2012/13 > Bretland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2012/13 > Bretland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
írland

Bretland
 
Holland
Frakkland Belgía

Belfast, NI Opera  / 

Noye's Fludde (Britten) 10-19 ÁgHlj.stj: Nicholas Chalmers; Leikstj.: Oliver Mears
Hansel and Gretel (Humperdinck) 7-10 NóvHlj.stj: David Brophy; Leikstj.: Oliver Mears
The Flying Dutchman (Wagner) 15-17 FebHlj.stj: Nicholas Chalmers; Leikstj.: Oliver Mears
The Bear (Walton) 21 MarHlj.stj: Nicholas Chalmers; Leikstj.: Oliver Mears
L'elisir d'amore (Donizetti) 27 SepHlj.stj: David Brophy; Leikstj.: Oliver Mears
The Importance of Being Earnest (Barry) 26 OktHlj.stj: Pierre-André Valade; Leikstj.: Antony McDonald
Macbeth (Verdi) 21-23 FebHlj.stj: Nicholas Chalmers; Leikstj.: Oliver Mears
Cardiff, Music Theatre Wales  / 
Eight Songs for a Mad King (Maxwell Davies) 26 MarHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
Ping (Mendonça) 26 MarHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
Greek (Turnage) 1 OktHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
The Killing Flower (Sciarrino) 18 OktHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
Cardiff, Welsh National Opera  / 
La bohème (Puccini) 8 Sep-5 OktHlj.stj: Simon Phillippo / Andrew Greenwood; Leikstj.: Annabel Arden
Jephtha (Handel) 22 Sep-4 OktHlj.stj: Paul Goodwin; Leikstj.: Katie Mitchell(original)
Così fan tutte (Mozart) 3-6 OktHlj.stj: Mark Wigglesworth / NN; Leikstj.: Benjamin Davis
Lulu (Berg) 8-23 FebHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: David Pountney
Madam Butterfly (Puccini) 15 Feb-2 MarHlj.stj: Frédéric Chaslin / Gareth Jones / Simon Phillippo; Leikstj.: Joachim Herz(original)
The Cunning Little Vixen (Janáček) 24-28 FebHlj.stj: Lothar Koenigs / Simon Phillippo; Leikstj.: David Pountney
Lohengrin (Wagner) 23 Maí-8 JúnHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Antony McDonald
Wagner Dream (Harvey) 6-7 JúnHlj.stj: Nicholas Collon; Leikstj.: Pierre Audi
Paul Bunyan (Britten) 23-24 ÁgHlj.stj: Alice Farnham; Leikstj.: Martin Constantine
Anna Bolena (Donizetti) 7 Sep-4 OktHlj.stj: Daniele Rustioni / Andrew Greenwood; Leikstj.: Alessandro Talevi
Maria Stuarda (Donizetti) 13 Sep-5 OktHlj.stj: Graeme Jenkins / Robin Newton; Leikstj.: Rudolf Frey
Roberto Devereux (Donizetti) 2-6 OktHlj.stj: Daniele Rustioni / Christian Capocaccia; Leikstj.: Alessandro Talevi
Manon Lescaut (Puccini) 8-27 FebHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Mariusz Trelinski
La traviata (Verdi) 11 Feb-1 MarHlj.stj: Simon Phillippo; Leikstj.: David McVicar
Boulevard Solitude (Henze) 26-28 FebHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Moses und Aron (Schoenberg,A) 24 Maí-7 JúnHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Nabucco (Verdi) 31 Maí-14 JúnHlj.stj: Xian Zhang / NN; Leikstj.: Rudolf Frey
La Chute de la maison Usher (Debussy) 13-15 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: David Pountney
Usher House (Getty) 13-15 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: David Pountney
Glasgow, Royal Conservatoire of Scotland  / 
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 11-16 MaíHlj.stj: Guido Rumstadt; Leikstj.: Nicolette Molnar
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 4-9 NóvHlj.stj: Timothy Dean; Leikstj.: Mark Hathaway
La clemenza di Tito (Mozart) 18-25 JanHlj.stj: Timothy Dean / Fergus Macleod; Leikstj.: Ashley Dean
Glasgow, Scottish Opera  / 
La traviata (Verdi) 20 SepLeikstj.: Annilese Miskimmon
The Magic Flute (Mozart) 17-27 OktHlj.stj: Ekhart Wycik / Derek Clark; Leikstj.: Thomas Allen
The Elephant Angel (Williams) 19+ OktLeikstj.: Lissa Lorenzo
A Midsummer Night's Dream (Britten) 25-27 JanHlj.stj: Timothy Dean; Leikstj.: Olivia Fuchs
Werther (Massenet) 15-23 FebHlj.stj: Francesco Corti; Leikstj.: Pia Furtado
La traviata (Verdi) 7+ MarHlj.stj: Derek Clark; Leikstj.: Annilese Miskimmon
