2014/15 > ítalía 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2014/15 > ítalía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Mónakó
Sviss
Austurríki
Slóvenía

ítalía
 
Króatía
Malta Grikkland

Bergamo, Teatro Donizetti Bergamo  / 

Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26-28 SepHlj.stj: Roberto Tolomelli; Leikstj.: Francesco Bellotto
Betly (Donizetti) 27 Sep-8 NóvHlj.stj: Giovanni Battista Rigon; Leikstj.: Luigi Barilone
Tosca (Puccini) 10-12 OktHlj.stj: Fabio Mastrangelo; Leikstj.: Hugo De Ana
Torquato Tasso (Donizetti) 7-9 NóvHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Federico Bertolani
Don Pasquale (Donizetti) 15-17 OktHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Stabat Mater (Rossini) 21 OktHlj.stj: Michele Mariotti
Le nozze di Figaro (Mozart) 6-8 NóvHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Mario Martone
Anna Bolena (Donizetti) 27-29 NóvHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Alessandro Talevi
La scala di seta (Rossini) 4-6 DesHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Damiano Michieletto(original), Andrea Bernard(revival)
Bolzano, Teatro Comunale Bolzano  / 
Don Giovanni (Mozart) 22-23 NóvHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Faust (Gounod) 21-22 Jan
Anatevka (Bock) 16-30 MaíHlj.stj: Stephen Lloyd; Leikstj.: Bettina Bruinier
Brescia, Teatro Grande  / 
Madama Butterfly (Puccini) 3-5 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Don Giovanni (Mozart) 7-9 OktHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Nabucco (Verdi) 27-29 NóvHlj.stj: Marcello Mottadelli
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 12-14 DesHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Frédéric Roels
La boheme (Puccini) 2-4 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Leo Muscato
Le nozze di Figaro (Mozart) 23-25 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Mario Martone
La scala di seta (Rossini) 20-22 NóvHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Damiano Michieletto, Andrea Bernard
Un ballo in maschera (Verdi) 11-13 DesHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Nicola Berloffa
Como, Teatro Sociale di Como - AsLiCo  / 
Don Giovanni (Mozart) 26-27 SepHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16-18 OktHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Nabucco (Verdi) 3-5 DesHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Andrea Cigni
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 19-21 DesHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Frédéric Roels
Madama Butterfly (Puccini) 9-11 Jan
Pagliacci (Leoncavallo) 1-5 JúlHlj.stj: Carlo Goldstein
Le nozze di Figaro (Mozart) 24-26 SepHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Mario Martone
Don Pasquale (Donizetti) 30 Okt-1 NóvHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Un ballo in maschera (Verdi) 26-28 NóvHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Nicola Berloffa
La scala di seta (Rossini) 11-13 DesHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Damiano Michieletto, Andrea Bernard
La boheme (Puccini) 22-24 JanHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Leo Muscato
Turandot (reduction) (Puccini) 20 FebLeikstj.: Silvia Paoli
Cosenza, Teatro Rendano  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21-23 NóvHlj.stj: Luca Ferrara; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Madama Butterfly (Puccini) 19-21 DesHlj.stj: Alberto Hold-Garrido; Leikstj.: Vincenzo Grisostomi Travaglini
Cremona, Teatro Ponchielli  / 
Madama Butterfly (Puccini) 8-12 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Don Giovanni (Mozart) 17-19 OktHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Nabucco (Verdi) 14-16 NóvHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Andrea Cigni
Adriana Lecouvreur (Cilea) 20-22 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 6-8 DesHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Frédéric Roels
Il flauto magico (adaptation) (Mozart) 12 FebHlj.stj: Mario Tronco; Leikstj.: Mario Tronco
La boheme (Puccini) 7-11 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Leo Muscato
Le nozze di Figaro (Mozart) 16-18 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Davide Livermore
La scala di seta (Rossini) 6-8 NóvHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Damiano Michieletto, Andrea Bernard
Don Pasquale (Donizetti) 19-21 NóvHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Un ballo in maschera (Verdi) 4-6 DesHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Nicola Berloffa
Fano, Teatro della Fortuna  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 12-14 MarHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Saverio Marconi
Carmen (Bizet) 2-3 MaíHlj.stj: Mario Tronco; Leikstj.: Mario Martone
Sinfonia 9 (Beethoven) 14 MaíHlj.stj: Daniele Agiman
Madama Butterfly (Puccini) 26-28 NóvHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Ferrara, Teatro Comunale  / 
Il turco in Italia (Rossini) 6-8 FebHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Federico Bertolani
