2017/18 > Austurríki 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Austurríki

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland Tékkland Slóvakía
Liechtenstein
Sviss

Austurríki
 
Ungverjaland
ítalía Slóvenía Króatía

Bregenz, Vorarlberger Landestheater  / 

Don Pasquale (Donizetti) 2-27 FebHlj.stj: Karsten Januschke; Leikstj.: Michael Schachermaier
Fidelio (Beethoven) 1 FebHlj.stj: Karsten Januschke; Leikstj.: Henry Arnold
Graz, Oper Graz  / 
Il trovatore (Verdi) 30 Sep-3 JúnHlj.stj: Andrea Sanguineti / Robin Engelen; Leikstj.: Ben Baur
La bohème (Puccini) 1 Okt-26 DesHlj.stj: Marius Burkert; Leikstj.: Dietmar Pflegerl(original), Michael Eybl(revival)
Le nozze di Figaro (Mozart) 2 Nóv-18 MarHlj.stj: Marco Comin / Marcus Merkel; Leikstj.: Maximilian von Mayenburg
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 25 Nóv-2 MarHlj.stj: Marius Burkert / Marcus Merkel; Leikstj.: Peter Langdal(original), Line Kromann
Amahl und die nächtlichen Besucher (Menotti) 10-16 DesHlj.stj: Marcus Merkel; Leikstj.: Annette Wolf
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 16 Des-25 AprHlj.stj: Oksana Lyniv / Robin Engelen; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Die menschliche Stimme (Poulenc) 20-26 JanHlj.stj: Stacey Bartsch; Leikstj.: Juana Ines Cano Restrepo
Ariane et Barbe-bleue (Dukas) 3 Mar-22 AprHlj.stj: Roland Kluttig / Marius Burkert; Leikstj.: Nadja Loschky
Candide (concert) (Bernstein) 10 Mar-8 AprHlj.stj: Marcus Merkel
Il viaggio a Reims (Rossini) 7 Apr-10 JúnHlj.stj: Oksana Lyniv / Marcus Merkel; Leikstj.: Bernd Mottl
Apollo e Dafne (Handel) 15-19 MaíHlj.stj: Susanne Scholz; Leikstj.: Christian Thausing
Mirada antigua (Quislant) 27 Maí-8 JúnHlj.stj: Leonhard Garms; Leikstj.: Christoph Zauner
Antigone. Und kein Ende (Troiani) 27 Maí-8 JúnHlj.stj: Leonhard Garms; Leikstj.: Christoph Zauner
Konjiki Yasha (Yokokawa) 27 Maí-8 JúnHlj.stj: Leonhard Garms; Leikstj.: Christoph Zauner
Rizomas y Madrigueras (Martínez M) 27 Maí-8 JúnHlj.stj: Leonhard Garms; Leikstj.: Christoph Zauner
María de Buenos Aires (Piazzolla) 14-23 JúnHlj.stj: Marcus Merkel; Leikstj.: Rainer Vierlinger
Cavalleria rusticana (Mascagni) 29 Sep-16 JúnHlj.stj: Oksana Lyniv; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Pagliacci (Leoncavallo) 29 Sep-16 JúnHlj.stj: Oksana Lyniv; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 5 Okt-20 DesHlj.stj: Marcus Merkel; Leikstj.: Axel Köhler(original), Christian Thausing(revival)
Kiss me, Kate (Porter) 20 Okt-13 AprHlj.stj: Marcus Merkel / Marius Burkert; Leikstj.: Lee Blakeley
Salome (Strauss) 10 Nóv-8 FebHlj.stj: Oksana Lyniv / Marius Burkert; Leikstj.: Florentine Klepper
Polnische Hochzeit (Beer) 8 Des-24 MarHlj.stj: Marius Burkert / Marcus Merkel; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Martha (Flotow) 12 Jan-11 AprHlj.stj: Robin Engelen / Marius Burkert; Leikstj.: Peter Lund
König Roger (Szymanowski) 14 Feb-4 MaíHlj.stj: Roland Kluttig / Robin Engelen; Leikstj.: Holger Müller-Brandes
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23 Mar-14 JúnHlj.stj: Andrea Sanguineti / Marcus Merkel; Leikstj.: Verena Stoiber
Mario und der Zauberer (Oliver) 2-13 AprHlj.stj: Marcus Merkel; Leikstj.: Christian Thausing
Oberon (concert) (Weber) 9-23 MaíHlj.stj: Oksana Lyniv
Tosca (Puccini) 16 Maí-13 JúnHlj.stj: Oksana Lyniv / Marcus Merkel; Leikstj.: Alexander Schulin(original), Christian Thausing(revival)
Gold! (Evers) 17 Maí-4 Jún
Innsbruck, Tiroler Landestheater  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 23 Sep-26 DesHlj.stj: Seokwon Hong; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Orphée et Eurydice (Gluck) 30 Sep-8 NóvHlj.stj: Oliver Imig; Leikstj.: Enrique Gasa Valga
