2013/14 > ítalía 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > ítalía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Mónakó
Sviss
Austurríki
Slóvenía

ítalía
 
Króatía
Malta Grikkland

Ancona, Teatro delle Muse  / 

L'elisir d'amore (Donizetti) 31 Jan-2 FebHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Arnaud Bernard
Rigoletto (Verdi) 15 FebHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Alessandro Talevi
Bergamo, Teatro Donizetti  / 
Il trovatore (Verdi) 1-3 SepHlj.stj: Andreas Ryter
Maria de Rudenz (Donizetti) 20-22 SepHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Francesco Bellotto
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 11-13 OktHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Un ballo in maschera (Verdi) 8-10 NóvHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Ivan Stefanutti
La finta semplice (Varriale) 24 NóvHlj.stj: Paolo Belloli; Leikstj.: Paolo Andreoni
Sogno di un valzer (Straus) 19 JanHlj.stj: Maria Galantino; Leikstj.: Corrado Abbati
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26-28 SepHlj.stj: Roberto Tolomelli; Leikstj.: Francesco Bellotto
Betly (Donizetti) 27 Sep-8 OktHlj.stj: Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Luigi Barilone
Tosca (Puccini) 10-12 OktHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Hugo De Ana
Torquato Tasso (Donizetti) 7-9 NóvHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Dieter Kaegi
Bolzano, Teatro Comunale  / 
War Sum Up (Ratniece) 11 SepHlj.stj: Kaspars Putnins; Leikstj.: Kirsten Dehlholm
La bohème (Puccini) 26-27 NóvHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Die Zauberflöte (Mozart) 11-12 JanHlj.stj: Ekhart Wycik; Leikstj.: Michela Lucenti
Biedermann und die Brandstifter (Voseček) 25 FebHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Béatrice Lachaussée
Die Fledermaus (Strauss,J) 17-31 MaíHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Brescia, Teatro Grande  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-13 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Otello (Verdi) 25-27 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano de Luca
Der fliegende Holländer (Wagner) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
Tancredi (Rossini) 13-15 DesHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
Como, Teatro Sociale di Como - AsLiCo  / 
Otello (Verdi) 26-28 SepHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano de Luca
La finta semplice (Mozart) 17-19 OktHlj.stj: Salvatore Percacciolo; Leikstj.: Elisabetta Courir
Der fliegende Holländer (Wagner) 21-23 NóvHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
Tancredi (Rossini) 6-8 DesHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-12 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Aida (Verdi) 1 MarHlj.stj: Pietro Billi; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Cremona, Teatro Ponchielli  / 
Otello (Verdi) 2-6 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano De Luca
L'elisir d'amore (Donizetti) 18-20 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Der fliegende Holländer (Wagner) 15-17 NóvHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
Tancredi (Rossini) 28-30 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
La finta semplice (Mozart) 6-8 DesHlj.stj: Salvatore Percacciolo; Leikstj.: Elisabetta Courir
Fano, Teatro della Fortuna  / 
Carmen (Bizet) 24-26 JanHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Francesco Esposito
Rigoletto (Verdi) 21 FebHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Alessandro Talevi
Genova, Opera di Genova  / 
Rigoletto (Verdi) 13-24 NóvHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Rolando Panerai
Otello (Verdi) 27 Des-5 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
Madama Butterfly (Puccini) 18 Feb-2 MarHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Daniela Dessì
Le nozze di Figaro (Mozart) 14-18 MarHlj.stj: Johannes Wildner; Leikstj.: Marco Spada
La bohème (Puccini) 5-16 AprHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Augusto Fornari
Carmen (Bizet) 9-31 MaíHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14-22 JúnHlj.stj: Bruno Campanella / Alvise Casellati; Leikstj.: Filippo Crivelli
Jesi, Festival Pergolesi Spontini  / 
Gott segne den König! (concert) (Spontini) 25 Okt
Jesi, Teatro G B Pergolesi  / 
L'arlesiana (Cilea) 27-29 SepHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Falstaff (Verdi) 22-24 NóvHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Marco Spada