La sonnambula (Bellini) 20-22 MarHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessandro Londei
Falstaff (Verdi) 11-12 AprHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
L'orfeo (concert) (Monteverdi) 8 MaíHlj.stj: Roberto Zarpellon; Leikstj.: Marco Bellussi
Firenze, Opera di Firenze  / 
Il campiello (Wolf-Ferrari) 25 Sep-4 OktHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Leo Muscato
Requiem (Mozart) 5-7 Okt
Brundibar (Krasa) 14-19 OktHlj.stj: Farhad G Mahani /Elena Pierini; Leikstj.: Marina Bianchi
Cavalleria rusticana (Mascagni) 23 Okt-2 NóvHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Mario Pontiggia
Requiem (Verdi) 28-30 Nóv
Falstaff (Verdi) 29 Nóv-12 DesHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Luca Ronconi
Petite Messe Solennelle (Rossini) 16 Des
I puritani (Bellini) 28 Jan-10 FebHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Fabio Ceresa
Requiem (Verdi) 8 FebHlj.stj: Daniele Gatti
Pollicino (Henze) 24-28 FebHlj.stj: Alessandro Cadario; Leikstj.: Dieter Kaegi
Dido and Aeneas (Purcell) 1-10 MarHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Marina Bianchi
La Tempesta (Purcell) 24-25 Mar
La traviata (Verdi) 1-8 AprHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Henning Brockhaus
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8 Júl-6 SepHlj.stj: Alessandro D'Agostini; Leikstj.: Damiano Michieletto
Madama Butterfly (Puccini) 18-29 JúlHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Fabio Ceresa
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22-30 SepHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Graham Vick
Il ragazzo del riscio (Wenjing) 4-5 OktHlj.stj: Zhang Guoyong; Leikstj.: Yi Liming
Cosi fan tutte (Mozart) 18-27 OktHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Le braci (Tutino) 5-15 NóvHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Leo Muscato
Rigoletto (Verdi) 4-20 DesHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: William Friedkin
La Voix humaine (Poulenc) 22 Jan-5 FebHlj.stj: Xǔ Zhōng
Suor Angelica (Puccini) 22 Jan-5 FebHlj.stj: Xǔ Zhōng; Leikstj.: Andrea De Rosa
Goyescas (Granados) 23 Jan-7 FebHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Andrea De Rosa
El amor brujo (Falla) 23 Jan-7 FebHlj.stj: Guillermo García Calvo
L'Imperatore di Atlantide (Ullmann) 27 Jan-3 FebHlj.stj: Roberto Misto; Leikstj.: Pier Paolo Pacini
Fra Diavolo (Auber) 9-10 FebHlj.stj: Alessandro D'Agostini; Leikstj.: Francesco Torrigiani
Les pecheurs de perles (Bizet) 24-28 FebHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Hansel e Gretel (Humperdinck) 5-13 MarHlj.stj: Farhad G Mahani; Leikstj.: Gianmaria Aliverta
L'italiana in Algeri (Rossini) 15-26 MarHlj.stj: Bruno Campanella; Leikstj.: Joan Font
Genova, Opera di Genova  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 9-12 OktHlj.stj: Alvise Casellati; Leikstj.: Filippo Crivelli
Luisa Miller (Verdi) 18-28 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Leo Nucci(original), Salvo Piro(revival)
Tosca (Puccini) 20 Des-2 JanHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Davide Livermore
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 21 Feb-1 MarHlj.stj: Giampaolo Bisanti / Giorgio Bruzzone; Leikstj.: Dario Argento
Fedora (Giordano) 21-29 MarHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
L'amico Fritz (concert) (Mascagni) 28 MarHlj.stj: Andrea Battistoni
Billy Budd (Britten) 17-23 AprHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
Carmen (Bizet) 8-17 MaíHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Davide Livermore
La vedova allegra (Lehar) 18-28 JúlHlj.stj: Felix Krieger / Pablo Assante; Leikstj.: Hugo De Ana
Il ragazzo del riscio (Wenjing) 30 Sep-1 Okt
Simon Boccanegra (Verdi) 22-31 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Andrea De Rosa
La Boheme (Puccini) 17 Des-3 JanHlj.stj: Giuseppe Acquaviva; Leikstj.: Ettore Scola
Don Giovanni (Mozart) 30 Jan-7 FebHlj.stj: Cristoph Poppen; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Roberto Devereux (Donizetti) 17-29 MarHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Alfonso Antoniozzi
Andrea Chenier (Giordano) 12-20 AprHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Salvo Piro(original), Lamberto Puggelli(revival)
Tosca (Puccini) 4-8 MaíHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Davide Livermore
Salome (Strauss) 21-28 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Rosetta Cucchi
La forza del destino (Verdi) 18-28 JúnHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Davide Livermore
Jesi, Teatro G B Pergolesi  / 
Don Giovanni (Mozart) 18-19 OktHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Tosca (Puccini) 7-9 NóvHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Massimo Gasparòn
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 29-30 NóvHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Frédéric Roels
Le nozze di Figaro (Mozart) 2 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Muscato
Nabucco (Verdi) 16-18 OktHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Stefano Monti
Don Pasquale (Donizetti) 13-15 NóvHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Andrea Cigni