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 4 Nóv-16 FebHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Thomas Gassner
La Gioconda (Ponchielli) 25 Nóv-16 FebHlj.stj: Francesco Rosa / Seokwon Hong; Leikstj.: Alexandra Szemerédy, Magdolna Parditka
West Side Story (Bernstein) 16 Des-21 MarHlj.stj: Seokwon Hong; Leikstj.: Enrique Gasa Valga
Der Konsul (Menotti) 3 Feb-7 JúnHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: René Zisterer
Martha (Flotow) 24 Mar-5 JúlHlj.stj: Seokwon Hong; Leikstj.: Anette Leistenschneider
Gold! (Evers) 6 Maí-29 JúnLeikstj.: Mareike Zimmermann
Rienzi (Wagner) 19 Maí-7 JúlHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Souvenir (Temperley) 3 Jún-8 JúlLeikstj.: Dale Albright
Carmen (Bizet) 21 Sep-29 DesHlj.stj: Andrea Sanguineti; Leikstj.: Laurence Dale
West Side Story (Bernstein) 3 Okt-29 MarHlj.stj: Seokwon Hong; Leikstj.: Enrique Gasa Valga
Gold! (Evers) 11 OktHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Mareike Zimmermann
The Fall of the House of Usher (Glass) 10 Nóv-4 JanHlj.stj: Seokwon Hong; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Simon Boccanegra (Verdi) 24 Nóv-23 MarHlj.stj: Francesco Rosa; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Hello, Dolly! (Herman) 15 Des-3 AprHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Stefan Tilch
Liliom (Doderer) 22 Feb-22 AprHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Mignon (Thomas,A) 6 Apr-22 JúnHlj.stj: Seokwon Hong; Leikstj.: Helen Malkowsky
Chicago (Kander) 18 Maí-7 JúlHlj.stj: Hansjörg Sofka; Leikstj.: Enrique Gasa Valga
Don Giovanni (Mozart) 15 Jún-6 JúlLeikstj.: Kurt Josef Schildknecht
Klagenfurt, Stadttheater Klagenfurt  / 
La traviata (Verdi) 14 Sep-14 NóvHlj.stj: Giedrė Šlekytė; Leikstj.: Richard Brunel
Werther (Massenet) 2 Nóv-21 DesHlj.stj: Lorenzo Viotti; Leikstj.: Vincent Huguet
Don Giovanni (Mozart) 14 Des-10 FebHlj.stj: Giedrė Šlekytė; Leikstj.: Florentine Klepper
Lady Macbeth von Mtsensk (Shostakovich) 1 Mar-14 AprHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Immo Karaman
Mutter Courage und ihre Kinder (Dessau) 18 Mar-8 MaíHlj.stj: Boris Fiala; Leikstj.: Bernd Liepold-Mosser
Der Zauberer von Oz (Arlen) 17 Apr-2 JúnHlj.stj: Günter Wallner / Mitsugu Hoshino; Leikstj.: Aron Stiehl
Rusalka (Dvořák,A) 13 Sep-20 OktHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
La clemenza di Tito (Mozart) 8 Nóv-19 DesHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Marco Štorman
La bohème (Puccini) 20 Des-25 JanHlj.stj: Lorenzo Viotti; Leikstj.: Florian Scholz
Pelléas et Mélisande (Debussy) 14 Feb-16 MarHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Eric Ruf, Laurent Delvert
Koma (Haas,Georg) 28 Mar-15 MaíHlj.stj: Bas Wiegers; Leikstj.: Immo Karaman
Evita (Lloyd Webber) 2 Maí-8 JúnHlj.stj: Mitsugu Hoshino; Leikstj.: Aron Stiehl
Linz, Landestheater Linz  / 
La Rosinda (Cavalli) 16 Sep-2 OktHlj.stj: Anne Marie Dragosits; Leikstj.: Gregor Horres
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 30 Sep-17 FebHlj.stj: Markus Poschner / Marc Reibel; Leikstj.: Hermann Schneider
Rigoletto (Verdi) 4 Nóv-20 MarHlj.stj: Martin Braun / Leslie Suganandarajah; Leikstj.: Andreas Baesler
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 2 Des-29 JúnHlj.stj: Marc Reibel; Leikstj.: Karl Absenger
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 21 Des-12 JanHlj.stj: Leslie Suganandarajah / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Rainer Mennicken
La Damnation de Faust (Berlioz) 3 Feb-24 AprHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: David Marton
Unverhofftes Wiedersehen (Bröder) 25 Feb-21 MarHlj.stj: Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Gregor Horres
Brundibár (Krása) 31 Mar-28 MaíHlj.stj: Martin Braun / Marc Reibel; Leikstj.: Hermann Schneider
