2013/14 > Tékkland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Tékkland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Pólland
Þýskaland

Tékkland
 
Austurríki Slóvakía
Ungverjaland

Brno, Národní divadlo Brno / National Theatre Brno  / 

Carmen (Bizet) 13 Sep-19 FebHlj.stj: Jan Zbavitel; Leikstj.: Ladislav Stros
Don Giovanni (Mozart) 21 Sep-31 MaíHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Der fliegende Holländer (Wagner) 27 Sep-2 MaíHlj.stj: Jakub Klecker / Pavel Šnajdr; Leikstj.: Roman Polák
A Midsummer Night's Dream (Britten) 3 Okt-15 FebHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Roman Meluzín
Sen nocy letniej (Britten) 3 Okt-15 FebHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Roman Meluzín
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 5 Okt-14 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zdeněk Kaloč
Sicilské nešpory (Verdi) 7 Okt-16 JúnHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Ondrej Olos; Leikstj.: Laco Adamik
Rusalka (Dvořák,A) 11 Okt-5 JúnHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Ondrej Olos; Leikstj.: Vladimír Morávek
Nabucco (Verdi) 22 Okt-21 MarHlj.stj: Gergely Kesselyák / Jakub Klecker; Leikstj.: György Selmeczi
La Dafne (Hanzlík) 25 Okt-16 MarHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Rocc
Prodaná nevěsta (Smetana) 6 Nóv-18 JúnHlj.stj: Petr Vronský / Jakub Klecker / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Ondřej Havelka
Aida (Verdi) 9 Nóv-20 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Peter Feranec; Leikstj.: Václav Věžník
La traviata (Verdi) 12 Nóv-19 MarHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Zbyněk Srba
Netopýr (Strauss,J) 22 Des-15 MarHlj.stj: Ondrej Olos / Kaspar Zehnder; Leikstj.: Ondřej Havelka
Maria di Rohan (Donizetti) 31 Jan-3 MaíHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Barbara Klimo
Madama Butterfly (Puccini) 7 Feb-30 AprHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Turandot (Puccini) 8 Mar-15 JúnHlj.stj: Jakub Klecker / Ondrej Olos; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Polish Blood (Nedbal) 28 Mar-20 JúnHlj.stj: Jakub Klecker; Leikstj.: Tomáš Pilař
Die Schöpfung (Haydn) 11-26 AprHlj.stj: Caspar Richter / Ondrej Olos; Leikstj.: Uwe Scholz
Alice in Bed (Medek) 7 Maí-6 JúnHlj.stj: Ondrej Olos; Leikstj.: Rocc
Přihody Lišky Bystroušky (Janáček) 22 Maí-3 JúnHlj.stj: Tomáš Hanus / Jakub Klecker; Leikstj.: James Conway
Ceské Budějovice, Jihočeské divadlo / South Bohemian Theatre  / 
Tosca (Puccini) 27 Sep-10 MarHlj.stj: Martin Peschík; Leikstj.: Jan Burian
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 9 Okt-28 AprHlj.stj: Martin Peschík / Petr Jiříkovský; Leikstj.: Dagmar Hlubková
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 26 Okt-9 JanHlj.stj: Martin Peschík / Petr Jiříkovský; Leikstj.: Oldřich Kříž
Et nunc et semper (De Rose) 7 Des-15 AprHlj.stj: Mario De Rose; Leikstj.: Miloslav Veselý
Cavalleria rusticana (Mascagni) 7 Des-15 AprHlj.stj: Mario De Rose; Leikstj.: Miloslav Veselý
Rigoletto (Verdi) 4 Jan-2 MarHlj.stj: Mario De Rose; Leikstj.: Jana Kališová
Carmen (Bizet) 21 Feb-10 MaíHlj.stj: Mario De Rose; Leikstj.: Jana Kališová
Liberec, Divadlo F X Šaldy  / 
La forza del destino (Verdi) 18 Sep-11 AprHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Tomáš Pilař
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-10 AprHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Martin Otava
La traviata (Verdi) 29 Sep-10 MaíHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Martin Otava