La vedova allegra (Lehar) 11-13 DesHlj.stj: Antonio Pirolli; Leikstj.: Vittorio Sgarbi
Livorno, Teatro Goldoni  / 
L'amico Fritz (Mascagni) 7 DesHlj.stj: Mario Menicagli; Leikstj.: Simona Marchini
La rondine (Puccini) 13-14 DesHlj.stj: Massimiliano Stefanelli; Leikstj.: Gino Zampieri
La vedova allegra (Lehar) 17 JanHlj.stj: Maurizio Bagliolo; Leikstj.: Marco Prosperini
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6-7 FebHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Alessio Pizzech
Requiem (Mozart) 18 AprHlj.stj: Daniela Contessi
La traviata (Verdi) 7-8 Nóv
Simon Boccanegra (Verdi) 28-29 NóvHlj.stj: Ivo Lipanovich; Leikstj.: Lorenzo Mucci
Cavalleria rusticana (Mascagni) 11-13 Des
Madama Butterfly (Puccini) 16-17 Jan
La vedova allegra (Lehar) 27-28 Feb
Aida (Verdi) 12-13 Mar
Lucca, Teatro del Giglio  / 
Recital (Puccini) 11 Sep
Don Giovanni (Mozart) 28 Feb-1 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Mefistofele (Boito) 9-10 AprHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Enrico Castiglione
Madama Butterfly (Puccini) 20-22 NóvHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
Il convitato di pietra (Pacini) 5 DesHlj.stj: Daniele Ferrari; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
Simon Boccanegra (Verdi) 4-5 JanHlj.stj: Ivo Lipanovic; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
La vedova allegra (Lehar) 6-7 FebHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Massa Maritima, Lirica in Piazza  / 
La boheme (Puccini) 3-5 ÁgHlj.stj: Claudio Maria Micheli; Leikstj.: Massimiliano Damato
Cavalleria rusticana (Mascagni) 4-6 ÁgHlj.stj: Maurizio Morgantini; Leikstj.: Maurizio Marchini
Gianni Schicchi (Puccini) 4-6 ÁgHlj.stj: Maurizio Morgantini; Leikstj.: Maurizio Marchini
La traviata (Verdi) 3 Ág
Turandot (Puccini) 4 Ág
Pagliacci (Leoncavallo) 5 Ág
Milano, Teatro alla Scala  / 
Fidelio (Beethoven) 10-23 DesHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Deborah Warner
Die Soldaten (Zimmermann,B) 17 Jan-3 FebHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Alvis Hermanis
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 1-27 FebHlj.stj: Rinaldo Alessandrini; Leikstj.: Robert Wilson
Aida (Verdi) 15 Feb-14 MarHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Peter Stein
Lucio Silla (Mozart) 26 Feb-17 MarHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Marshall Pynkoski
Carmen (Bizet) 22 Mar-16 JúnHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Emma Dante
Turandot (Puccini) 1-23 MaíHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
CO2 (Battistelli) 16-29 MaíHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Robert Carsen
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 28 Maí-11 JúnHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Mary Zimmerman
Pagliacci (Leoncavallo) 12-23 JúnHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Mario Martone
Cavalleria rusticana (Mascagni) 12-23 JúnHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Mario Martone
Tosca (Puccini) 22 Jún-6 JúlHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Luc Bondy(original), Marie-Louise Bondy(revival)
Otello (Rossini) 4-24 JúlHlj.stj: John Eliot Gardiner; Leikstj.: Jürgen Flimm
Il Barbiere di Siviglia (Rossini) 27 Júl-10 ÁgHlj.stj: Massimo Zanetti; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
La Boheme (Puccini) 19 Ág-2 SepHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Il castello del Duca Barbablu (concert) (Bartok) 15-18 SepHlj.stj: Alan Gilbert
L'elisir d'amore (Donizetti) 21 Sep-17 OktHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Grischa Asagaroff
La Cenerentola per i bambini (Rossini) 29 Sep-16 AprHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Ulrich Peter
Requiem (concert) (Verdi) 29-30 SepHlj.stj: Zubin Mehta
Falstaff (Verdi) 14 Okt-4 NóvHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Robert Carsen
Wozzeck (Berg) 29 Okt-13 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Jürgen Flimm
Giovanna d'Arco (Verdi) 7 Des-2 JanHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Rigoletto (Verdi) 13 Jan-6 FebHlj.stj: Mikko Franck; Leikstj.: Gilbert Deflo
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 28 Jan-14 FebHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Jürgen Flimm
I due Foscari (Verdi) 25 Feb-25 MarHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Alvis Hermanis
La cena delle beffe (Giordano) 3 Apr-7 MaíHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Mario Martone
La fanciulla del West (Puccini) 3-28 MaíHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Graham Vick
L'Enfant et les sortileges (Ravel) 17 Maí-6 JúnHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Laurent Pelly
L'Heure espagnole (Ravel) 17 Maí-6 JúnHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Laurent Pelly
Der Rosenkavalier (Strauss) 4 Jún-2 JúlHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Harry Kupfer
Simon Boccanegra (Verdi) 18 Jún-8 JúlHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Federico Tiezzi
Die Zauberflote (Mozart) 2-26 SepHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Peter Stein