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 14 Apr-28 JúnHlj.stj: Leslie Suganandarajah / Takeshi Moriuchi; Leikstj.: Gregor Horres
Death in Venice (Britten) 19 Maí-6 JúlHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Hermann Schneider
Così fan tutte (Mozart) 10 Jún-6 JúlHlj.stj: Takeshi Moriuchi / Marc Reibel; Leikstj.: François De Carpentries
Tristan und Isolde (Wagner) 15 Sep-10 FebHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Heiner Müller
Die Wand (Diendorfer) 16 Sep-21 OktHlj.stj: Jinie Ka; Leikstj.: Eva-Maria Melbye
Simon (Stäbler) 30 Sep-21 OktHlj.stj: Katharina Müllner; Leikstj.: Gregor Horres
La clemenza di Tito (Mozart) 2 Nóv-7 AprHlj.stj: Martin Braun; Leikstj.: François De Carpentries
The Transposed Heads (Glanville-Hicks) 24 NóvHlj.stj: Leslie Suganandarajah; Leikstj.: Gregor Horres
Der Vogelhändler (Zeller,C) 9 Des-4 JúlHlj.stj: Marc Reibel; Leikstj.: Karl Absenger
Elektra (Strauss) 19 Jan-26 AprHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Michael Schulz
Winterreise (Schubert) 20 Jan-24 FebLeikstj.: Hermann Schneider
Penthesilea (Schoeck) 2 Mar-5 JúlHlj.stj: Leslie Suganandarajah; Leikstj.: Peter Konwitschny
Polnische Hochzeit (Beer) 16 Mar-28 AprHlj.stj: Martin Braun; Leikstj.: Gregor Horres
Médée (Cherubini) 4 Maí-28 JúnHlj.stj: Bruno Weil; Leikstj.: Guy Montavon
Salzburg, Salzburger Landestheater  / 
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 23 Sep-13 JanHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Alexandra Liedtke
The Sound of Music (Rodgers) 17 Okt-7 AprHlj.stj: Robin Davis; Leikstj.: Andreas Gergen
Oedipus rex (Stravinsky) 25 Okt-21 NóvHlj.stj: Dennis Russell Davies; Leikstj.: Carl Philip von Maldeghem
Le nozze di Figaro (Mozart) 20 Jan-30 MaíHlj.stj: Adrian Kelly; Leikstj.: Jacopo Spirei
Cardillac (Hindemith) 21 Apr-15 MaíHlj.stj: Robin Davis; Leikstj.: Amélie Niermeyer
Flüchtling (Gregoretti) 25 Maí-10 JúnHlj.stj: Wolfgang Götz; Leikstj.: Christina Piegger
Wien, Neue Oper Wien  / 
Die Antilope (Staud) 11-16 NóvHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Dominique Mentha
Radames (Eötvös) 14-18 JúnHlj.stj: Walter Kobéra / Anna Sushon; Leikstj.: Leonard Prinsloo
Der Ficus spricht (Schedl,G) 14-18 JúnHlj.stj: Walter Kobéra / Anna Sushon; Leikstj.: Leonard Prinsloo
Wien, Wiener Staatsoper  / 
Il trovatore (Verdi) 4-13 SepHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Daniele Abbado, Boris Stetka
Le nozze di Figaro (Mozart) 5-15 SepHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Sep-7 MaíHlj.stj: Marco Armiliato / Jean-Christophe Spinosi / Alexander Soddy; Leikstj.: Günther Rennert
Chowanschtschina (Musorgsky) 8-17 SepHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Lev Dodin, Valery Galendeev, Iurii Khamutianskii
Salome (Strauss) 16 Sep-25 NóvHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Boleslaw Barlog
La traviata (Verdi) 24 Sep-2 OktHlj.stj: James Gaffigan; Leikstj.: Jean-François Sivadier, Véronique Timsit
La bohème (Puccini) 30 Sep-6 OktHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Der Spieler (Prokofiev,S) 4-20 OktHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Karoline Gruber
Don Giovanni (Mozart) 5 Okt-20 JanHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Pelléas et Mélisande (Debussy) 12-21 OktHlj.stj: Daniel Harding; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Rusalka (Dvořák,A) 19-28 OktHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Tosca (Puccini) 23 Okt-12 JanHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Margarethe Wallmann
L'elisir d'amore (Donizetti) 24 Okt-11 MaíHlj.stj: Evelino Pidò / Guillermo García Calvo / Frédéric Chaslin / Pavel Baleff; Leikstj.: Otto Schenk
