2013/14 > Rússland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Rússland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Finnland
Eistland
Lettland
Hvíta-Rússland

Rússland
 
Ameríka
Úkraína
Georgía
Azerbaijan
Kazakhstan Japan

Astrakhan, Astrakhan Opera and Ballet Theatre  / 

Boris Godunov (Musorgsky) 20 Sep-2 FebHlj.stj: Valeriy Voronin; Leikstj.: Konstantin Balakin
Otello (Verdi) 25 Okt-30 AprHlj.stj: Valeriy Voronin; Leikstj.: Konstantin Balakin
Cherevichki (Tchaikovsky,P) 30 Okt-11 Des
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 3 Nóv-28 Feb
Madama Butterfly (Puccini) 13 Nóv-21 Mar
La traviata (Verdi) 12 Feb-18 Apr
María de Buenos Aires (Piazzolla) 13 Feb-11 Mar
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 10-12 Apr
Ekaterinburg, Ekaterinburg Opera House  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 21 Sep-7 JúnHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Paul Curran
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 26 Sep-24 Maí
La traviata (Verdi) 27 Sep-15 Maí
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 29 Sep-10 Jún
La bohème (Puccini) 1 Okt-14 Mar
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 2 Okt-5 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 3 Okt-22 Maí
Otello (Verdi) 8 Okt-19 JúnHlj.stj: Pavel Klinichev; Leikstj.: Igor Uschakov
Le comte Ory (Rossini) 15 Okt-21 Jún
Tosca (Puccini) 18 Okt-29 Maí
Don Giovanni (Mozart) 22 Okt-3 Maí
Prince Igor (Borodin) 26 Okt-8 Maí
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 29 Okt-31 Maí
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 31 Okt-8 Apr
Le nozze di Figaro (Mozart) 9 Nóv-6 Maí
Boris Godunov (Musorgsky) 10 Des-17 MaíHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Alexander Titel
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Des-9 Apr
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 27-28 Des
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 26 Apr-5 Jún
Izhevsk, State Opera and Ballet Theatre of Udmurt Republic  / 
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 5 Feb-9 AprHlj.stj: Andrey Gordeyev
Kazan, Tatar State Opera and Ballet Theatre named after Mussa Djalil  / 
Tosca (Puccini) 25 Sep
Madama Butterfly (Puccini) 2 Okt
Carmen (Bizet) 4 Okt-8 Feb
The Pearl Fishers (Bizet) 20 NóvHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Vernon Mound
Boris Godunov (Musorgsky) 23 Nóv-13 FebHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Michael Pandzhavize
Requiem (Verdi) 27 Nóv
La traviata (Verdi) 6 Des-22 AprHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Jeannette Aster
Rigoletto (Verdi) 8 Des-9 FebHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Michael Pandzhavize
Nabucco (Verdi) 11 DesHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Denis Krief
Il trovatore (Verdi) 13 DesHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 19 Des-11 FebHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Mikhail Pandzhavidze
Veselá Vdova (Lehár) 20 Des
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2-3 Feb
Porgy and Bess (Gershwin) 5 Feb
Aida (Verdi) 7 Feb
Turandot (Puccini) 15 Feb
The Love of the Poet (Akhiyarova) 24 Apr
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 Apr
Krasnoyarsk, State Opera and Ballet Theatre  / 
Prince Igor (Borodin) 18 Sep-25 MaíHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy / Aleksandr Yudasin; Leikstj.: Yuliana Malkhasyants
Rigoletto (Verdi) 25 Sep-21 FebHlj.stj: Grigor Palikarov / Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Plamen Kartalov
Carmen (Bizet) 29 Sep-18 MaíHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy / Aleksandr Yudasin; Leikstj.: Vyacheslav Tsyupa
La traviata (Verdi) 2 Okt-11 MaíHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Vyacheslav Tsyupa
Madama Butterfly (Puccini) 6 Okt-26 AprHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Gennadiy Malkhasyants
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 17 Okt-7 MaíHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Aleksandr Fedorov
Le nozze di Figaro (Mozart) 27 Okt-13 AprHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy; Leikstj.: Boris Ryabikin
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 29 Okt-30 MarHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy / Aleksandr Yudasin; Leikstj.: Vyacheslav Tsyupa
Sadko (Rimsky-Korsakov) 17 Nóv-4 MaíHlj.stj: Anatoliy Chepurnoy; Leikstj.: Nadezhda Stolbova
L'elisir d'amore (Donizetti) 5 Des-14 MaíHlj.stj: Yevgeniy Brazhnik; Leikstj.: Alexander Petrov
Pagliacci (Leoncavallo) 22 DesHlj.stj: Aleksandr Kosinskiy
Concert (Strauss,J) 4 Jan