The Turn of the Screw (Britten) 14 Sep-17 OktHlj.stj: Christoph Eschenbach; Leikstj.: Kasper Holten
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 22 Sep-1 OktHlj.stj: Rinaldo Alessandrini; Leikstj.: Robert Wilson
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Okt-27 NóvHlj.stj: Franz Welser-Möst; Leikstj.: Frederic Wake-Walker
Fin de partie (Kurtag) 6-30 NóvHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Luc Bondy
Porgy and Bess (Gershwin) 15-22 NóvHlj.stj: Nikolaus Harnoncourt; Leikstj.: Philipp Harnoncourt
Modena, Teatro Comunale  / 
Rigoletto (Verdi) 12-16 NóvHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Giandomenico Vaccari
La rondine (Puccini) 29-30 NóvHlj.stj: Massimiliano Stefanelli; Leikstj.: Gino Zampieri, Emiliana Paoli
Il viaggio di Roberto (Marzocchi) 14 DesHlj.stj: Paolo Marzocchi; Leikstj.: Alessio Pizzech
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 23-25 JanHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Nicola Berloffa
Don Giovanni (Mozart) 11-15 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
L'elisir d'amore (Donizetti) 15-17 MarHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Marcello Grigorov
Nabucco (Verdi) 7-11 OktHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Stefano Monti
Tristan und Isolde (Wagner) 11-15 NóvHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Monique Wagemakers
Il labbro della Lady (Galante) 21-22 NóvHlj.stj: Carlo Boccadoro; Leikstj.: Stefania Panighini
L'amico Fritz (Mascagni) 15-17 JanHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 19-21 FebHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Henning Brockhaus(original), Valentina Escobar(revival)
Oedipus Rex (concert) (Stravinsky) 10 AprHlj.stj: Juraj Valčuha
Madama Butterfly (Puccini) 15-17 AprHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
Napoli, Teatro di San Carlo  / 
Salome (Strauss) 15-26 NóvHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Manfred Schweigkofler
Il trovatore (Verdi) 12-20 DesHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Michał Znaniecki
Andrea Chenier (Giordano) 20-29 JanHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Salvo Piro(original), Lamberto Puggelli(revival)
Tristano e Isotta (Wagner) 22 Feb-5 MarHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Lluís Pasqual
Turandot (Puccini) 21 Mar-1 AprHlj.stj: Juraj Valčuha / Maurizio Agostini; Leikstj.: Roberto De Simone
Luisa Miller (Verdi) 5-10 MaíHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Andrea De Rosa
L'isola disabitata (Jommelli) 14-20 MaíHlj.stj: Rinaldo Alessandrini; Leikstj.: Mariano Bauduin
Orfeo e Euridice (Gluck) 27 Maí-4 JúnHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Karole Armitage
La cenerentola (Rossini) 18-30 JúnHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Paul Curran
La petite messe solennelle (concert) (Rossini) 25 JúnHlj.stj: Marco Faelli
Tosca (Puccini) 11-24 JúlHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Jean Kalman
La boheme (Puccini) 14-25 JúlHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Francesco Saponaro
Don Pasquale (Donizetti) 26 Sep-3 OktHlj.stj: Giancarlo Andretta; Leikstj.: Roberto De Simone
La traviata (Verdi) 3-13 NóvHlj.stj: Renato Palumbo / Maurizio Agostini; Leikstj.: Ferzan Ozpetek
Carmen (Bizet) 13-20 DesHlj.stj: Zubin Mehta / Jacques Delacôte; Leikstj.: Daniele Finzi Pasca
La vedova allegra (Lehar) 22 Jan-3 FebHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Federico Tiezzi
Norma (Bellini) 21 Feb-1 MarHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Lorenzo Amato
Falstaff (Verdi) 13-20 MarHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Luca Ronconi(original), Marina Bianchi(revival)
Oedipus rex (concert) (Stravinsky) 15-16 AprHlj.stj: Juraj Valčuha
Fedora (Giordano) 3-11 MaíHlj.stj: Christian Badea; Leikstj.: Lamberto Puggelli(original), Salvo Piro(revival)
Zenobia in Palmira (Paisiello) 18-27 MaíHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Riccardo Canessa
Suor Angelica (Puccini) 28 Maí-8 JúnHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Goyescas (Granados) 28 Maí-8 JúnHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Madama Butterfly (Puccini) 14-31 JúlHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Pippo Delbono
Aida (Verdi) 15 Júl-2 ÁgHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Franco Dragone
Le nozze di Figaro (Mozart) 24 Sep-4 OktHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Chiara Muti
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16-23 OktHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Achille in Sciro (concert) (Sarro) 4-5 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi
La Grotta di Trofonio (Salieri) 13-22 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi
Il tabarro (concert) (Puccini) 17-18 NóvHlj.stj: Stefan Anton Reck
Der Zwerg (concert) (Zemlinsky) 17-18 NóvHlj.stj: Stefan Anton Reck
Novara, Teatro Coccia  / 
La traviata (Verdi) 10-12 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Daniele Abbado, Boris Stetka