Don Giovanni (Mozart) 18-19 OktHlj.stj: José Luis Gomez Rios; Leikstj.: Graham Vick
Tosca (Puccini) 7-9 NóvHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Massimo Gasparòn
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 29-30 NóvHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Frédéric Roels
Livorno, Teatro Goldoni  / 
Carmen (Bizet) 14 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Francesco Esposito
La duchessa di Chicago (Kálmán) 26 JanHlj.stj: Maurizio Bogliolo; Leikstj.: Marco Prosperini
I racconti di Hoffmann (Offenbach) 13-14 FebHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Nicola Zorzi
Tosca (Puccini) 21-22 MaíHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Renato Bonaiuto
Lucca, Teatro del Giglio  / 
Carmen (Bizet) 23-24 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Francesco Esposito
Falstaff (Verdi) 13-15 DesHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 7-9 FebHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Italo Nunziata
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 22-23 FebHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Nicola Zorzi
Madama Butterfly (Puccini) 6 Apr
Massa Maritima, Lirica in Piazza  / 
Rigoletto (Verdi) 1-3 ÁgHlj.stj: Claudio Maria Micheli; Leikstj.: Renato Bonajuto
Il trovatore (Verdi) 2-4 ÁgHlj.stj: Claudio Maria Micheli / Maurizio Morgantini; Leikstj.: Guido Zamara
Messina, Teatro Vittorio Emanuele  / 
La bohème (Puccini) 10-14 DesHlj.stj: Elio Orciuolo; Leikstj.: Aldo Tarabella
Milano, Teatro alla Scala  / 
La traviata (Verdi) 7 Des-4 JanHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 1-28 FebHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Mary Zimmerman
Il trovatore (Verdi) 15 Feb-7 MarHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Hugo De Ana
La fidanzata dello Zar (Rimsky-Korsakov) 2-14 MarHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Les troyens (Berlioz) 8-30 AprHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: David McVicar
Elektra (Strauss) 18 Maí-10 JúnHlj.stj: Esa-Pekka Salonen; Leikstj.: Patrice Chéreau
Così fan tutte (Mozart) 19 Jún-18 JúlHlj.stj: Daniel Barenboim / Karl Heinz Steffens; Leikstj.: Claus Guth
Le comte Ory (Rossini) 4-21 JúlHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Laurent Pelly
Simon Boccanegra (Verdi) 31 Okt-19 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani / Daniel Barenboim; Leikstj.: Federico Tiezzi
Modena, Teatro Comunale  / 
I vespri siciliani (Verdi) 22-24 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Davide Livermore
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 30 Nóv-1 DesHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Olimpia 2000 (Molinelli) 15 DesHlj.stj: Roberto Molinelli; Leikstj.: Loredana Parrella
La clemenza di Tito (Mozart) 7-9 FebHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Walter Pagliaro
Simon Boccanegra (Verdi) 21-23 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Riccardo Canessa
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 13-15 AprHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Napoli, Teatro di San Carlo  / 
Aida (Verdi) 5-17 DesHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Franco Dragone
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14-29 JanHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Mariano Bauduin(original), Filippo Crivelli(revival)
Evgenij Onegin (Tchaikovsky,P) 28 Feb-9 MarHlj.stj: John Axelrod; Leikstj.: Michal Znaniecki
Otello (Verdi) 13-29 AprHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Henning Brockhaus
Pagliacci (Leoncavallo) 22 Maí-8 JúnHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Daniele Finzi Pasca
Don Checco (Giosa) 25 Sep-3 OktHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Lorenzo Amato
L'elisir d'amore (Donizetti) 5-12 OktHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Riccardo Canessa
Salome (Strauss) 15-26 NóvHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Novara, Teatro Coccia  / 
Macbeth (Verdi) 4-6 OktHlj.stj: Giuseppe Sabbatini; Leikstj.: Dario Argento
Norma (Bellini) 6-8 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Alberto Fassini(original), Vittorio Borrelli(revival)
Tosca (Puccini) 17-19 JanHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Fabio Ceresa
Padova, Teatro Verdi  / 
Lucrezia Borgia (Donizetti) 20-22 SepHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Rigoletto (Verdi) 18-20 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano Poda
Tosca (Puccini) 23-27 DesHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Hugo De Ana
