (Kálmán) 15 Sep-10 Feb
Sevastopol Waltz (Listov) 19 Sep-4 Apr
Die lustige Witwe (Lehár) 24 Sep-27 Maí
Die Herzogin von Chicago (Kálmán) 29 Sep
The Bondmaid (Strelnikov) 3 Okt-3 Feb
Madame Pompadour (Fall) 15 Okt-14 Feb
Das Veilchen vom Montmartre (Kálmán) 30 Okt-3 Apr
Die Bajadere (Kalman) 29 Okt-2 Apr
Operetta anthology (Kálmán) 2 Nóv-12 Des
Kiss me, Kate (Porter) 21 Nóv-9 Apr
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 17 Maí-12 Ág
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 16 Júl-30 Okt
Die lustige Witwe (Lehár) 17 Júl-8 Nóv
Silvia (Kálmán) 19 Júl-28 Okt
Mr X (Kálmán) 20 Júl-1 Nóv
Spring Parade (Stolz) 21 Júl-22 Sep
Countess Maritza (Kálmán) 22 Júl-9 Nóv
Die Fledermaus (Strauss,J) 23 Júl-10 Nóv
Das Veilchen vom Montmartre (Kálmán) 24 Júl-2 Okt
Baroness Lili () 27 Júl-4 Nóv
Die Bajadere (Kalman) 31 Júl-8 Okt
Madame Pompadour (Fall) 11 Okt
The Bird Seller (Zeller,C) 15 Okt
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 27 Okt
Ufa, Bashkir State Opera and Ballet Theatre  / 
Così fan tutte (Mozart) 5 Okt-13 Maí
Veselya vdova (Lehár) 13 Okt-4 Apr
La traviata (Verdi) 18 Okt-15 Maí
Prince Igor (Borodin) 20 Okt-12 Des
Rigoletto (Verdi) 27 Okt-14 Apr
Aida (Verdi) 8 Nóv
Die Fledermaus (Strauss,J) 13 Nóv-21 Mar
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 15 Nóv-2 Apr
Silvia (Kálmán) 17 Nóv-1 Mar
Snegurotchka (Rimsky-Korsakov) 22 Nóv-23 Mar
Tosca (Puccini) 8 Des-14 Maí
Carmen (Bizet) 16 Des-29 Mar
Faust (Gounod) 23 Jan
Die Zauberflöte (Mozart) 8 Feb
Madama Butterfly (Puccini) 3 Mar
Cavalleria rusticana (Mascagni) 16 Mar
Pagliacci (Leoncavallo) 16 Mar
Night of the Lunar Eclipse (Nizametdinov) 12 Apr
Ulan-Ude, Buryat Academic Opera and Ballet Theatre  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 11-12 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 25 Okt
Voronezh, State Opera and Ballet Theatre  / 
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 28 Mar-27 Maí
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 30 Mar
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 6 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 10 Apr
Gräfin Mariza (Kálmán) 12 Apr
Silvia (Kálmán) 27 Apr
Sevastopol Waltz (Listov) 6 Maí
Iolanta (Tchaikovsky) 16 Maí
Silvia (Kálmán) 2-30 Okt
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 4 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky) 5 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 9 Okt
Tosca (Puccini) 11 Okt
Gräfin Mariza (Kálmán) 16 Okt
Iolanta (Tchaikovsky) 18-20 Okt
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 24 Okt
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 26 Okt
Il trovatore (Verdi) 31 Okt
Yoshkar-Ola, Sapaev Mari State Opera and Ballet Theatre  / 
Mr X (Kálmán) 6 OktHlj.stj: Ivan Egorov
Iolanta (Tchaikovsky) 10 OktHlj.stj: Ivan Egorov
La traviata (Verdi) 5 Nóv-10 Jan
Pikovaja Dama (Tchaikovsky) 14 Nóv
The Tricks of Khanuma (Kancheli) 2 Feb
Boris Godunov (Musorgsky) 13 Feb
Babi Revolt (Ptichkin) 6 Mar
May Night (Rimsky-Korsakov) 14 Mar
Viva la Mamma (Donizetti) 20 Mar
Die Fledermaus (Strauss,J) 7 Maí
Baroness Lili () 14-15 Maí
Ball im Savoy (Abraham) 1-2 OktHlj.stj: Ruben Aharonian; Leikstj.: Olga Malikova
Opera anthology (Verdi) 10 Okt
Baroness Lili () 3 NóvHlj.stj: Ivan Egorov; Leikstj.: Sergey Shepelev