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 29-30 NóvHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Nicola Zorzi
Turandot (Puccini) 6-8 FebHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Mercedes Martini
Il viaggio a Reims (Rossini) 9-11 Okt
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14-15 Nóv
La boheme (Puccini) 13-14 Feb
Padova, Teatro Verdi  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 26-28 SepHlj.stj: Gianluca Marcianò; Leikstj.: Francesco Esposito
Madama Butterfly (Puccini) 24-26 OktHlj.stj: Tiziano Severini; Leikstj.: Stefano Trespidi
La vedova allegra (Lehar) 29-31 DesHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Hugo De Ana
Norma (Bellini) 16-18 OktHlj.stj: Tiziano Severini; Leikstj.: Paolo Miccichè
Parma, Fondazione Teatro Regio di Parma  / 
La forza del destino (Verdi) 10-28 OktHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Stefano Poda
Concert (Verdi) 18 OktHlj.stj: Francesco Cilluffo
La traviata (Verdi) 24 Okt-2 NóvHlj.stj: Stefano Rabaglia; Leikstj.: Henning Brockhaus
L'elisir d'amore (Donizetti) 21-31 MarHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Marcello Grigorov
Madama Butterfly (Puccini) 12-18 JúnHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Otello (Verdi) 1-17 OktHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Rigoletto (Verdi) 10-29 OktHlj.stj: Fabrizio Cassi; Leikstj.: Alessio Pizzech
Il corsaro (Verdi) 14-31 OktHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Lamberto Puggelli, Grazia Pulvirenti
Pavia, Teatro Fraschini  / 
Don Giovanni (Mozart) 10-12 OktHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Adriana Lecouvreur (Cilea) 24-26 OktHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 21-23 NóvHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Frédéric Roels
Nabucco (Verdi) 9-11 DesHlj.stj: Marcello Mottadelli; Leikstj.: Andrea Cigni
Madama Butterfly (Puccini) 16-18 JanHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Il paese del sorriso (Lehar) 11 MarHlj.stj: Paolo Fiamingo; Leikstj.: Corrado Abbati
Le nozze di Figaro (Mozart) 29-31 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Mario Martone
Un ballo in maschera (Verdi) 20-22 NóvHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Nicola Berloffa
La scala di seta (Rossini) 27-29 NóvHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Damiano Michieletto, Andrea Bernard
Don Pasquale (Donizetti) 9-12 DesHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
La boheme (Puccini) 29-31 JanHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Leo Muscato
Piacenza, Teatri di Piacenza - Teatro Municipale  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 11-12 OktHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
Falstaff (Verdi) 31 Okt-2 NóvHlj.stj: Nicola Paszkoswki; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 9-11 JanHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Nicola Berloffa
Don Giovanni (Mozart) 20-22 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
La voix humaine (Poulenc) 18-19 AprHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
The Telephone (Menotti) 18-19 AprHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
I due Foscari (concert) (Verdi) 22-24 MaíHlj.stj: Donato Renzetti
L'amico Fritz (Mascagni) 9-11 OktHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Leo Nucci
Nabucco (Verdi) 27-29 DesHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Stefano Monti
Il turco in Italia (Rossini) 29-31 JanHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Federico Bertolani
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26-28 FebHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Henning Brockhaus
Macbeth (Verdi) 18-20 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Riccardo Canessa
Madama Butterfly (Puccini) 8-10 AprHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Sandro Pasqualetto
Pisa, Teatro di Pisa  / 
Don Giovanni (Mozart) 11-12 OktHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Enrico Castiglione
Il Ghetto (Colombini) 22-23 NóvHlj.stj: Hirofumi Yoshida; Leikstj.: Ferenc Anger
La rondine (Puccini) 17-18 JanHlj.stj: Massimiliano Stefanelli; Leikstj.: Gino Zampieri
L'empio punito (Melani) 5 FebHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Giovanni Guerrieri
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21-22 FebHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Alessio Pizzech
Macbeth (Verdi) 6-8 MarHlj.stj: Simon Kresic; Leikstj.: Dario Argento
Il convitato di pietra (Dargomizhsky) 13 MarLeikstj.: Lorenzo Maria Mucci
Markheim (Deri) 18 AprLeikstj.: Stefano Mecenate
Simon Boccanegra (Verdi) 10-11 OktHlj.stj: Ivo Lipanovic; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
Il trionfo dell'onore (Scarlatti,A) 16 OktHlj.stj: Federico Bardazzi; Leikstj.: Nicola Zorzi
Don Giovanni (Gazzaniga) 6 NóvHlj.stj: Federico Bardazzi; Leikstj.: Alessio Pizzech
Il convitato di pietra (Tritto) 14 NóvHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Renato Bonajuto
Il convitato di pietra (Pacini) 21 NóvHlj.stj: Daniele Ferrari; Leikstj.: Lorenzo Maria Mucci