The Merry Widow (Lehár) 1 Okt-23 DesHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Jan Ježek
Carmen (Bizet) 9 Okt-24 NóvHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Václav Věžník
Rusalka (Dvořák,A) 25 Okt-14 MaíHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Josef Průdek
Nabucco (Verdi) 8 Nóv-2 MarHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Zdeněk Kaloč
Don Quichotte (Massenet) 13 Nóv-27 DesHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Linda Keprtová
Der Freischütz (Weber) 19 Nóv-23 FebHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Werner Pichler
The Bartered Bride (Smetana) 9 Feb
Polish Blood (Nedbal) 28 Mar-23 MaíHlj.stj: František Babický; Leikstj.: Gabriela Petráková
The Demon (Rubinstein) 8 Apr-3 MaíHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Martin Otava
Olomouc, Moravské divadlo Olomouc / Moravian Theatre Olomouc  / 
Netopýr (Strauss,J) 17 Sep-20 AprHlj.stj: Tomáš Hanák; Leikstj.: Zbyněk Brabec
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 19 Sep-5 MarHlj.stj: Miloslav Oswald; Leikstj.: Martin Otava
Carmen (Bizet) 28 Sep-6 FebHlj.stj: Petr Šumník; Leikstj.: Michael Tarant
Falstaff (Verdi) 4 Okt-30 MaíHlj.stj: Miloslav Oswald; Leikstj.: Andrea Hlinková
Concert (Wagner) 9 Okt-15 AprHlj.stj: Miloslav Oswald
Prodaná nevěsta (Smetana) 11 OktHlj.stj: Petr Šumník; Leikstj.: Michael Tarant
Cert a Kaca (Dvorak,A) 20 Okt-2 MaíHlj.stj: Pavel Šnajdr / Petr Šumník; Leikstj.: Václav Věžník
Polska krev (Nedbal) 27 Okt-15 FebHlj.stj: Tomáš Hanák / Pavel Šnajdr; Leikstj.: Gustav Skála
Paganini (Lehár) 27 Jan-16 AprHlj.stj: Tomáš Hanák; Leikstj.: Jana Andělová-Pletichová
Turandot (Puccini) 16-17 MaíHlj.stj: Petr Šumník; Leikstj.: Václav Málek
Opava, Slezské divadlo / Silesian Theatre Opava  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Sep-1 MarHlj.stj: Tomáš Hanák; Leikstj.: Jana Andělová-Pletichová
Perly panny Serafínky (Piskáček) 7 Sep-15 AprHlj.stj: Karel Mládek; Leikstj.: Dagmar Hlubková
Cert a Kaca (Dvorak,A) 29 Sep-18 MarHlj.stj: Petr Šumník; Leikstj.: Lubor Cukr
Madama Butterfly (Puccini) 12 Okt-4 AprHlj.stj: Petr Šumník; Leikstj.: Jana Andělová Pletichová
Nabucco (Verdi) 25 Okt-8 FebHlj.stj: Tomáš Hanák; Leikstj.: Jana Andělová-Pletichová
Netopýr (Strauss,J) 23 Nóv-7 DesHlj.stj: Petr Chromčák; Leikstj.: Rudolf Tesáček
Tisíc a jedna noc (Strauss,J) 15 Des-30 AprHlj.stj: Petr Chromčák; Leikstj.: Rudolf Tesáček
Don Carlos (Verdi) 29 Des
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 23 Feb-22 AprHlj.stj: Petr Chromčák; Leikstj.: Lubor Cukr
Requiem (concert) (Mozart) 28 MarHlj.stj: Petr Chromčák
Così fan tutte (Mozart) 22+ Jún
Ostrava, Národní Divadlo Moravskoslezské / National Moravian-Silesian Theatre  / 
Anna Bolena (Donizetti) 17 Sep-15 MaíHlj.stj: Oliver von Dohnányi / Jakub Žídek; Leikstj.: Ivan Krejčí
Katya Kabanova (Janáček) 20-25 SepHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
La belle Hélène (Offenbach) 26 Sep-20 MaíHlj.stj: Karol Kevický / Jakub Žídek; Leikstj.: Gabriela Petráková
Ernani (Verdi) 10 Okt-6 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner / Jan Šrubař; Leikstj.: Marián Chudovský
La Wally (Catalani) 26 Okt-23 NóvHlj.stj: Robert Jindra / Jan Srubař; Leikstj.: Václav Klemens
The Gypsy Princess (Kálmán) 31 Okt-3 MaíHlj.stj: Karol Kevický / Jakub Žídek; Leikstj.: Lumír Olšovský
Lohengrin (Wagner) 1 Nóv-18 DesHlj.stj: Robert Jindra / Jan Šrubař; Leikstj.: Rocc
The Bartered Bride (Smetana) 16 Nóv-29 DesHlj.stj: Jan Šrubař; Leikstj.: Ilja Racek