L'italiana in Algeri (Rossini) 26 Okt-2 NóvHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Katja Kabanova (Janáček) 1-7 NóvHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: André Engel, Ruth Orthman
Un ballo in maschera (Verdi) 5-11 NóvHlj.stj: Jesús López-Cobos / Graeme Jenkins; Leikstj.: Gianfranco de Bosio
Adriana Lecouvreur (Cilea) 9-18 NóvHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: David McVicar
Madama Butterfly (Puccini) 21-24 NóvHlj.stj: Jonathan Darlington; Leikstj.: Josef Gielen
Ariadne auf Naxos (Strauss) 23-29 NóvHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Don Pasquale (Donizetti) 27 Nóv-19 MaíHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Irina Brook
Daphne (Strauss) 1-7 DesHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Nicolas Joël
Lulu (Berg) 3-15 DesHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Willy Decker
Elektra (Strauss) 5-11 DesHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Der Rosenkavalier (Strauss) 10-19 DesHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Otto Schenk
Arabella (Strauss) 14-21 DesHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Zauberflöte (Mozart) 22-29 DesHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 26 Des-2 JanHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Adrian Noble
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-5 JanHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Otto Schenk
I puritani (Bellini) 4-10 JanHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: John Dew
La Fille du régiment (Donizetti) 11-19 JanHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Laurent Pelly
Carmen (Bizet) 23-29 JanHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Faust (Gounod) 25 Jan-2 FebHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Nicolas Joël(original), Stéphane Roche(revival)
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 9 FebHlj.stj: Michael Güttler
Le nozze di Figaro (Mozart) 12-18 FebHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
La Cenerentola (Rossini) 16-22 FebHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Ariodante (Handel) 24 Feb-8 MarHlj.stj: William Christie; Leikstj.: David McVicar
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 25 Feb-3 MarHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Falk Richter
Macbeth (Verdi) 27 Feb-5 MarHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Christian Rath
Otello (Verdi) 12-22 MarHlj.stj: Graeme Jenkins; Leikstj.: Christine Mielitz
La bohème (Puccini) 14-20 MarHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Madama Butterfly (Puccini) 19-28 MarHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Josef Gielen
Dantons Tod (Einem) 24 Mar-9 AprHlj.stj: Susanna Mälkki; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Parsifal (Wagner) 29 Mar-5 AprHlj.stj: Semyon Bychkov; Leikstj.: Alvis Hermanis
Das Rheingold (Wagner) 4 AprHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Walküre (Wagner) 8-22 AprHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Turandot (Puccini) 10-20 AprHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Siegfried (Wagner) 11 AprHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Götterdämmerung (Wagner) 15 AprHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Fidelio (Beethoven) 21-27 AprHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Otto Schenk
Andrea Chénier (Giordano) 23 Apr-2 MaíHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Otto Schenk
Aida (Verdi) 25 Apr-1 MaíHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Nicolas Joël
Simon Boccanegra (Verdi) 6-13 MaíHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Peter Stein
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 12-28 MaíHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Alexandra Liedtke