Catone in Utica (Handel) 20 DesHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Giulia Gallo, Giovanni Guerrieri
Aida (Verdi) 30-31 JanHlj.stj: Gianluca Marcianò; Leikstj.: Franco Zeffirelli(original), Stefano Trespidi(revival)
La vedova allegra (Lehar) 20-21 FebHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Mefistofele (Boito) 18-20 MarHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Enrico Castiglione
Ravenna, Teatro Comunale Alighieri  / 
Il viaggio di Roberto (Marzocchi) 7 Des-19 JanHlj.stj: Paolo Marzocchi; Leikstj.: Alessio Pizzech
La rondine (Puccini) 24-25 JanHlj.stj: Massimiliano Stefanelli; Leikstj.: Gino Zampieri
L'elisir d'amore (Donizetti) 28 Feb-1 MarHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Salvo Piro
La sonnambula (Bellini) 27-29 MarHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessandro Londei
Reggio Emilia, Teatro Municipale Valli  / 
Madama Butterfly (Puccini) 28-30 NóvHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Don Giovanni (Mozart) 11-13 DesHlj.stj: José Luis Gómez Ríos; Leikstj.: Graham Vick
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 30 Jan-1 FebHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Nicola Berloffa
Falstaff (Verdi) 6-8 MarHlj.stj: Nicola Paszkowski; Leikstj.: Cristina Mazzavillani Muti
La boheme (Puccini) 13-15 Nóv
Roma, Teatro dell'Opera di Roma  / 
Rusalka (Dvorak,A) 27 Nóv-14 DesHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen; Leikstj.: Denis Krief
Werther (Massenet) 18-29 JanHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Willy Decker
Rigoletto (Verdi) 4-8 FebHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Leo Muscato
Carmina Burana (Orff) 14-20 FebHlj.stj: David Coleman; Leikstj.: Micha van Hoecke
Tosca (Puccini) 1 Mar-28 JúnHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Alessandro Talevi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 31 Mar-12 AprHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Luca Ronconi
Aida (Verdi) 23 Apr-3 MaíHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Micha van Hoecke
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Maí-3 JúnHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Giorgio Strehler
La dama di picche (Tchaikovsky,P) 19-30 JúnHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Richard Jones
I Was Looking at the Ceiling and then I Saw the Sky (Adams) 11-17 SepHlj.stj: Alexander Briger; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 6-17 OktHlj.stj: John Axelrod; Leikstj.: Graham Vick
The Bassarids (Henze) 27 Nóv-10 DesHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Mario Martone
Tosca (Puccini) 4-13 DesHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Alessandro Talevi
La cenerentola (Rossini) 22 Jan-19 FebHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Emma Dante
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 11-21 FebHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Davide Livermore
Benvenuto Cellini (Berlioz) 22 Mar-3 AprHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Terry Gilliam
Gianni Schicchi (Puccini) 17-24 AprHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il tabarro (Puccini) 17-24 AprHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Damiano Michieletto
Suor Angelica (Puccini) 17-24 AprHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Damiano Michieletto
La traviata (Verdi) 24 Maí-30 JúnHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Paul Curran
Linda di Chamounix (Donizetti) 17-28 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Emilio Sagi
Dido and Aeneas (Purcell) 14-18 SepHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Sasha Waltz
Un ballo in maschera (Verdi) 16-30 OktHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Leo Muscato
Roma, Accademia Nazionale di Santa Cecilia  / 
Una notte sul Monte Calvo (concert) (Musorgsky) 25-28 OktHlj.stj: Antonio Pappano
L'impresario in angustie (Cimarosa) 6 Des
Orlando (concert) (Vivaldi) 6 FebHlj.stj: Federico Maria Sardelli
Aida (concert) (Verdi) 27 FebHlj.stj: Antonio Pappano
La nuova Euridice secondo Rilke (Sciarrino) 28-30 MarHlj.stj: Antonio Pappano
Magnificat (Bach,JS) 28-30 MarHlj.stj: Antonio Pappano
Symphony 9 (concert) (Beethoven) 3-6 OktHlj.stj: Antonio Pappano
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 7-10 NóvHlj.stj: Manfred Honeck
La creazione (concert) (Haydn) 19-22 DesHlj.stj: Andrés Orozco-Estrada
Requiem (concert) (Faure) 23-26 JanHlj.stj: Antonio Pappano
Oedipus Rex (concert) (Stravinsky) 27 Feb-1 MarHlj.stj: Sakari Oramo
Symphony 3 (concert) (Mahler) 13 MarHlj.stj: Iván Fischer
Cosi fan tutte (concert) (Mozart) 23-27 JúnHlj.stj: Semyon Bychkov
Rovigo, Teatro Sociale  / 
La vedova allegra (Lehar) 17-19 OktHlj.stj: Srboljub Dinić; Leikstj.: Hugo De Ana(original), Stefano Trespidi(revival)
Il trovatore (Verdi) 28-30 NóvHlj.stj: Toufic Maatouk; Leikstj.: Paolo Panizza
Don Pasquale (Donizetti) 15 FebHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Francesco Bellotto
La cenerentola (Rossini) 19 AprHlj.stj: Giovanni Di Stefano
Sassari, Ente Concerti Marialisa de Carolis  / 
Carmen (Bizet) 10-12 OktHlj.stj: Benjamin Bayl; Leikstj.: Andrea Cigni