Parma, Fondazione Teatro Regio di Parma  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 1-11 OktHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Hugo De Ana
Falstaff (Verdi) 12-26 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Renato Bruson, Marina Bianchi
I masnadieri (Verdi) 18-27 OktHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Leo Muscato
Concert (Verdi) 29 OktHlj.stj: Donato Renzetti
Messa da Requiem (Verdi) 31 OktHlj.stj: Daniele Gatti
Pagliacci (Leoncavallo) 12-26 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Federico Grazzini
Gianni Schicchi (Puccini) 12-26 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Federico Grazzini
La cambiale di matrimonio (Rossini) 21-28 FebHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Andrea Cigni
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 31 Mar-6 AprHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Pavia, Teatro Fraschini  / 
Otello (Verdi) 10-12 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano De Luca
La finta semplice (Mozart) 23-24 OktHlj.stj: Salvatore Percacciolo; Leikstj.: Elisabetta Courir
Tancredi (Rossini) 22-24 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Francesco Frongia
Der fliegende Holländer (Wagner) 9-11 DesHlj.stj: Roman Brogli-Sacher; Leikstj.: Federico Grazzini
L'elisir d'amore (Donizetti) 19-20 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Arnaud Bernard
Sogno di un valzer (Straus) 28 Jan
Piacenza, Teatro Municipale  / 
Luisa Miller (Verdi) 12-15 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Nucci
I vespri siciliani (Verdi) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Davide Livermore
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 2-4 FebHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
La vedova allegra (Lehár) 14-16 FebHlj.stj: Christopher Franklin / Andrea Sanguineti; Leikstj.: Nicola Berloffa
Simon Boccanegra (Verdi) 14-16 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Riccardo Canessa
Gianni Schicchi (Puccini) 9-11 MaíHlj.stj: Fabrizio Dorsi; Leikstj.: Flavio Ambrosini
Pisa, Teatro Comunale Verdi  / 
La forza del destino (Verdi) 11-13 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Renato Bonajuto
Tosca (Puccini) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Nahel Al Halabi; Leikstj.: Riccardo Canessa
Carmen (Bizet) 11-12 JanHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Francesco Esposito
Il Flaminio (Pergolesi) 22 JanHlj.stj: Federico Bardazzi
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 8-9 FebHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Nicola Zorzi
Andrea Chénier (Giordano) 7-9 MarHlj.stj: Elio Orciuolo; Leikstj.: Marco Spada
Il mantello (Chailly) 14 MarLeikstj.: Stefano Mecenate
Amici (Bellisario) 14 MarLeikstj.: Stefano Mecenate
Si camminava sull'Arno (Simoni) 4 AprLeikstj.: Lorenzo Mucci
Ravenna, Teatro Comunale Alighieri  / 
Macbeth (Verdi) 8-16 NóvHlj.stj: Nicola Paszkovski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Otello (Verdi) 9-16 NóvHlj.stj: Nicola Paszkovski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Falstaff (Verdi) 10-17 NóvHlj.stj: Nicola Paszkovski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Luisa Miller (Verdi) 24-26 JanHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Nucci
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 15-16 FebHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 15-16 MarHlj.stj: Julian Kovatchev; Leikstj.: Italo Nunziata
Reggio Emilia, Teatro Municipale Valli  / 
I vespri siciliani (Verdi) 8-10 NóvHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Davide Livermore
My Fair Lady (Loewe) 29 Nóv-1 DesHlj.stj: Emanuele Friello; Leikstj.: Massimo Romeo Piparo
La clemenza di Tito (Mozart) 14-16 FebHlj.stj: Eric Hull; Leikstj.: Walter Pagliaro
La duchessa di Chicago (Kálmán) 21-23 FebHlj.stj: Maurizio Bogliolo; Leikstj.: Marco Prosperini
Tosca (Puccini) 14-16 MarHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Daniele Abbado
La cambiale di matrimonio (Rossini) 28-30 MarHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Andrea Cigni
Roma, Teatro dell'Opera di Roma  / 
Ernani (Verdi) 27 Nóv-14 DesHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Hugo De Ana
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 30 Jan-6 FebHlj.stj: Charles Dutoit; Leikstj.: Laurent Pelly
L'Heure espagnole (Ravel) 30 Jan-6 FebHlj.stj: Charles Dutoit; Leikstj.: Laurent Pelly
La petite messe solennelle (Rossini) 5 FebHlj.stj: Roberto Gabbiani