Snegurotchka (Rimsky-Korsakov) 10 Jan-2 Mar
Concert (Kalman,E) 11 Jan-14 Feb
Boris Godunov (Musorgsky) 7-8 Feb
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 27-28 Feb
Iolanta (Tchaikovsky,P) 2 Apr
Moscow, Bolshoi Theatre  / 
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 17-22 SepHlj.stj: Vassily Sinaisky / Pavel Sorokin; Leikstj.: Valery Fokin
La sonnambula (Bellini) 26 Sep-13 AprHlj.stj: Julian Reynolds / Alexander Soloviev / Enrique Mazzola; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Boris Godunov (Musorgsky) 1 Okt-25 JúlHlj.stj: Pavel Sorokin / Vassily Sinaisky; Leikstj.: Leonid Baratov(original), Igor Ushakov(revival)
Der fliegende Holländer (Wagner) 16-24 OktHlj.stj: Vassily Sinaisky / Alexei Bogorad; Leikstj.: Peter Konwitschny(original), Nina Gühlstorff(revival)
Tosca (Puccini) 26 Okt-27 JúlHlj.stj: Pavel Klinichev / Alexei Bogorad / Robert Treviño; Leikstj.: Boris Pokrovsky
The Golden Cockerel (Rimsky-Korsakov) 31 Okt-11 MaíHlj.stj: Alexander Soloviev / Pavel Klinichev; Leikstj.: Kirill Serebrennikov
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 5 Nóv-5 JanHlj.stj: Alexei Bogorad / Alexander Soloviev; Leikstj.: Antony McDonald
Iolanta (Tchaikovsky,P) 8 Nóv-14 JúnHlj.stj: Konstantin Khvatynets / Pavel Sorokin; Leikstj.: Georgy Ansimov
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 13-17 NóvHlj.stj: Alan Buribayev; Leikstj.: Peter Ustinov
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 20 Nóv-12 JúnHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
La traviata (Verdi) 26 Nóv-20 JúlHlj.stj: Vassily Sinaisky / Laurent Campellone / Pavel Klinichev; Leikstj.: Francesca Zambello
La bohème (Puccini) 4 Des-8 JúnHlj.stj: Kirill Karabits; Leikstj.: Federik Mirdita
Don Carlos (Verdi) 17 Des-29 JúnHlj.stj: Robert Treviño / Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Adrian Noble
Die Fledermaus (Strauss,J) 26 Des-16 MarHlj.stj: Christoph-Mathias Mueller; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Nabucco (Verdi) 15-18 JanHlj.stj: Alexander Soloviev; Leikstj.: Mikhail Kislyarov
Le nozze di Figaro (concert) (Mozart) 19 Jan
Don Quichotte (Massenet) 26 JanHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Yannis Kokkos
Turandot (Puccini) 28 Jan-9 JúlHlj.stj: Marco Guidarini / Pavel Sorokin; Leikstj.: Francesca Zambello
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 22 Feb-9 JúlHlj.stj: Gennadi Rozhdestvensky; Leikstj.: Julia Pevzner
The Fiery Angel (Prokofiev) 28 Feb-2 MarHlj.stj: Michail Jurowski; Leikstj.: Francesca Zambello
Carmen (Bizet) 5 Mar-22 JúnHlj.stj: Laurent Campellone / Pavel Sorokin; Leikstj.: David Pountney
Die Zauberflöte (Mozart) 19-23 MarHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Graham Vick
The Enchantress (Tchaikovsky,P) 2-6 AprHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel
Mass (Bernstein) 11 AprLeikstj.: Rēzija Kalniņa
Prince Igor (Borodin) 24-26 AprHlj.stj: Pavel Klinichev; Leikstj.: Yuri Lyubimov
Così fan tutte (Mozart) 24 Maí-1 JúnLeikstj.: Floris Visser
Moscow, Galina Vishnevskaya Opera Centre  / 
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 25 Okt-6 MarHlj.stj: Alexander Soloviev; Leikstj.: Mikhail Polischuk
Boris Godunov (Musorgsky) 11 Des-1 AprHlj.stj: Gintaras Rinkevicius / Yaroslav Tkalenko; Leikstj.: Ivan Popovsky
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 20 Jan-21 FebHlj.stj: Yaroslav Tkalenko; Leikstj.: Andris Liepa
Moscow, Helikon-Opera  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 5 Sep-25 MaíHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Kaffeekantate (Bach,JS) 18 Sep-28 MaíHlj.stj: Valery Kritskov; Leikstj.: Oleg Iliyn
Das Liebesverbot (Wagner) 27-29 SepHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Aida (Verdi) 4-6 OktHlj.stj: Kirill Tikhonov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Falstaff (Verdi) 18-20 OktHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Dmitry Bertman
Bauernkantate (Bach,JS) 30 Okt-11 JúnHlj.stj: Ekaterina Vasheruk; Leikstj.: Alexander Borodovsky
Rasputin (Reise) 8-9 NóvHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 22-24 NóvHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Nóv-1 DesHlj.stj: Konstantin Chudovsky; Leikstj.: Dmitry Bertman
Siberia (Giordano) 6-8 DesHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Lady Macbeth of Mtsensk District (Shostakovich) 12-15 DesHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Die Fledermaus (Strauss,J) 20-29 DesHlj.stj: Mstislav Rostropovich; Leikstj.: Dmitry Bertman
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 23-26 Jan
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 31 Jan-2 Feb