Capriccio (Strauss) 17-27 MaíHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
La traviata (Verdi) 26 Maí-1 JúnHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Jean-François Sivadier, Véronique Timsit
Rigoletto (Verdi) 31 Maí-10 JúnHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Pierre Audi
Der Freischütz (Weber) 11-28 JúnHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Christian Rath
Tosca (Puccini) 13-19 JúnHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Lohengrin (Wagner) 15-26 JúnHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Andreas Homoki
Falstaff (Verdi) 21-27 JúnHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: David McVicar
Carmen (Bizet) 6-12 SepHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Ariadne auf Naxos (Strauss) 7-13 SepHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Der Freischütz (Weber) 8-14 SepHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Christian Rath
La traviata (Verdi) 16 Sep-4 FebHlj.stj: Evelino Pidò / Marco Armiliato; Leikstj.: Jean-François Sivadier
Werther (Massenet) 22-28 SepHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Andrei Serban
Don Pasquale (Donizetti) 29 Sep-14 JúnHlj.stj: Evelino Pidò / Enrique Mazzola; Leikstj.: Irina Brook
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1 Okt-21 MaíHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi / Michael Güttler / Evelino Pidò; Leikstj.: Günther Rennert
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 5-13 OktHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Falk Richter
Le nozze di Figaro (Mozart) 12 Okt-9 MarHlj.stj: Sascha Goetzel / Sascha Goetzel; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Les Troyens (Berlioz) 14 Okt-4 NóvHlj.stj: Alain Altinoglu; Leikstj.: David McVicar
Elektra (Strauss) 16-25 OktHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Lohengrin (Wagner) 23 Okt-7 NóvHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Andreas Homoki
Un ballo in maschera (Verdi) 24 Okt-3 NóvHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Gianfranco de Bosio
L'elisir d'amore (Donizetti) 31 Okt-25 JúnHlj.stj: Speranza Scappucci / Marco Armiliato / Guillermo García Calvo; Leikstj.: Otto Schenk
Madama Butterfly (Puccini) 6 Nóv-7 DesHlj.stj: Jonathan Darlington / Jader Bignamini; Leikstj.: Josef Gielen
Don Giovanni (Mozart) 14 Nóv-17 MarHlj.stj: Adam Fischer / Antonello Manacorda; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty
Rusalka (Dvořák,A) 15-22 NóvHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
La bohème (Puccini) 23 Nóv-15 AprHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Franco Zeffirelli
La Cenerentola (Rossini) 25 Nóv-6 FebHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi / Speranza Scappucci; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Nabucco (Verdi) 6-12 DesHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Günter Krämer
Die Weiden (Staud) 8-20 DesHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Andrea Moses
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 13-23 DesHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Adrian Noble
Die Zauberflöte (Mozart) 15-30 DesHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-5 JanHlj.stj: Sascha Goetzel; Leikstj.: Otto Schenk
Andrea Chénier (Giordano) 6 Jan-31 MaíHlj.stj: Frédéric Chaslin / Marco Armiliato; Leikstj.: Otto Schenk
Das Rheingold (Wagner) 8 JanHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Die Walküre (Wagner) 12 JanHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Tosca (Puccini) 14 Jan-23 JúnHlj.stj: Evelino Pidò / Marco Armiliato; Leikstj.: Margarethe Wallmann