Manon Lescaut (Puccini) 27 Feb-8 MarHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Chiara Muti
Maometto II (Rossini) 28 Mar-8 AprHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
L'elisir d'amore (Donizetti) 8-14 MaíHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Ruggero Cappuccio
Carmen (Bizet) 18-28 JúnHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Emilio Sagi
The Prodigal Son (Britten) 4 JúlHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Mario Martone
Rigoletto (Verdi) 21-31 OktHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Leo Muscato
Roma, Accademia Nazionale di Santa Cecilia  / 
Peter Grimes (concert) (Britten) 26-30 OktHlj.stj: Antonio Pappano
Rovigo, Teatro Sociale  / 
Tosca (Puccini) 8-13 OktHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Hugo De Ana(original),Giulio Ciabatti(revival)
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 13-17 NóvHlj.stj: José Antonio Montaño; Leikstj.: Italo Nunziata
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 11-12 JanHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
Il campiello (Wolf-Ferrari) 14-16 FebHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Paolo Trevisi
The Water Babies (Furlani) 20-23 MarHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Federico Bertolani
Sassari, Ente Concerti Marialisa de Carolis  / 
Falstaff (Verdi) 11-15 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Marco Spada
Cavalleria rusticana (Mascagni) 25 OktHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Alessio Pizzech
Così fan tutte (Mozart) 15-17 NóvHlj.stj: Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Jacopo Spirei
La traviata (Verdi) 6-8 DesHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Henning Brockhaus
Carmen (Bizet) 10-12 OktHlj.stj: Benjamin Bayl
Madama Butterfly (Puccini) 31 Okt-2 Nóv
Salome (Strauss) 21-23 Nóv
Adriana Lecouvreur (Cilea) 5-7 Des
Savona, Opera Giocosa  / 
Il furioso nell'isola di San Domingo (Donizetti) 20 OktHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Francesco Esposito
La serva padrona (Pergolesi) 9 NóvHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Jacopo Marchisio
Il maestro di cappella (Cimarosa) 9 NóvHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Jacopo Marchisio
Spoleto, Teatro Lirico Sperimentale  / 
Euridice e Orfeo (Scapucci) 13-15 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Doglie (Sannicandro) 13-15 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Sandra De Falco
Grilletta e Porsugnacco (Orlandini) 20-22 SepHlj.stj: Francesco Massimi; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Tosca (Puccini) 24-29 SepHlj.stj: Carlo Palleschi; Leikstj.: Lucio Gabriele Dolcini
Così fan tutte (concert) (Mozart) 13 OktHlj.stj: Antonio Cipriani
Torino, Teatro Regio  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 9-23 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Vittorio Borrelli(original), Sylvano Bussotti(revival)
Rigoletto (Verdi) 17-25 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Fabio Banfo(original), Anna Maria Bruzzese(revival)
La traviata (Verdi) 18-27 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Laurie Feldman Santoliquido(revival)
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7-17 NóvHlj.stj: Alessandro de Marchi; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Concert (Verdi) 18-22 DesHlj.stj: Gianandrea Noseda
Il flauto magico (Mozart) 10-21 JanHlj.stj: Christian Arming; Leikstj.: Roberto Andò
Madama Butterfly (Puccini) 1-6 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Damiano Michieletto
Turandot (Puccini) 12-27 FebHlj.stj: Pinchas Steinberg / Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giuliano Montaldo
Tosca (Puccini) 13-18 MarHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Gianni Schicchi (Puccini) 21-30 MarHlj.stj: Stefan Anton Reck; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Una Tragedia florentina (Zemlinsky) 21-30 MarHlj.stj: Stefan Anton Reck; Leikstj.: Vittorio Borrelli
L'arca di Noè (Britten) 7 AprHlj.stj: Carlo Bertola; Leikstj.: Elisabetta Marini
Guglielmo Tell (Rossini) 7-18 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Graham Vick
The Rake's Progress (Stravinsky) 10-22 JúnHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: David McVicar
La vedova allegra (Lehár) 27 Jún-6 JúlHlj.stj: Christoph Campestrini; Leikstj.: Hugo De Ana
Treviso, Teatro Comunale  / 
La bohème (Puccini) 2-6 OktHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Rigoletto (Verdi) 20-24 NóvHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Patrizia Di Paolo