Aida (Verdi) 4 Feb
Vampuka (Ehrenberg) 7-9 Feb
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 13-16 Feb
Boris Godunov (Musorgsky) 13-16 Mar
Concert (Kalman,E) 20-23 Mar
Vec Makropulos (Janáček) 28-30 MarHlj.stj: Konstantin Khvatynets; Leikstj.: Dmitry Bertman
Lulu (Berg) 18-20 AprLeikstj.: Dmitry Bertman
La finta giardiniera (Mozart) 6 Maí
The Nightingale (Stravinsky) 7 Maí
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 15-17 Maí
Le nozze di Figaro (Mozart) 5-8 Jún
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 19-22 Jún
Carmen (Bizet) 26-29 Jún
Moscow, Novaya Opera Theatre  / 
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 21 Ág-18 AprHlj.stj: Evgeny Samoilov / Andrey Lebedev; Leikstj.: Sergey Artsibashev
La traviata (Verdi) 28 Ág-29 MaíHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Alla Sigalova
Rigoletto (Verdi) 3 Sep-16 MarHlj.stj: Evgeny Samoilov / Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Ralf Långbaсka
L'elisir d'amore (Donizetti) 6 Sep-26 FebHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Nabucco (Verdi) 11 Sep-21 MarHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Andrejs Žagars
Cavalleria rusticana (concert) (Mascagni) 19 Sep-29 AprHlj.stj: Laurent Campellone
Pagliacci (concert) (Leoncavallo) 19 Sep-29 AprHlj.stj: Laurent Campellone
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21 Sep-30 MaíHlj.stj: Vasily Valitov, Evgeny Samoilov; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Il trovatore (Verdi) 24 Sep-20 DesHlj.stj: Evgeny Samoilov / Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Marco Gandini
Gianni Schicchi (Puccini) 25 Sep-30 Apr
Monsieur Choufleuri restera chez lui le ... (Offenbach) 25 SepHlj.stj: Vasily Valitov; Leikstj.: Gennady Shaposhnikov
Norma (Bellini) 27 Sep-11 MarHlj.stj: Evgeny Samoilov
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 19 Okt-9 FebHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Lohengrin (Wagner) 1 NóvHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Kasper Holten
Tristan und Isolde (Wagner) 3 Nóv-16 AprHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Nicola Raab
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 6 NóvHlj.stj: Andrey Lebedev; Leikstj.: Ivan Fadeyev
La cenerentola (Rossini) 14 NóvHlj.stj: Dmitry Volosnikov; Leikstj.: Victor Gerasimenko
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 29 Nóv-2 MarHlj.stj: Alexandru Samoilă; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Prince Igor (Borodin) 8 Des-5 Maí
Iolanta (Tchaikovsky,P) 18 Des
Faust (concert) (Gounod) 17 Jan
Maria Stuarda (concert) (Donizetti) 21 Jan
The Demon (concert) (Rubinstein) 22 Jan
Salome (concert) (Strauss) 23 JanHlj.stj: Evgeny Samoilov
Operetta anthology (Strauss,J) 12 Mar-6 Maí
Requiem (Mozart) 27 Mar
Snegurotchka (Rimsky-Korsakov) 29-30 Mar
The Tsar's Bride (Rimsky-Korsakov) 12 AprLeikstj.: Yuri Grymov
Capriccio (Strauss) 24 Apr
The School for Wives (Martynov) 20-22 MaíHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Yuri Lyubimov, Igor Ushakov
Boris Godunov (Musorgsky) 28 Maí
Moscow, Stanislavsky and Nemirovich-Danchenko Academic Music Theatre  / 
Tannhäuser (Wagner) 27 Sep-24 JúnHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Andrejs Žagars
L'elisir d'amore (Donizetti) 2 Okt-18 Maí
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 5 Okt-9 MarHlj.stj: Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 6 Okt-19 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Carmen (Bizet) 8 Okt-4 MaíHlj.stj: Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
La traviata (Verdi) 20 Okt-19 JúnHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
The Demon (Rubinstein) 23 Okt-27 AprHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Gennady Trostyanetsky
Madama Butterfly (Puccini) 24 Okt-25 MaíHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
Die Zauberflöte (Mozart) 25 Okt-30 MaíHlj.stj: Vladimir Agronsky; Leikstj.: Alexander Titel, Igor Yasulovich
L'italiana in Algeri (Rossini) 29 Okt-16 MaíHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Evgeny Pisarev
Tosca (Puccini) 2 Nóv-23 FebHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Nóv-21 MaíLeikstj.: Alexander Titel
La bohème (Puccini) 10 Nóv-22 MaíHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 25 Nóv-24 AprHlj.stj: Eugeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 30 Nóv-18 JúnHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Adolf Shapiro
May Night (Rimsky-Korsakov) 4 Des-16 MarHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Socrate (Satie) 7 Des-14 Feb