Mirandolina (Martinů) 5 Des-1 JúnHlj.stj: Marko Ivanovič; Leikstj.: Jiří Nekvasil
A Night in Venice (Strauss,J) 28 Des-2 MaíHlj.stj: Jan Šrubař / Marek Prášil; Leikstj.: Pavel Mikuláštík
Nabucco (Verdi) 24 Jan-4 JúnHlj.stj: Tomáš Brauner / Jakub Žídek; Leikstj.: Michael Tarant
Genoveva (Schumann) 27 Feb-20 MaíHlj.stj: Charles Olivieri-Munroe / Jakub Žídek; Leikstj.: Martin Glaser
La traviata (Verdi) 5 Apr-24 MaíHlj.stj: Jan Chalupecký; Leikstj.: Carmen Or
Jenůfa (Janáček) 11-14 MaíHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Michael Tarant
The Devil's Wall (Smetana) 12-17 JúnHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Plzen, J K Tyl Theatre  / 
Faust (Gounod) 5 Sep-11 JanHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Jiří Heřman
La Gioconda (Ponchielli) 8 Sep-8 DesHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Oldřich Kříž
Tajemství (Smetana) 22 Sep-16 AprHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Dominik Beneš
Polska krev (Nedbal) 24 Sep-25 MarHlj.stj: Pavel Kantořík / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Jan Ježek
Die Fledermaus (Strauss,J) 2 OktHlj.stj: Pavel Kantořík / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Petr Novotný
La traviata (Verdi) 19 Okt-17 AprHlj.stj: Jiří Štrunc / Tomáš Brauner / Jiří Petrdlík; Leikstj.: Linda Keprtová
Ruze z Argentiny (Beneš) 19 Okt-13 AprHlj.stj: Jan Rezek; Leikstj.: Martin Pacek
Tosca (Puccini) 23 Okt-15 MarHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Jan Burian
Brundibár (Krása) 11 Nóv
Voják a tanečnice (Martinů) 25 Jan-30 AprHlj.stj: Petr Kofroň; Leikstj.: Tomáš Pilař
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 5-23 AprHlj.stj: Tomáš Brauner; Leikstj.: Dominik Beneš
Prodaná nevěsta (Smetana) 7+ JúnHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Jana Kališová
Praha, Stavovské divadlo / Theatre of the Estates  / 
Don Giovanni (Mozart) 23 Ág-7 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký / David Švec; Leikstj.: Martin Kukučka, Lukáš Trpišovský
Le nozze di Figaro (Mozart) 24 Ág-29 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký / Robert Jindra; Leikstj.: Josef Průdek
Orfeo ed Euridice (Gluck) 3 Sep-17 MaíHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Zbyněk Müller; Leikstj.: Hartmut Schörghofer
The Magic Flute (Mozart) 7 Sep-3 JúnHlj.stj: Jan Chalupecký / David Švec; Leikstj.: David Radok
Così fan tutte (Mozart) 19 Sep-5 JúnHlj.stj: Robert Jindra / Jan Chalupecký; Leikstj.: Martin Čičvák
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 29 Nóv-23 MarHlj.stj: Tomáš Netopil / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Joël Lauwers
Praha, Divadlo Kolowrat / Kolowrat Theatre  / 
Toufar (Březina) 18 Sep-17 MaíHlj.stj: Jiří Štrunc; Leikstj.: Petr Zelenka
Praha, Národní divadlo / National Theatre Prague  / 
Čarokraj (Ivanovič) 27 Ág-23 JúnHlj.stj: Marko Ivanovič / David Švec; Leikstj.: Petr Forman
Aida (Verdi) 5 Sep-16 JúnHlj.stj: Zbyněk Müller / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Steffen Piontek
The Two Widows (Smetana) 11 Sep-30 MaíHlj.stj: Robert Jindra; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Carmen (Bizet) 13 Sep-5 MaíHlj.stj: Robert Jindra / Zbyněk Müller; Leikstj.: Jozef Bednárik
The Devil and Kate (Dvořák,A) 15 Sep-3 MaíHlj.stj: Jan Chalupecký; Leikstj.: Marián Chudovský
The Bartered Bride (Smetana) 15 Sep-4 JúnHlj.stj: Ondrej Lenárd / David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Magdalena Švecová