Siegfried (Wagner) 16 JanHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Götterdämmerung (Wagner) 20 JanHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Falstaff (Verdi) 23-30 JanHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: David McVicar
Arabella (Strauss) 2-8 FebHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 9-21 FebHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Laurent Pelly
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 16-22 FebHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Kasper Holten
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 1 MarHlj.stj: Michael Güttler
Cavalleria rusticana (Mascagni) 11-23 MarHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Pagliacci (Leoncavallo) 11-23 MarHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Der Rosenkavalier (Strauss) 21-30 MarHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Otto Schenk
Simon Boccanegra (Verdi) 22 Mar-1 AprHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Peter Stein
Orest (Trojahn) 31 Mar-13 AprHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Turandot (Puccini) 6-16 AprHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Parsifal (Wagner) 18-24 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alvis Hermanis
Salome (Strauss) 22-28 AprHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Fidelio (Beethoven) 23 Apr-2 MaíHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Otto Schenk
Rigoletto (Verdi) 1-16 MaíHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Pierre Audi
Macbeth (Verdi) 5-14 MaíHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Christian Rath
Dantons Tod (Einem) 22-29 MaíHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 25 Maí-10 JúnHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Vincent Huguet
Manon (Massenet) 1-13 JúnHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Andrei Serban
Aida (Verdi) 19-29 JúnHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Nicolas Joël
Otello (Verdi) 20-30 JúnHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Adrian Noble
Wien, Theater an der Wien  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 17-28 SepHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Torsten Fischer
Ottone, re di Germania (concert) (Handel) 24 SepHlj.stj: George Petrou
Ariadne auf Naxos (Porpora) 27 Sep-10 OktHlj.stj: Markellos Chryssicos; Leikstj.: Sergej Morozov
Wozzeck (Berg) 15-27 OktHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Robert Carsen
Don Pasquale (Donizetti) 24 Okt-12 DesHlj.stj: Tscho Theissing; Leikstj.: Marcos Darbyshire
Leonore (concert) (Beethoven) 24 OktHlj.stj: René Jacobs
Die Ring Trilogie - Hagen (Wagner) 1-29 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Die Ring Trilogie - Siegfried (Wagner) 2-30 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Die Ring Trilogie - Brünnhilde (Wagner) 3-31 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Egmont (Beethoven) 15 DesHlj.stj: Laurence Equilbey; Leikstj.: Séverine Chavrier
Maria Stuarda (Donizetti) 19-30 JanHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Christof Loy
Publio Cornelio Scipione (concert) (Handel) 24 JanHlj.stj: Markellos Chrissikos
Giulietta e Romeo (concert) (Zingarelli) 27 JanHlj.stj: George Petrou
Pelléas et Mélisande (Debussy) 12 Feb-9 MarHlj.stj: Thomas Guggeis / Claire Levacher; Leikstj.: Thomas Jonigk
Saul (Handel) 16-27 FebHlj.stj: Laurence Cummings; Leikstj.: Claus Guth
Armida (concert) (Haydn) 21 FebHlj.stj: René Jacobs
Der Besuch der alten Dame (Einem) 16-28 MarHlj.stj: Michael Boder; Leikstj.: Keith Warner
Fidelio (concert) (Beethoven) 19 MarHlj.stj: Giovanni Antonini
A Quiet Place (Bernstein) 22 Mar-2 AprHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Philipp M Krenn
Die Schuldigkeit des ersten Gebots (concert) (Mozart) 27 MarHlj.stj: Stefan Gottfried