Le pauvre matelot (Milhaud) 7 Des-14 Feb
The Merry Widow (Lehár) 18 Des-22 JanHlj.stj: Timur Zangiev
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 20 Des-7 Jan
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 26 Des-12 FebHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Lev Mikhailov
Così fan tutte (Mozart) 19 Jan-18 AprHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
Le cinesi (Gluck) 21 Feb-16 JúnHlj.stj: Peter Aidu; Leikstj.: Georgy Isaakyan
L'Ivrogne corrigé (Gluck) 21 Feb-16 JúnHlj.stj: Peter Aidu; Leikstj.: Anatoly Ledukhovsky
Aida (Verdi) 11-16 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Peter Stein
Werther (Massenet) 26 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Mikhail Bychkov
Don Giovanni (Mozart) 10-14 Jún
Nizhni Novgorod, State Academic Opera and Ballet Theatre named after Pushkin  / 
Boris Godunov (Musorgsky) 18 SepHlj.stj: Vladimir Boykov; Leikstj.: Otar Dadishkiliani
Cherevichki (Tchaikovsky,P) 26 Sep-29 Des
Mazeppa (Tchaikovsky,P) 2 Okt
Veselá Vdova (Lehár) 5 Okt-13 Apr
Carmen (Bizet) 10 Okt-12 MarHlj.stj: Yevgeniy Sheyko; Leikstj.: Olga Ivanova
La traviata (Verdi) 16 Okt-5 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 20 Okt-15 Feb
Rusalka (Dargomizhsky) 26 Okt-20 Nóv
Belaya akatsiya (Dunayevsky) 27 Okt-14 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 31 Okt-15 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 3 NóvHlj.stj: Yevgeniy Sheyko; Leikstj.: Vadim Milkov
Iolanta (Tchaikovsky,P) 8 Nóv-10 AprHlj.stj: Vladimir Boykov; Leikstj.: Oleg Dolgopolov
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 22 Nóv-25 JanHlj.stj: Vladimir Boykov; Leikstj.: Olga Ivanova
Aida (Verdi) 28 Nóv-20 AprHlj.stj: Sergey Vanteyev; Leikstj.: Otar Dadishkiliani
Tosca (Puccini) 6 Des-16 AprHlj.stj: Vladimir Boykov; Leikstj.: Mikhail Mordvinov
Prince Igor (Borodin) 10 JanHlj.stj: Yevgeniy Sheyko; Leikstj.: Otar Dadishkiliani
Ivan Susanin (Glinka) 23 Jan-3 AprHlj.stj: Yevgeniy Sheyko; Leikstj.: Otar Dadishkiliani
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 31 JanHlj.stj: Yevgeniy Sheyko
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 FebHlj.stj: Sergey Vanteyev; Leikstj.: Otar Dadishkiliani
Otello (Verdi) 13 FebHlj.stj: Yevgeniy Sheyko; Leikstj.: Vadim Milkov
Novosibirsk, Novosibirsk State Opera and Ballet Theatre  / 
Mass (Bernstein) 17 Sep-27 Mar
The Little Tower Chamber (Polskiy) 21 Sep-25 Maí
Carmen (Bizet) 25 Sep-14 Maí
Prince Igor (Borodin) 28 Sep-18 Maí
The Steadfast Tin Soldier (Banevich) 29 Sep-3 Maí
La traviata (Verdi) 1 Okt-28 Maí
Rigoletto (Verdi) 8 Okt-27 Feb
Madama Butterfly (Puccini) 10 Okt-19 Feb
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 12 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 16 Okt-25 Feb
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 18 Okt
Aleko (Rachmaninov) 18 Okt
La serva padrona (Pergolesi) 19 Okt
Iolanta (Tchaikovsky,P) 22 Okt-5 Maí
Mavra (Stravinsky) 23 Okt-20 Maí
La cambiale di matrimonio (Rossini) 23 Okt-20 Maí
Tosca (Puccini) 24 Okt-16 Jan
Gianni Schicchi (Puccini) 26 Okt-15 Maí
Prima la musica, poi le parole (=) 26 Okt-15 Maí
Faust (Gounod) 31 Okt-9 Mar
The Story of Kai and Gerda (Banevich) 10 Nóv-23 Feb
La bohème (Puccini) 16 Nóv-5 Des
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 19 Nóv-10 Maí
Jeanne d'Arc au bûcher (Honegger) 23 Nóv-23 Mar
The Tale of the Pope and of His Workman Balda (Kravchenko) 15 Des-4 Maí
Bastien und Bastienne (Mozart) 8 Mar-10 Maí
Perm, Perm Tchaikovsky Opera and Ballet Theatre  / 
Iolanta (Tchaikovsky,P) 7 SepHlj.stj: Valentin Uryupin; Leikstj.: George Isaakyan
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 9 Sep-19 MaíHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: George Isaakyan
Pimpinone (Telemann) 10 Sep-17 OktHlj.stj: Maxim Emelyanychev; Leikstj.: Tatyana Stepanova
The Indian Queen (Purcell) 25 Sep-2 OktHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Peter Sellars
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 8 Okt-13 DesLeikstj.: Georgy Isaakyan
Le astuzie femminili (Cimarosa) 10 OktHlj.stj: Medeya Yassonidi; Leikstj.: Maria Rubina
The Broken Cup (Donizetti) 15 Okt-17 JanHlj.stj: Damir Maxutov; Leikstj.: Olga Enns
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 18 Okt-13 MaíHlj.stj: Valery Platonov / Valentin Uryupin / Damir Maxutov; Leikstj.: Andrejs Žagars
L'orfeo (Monteverdi) 20 Okt-31 JanHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
Madama Butterfly (Puccini) 26 Okt-15 MaíLeikstj.: Denis Radchenko
Adventures in Opera Country (Minkov) 27 Okt-4 FebHlj.stj: Damir Maxutov; Leikstj.: Elena Alexandrova(original), Olga Enns(revival), Ekaterina Malaya(revival)
