2013/14 > Bretland 
*Almenn síða     >Operabase Professional 
2013/14 > Bretland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
írland

Bretland
 
Holland
Frakkland Belgía

Belfast, NI Opera  / 

L'elisir d'amore (Donizetti) 27 SepHlj.stj: David Brophy; Leikstj.: Oliver Mears
The Importance of Being Earnest (Barry) 26 OktHlj.stj: Pierre-André Valade; Leikstj.: Antony McDonald
Macbeth (Verdi) 21-23 FebHlj.stj: Nicholas Chalmers; Leikstj.: Oliver Mears
Cardiff, Music Theatre Wales  / 
Greek (Turnage) 1 OktHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
The Killing Flower (Sciarrino) 18 OktHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
Cardiff, Welsh National Opera  / 
Paul Bunyan (Britten) 23-24 ÁgHlj.stj: Alice Farnham; Leikstj.: Martin Constantine
Anna Bolena (Donizetti) 7 Sep-4 OktHlj.stj: Daniele Rustioni / Andrew Greenwood; Leikstj.: Alessandro Talevi
Maria Stuarda (Donizetti) 13 Sep-5 OktHlj.stj: Graeme Jenkins / Robin Newton; Leikstj.: Rudolf Frey
Roberto Devereux (Donizetti) 2-6 OktHlj.stj: Daniele Rustioni / Christian Capocaccia; Leikstj.: Alessandro Talevi
Manon Lescaut (Puccini) 8-27 FebHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Mariusz Trelinski
La traviata (Verdi) 11 Feb-1 MarHlj.stj: Simon Phillippo; Leikstj.: David McVicar
Boulevard Solitude (Henze) 26-28 FebHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Mariusz Trelinski
Anon (Wallen) 14 Mar
Moses und Aron (Schoenberg,A) 24 Maí-7 JúnHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Nabucco (Verdi) 31 Maí-14 JúnHlj.stj: Xian Zhang / NN; Leikstj.: Rudolf Frey
La Chute de la maison Usher (Debussy) 13-15 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: David Pountney
Usher House (Getty) 13-15 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: David Pountney
Glasgow, Royal Conservatoire of Scotland  / 
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 4-9 NóvHlj.stj: Timothy Dean; Leikstj.: Mark Hathaway
La clemenza di Tito (Mozart) 18-25 JanHlj.stj: Timothy Dean / Fergus Macleod; Leikstj.: Ashley Dean
La rondine (Puccini) 10-15 MaíHlj.stj: Oliver Rundell; Leikstj.: Benjamin Davies
Glasgow, Scottish Opera  / 
Last One Out (Williams) 9-26 ÁgLeikstj.: Amanda Gaughan
The Seven Deadly Sins (Weill) 20-23 ÁgHlj.stj: Jessica Cottis; Leikstj.: Kally Lloyd-Jones
Don Giovanni (Mozart) 15-26 OktHlj.stj: Speranza Scappucci / James Grossmith; Leikstj.: Thomas Allen
Don Pasquale (Donizetti) 24 Jan-1 FebHlj.stj: Francesco Corti; Leikstj.: Renaud Doucet
Macbeth (Verdi) 22-29 MarHlj.stj: Derek Clark; Leikstj.: Dominic Hill
Turandot (concert) (Puccini) 30 MarHlj.stj: Francesco Corti
Madama Butterfly (Puccini) 21 Maí-3 ÁgHlj.stj: Marco Guidarini / Derek Clark; Leikstj.: David McVicar(original), Elaine Kidd(revival)
Leeds, Opera North  / 
Peter Grimes (Britten) 14 Sep-26 OktHlj.stj: Jac van Steen / Martin Pickard; Leikstj.: Phyllida Lloyd
A Midsummer Night's Dream (Britten) 28 Sep-24 OktHlj.stj: Stuart Stratford / Oliver Rundell; Leikstj.: Martin Duncan
Death in Venice (Britten) 17-25 OktHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Yoshi Oida(original), Rob Kearley(revival)
The Girl of the Golden West (Puccini) 21 Jan-21 FebHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Aletta Collins
Macbeth (Verdi) 7-22 FebHlj.stj: Tobias Ringborg / Martin Pickard; Leikstj.: Tim Albery
The Commission (Brooke,E) 20 Mar
Café Kafka (Coll) 20 Mar
La bohème (Puccini) 29 Apr-10 MaíHlj.stj: Andreas Delfs / Ilyich Rivas; Leikstj.: Phyllida Lloyd
Götterdämmerung (concert) (Wagner) 14 Jún-12 JúlHlj.stj: Richard Farnes
London, Barbican Centre  / 
Rigoletto (concert) (Verdi) 15 SepHlj.stj: Gianandrea Noseda
L'orfeo (Monteverdi) 28 SepHlj.stj: Richard Egarr
The Damnation of Faust (Berlioz) 3-7 NóvHlj.stj: Valery Gergiev
Romeo and Juliet (Berlioz) 6-13 NóvHlj.stj: Valery Gergiev
Curlew River (Britten) 14-16 NóvHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: Netia Jones
The Adventures of Pinocchio (Dove) 4-10 MarHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Martin Lloyd-Evans
Gawain (concert) (Birtwistle) 16 MaíHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: John Lloyd Davies
Les mamelles de Tirésias (concert) (Poulenc) 24 MaíHlj.stj: Ludovic Morlot; Leikstj.: Kenneth Richardson