A Midsummer Night's Dream (Britten) 15-25 AprHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Damiano Michieletto
Radamisto (concert) (Handel) 20 AprHlj.stj: Martin Haselböck
Così fan tutte (Mozart) 15 Maí-12 JúnHlj.stj: Stefan Vladar / Raphael Schlusselberg; Leikstj.: Valentin Schwarz
Alcina (Handel) 15-26 SepHlj.stj: Stefan Gottfried; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Gismondo (concert) (Vinci) 25 SepHlj.stj: Martyna Pastuszka
Die Zauberinsel (Purcell) 29 Sep-19 OktHlj.stj: Markellos Chryssicos; Leikstj.: Jean Renshaw
Guillaume Tell (Rossini) 13-27 OktHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Torsten Fischer
Serse (concert) (Handel) 22 OktHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Teseo (Handel) 14-25 NóvHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Tarare (concert) (Salieri) 24 NóvHlj.stj: Christophe Rousset
Don Carlos (reduction) (Verdi) 28 Nóv-27 DesHlj.stj: Matteo Pais; Leikstj.: Sébastien Dutrieux
Euryanthe (Weber) 12-31 DesHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Christof Loy
The Messiah (concert) (Handel) 16 DesHlj.stj: Robert King
King Arthur (Purcell) 17-30 JanHlj.stj: Stefan Gottfried; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf, Julian Crouch
Peter Schmoll (concert) (Weber) 23 JanHlj.stj: Roberto Paternostro
Elias (Mendelssohn) 16-27 FebHlj.stj: Jukka-Pekka Saraste; Leikstj.: Calixto Bieito
Mazeppa (concert) (Tchaikovsky,P) 21 FebHlj.stj: Evgeny Brazhnik
Iolanta (concert) (Tchaikovsky,P) 22 FebHlj.stj: Evgeny Brazhnik
Undine (concert) (Tchaikovsky,P) 22 FebHlj.stj: Evgeny Brazhnik
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 26 Feb-15 MarHlj.stj: Raphael Schluesselberg; Leikstj.: Barbora Horáková Joly
Olympia (Offenbach) 26 Feb-15 MarHlj.stj: Raphael Schluesselberg; Leikstj.: Barbora Horáková Joly
Die Jungfrau von Orleans (Tchaikovsky,P) 16-27 MarHlj.stj: Oksana Lyniv; Leikstj.: Lotte de Beer
Der Freischütz (concert) (Weber) 22 MarHlj.stj: Laurence Equilbey
Orlando furioso (concert) (Vivaldi) 26 MarHlj.stj: George Petrou
Orlando (Handel) 14-28 AprHlj.stj: Giovanni Antonini; Leikstj.: Claus Guth
Rinaldo (concert) (Handel) 27 AprHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
Candide (Bernstein) 30 Apr-20 MaíHlj.stj: Benjamin Bayl; Leikstj.: Christoph Zauner
Oberon (Weber) 13-19 MaíHlj.stj: Thomas Guggeis; Leikstj.: Nikolaus Habjan
Wien, Volksoper Wien  / 
Der Bettelstudent (Millöcker) 3-18 SepHlj.stj: Guido Mancusi; Leikstj.: Anatol Preissler
Die Zauberflöte (Mozart) 4 Sep-9 JúnHlj.stj: Alfred Eschwé / Gerrit Prießnitz / Wolfram-Maria Märtig / Guido Mancusi / Andreas Schüller; Leikstj.: Helmuth Lohner
Die Fledermaus (Strauss,J) 5 Sep-29 JúnHlj.stj: Guido Mancusi / Gerrit Prießnitz / Thomas Rösner / Alexander Joel / Alfred Eschwé; Leikstj.: Heinz Zednik
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 20 Sep-16 OktHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Die Räuber (Verdi) 14 Okt-11 DesHlj.stj: Jac van Steen / Felix Lemke; Leikstj.: Alexander Schulin
Die lustige Witwe (Lehár) 20 Okt-2 DesHlj.stj: Alfred Eschwé / Michael Tomaschek; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Pinocchio (Valtinoni) 19 Nóv-19 AprHlj.stj: Guido Mancusi / Christoph Huber; Leikstj.: Philipp M Krenn
Roméo et Juliette (Berlioz) 7-27 DesHlj.stj: Gerrit Prießnitz
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 16 Des-7 JanHlj.stj: Christof Perick; Leikstj.: Karl Dönch
My Fair Lady (Loewe) 21 Des-19 JanHlj.stj: Michael Tomaschek; Leikstj.: Robert Herzl
Axel an der Himmelstür (Benatzky) 26 Des-31 JanHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Peter Lund