Il campanello di notte (Donizetti) 27 Okt-24 JanHlj.stj: Damir Maxutov; Leikstj.: Olga Enns
One Day in the Life of Ivan Denisovitch (Tchaikovsky,Alexander) 30 Okt-21 FebHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
Mazeppa (Tchaikovsky,P) 3-6 NóvLeikstj.: Georgy Isaakyan
The Malachite Casket (Batin) 9 Nóv-9 MarHlj.stj: Damir Maksutov; Leikstj.: Olga Enns
Carmen (Bizet) 12 Nóv-16 JanHlj.stj: Valentin Uryupin; Leikstj.: Georgy Isaakyan
The Little Sweep (Britten) 16 Nóv-6 JanHlj.stj: Damir Maxutov; Leikstj.: Olga Enns
A Christmas Carol (Batin) 17 NóvHlj.stj: Dmitry Batin / Raushan Yakupov; Leikstj.: Olga Enns
La traviata (Verdi) 19 Nóv-31 MaíLeikstj.: Sergey Mindrin
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 21 Nóv-23 JanLeikstj.: Evgenia Minakova(original), Georgy Isaakyan(revival)
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3-4 DesHlj.stj: Raushan Yakupov; Leikstj.: Valeria Borodina
Cleopatra (Massenet) 10 Des-7 MaíHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
The Twelve Months (Banevich) 25 Des-20 AprHlj.stj: Evgenii Kirilov; Leikstj.: Georgy Isaakyan(original), Olga Enns(original), Tatyana Stepanova(revival)
Cendrillon (Massenet) 5 Feb-4 MarHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
Medeamaterial (Dusapin) 7 FebHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Filipp Grigorian
Boris Godunov (Musorgsky) 11 Feb-24 AprHlj.stj: Valery Platonov; Leikstj.: Georgy Isaakyan
The Maid of Orleans (Tchaikovsky,P) 18 Feb-25 MaíLeikstj.: Iosif Keller(original), Georgy Isaakyan(revival)
Le nozze di Figaro (Mozart) 15-16 MarHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Philipp Himmelmann
La bohème (concert) (Puccini) 30 MarHlj.stj: Teodor Currentzis
Petrozavodsk, Republic of Karelia State Music Theatre  / 
Silvia (Kálmán) 2 Okt-20 AprHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Carmen (Bizet) 11 Okt-28 FebHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 19 Okt-3 AprHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Madama Butterfly (Puccini) 22 Okt-11 AprLeikstj.: Yuri Alexandrov
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Nóv-30 MarHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Olga Mukhortova
La traviata (Verdi) 10 Nóv-14 MarHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Morozko (Bocharov) 1 Des-9 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Des
Rostov, Rostov State Opera  / 
Faust (Gounod) 22 Sep-11 Maí
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 29 Sep-16 MaíHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Bajadere (Kálmán) 6 Okt-2 MaíHlj.stj: Andrey Anikhanov; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 12 Okt-6 AprHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Leonid Shatohin
La traviata (Verdi) 13 Okt-30 MaíHlj.stj: Maurizio Dones; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
White Acacia (Dunayevsky) 20 Okt-22 JúnHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Kirill Strezhnev
Carmen (Bizet) 23 Okt-20 JúnHlj.stj: Valery Voronin; Leikstj.: Yuri Laptev
Ball im Savoy (Abraham) 27 Okt-6 JúnHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die lustige Witwe (Lehár) 2 Nóv-11 AprHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Prince Igor (Borodin) 3 Nóv-4 MaíHlj.stj: Valery Voronin; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Iolanta (Tchaikovsky,P) 6 Nóv-19 AprHlj.stj: Andrey Anikhanov; Leikstj.: Konstantin Balakin
La bohème (Puccini) 15 Nóv-18 MaíHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Konstantin Balakin
Madama Butterfly (Puccini) 17 Nóv-7 JúnHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 Nóv-27 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Rigoletto (Verdi) 29 Jan-23 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Yuri Laptev
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 15 Feb-23 MaíHlj.stj: Alexei Shakuro; Leikstj.: Vyacheslav Kushchev
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 12 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Samara, Samara Academic Theatre of Opera and Ballet  / 
Aida (Verdi) 14 Sep-24 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Yuri Alexandrov
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 18 Sep-19 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Ivan Fadeev
Prince Igor (Borodin) 25 Sep-26 MarHlj.stj: Boris Benkogenov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Madama Butterfly (Puccini) 4 Okt-28 FebHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Dieter Kaegi
Boris Godunov (Musorgsky) 11 Okt-16 AprHlj.stj: Viktor Kulikov; Leikstj.: Nina Chusova