Der fliegende Holländer (Wagner) 4-9 AprHlj.stj: Francesco Corti; Leikstj.: Harry Fehr
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 15-18 MaíHlj.stj: John Owen Edwards / Derek Clark; Leikstj.: Martin Lloyd-Evans
Last One Out (Williams) 9-26 ÁgLeikstj.: Amanda Gaughan
The Seven Deadly Sins (Weill) 20-23 ÁgHlj.stj: Jessica Cottis; Leikstj.: Kally Lloyd-Jones
Don Giovanni (Mozart) 15-26 OktHlj.stj: Speranza Scappucci / James Grossmith; Leikstj.: Thomas Allen
Don Pasquale (Donizetti) 24 Jan-1 FebHlj.stj: Francesco Corti; Leikstj.: Renaud Doucet
Macbeth (Verdi) 22-29 MarHlj.stj: Emmanuel Joel-Hornak
Turandot (concert) (Puccini) 30 MarHlj.stj: Francesco Corti
Madama Butterfly (Puccini) 21 Maí-4 JúnHlj.stj: Emmanuel Joel-Hornak / Derek Clark; Leikstj.: David McVicar / Elaine Kidd
Leeds, Opera North  / 
Don Giovanni (Mozart) 28 Sep-17 OktHlj.stj: Tobias Ringborg / Anthony Kraus; Leikstj.: Alessandro Talevi
Faust (Gounod) 13-25 OktHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Ran Arthur Braun, Rob Kearley
The Makropulos Case (Janáček) 18 Okt-2 NóvHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Tom Cairns
Otello (Verdi) 16 Jan-1 FebHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Tim Albery
La clemenza di Tito (Mozart) 31 Jan-22 FebHlj.stj: Douglas Boyd; Leikstj.: John Fulljames
La Voix humaine (Poulenc) 14-21 FebHlj.stj: Wyn Davies; Leikstj.: Aletta Collins
Dido and Aeneas (Purcell) 14-21 FebHlj.stj: Wyn Davies; Leikstj.: Aletta Collins
Joshua (Handel) 30 Apr-4 MaíHlj.stj: Stephen Layton / Anthony Kraus; Leikstj.: Charles Edwards
Albert Herring (Britten) 15-25 MaíHlj.stj: Justin Doyle; Leikstj.: Giles Havergal
Siegfried (Wagner) 15 Jún-13 JúlHlj.stj: Richard Farnes
Peter Grimes (Britten) 14 Sep-26 OktHlj.stj: Jac van Steen / Martin Pickard; Leikstj.: Phyllida Lloyd
A Midsummer Night's Dream (Britten) 28 Sep-24 OktHlj.stj: Stuart Stratford / Oliver Rundell; Leikstj.: Martin Duncan
Death in Venice (Britten) 17-25 OktHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Yoshi Oida(original), Rob Kearley(revival)
The Girl of the Golden West (Puccini) 21 Jan-8 FebHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Aletta Collins
Macbeth (Verdi) 7-22 FebHlj.stj: Tobias Ringborg / Martin Pickard; Leikstj.: Tim Albery
La bohème (Puccini) 29 Apr-10 MaíHlj.stj: Andreas Delfs / Ilyich Rivas; Leikstj.: Phyllida Lloyd
Götterdämmerung (concert) (Wagner) 14 Jún-12 JúlHlj.stj: Richard Farnes
London, Barbican Centre  / 
The Gospel According to the Other Mary (Adams) 16 MarHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Peter Sellars
The Turn of the Screw (concert) (Britten) 16-18 AprHlj.stj: Richard Farnes
Rigoletto (concert) (Verdi) 15 SepHlj.stj: Gianandrea Noseda
L'orfeo (Monteverdi) 28 SepHlj.stj: Richard Egarr
The Damnation of Faust (Berlioz) 3-7 NóvHlj.stj: Valery Gergiev
Romeo and Juliet (Berlioz) 6-13 NóvHlj.stj: Valery Gergiev
Curlew River (Britten) 14-16 NóvHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: Netia Jones
London, English National Opera (ENO)  / 
Julietta (Martinů) 17 Sep-3 OktHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Richard Jones
Julius Caesar (Handel) 1 Okt-2 NóvHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Michael Keegan-Dolan
Don Giovanni (Mozart) 17 Okt-15 NóvHlj.stj: Edward Gardner / James Burton; Leikstj.: Rufus Norris
The Pilgrim's Progress (Vaughan Williams) 5-28 NóvHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Yoshi Oida
Carmen (Bizet) 21 Nóv-9 DesHlj.stj: Ryan Wigglesworth; Leikstj.: Calixto Bieito, Joan Anton Rechi
The Mikado (Sullivan,A) 1 Des-31 JanHlj.stj: David Parry; Leikstj.: Jonathan Miller, Elaine Tyler-Hall
La traviata (Verdi) 2 Feb-3 MarHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Peter Konwitschny
Medea (Charpentier,M) 15 Feb-16 MarHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: David McVicar
The Barber of Seville (Rossini) 25 Feb-17 MarHlj.stj: Jaime Martin; Leikstj.: Jonathan Miller