Madama Butterfly (Puccini) 31 Okt-2 NóvHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Arnaud Bernard
La scala di seta (Rossini) 21-23 NóvHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Bepi Morassi
Adriana Lecouvreur (Cilea) 5-7 DesHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Elisabetta regina d'Inghilterra (Rossini) 9-11 OktHlj.stj: Federico Ferri; Leikstj.: Marco Spada
Don Giovanni (Mozart) 30 Okt-1 NóvHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Paco Azorín
Aida (Verdi) 27-29 NóvHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Sinfonia 9 (Beethoven) 5-6 DesHlj.stj: Andrea Battistoni
Savona, Opera Giocosa  / 
La Traviata (Verdi) 2-7 JúlHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Stefano Monti
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 11-12 JúlHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Aldo Tarabella
Cosi fan tutte (Mozart) 7-11 OktHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Elisabetta Courir
Torino, Teatro Regio  / 
Messa da Requiem (Verdi) 30 Sep-7 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda
Otello (Verdi) 14-26 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Giulio Cesare (Handel) 20-29 NóvHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Laurie Feldman Santoliquido(revival)
Suor Angelica (Puccini) 15-25 JanHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Goyescas (Granados) 15-25 JanHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Le nozze di Figaro (Mozart) 12-24 FebHlj.stj: Yutaka Sado; Leikstj.: Elena Barbalich
Il turco in Italia (Rossini) 12-22 MarHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Christopher Alden
I puritani (Bellini) 14-26 AprHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Fabio Ceresa
Hansel e Gretel (Humperdinck) 6-12 MaíHlj.stj: Giulio Laguzzi; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Faust (Gounod) 3-12 JúnHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Stefano Poda
La boheme (Puccini) 9-23 JúlHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 10-24 JúlHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Vittorio Borrelli
La traviata (Verdi) 11-25 JúlHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Laurent Pelly
Norma (Bellini) 12-26 JúlHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Alberto Fassini, Vittorio Borrelli
Aida (Verdi) 14-25 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: William Friedkin
Didone ed Enea (Purcell) 19-28 NóvHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Carmina Burana (Orff) 17-22 DesHlj.stj: Jonathan Webb; Leikstj.: Mietta Corli
La piccola volpe astuta (Janacek) 19-26 JanHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Robert Carsen, Stefano Simone Pintor
Tosca (Puccini) 9-21 FebHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Daniele Abbado
La Cenerentola (Rossini) 15-24 MarHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Alessandro Talevi
La donna serpente (Casella) 14-24 AprHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Arturo Cirillo
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 11-22 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Damiano Michieletto
Pollicino (Henze) 28-31 MaíHlj.stj: Claudio Fenoglio; Leikstj.: Dieter Kaegi
Carmen (Bizet) 22 Jún-3 JúlHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Matthias Hartmann
Treviso, Teatro Comunale  / 
La sonnambula (Bellini) 1-5 OktHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessandro Londei
Il trovatore (Verdi) 19-23 NóvHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Francesco Esposito
Il turco in Italia (Rossini) 28 Jan-1 FebHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Federico Bertolani
Don Giovanni (Mozart) 9-13 OktHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Lorenzo Regazzo
Le convenienze ed inconvenienze teatrali (Donizetti) 20-22 NóvHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Il gioco del vento e della luna (Mosca,L) 11-13 DesHlj.stj: musicale Giovanni Mancuso; Leikstj.: Francesco Bellotto
L'italiana in Algeri (Rossini) 27-31 JanHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Giuseppe Emiliani
Trieste, Teatro Verdi  / 
Il re pastore (Mozart) 24 Okt-2 NóvHlj.stj: Felix Krieger; Leikstj.: Elisabetta Brusa
Das Liebesverbot (Wagner) 18 Des-4 JanHlj.stj: Oliver von Dohnányi; Leikstj.: Aron Stiehl
Nabucco (Verdi) 29 Jan-8 FebHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Stefano Poda
Orfeo ed Euridice (Gluck) 5-15 MarHlj.stj: Filippo Maria Bressan; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Il campiello (Wolf-Ferrari) 9-19 AprHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Leo Muscato
Don Pasquale (Donizetti) 28 Maí-7 JúnHlj.stj: Hirofumi Yoshida; Leikstj.: Stefano Vizioli
Falstaff (Verdi) 25 Jún-5 JúlHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Roberto De Simone
Don Giovanni (Mozart) 30 Okt-8 NóvHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Allex Aguilera
Werther (Massenet) 27 Nóv-5 DesHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Giulio Ciabatti