La cenerentola (Rossini) 29 Jan-2 FebHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Lorenzo Regazzo
Trieste, Teatro Verdi  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 9-18 JanHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Massimo Gasparòn
L'occasione fa il ladro (Rossini) 11-18 FebHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Elisabetta Brusa
Madama Butterfly (Puccini) 27 Feb-8 MarHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
La traviata (Verdi) 21 Mar-1 AprHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Henning Brockhaus
Attila (Verdi) 23-31 MaíHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Enrico Stinchelli
Il paese del sorriso (Lehár) 17-28 JúnHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il re pastore (Mozart) 24 Okt-2 NóvHlj.stj: Francesco Lanzillotta
Venezia, La Fenice  / 
L'Africaine (Meyerbeer) 23 Nóv-1 DesHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Leo Muscato
La scala di seta (Rossini) 17-31 JanHlj.stj: Alessandro de Marchi; Leikstj.: Bepi Morassi
La clemenza di Tito (Mozart) 24 Jan-1 FebHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Ursel Herrmann, Karl-Ernst Herrmann
La traviata (Verdi) 15 Feb-15 MarHlj.stj: Diego Matheuz / Stefano Rabaglia; Leikstj.: Robert Carsen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 20 Feb-20 MarHlj.stj: Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Bepi Morassi
Il campiello (Wolf-Ferrari) 28 Feb-11 MarHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Paolo Trevisi
Elegy for Young Lovers (Henze) 27 Mar-6 AprHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
La bohème (Puccini) 19 Apr-30 MaíHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Francesco Micheli
Madama Butterfly (Puccini) 26 Apr-1 JúnHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Àlex Rigola
Tosca (Puccini) 16-31 MaíHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Serena Sinigaglia
The Rake's Progress (Stravinsky) 27 Jún-5 JúlHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Damiano Michieletto
La traviata (Verdi) 26 Ág-7 DesHlj.stj: Daniele Rustioni / Diego Matheuz; Leikstj.: Robert Carsen
Il trovatore (Verdi) 12-28 SepHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Lorenzo Mariani
L'inganno felice (Rossini) 18-27 SepHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
Don Giovanni (Mozart) 10-19 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Damiano Michieletto
La porta della legge (Sciarrino) 24 Okt-2 Nóv
Simon Boccanegra (Verdi) 22 Nóv-6 DesHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Andrea De Rosa
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 14-20 JanHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Arnaud Bernard
Il signor Bruschino (Rossini) 23-31 JanLeikstj.: Bepi Morassi
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Jan-19 FebHlj.stj: Omer Meir Wellber
Don Pasquale (Donizetti) 8-22 FebHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Italo Nunziata
La traviata (Verdi) 13 Feb-4 OktHlj.stj: Omer Meir Wellber / Gaetano d’Espinosa / Riccardo Frizza; Leikstj.: Robert Carsen
Alceste (Gluck) 20-28 MarHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Madama Butterfly (Puccini) 8-31 MaíHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Alex Rigola
Norma (Bellini) 20 Maí-6 JúnHlj.stj: Gaetano d'Espinosa
Juditha Triumphans (Vivaldi) 19-27 JúnHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Elena Barbalich
La scala di seta (Rossini) 20-28 JúnLeikstj.: Bepi Morassi
Otello (Verdi) 7-12 JúlLeikstj.: Francesco Micheli
Tosca (Puccini) 28 Ág-2 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Serena Sinigaglia
La cambiale di matrimonio (Rossini) 12-26 SepLeikstj.: Ezio Dara
Il medico dei pazzi (Battistelli) 6-13 OktHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Andrea De Rosa
Die Zauberflöte (Mozart) 20-31 OktHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Damiano Micheletto
Verona, Teatro Filarmonico  / 
Don Pasquale (Donizetti) 13-22 DesHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Antonio Albanese
L'italiana in Algeri (Rossini) 2-9 FebHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
La vedova allegra (Lehár) 2-9 MarHlj.stj: Roberto Gianola; Leikstj.: Gino Landi
Maria Stuarda (Donizetti) 6-13 AprHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Federico Bertolani
Stabat Mater (concert) (Rossini) 17 AprHlj.stj: Stefano Montanari
La bohème (Puccini) 9-16 NóvHlj.stj: Xu Zhong; Leikstj.: Francesco Maestrini