La traviata (Verdi) 30 Okt-12 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Antonio de Lucia
L'elisir d'amore (Donizetti) 10 NóvHlj.stj: Vladimir Kovalenko / Viktor Kulikov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21 Nóv-9 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Mikhail Pandzhavidze
Silvia (Kálmán) 14 Des-4 MaíHlj.stj: Eugene Khokhlov
Die Fledermaus (Strauss,J) 29 Des-18 MaíHlj.stj: Eugene Khokhlov; Leikstj.: Galina Tarasova
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 24 Jan-11 MaíHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Vladimir Petrov
Tosca (Puccini) 22 Mar-2 AprHlj.stj: Alexander Anissimov.cond; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Rigoletto (Verdi) 14 MaíHlj.stj: Viktor Kulikov; Leikstj.: Mikhail Kislyarov
Saratov, Saratov Opera and Ballet  / 
Rienzi, der letzte der Tribunen (Wagner) 1 Okt-20 FebLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Rusalka (Dargomizhsky) 5 Okt-16 Feb
Carmen (Bizet) 8 Okt
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 10 Okt-8 Apr
Oresteia (Taneyev) 13 Okt-25 Mar
Le nozze di Figaro (Mozart) 15 Okt-12 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 17 Okt-13 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 24 Okt-12 Mar
Rigoletto (Verdi) 27 Okt-23 Apr
Die lustige Witwe (Lehár) 30 Okt-6 Mar
Silvia (Kálmán) 3 Nóv-5 Jan
Les brigands (Offenbach) 9 Nóv-18 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 12 Nóv-27 Apr
Die Zauberflöte (Mozart) 19 Nóv-4 Mar
Sadko (Rimsky-Korsakov) 24 Nóv-6 Feb
Prince Igor (Borodin) 13 Des-14 Feb
Die Fledermaus (Strauss,J) 24 Des
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 11 Jan-26 Feb
La traviata (Verdi) 26 Jan-20 Mar
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 28 Jan-15 Apr
Tosca (Puccini) 2 Feb-2 Apr
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18 Feb-20 Apr
Die Zirkusprinzessin (Kálmán) 28 Feb
St Petersburg, St Petersburg Chamber Opera  / 
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 13 Sep-27 Apr
La belle Hélène (Offenbach) 14 Sep-18 Apr
La traviata (Verdi) 18 Sep-2 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Sep-13 Apr
Boris Godunov (Musorgsky) 27 Sep-12 Mar
Pagliacci (Leoncavallo) 28 Sep-25 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 29 Sep-9 Apr
Tosca (Puccini) 3 Okt-23 Apr
Pietro il Grande (Donizetti) 10 Okt-3 Apr
La bohème (Puccini) 11 Okt-20 Apr
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13 Okt-28 Mar
The Rape of Lucretia (Britten) 27 Okt-8 Feb
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 6 Nóv
Don Juan (Mozart) 9 Nóv-31 Mar
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 10 Nóv-5 Mar
Rigoletto (Verdi) 29 Nóv-11 Apr
Not Love Alone (Shchedrin) 5-6 Apr
St Petersburg, Mariinsky Theatre  / 
The Lefthander (Shchedrin) 9 Sep-10 MaíHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Iolanta (Tchaikovsky,P) 10 Sep-24 JúnHlj.stj: Boris Gruzin / Pavel Smelkov; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Lohengrin (concert) (Wagner) 10 Sep-18 AprHlj.stj: Valery Gergiev
Macbeth (Verdi) 11 Sep-13 AprHlj.stj: Valery Gergiev / Gavriel Heine; Leikstj.: David McVicar
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 12 Sep-30 AprHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Yuri Temirkanov
Rusalka (Dargomizhsky) 13 Sep-4 MaíHlj.stj: Valery Gergiev / Pavel Petrenko; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Prince Igor (Borodin) 15 Sep-23 JanHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Yevgeny Sokovnin(original), Irkin Gabitov(revival)
Die Zauberflöte (Mozart) 16 Sep-3 MaíHlj.stj: Gavriel Heine / Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alain Maratrat
Opera anthology (Verdi) 18 SepHlj.stj: Andrei Petrenko
My Fair Lady (Loewe) 19-21 SepHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: Robert Carsen
Tosca (Puccini) 20 Sep-16 MaíHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Paul Curran
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Sep-5 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Alexander Petrov
Faust (Gounod) 24 Sep-26 NóvHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Isabella Bywater
La traviata (Verdi) 27 Sep-2 ÁgHlj.stj: Mikhail Agrest / Boris Gruzin; Leikstj.: Charles Roubaud
Un ballo in maschera (Verdi) 29 Sep-9 FebHlj.stj: Karen Durgaryan; Leikstj.: Andrei Konchalovsky
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 29 Sep-16 AprHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Alain Maratrat