Sunken Garden (van der Aa) 12-20 AprHlj.stj: André de Ridder; Leikstj.: Michel van der Aa
La bohème (Puccini) 29 Apr-29 JúnHlj.stj: Oleg Caetani / Alexander Ingram; Leikstj.: Jonathan Miller(original), Natascha Metherell(revival)
Wozzeck (Berg) 11-25 MaíHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Carrie Cracknell
The Perfect American (Glass) 1-28 JúnHlj.stj: Gareth Jones; Leikstj.: Phelim McDermott
Death in Venice (Britten) 14-26 JúnHlj.stj: Edward Gardner
Fidelio (Beethoven) 25 Sep-17 OktHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Calixto Bieito
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 Sep-6 NóvHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Christopher Alden
Madam Butterfly (Puccini) 14 Okt-1 DesHlj.stj: Gianluca Marciano / Martin Fitzpatrick; Leikstj.: Anthony Minghella(original), Sarah Tipple(revival)
The Magic Flute (Mozart) 7 Nóv-7 DesHlj.stj: Gergely Madaras; Leikstj.: Simon McBurney
Satyagraha (Glass) 20 Nóv-8 DesHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Phelim McDermott, Julian Crouch
Peter Grimes (Britten) 29 Jan-27 FebHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: David Alden
Rigoletto (Verdi) 13 Feb-14 MarHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Christopher Alden
Rodelinda (Handel) 28 Feb-15 MarHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Richard Jones
Powder her face (Adès) 2-19 AprHlj.stj: Timothy Redmond; Leikstj.: Joe Hill-Gibbins
Thebans (Anderson) 3 Maí-3 JúnHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Pierre Audi
Così fan tutte (Mozart) 16 Maí-6 JúlHlj.stj: Ryan Wigglesworth; Leikstj.: Phelim McDermott
Benvenuto Cellini (Berlioz) 5-27 JúnHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Terry Gilliam, Leah Hausman
The Pearl Fishers (Bizet) 16 Jún-5 JúlHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Penny Woolcock
London, English Touring Opera  / 
The Emperor of Atlantis (Ullmann) 5-12 OktHlj.stj: Peter Selwyn; Leikstj.: James Conway
The Lighthouse (Davies,PM) 11-13 OktHlj.stj: Richard Baker; Leikstj.: Ted Huffman
Albert Herring (Britten) 4-10 OktHlj.stj: Michael Rosewell; Leikstj.: Christopher Rolls
Laika the Spacedog (Hepplewhite) 10 JanHlj.stj: Russell Hepplewhite; Leikstj.: Tim Yealland
Così fan tutte (Mozart) 2-7 MarHlj.stj: James Burton; Leikstj.: Paul Higgins
Simon Boccanegra (Verdi) 8 MarHlj.stj: Michael Rosewell; Leikstj.: James Conway
The Siege of Calais (Donizetti) 9 MarHlj.stj: Jeremy Silver; Leikstj.: James Conway
The Coronation of Poppea (Monteverdi) 28 Sep-9 OktHlj.stj: Michael Rosewell; Leikstj.: James Conway(original), Oliver Platt(revival)
Jason (Cavalli) 4-10 OktHlj.stj: Joseph McHardy; Leikstj.: Ted Huffman
Agrippina (Handel) 8-12 OktHlj.stj: Jonathan Peter Kenny; Leikstj.: James Conway
Laika the Spacedog (Hepplewhite) 9-10 OktHlj.stj: Russell Hepplewhite; Leikstj.: Tim Yealland
King Priam (Tippett) 13-22 Feb
Paul Bunyan (Britten) 17-21 Feb
The Magic Flute (Mozart) 7-8 MarLeikstj.: Liam Steel(original)
London, Guildhall School of Music and Drama (GSMD)  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 28 Feb-6 MarHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Martin Lloyd-Evans
Owen Wingrave (Britten) 5-12 JúnHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Kelly Robinson
L'Enfant prodigue (Debussy) 4-11 NóvHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Stephen Barlow
Francesca di Foix (Donizetti) 4-11 NóvHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Stephen Barlow
The Adventures of Pinocchio (Dove) 4-10 Mar
London, National Opera Studio  / 
London, Royal Academy Opera  / 
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 26 AprHlj.stj: Stéphane Denève
Cendrillon (Massenet) 18-25 NóvHlj.stj: Gareth Hancock; Leikstj.: Christopher Cowell
London, Royal Opera  / 