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 5-28 JanHlj.stj: Anja Bihlmaier; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 10 Jan-9 FebHlj.stj: Thomas Rösner / Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
The Sound of Music (Rodgers) 14 Jan-1 MaíHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Renaud Doucet
Vivaldi - Die fünfte Jahreszeit (Kolonovits) 27 Jan-1 MarHlj.stj: Christian Kolonovitz; Leikstj.: Robert Meyer
Der Opernball (Heuberger) 17 Feb-24 MarHlj.stj: Alfred Eschwé / Lorenz C Aichner; Leikstj.: Axel Köhler
La traviata (Verdi) 19 Feb-14 MarHlj.stj: Nicholas Milton / Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Hans Gratzer
Carousel (Rodgers) 15 Mar-22 AprHlj.stj: Joseph Olefirowicz / Ansi Verwey; Leikstj.: Henry Mason
Rusalka (Dvořák,A) 25 Mar-23 AprHlj.stj: Alfred Eschwé; Leikstj.: Renaud Doucet
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 31 Mar-21 MaíHlj.stj: Alfred Eschwé / Karsten Januschke; Leikstj.: Thomas Enzinger
Marilyn forever (Bryars) 14 Apr-2 MaíHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Christoph Zauner
Der Zauberer von Oz (Arlen) 29 Apr-8 JúnHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Henry Mason
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 5-28 MaíHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Renaud Doucet
Gasparone (Millöcker) 2-30 JúnHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Olivier Tambosi
Sweeney Todd (Sondheim) 12-21 JúnHlj.stj: Joseph Olefirowicz; Leikstj.: Matthias Davids
La Wally (Catalani) 17-27 JúnHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Aron Stiehl
Die Fledermaus (Strauss,J) 2 Sep-31 MaíHlj.stj: Gerrit Prießnitz / Alfred Eschwé; Leikstj.: Heinz Zednik
Die Zauberflöte (Mozart) 3 Sep-1 JúnHlj.stj: Wolfram-Maria Märtig; Leikstj.: Helmuth Lohner
Gasparone (Millöcker) 4 Sep-2 NóvHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Olivier Tambosi
Sweeney Todd (Sondheim) 7-19 SepHlj.stj: Joseph Olefirowicz; Leikstj.: Matthias Davids
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 16 Sep-26 DesHlj.stj: Alfred Eschwé / Laszlo Gyüker; Leikstj.: Peter Lund
Zar und Zimmermann (Lortzing) 13 Okt-2 DesHlj.stj: Christof Perick; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Der Mantel (Puccini) 27 Okt-29 JanHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Robert Meyer
Gianni Schicchi (Puccini) 27 Okt-29 JanHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Robert Meyer
Der Opernball (Heuberger) 3 Nóv-19 DesLeikstj.: Axel Köhler
Die Räuber (Verdi) 4-7 DesLeikstj.: Alexander Schulin
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8 Des-6 JanLeikstj.: Karl Dönch
Wonderful Town (Bernstein) 9 Des-11 MarHlj.stj: James Holmes; Leikstj.: Matthias Davids
Don Giovanni (Mozart) 20 Des-2 JanLeikstj.: Achim Freyer
My Fair Lady (Loewe) 30 Des-11 AprLeikstj.: Robert Herzl
Pinocchio (Valtinoni) 8 Jan-30 JúnLeikstj.: Philipp M Krenn
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 1-17 FebLeikstj.: Hinrich Horstkotte
Der Mann von La Mancha (Leigh) 3 Feb-13 MarLeikstj.: Olivier Tambosi
Porgy and Bess (concert) (Gershwin) 10-25 FebHlj.stj: Joseph Olefirowicz
Der fliegende Holländer (Wagner) 9 Mar-2 AprHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Aron Stiehl
Axel an der Himmelstür (Benatzky) 15 Mar-8 AprLeikstj.: Peter Lund
Meine Schwester und ich (Benatzky) 6 Apr-13 MaíHlj.stj: Guido Mancusi; Leikstj.: Robert Meyer
The Sound of Music (Rodgers) 13 Apr-21 MaíLeikstj.: Renaud Doucet
Powder Her Face (Adès) 13-28 AprHlj.stj: Lorenz C Aichner; Leikstj.: Martin G Berger
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 17 Apr-7 MaíLeikstj.: Renaud Doucet
Carousel (Rodgers) 20 Maí-28 JúnLeikstj.: Henry Mason
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 2-25 JúnLeikstj.: Helmut Baumann
La traviata (Verdi) 5-23 JúnLeikstj.: Hans Gratzer