Jenůfa (Janáček) 1 OktHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Carmen (Bizet) 3 Okt-2 AprHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Don Quichotte (Massenet) 4 Okt-16 MarHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Yannis Kokkos
Requiem (concert) (Mozart) 4 Okt
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 5 Okt-30 MarHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Alexander Petrov
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 8 Okt-25 MarHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Vladislav Pazi
Aida (Verdi) 9 Okt-19 MarHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Don Giovanni (Mozart) 10 Okt-18 MarHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Johannes Schaaf
Il trovatore (Verdi) 11 Okt-7 JúnHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Turandot (Puccini) 12 Okt-13 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Charles Roubaud
Le nozze di Figaro (Mozart) 13 Okt-23 ÁgHlj.stj: Mikhail Agrest / Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Yuri Alexandrov
A Life for the Tsar (Glinka) 15 OktHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
La bohème (Puccini) 18 Okt-21 AprHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: Ian Judge
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 20 Okt-3 MaíHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Lotfi Mansouri
Les Troyens (concert) (Berlioz) 21 OktHlj.stj: Christian Knapp
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 22 OktLeikstj.: Jonathan Kent
Madama Butterfly (Puccini) 23 Okt-21 MaíHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Mariusz Treliński
Macbeth (concert) (Verdi) 25 OktHlj.stj: Mikhail Sinkevich
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 Okt-24 MaíHlj.stj: Pavel Bubelnikov; Leikstj.: Alexander Petrov
La forza del destino (Verdi) 27 Okt-10 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Messa da Requiem (Verdi) 29 Okt-8 AprHlj.stj: Mikhail Agrest
Attila (Verdi) 31 Okt-1 NóvHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Arturo Gama
L'Heure espagnole (Ravel) 2 Nóv
Gianni Schicchi (Puccini) 2 Nóv
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 2 Nóv-9 ÁgHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Yuri Temirkanov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 5 Nóv-15 FebHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 6 Nóv-11 FebHlj.stj: Ignat Solzhenitsyn; Leikstj.: Irina Molostova
Idomeneo re di Creta (Mozart) 7-8 NóvHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Michael Sturminger
Il viaggio a Reims (Rossini) 10 NóvHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Alain Maratrat
The Turn of the Screw (Britten) 12 NóvHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: David McVicar
A Midsummer Night's Dream (Britten) 13-14 NóvHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Claudia Solti
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 14 NóvHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Vasily Barkhatov
The Rape of Lucretia (concert) (Britten) 15 NóvHlj.stj: Alice Farnham
The Nose (Shostakovich) 17 NóvHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Aida (Verdi) 2 Des-21 Feb
The Brothers Karamazov (Smelkov) 3 DesLeikstj.: Vasily Barkhatov
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 5 DesLeikstj.: Dmitri Tcherniakov
Boris Godunov (Musorgsky) 10 Des-21 MarLeikstj.: Graham Vick
Christmas Eve (Rimsky-Korsakov) 14 Des-19 Feb
Semyon Kotko (Prokofiev) 17 DesLeikstj.: Yuri Alexandrov
Sadko (Rimsky-Korsakov) 5 Jan-15 MarLeikstj.: Alexei Stepanyuk
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 10 Jan-25 Feb
The Enchanted Wanderer (Shchedrin) 14 Jan
Don Carlos (Verdi) 20 Jan-6 FebHlj.stj: Valery Gergiev / Karen Durgaryan; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
Der fliegende Holländer (Wagner) 28 JanLeikstj.: Ian Judge
Dead Souls (Shchedrin) 29 Jan
Khovanshchina (Musorgsky) 30 Jan-7 MarHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Leonid Baratov(original)
Mazepa (Tchaikovsky,P) 4 FebLeikstj.: Ilya Shlepyanov(original), Yuri Laptev(revival)
The Pranks of Fata Morgana (Prokofiev) 8-9 Feb
Samson et Dalila (concert) (Saint-Saëns) 8 FebHlj.stj: Emmanuel Villaume
The Maid of Pskov (Rimsky-Korsakov) 15 FebLeikstj.: Yuri Laptev(revival)
Nabucco (Verdi) 20 Feb-8 MarLeikstj.: Dmitry Bertman
Rigoletto (Verdi) 5 Mar-23 MaíLeikstj.: Irkin Gabitov
Concert (Wagner) 6 MarHlj.stj: Valery Gergiev
The Gambler (Prokofiev) 12 Mar
Pagliacci (Leoncavallo) 14 Mar-20 AprHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Elektra (Strauss) 20 Mar
Pelléas et Mélisande (Debussy) 24 Mar
Salammbô (concert) (Musorgsky) 25 MarHlj.stj: Pavel Petrenko