Das Rheingold (Wagner) 24 Sep-26 OktHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Die Walküre (Wagner) 26 Sep-28 OktHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Siegfried (Wagner) 29 Sep-31 OktHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Götterdämmerung (Wagner) 1 Okt-2 NóvHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
L'elisir d'amore (Donizetti) 13 Nóv-7 DesHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Laurent Pelly
Robert le diable (Meyerbeer) 6-21 DesHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Laurent Pelly
La bohème (Puccini) 17 Des-12 MarHlj.stj: Mark Elder / Alexander Joel; Leikstj.: John Copley
The Minotaur (Birtwistle) 17-28 JanHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Stephen Langridge
Eugene Onegin (Tchaikovsky) 4-20 FebHlj.stj: Robin Ticciati; Leikstj.: Kasper Holten
Tosca (Puccini) 2 Mar-20 JúlHlj.stj: Maurizio Benini / Daniel Oren; Leikstj.: Jonathan Kent(original), Andrew Sinclair(revival)
Written on Skin (Benjamin) 8-22 MarHlj.stj: George Benjamin; Leikstj.: Katie Mitchell
Nabucco (Verdi) 30 Mar-26 AprHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Daniele Abbado
Die Zauberflöte (Mozart) 16 Apr-9 MaíHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: David McVicar
Don Carlos (Verdi) 4-25 MaíHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Nicholas Hytner
La donna del lago (Rossini) 17 Maí-11 JúnHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: John Fulljames
Gloriana (Britten) 20 Jún-6 JúlHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Richard Jones
Simon Boccanegra (Verdi) 1-16 JúlHlj.stj: Antonio Pappano / Christopher Willis; Leikstj.: Elijah Moshinsky
La rondine (Puccini) 5-21 JúlHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Nicolas Joël
The Canticles (Britten) 10-12 JúlHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Neil Bartlett, Paule Constable
Capriccio (concert) (Strauss) 19-21 JúlHlj.stj: Andrew Davis
Turandot (Puccini) 9 Sep-10 MarHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Andrei Serban
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 Sep-15 MaíHlj.stj: John Eliot Gardiner; Leikstj.: David McVicar
Elektra (Strauss) 23 Sep-12 OktHlj.stj: Andris Nelsons; Leikstj.: Charles Edwards
Les vêpres siciliennes (Verdi) 17 Okt-11 NóvHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Stefan Herheim
Wozzeck (Berg) 31 Okt-15 NóvHlj.stj: Mark Elder; Leikstj.: Keith Warner
Parsifal (Wagner) 30 Nóv-18 DesHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Stephen Langridge
Carmen (Bizet) 16 Des-9 JanHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Francesca Zambello
Manon (Massenet) 14 Jan-4 FebHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Laurent Pelly
Don Giovanni (Mozart) 1-24 FebHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Kasper Holten
La fille du régiment (Donizetti) 3-18 MarHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Laurent Pelly
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 14 Mar-2 AprHlj.stj: Semyon Bychkov; Leikstj.: Claus Guth
Faust (Gounod) 4-25 AprHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: David McVicar
La traviata (Verdi) 19 Apr-20 MaíHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Richard Eyre
Tosca (Puccini) 10 Maí-26 JúnHlj.stj: Oleg Caetani / Plácido Domingo; Leikstj.: Jonathan Kent
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 29 Maí-11 JúnHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Robert Carsen
Manon Lescaut (Puccini) 17 Jún-7 JúlHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Jonathan Kent
Ariadne auf Naxos (Strauss) 25 Jún-13 JúlHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Christof Loy
Maria Stuarda (Donizetti) 5-18 JúlHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Patrice Caurier
La bohème (Puccini) 9-19 JúlHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: John Copley
Manchester, Royal Northern College of Music (RNCM)  / 
Moscow, Cheryomushki (Shostakovich) 21-28 MarHlj.stj: Clark Rundell; Leikstj.: Stefan Janski
L'elisir d'amore (Donizetti) 8-14 Des