London, English National Opera (ENO)  / 
Fidelio (Beethoven) 25 Sep-17 OktHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Calixto Bieito
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 Sep-6 NóvHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Christopher Alden
Madam Butterfly (Puccini) 14 Okt-1 DesHlj.stj: Gianluca Marcianò / Martin Fitzpatrick; Leikstj.: Anthony Minghella(original), Sarah Tipple(revival)
The Magic Flute (Mozart) 7 Nóv-7 DesHlj.stj: Gergely Madaras; Leikstj.: Simon McBurney
Satyagraha (Glass) 20 Nóv-8 DesHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Phelim McDermott, Julian Crouch
Peter Grimes (Britten) 29 Jan-27 FebHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: David Alden
Rigoletto (Verdi) 13 Feb-14 MarHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Christopher Alden
Rodelinda (Handel) 28 Feb-15 MarHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Richard Jones
Powder her face (Adès) 2-19 AprHlj.stj: Timothy Redmond; Leikstj.: Joe Hill-Gibbins
Thebans (Anderson) 3 Maí-3 JúnHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Pierre Audi
Così fan tutte (Mozart) 16 Maí-6 JúlHlj.stj: Ryan Wigglesworth; Leikstj.: Phelim McDermott
Benvenuto Cellini (Berlioz) 5-27 JúnHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Terry Gilliam, Leah Hausman
The Pearl Fishers (Bizet) 16 Jún-5 JúlHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Penny Woolcock
London, English Touring Opera  / 
The Coronation of Poppea (Monteverdi) 28 Sep-9 OktHlj.stj: Michael Rosewell; Leikstj.: James Conway(original), Oliver Platt(revival)
Jason (Cavalli) 4-10 OktHlj.stj: Joseph McHardy; Leikstj.: Ted Huffman
Agrippina (Handel) 8-12 OktHlj.stj: Jonathan Peter Kenny; Leikstj.: James Conway
Laika the Spacedog (Hepplewhite) 9-10 OktHlj.stj: Russell Hepplewhite; Leikstj.: Tim Yealland
King Priam (Tippett) 13-22 FebHlj.stj: Michael Rosewell; Leikstj.: James Conway
Paul Bunyan (Britten) 17-21 FebHlj.stj: Philip Sunderland; Leikstj.: Liam Steel
The Magic Flute (Mozart) 7-8 MarHlj.stj: Michael Rosewell / James Southall; Leikstj.: Liam Steel(original), James Hurley(revival)
Life on the Moon (Haydn) 17+ OktHlj.stj: Christopher Bucknall
Ottone (Handel) 18+ OktHlj.stj: Jonathan Peter Kenny; Leikstj.: James Conway
London, Guildhall School of Music and Drama (GSMD)  / 
Francesca di Foix (Donizetti) 4-11 NóvHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Stephen Barlow.prod
L'Enfant prodigue (Debussy) 4-11 NóvHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Stephen Barlow.prod
The Adventures of Pinocchio (Dove) 4-10 MarHlj.stj: Dominic Wheeler; Leikstj.: Martin Lloyd-Evans
London, Linbury Studio Theatre  / 
The Wasp Factory (Frost) 2-8 OktLeikstj.: Ben Frost
El gato con botas (Montsalvatge) 16-18 OktHlj.stj: Paul Wingfield; Leikstj.: Pedro Ribeiro
How the Whale Became (Philips) 10 Des-4 JanLeikstj.: Natalie Abrahami
The Commission (Brooke,E) 17-19 MarHlj.stj: Richard Baker; Leikstj.: Annabel Arden
Café Kafka (Coll) 17-19 MarHlj.stj: Richard Baker; Leikstj.: Annabel Arden
Through His Teeth (Bedford) 3-11 AprHlj.stj: Sian Edwards; Leikstj.: Bijan Sheibani
The Crackle (Herbert,M) 5-12 AprLeikstj.: Matthew Herbert, Sasha Milavic Davies
Quartett (Francesconi) 18-28 JúnHlj.stj: Andrew Gourlay; Leikstj.: John Fulljames
Gloria, a Pigtale (Gruber) 16-19 JúlHlj.stj: Geoffrey Paterson; Leikstj.: Frederic Wake-Walker
The Trial (Glass) 10-18 OktHlj.stj: Michael Rafferty; Leikstj.: Michael McCarthy
La scala di seta (Rossini) 23-24 OktHlj.stj: Jonathan Santagada; Leikstj.: Greg Eldridge
Listen to the Silence (Cage) 30 Jan-1 FebLeikstj.: Wouter Van Looy, Letizia Renzini
Swanhunter (Dove) 4-11 AprLeikstj.: Hannah Mulder, Rachael Canning
London, National Opera Studio  / 
London, Royal Academy Opera  / 
Cendrillon (Massenet) 18-25 NóvHlj.stj: Gareth Hancock; Leikstj.: Christopher Cowell
London, Royal Opera  / 
Turandot (Puccini) 9 Sep-10 MarHlj.stj: Henrik Nanasi; Leikstj.: Andrei Serban
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 Sep-15 MaíHlj.stj: John Eliot Gardiner / David Syrus; Leikstj.: David McVicar
Elektra (Strauss) 23 Sep-12 OktHlj.stj: Andris Nelsons; Leikstj.: Charles Edwards