L'elisir d'amore (Donizetti) 18-30 DesHlj.stj: Ryuchiro Sonoda; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Norma (Bellini) 29 Jan-6 FebHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Federico Tiezzi
Luisa Miller (Verdi) 4-12 MarHlj.stj: Myron Michailidis; Leikstj.: Denis Krief
La cenerentola (Rossini) 8-16 AprHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Rodula Gaitanou
La boheme (Puccini) 13-21 MaíHlj.stj: Renato Balsadonna; Leikstj.: Marco Gandini
Die Fledermaus (Strauss,J) 10-18 JúnHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Daniel Benoin
Venezia, La Fenice  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 22 Nóv-6 DesHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Andrea De Rosa
La traviata (Verdi) 23 Nóv-7 DesHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Robert Carsen
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 14-20 JanHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Arnaud Bernard
Il signor Bruschino (Rossini) 23-31 JanHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Bepi Morassi
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Jan-19 FebHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Bepi Morassi
Don Pasquale (Donizetti) 8-22 FebHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Italo Nunziata
La traviata (Verdi) 13 Feb-13 JúnHlj.stj: Omer Meil Wellber / Gaetano d'Espinosa / Francesco Ivan Ciampa / Riccardo Frizza; Leikstj.: Robert Carsen
Alceste (Gluck) 20-28 MarHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Madama Butterfly (Puccini) 8-31 MaíHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Alex Rigola
Norma (Bellini) 20 Maí-6 JúnHlj.stj: Gaetano d'Espinosa; Leikstj.: Kara Walker
La scala di seta (Rossini) 20 Jún-4 JúlHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Bepi Morassi
Juditha Triumphans (Vivaldi) 25 Jún-5 JúlHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Elena Barbalich
Dafne (Caldara) 9-13 JúlHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 25 Ág-4 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Robert Carsen
Tosca (Puccini) 29 Ág-2 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Serena Sinigaglia
La cambiale di matrimonio (Rossini) 9-26 SepHlj.stj: Lorenzo Viotti; Leikstj.: Enzo Dara
La voix humaine (Poulenc) 6-13 OktHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Gianmaria Aliverta
Il diario di uno scomparso (Janacek) 6-13 Okt
Die Zauberflote (Mozart) 20-31 OktHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Damiano Michieletto
Idomeneo (Mozart) 20-28 NóvHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Alessandro Talevi
Stiffelio (Verdi) 22 Jan-3 FebHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Johannes Weigand
Il segreto di Susanna (Wolf-Ferrari) 23 Jan-4 FebHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 29 Jan-12 FebHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Robert Carsen
Les chevaliers de la Table Ronde (Herve) 7-13 FebHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Le cinesi (Gluck) 2-4 Mar
Madama Butterfly (Puccini) 18-26 MarHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Alex Rigola
Il ritorno dei Chironomidi (Mancuso) 20-23 Mar
La traviata (Verdi) 8-24 AprHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Robert Carsen
La favorite (Donizetti) 6-21 MaíHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7 Maí-1 JúnHlj.stj: Stefano Montanari / Marco Paladin; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 8 Maí-5 JúnLeikstj.: Robert Carsen
L'amico Fritz (Mascagni) 27 Maí-6 JúnHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Simona Marchini
Ascesa e caduta della citta di Mahagonny (Weill) 1-14 JúlHlj.stj: John Axelrod; Leikstj.: Graham Vick
L'elisir d'amore (Donizetti) 25 Ág-9 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
Norma (Bellini) 26 Ág-18 SepLeikstj.: Kara Walker
La traviata (Verdi) 6 Sep-8 OktHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Robert Carsen
Il medico dei pazzi (Battistelli) 14-22 SepHlj.stj: Marco Angius
Il signor Bruschino (Rossini) 21-30 SepLeikstj.: Bepi Morassi
Verona, Teatro Filarmonico  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13-21 DesHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Guglielmo Ferro
La traviata (Verdi) 25 Jan-1 FebHlj.stj: Marco Boemi; Leikstj.: Henning Brockhaus
Cavalleria rusticana (Mascagni) 8-15 MarHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Renato Zanella
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12-19 AprHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
Il flauto magico (Mozart) 8-15 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Mariano Furlani
La forza del destino (Verdi) 13-20 DesHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
La cenerentola (Rossini) 31 Jan-7 FebHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Paolo Panizza
Rigoletto (Verdi) 13-20 MarHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Arnaud Bernard
La sonnambula (Bellini) 17-24 AprHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Hugo De Ana
Dido and Aeneas (Purcell) 23-30 OktHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Marina Bianchi