Così fan tutte (Mozart) 19-20 AprHlj.stj: Vincent de Kort; Leikstj.: Walter Le Moli
Suor Angelica (Puccini) 22 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Gianni Schicchi (Puccini) 22 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Il tabarro (Puccini) 22 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Otello (Verdi) 22 Apr-6 MaíHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Vasily Barkhatov
War and Peace (Prokofiev) 24-26 Apr
Rigoletto (Verdi) 23 MaíLeikstj.: Irkin Gabitov
St Petersburg, Mikhailovsky Theatre  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 11 Sep-21 JúnHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Fabio Sparvoli
La bohème (Puccini) 20 Sep-6 MaíHlj.stj: Peter Feranec; Leikstj.: Arnaud Bernard
Cavalleria rusticana (Mascagni) 23 Sep-30 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Liliana Cavani
Pagliacci (Leoncavallo) 25 Sep-21 NóvHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Liliana Cavani
Cinderella (Asaf'yev) 29 Sep-6 AprHlj.stj: Igor Tomashevsky; Leikstj.: Olga Mukhortova
Iolanta (Tchaikovsky,P) 29 Sep-28 JúnHlj.stj: Valentin Bogdanov; Leikstj.: Sergey Shepelyov
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Okt-2 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Peter Feranec; Leikstj.: Andrejs Žagars
La traviata (Verdi) 5 Okt-25 MaíHlj.stj: Alexey Nyaga; Leikstj.: Stanislav Gaudasinsky
Rusalka (Dvořák,A) 8 Okt-13 JúnLeikstj.: Igor Konyaev
Tosca (Puccini) 11 Okt-17 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Valentin Bogdanov; Leikstj.: Stanislav Gaudasinsky
La juive (Halévy) 13 OktLeikstj.: Arnaud Bernard
Der fliegende Holländer (Wagner) 16 Okt-21 AprHlj.stj: Vasily Petrenko; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 3 Nóv-30 MaíHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Stanislav Gaudasinsky
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 1 Des-5 AprHlj.stj: Valentin Bogdanov; Leikstj.: Daria Panteleyeva
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 25 Jan-10 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Andrey Moguchiy
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 12-13 FebHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Andriy Zholdak
St Petersburg, St Petersburg Theatre of Musical Comedy  / 
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 16 Júl-22 Apr
Die lustige Witwe (Lehár) 17 Júl-21 Feb
Silvia (Kálmán) 19 Júl-17 Apr
Mr X (Kálmán) 20 Júl-20 Feb
Spring Parade (Stolz) 21 Júl-22 Sep
Countess Maritza (Kálmán) 22 Júl-10 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 23 Júl-29 Jan
Das Veilchen vom Montmartre (Kálmán) 24 Júl-14 Des
Baroness Lili () 27 Júl-27 Apr
Die Bajadere (Kalman,E) 31 Júl-15 Jan
Madame Pompadour (Fall) 11 Okt-13 Des
The Bird Seller (Zeller,C) 15 Okt-21 Jan
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 27 Okt-23 Apr
Ufa, Bashkir State Opera and Ballet Theatre  / 
Aleko (Rakhmaninov) 12 Des
Silvia (Kálmán) 26 Feb-16 Apr
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Mar-20 Maí
Voronezh, State Opera and Ballet Theatre  / 
Carmina Burana (Orff) 27 Sep-9 Nóv
Silvia (Kálmán) 2 Okt-11 Apr
The Country Wives' Revolt (Ptichkin) 4 Okt-9 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 5 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 9 Okt-16 Apr
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 11 Okt
Gräfin Mariza (Kálmán) 16 Okt-6 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 18-20 Okt
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 24 Okt-19 Feb
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 26 Okt-13 Feb
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 6 Nóv-21 Feb
La traviata (Verdi) 10 Nóv-5 Feb
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 16 Nóv-23 Jan
Die Zauberflöte (Mozart) 20 Nóv-20 Apr
The Night before Christmas (Rimsky-Korsakov) 26 Des-15 Mar
Pagliacci (Leoncavallo) 17 Jan-25 Mar
Sevastopol Waltz (Listov) 25 Jan
Die Kluge (Orff) 9 Feb
Der Troubadour (Verdi) 22 Feb-18 Apr
Tosca (Puccini) 12 Apr
Yoshkar-Ola, Sapaev Mari State Opera and Ballet Theatre  / 
Ball im Savoy (Abraham) 1 Okt-5 AprHlj.stj: Ruben Aharonian; Leikstj.: Olga Malikova
Opera anthology (Verdi) 10 Okt
Baroness Lili () 3 Nóv-10 MarHlj.stj: Ivan Egorov; Leikstj.: Sergey Shepelev
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 3 Des
Mr X (Kálmán) 4 Des
Bajadere (Kálmán) 12 Des-6 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 5 Jan
Viva la Mamma (Donizetti) 15 Jan
Babi Revolt (Ptichkin) 4 Feb
Don Pasquale (Donizetti) 12 Feb
Kashchey the Immortal (Rimsky-Korsakov) 14 Mar-15 Apr