Les Vêpres siciliennes (Verdi) 17 Okt-11 NóvHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Stefan Herheim
Wozzeck (Berg) 31 Okt-15 NóvHlj.stj: Mark Elder; Leikstj.: Keith Warner
Parsifal (Wagner) 30 Nóv-18 DesHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Stephen Langridge
Carmen (Bizet) 16 Des-9 JanHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Francesca Zambello
Manon (Massenet) 14 Jan-4 FebHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Laurent Pelly
Don Giovanni (Mozart) 1-24 FebHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Kasper Holten
La Fille du régiment (Donizetti) 3-18 MarHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Laurent Pelly
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 14 Mar-2 AprHlj.stj: Semyon Bychkov; Leikstj.: Claus Guth
Faust (Gounod) 4-25 AprHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: David McVicar
La traviata (Verdi) 19 Apr-20 MaíHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Richard Eyre
Tosca (Puccini) 10 Maí-26 JúnHlj.stj: Oleg Caetani / Plácido Domingo; Leikstj.: Jonathan Kent
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 29 Maí-11 JúnHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Robert Carsen
Manon Lescaut (Puccini) 17 Jún-7 JúlHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Jonathan Kent
Ariadne auf Naxos (Strauss) 25 Jún-13 JúlHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Christof Loy
Maria Stuarda (Donizetti) 5-18 JúlHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Patrice Caurier
La bohème (Puccini) 9-19 JúlHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: John Copley
Anna Nicole (Turnage) 11-20 SepHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Richard Jones
Rigoletto (Verdi) 12 Sep-6 OktHlj.stj: Maurizio Benini / Paul Wynne Griffiths; Leikstj.: David McVicar
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Sep-5 OktHlj.stj: Mark Elder; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
I due Foscari (Verdi) 14 Okt-2 NóvHlj.stj: Antonio Pappano / Renato Balsadonna; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Idomeneo re di Creta (Mozart) 3-24 NóvHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Martin Kušej
L'elisir d'amore (Donizetti) 18 Nóv-13 DesHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Laurent Pelly
Tristan und Isolde (Wagner) 5-21 DesHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Christof Loy
Un ballo in maschera (Verdi) 18 Des-17 JanHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Katharina Thoma
L'orfeo (Monteverdi) 13-24 JanHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Michael Boyd
Andrea Chénier (Giordano) 20 Jan-6 FebHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: David McVicar
Der fliegende Holländer (Wagner) 5-24 FebHlj.stj: Andris Nelsons; Leikstj.: Tim Albery
Die Zauberflöte (Mozart) 23 Feb-11 MarHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: David McVicar
Rise and Fall of the City of Mahagonny (Weill) 10 Mar-4 AprHlj.stj: Mark Wigglesworth; Leikstj.: John Fulljames
Madama Butterfly (Puccini) 20 Mar-9 AprHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Il turco in Italia (Rossini) 11-27 AprHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Król Roger (Szymanowski) 1-19 MaíHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Kasper Holten
La traviata (Verdi) 18 Maí-4 JúlHlj.stj: Marc Minkowski / Alexander Joel; Leikstj.: Richard Eyre
La bohème (Puccini) 23 Maí-16 JúlHlj.stj: Dan Ettinger / Alexander Joel; Leikstj.: John Copley
Don Giovanni (Mozart) 12 Jún-3 JúlHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: Kasper Holten
Guillaume Tell (Rossini) 29 Jún-17 JúlHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Damiano Michieletto
Falstaff (Verdi) 6-18 JúlHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: Robert Carsen
Peter Pan (Ayres) 24-25 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Keith Warner
Manchester, Royal Northern College of Music (RNCM)  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 8-14 Des
The Drunkard Cured (Gluck) 16-27 MarHlj.stj: Roger Hamilton; Leikstj.: Stefan Janski
Orfeo ed Euridice (Gluck) 16-27 MarHlj.stj: Roger Hamilton; Leikstj.: Stefan Janski