The Jacobin (Dvořák,A) 20 Sep-21 MaíHlj.stj: Zbyněk Müller / Tomáš Netopil / David Švec; Leikstj.: Jiří Heřman
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 Sep-7 FebHlj.stj: David Švec / Jan Chalupecký; Leikstj.: Simone Sandroni
Libuse (Smetana) 27 Sep-8 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil / Jan Chalupecký; Leikstj.: Petr Novotný
Simon Boccanegra (Verdi) 25 Okt-4 AprHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: David Pountney
Rusalka (Dvořák,A) 31 Okt-28 MaíHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Zbyněk Müller; Leikstj.: Jiří Heřman
Jenůfa (Janáček) 31 Jan-22 MaíHlj.stj: Ondrej Lenárd; Leikstj.: Jiří Nekvasil
Gloriana (Britten) 11-16 FebHlj.stj: Zbyněk Müller / Jan Chalupecký; Leikstj.: Jiří Heřman
The Cunning Little Vixen (Janáček) 20 Mar-1 JúnHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Ondřej Havelka
Praha, Státní Opera / State Opera  / 
La traviata (Verdi) 30 Ág-14 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Richard Hein; Leikstj.: Arnaud Bernard
Nabucco (Verdi) 31 Ág-22 JúnHlj.stj: Tomáš Brauner / Hilary Griffiths / Richard Hein / Enrico Dovico / Rastislav Stur; Leikstj.: Karel Němec
Madama Butterfly (Puccini) 3 Sep-7 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Hilary Griffiths / Jiří Štrunc; Leikstj.: Karel Jernek
Don Carlos (Verdi) 7 Sep-28 DesHlj.stj: Jaroslav Kyzlink / Richard Hein; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Turandot (Puccini) 12 Sep-1 MaíHlj.stj: Enrico Dovico / Richard Hein / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Václav Věžník
La bohème (Puccini) 14 Sep-19 JúnHlj.stj: Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc; Leikstj.: Ondřej Havelka
Il trovatore (Verdi) 19 Sep-6 MaíHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Jiří Štrunc; Leikstj.: Lubor Cukr
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-19 FebHlj.stj: Richard Hein / František Drs / Rudolf Krečmer; Leikstj.: Martin Otava
Carmen (Bizet) 30 Sep-27 JúnHlj.stj: František Drs / Jiří Mikula; Leikstj.: Zdeněk Troška
Rusalka (Dvořák,A) 3 Okt-12 JúnHlj.stj: František Drs / Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc / Jan Chalupecký; Leikstj.: Zdeněk Troška
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 9 Okt-11 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner / Enrico Dovico; Leikstj.: Martin Otava
Rigoletto (Verdi) 19 Okt-5 JúnHlj.stj: Enrico Dovico / František Drs / Richard Hein; Leikstj.: Karel Jernek
Tosca (Puccini) 29 Nóv-26 JúnHlj.stj: František Drs / Ondrej Lenárd / Jiří Štrunc / Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Martin Otava
Tannhäuser (Wagner) 11 Jan-25 MaíHlj.stj: Hilary Griffiths / Richard Hein; Leikstj.: Andrejs Žagars
Otello (Verdi) 26 Jan-30 MaíHlj.stj: Tomáš Brauner / Heiko Mathias Förster; Leikstj.: Dominik Neuner, Lubor Cukr
La rondine (concert) (Puccini) 14-16 MaíHlj.stj: Martin Leginus
Die Zauberflöte (Mozart) 23 Maí-24 JúnHlj.stj: Heiko Mathias Förster / Richard Hein; Leikstj.: Ladislav Štros
Valka s mloky (Franz) 4-25 JúnHlj.stj: Marko Ivanović, František Drs; Leikstj.: David Drábek
Ustí nad Labem, Severočeské divadlo / North Bohemian Theatre of Opera and Ballet  / 
La traviata (Verdi) 11 Sep-11 FebHlj.stj: Miloš Formáček; Leikstj.: Martin Dubovic
Nabucco (Verdi) 18 Sep-5 OktHlj.stj: Milan Kaňák; Leikstj.: Martin Dubovic
Der fliegende Holländer (Wagner) 29 Okt-25 FebHlj.stj: Norbert Baxa; Leikstj.: Martin Otava
Hraběnka Marica () 13 Des-16 FebHlj.stj: Milan Kaňák; Leikstj.: Zbyněk Brabec