2017/18 > Búlgaría 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Búlgaría

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Serbía Rúmenía
Makedónía

Búlgaría
 
Grikkland Tyrkland

Bourgas, State Opera Bourgas  / 

Madama Butterfly (Puccini) 5 Okt-10 MaíHlj.stj: Chris McCracken; Leikstj.: Aleksandar Tekeliev
Nabucco (Verdi) 18 Okt
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 25 Okt-28 NóvHlj.stj: Chris McCracken; Leikstj.: Aleksandar Tekeliev
Wiener Blut (Strauss,J) 30 Nóv
Rigoletto (Verdi) 6 Feb
La traviata (Verdi) 16 Feb-3 Maí
Plovdiv, State Opera Plovdiv  / 
La traviata (Verdi) 19 Okt-17 NóvLeikstj.: Nina Naydenova
Carmen (Bizet) 28 Okt-2 FebHlj.stj: Konstantin Dobroikov; Leikstj.: Maria Elena Mexia
Il trovatore (Verdi) 25 Nóv-16 FebHlj.stj: Niksha Bareza; Leikstj.: Ursula Horner
My Fair Lady (Loewe) 24 Feb-13 AprHlj.stj: Konstantin Dobroikov; Leikstj.: Nina Naydenova
L'elisir d'amore (Donizetti) 19 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 23 Jún
Il trovatore (Verdi) 7 JúlHlj.stj: Luciano Di Martino
Otello (Rossini) 21 Júl
Carmen (Bizet) 28 Júl
Ruse, State Opera Rousse  / 
Gianni Schicchi (Puccini) 25 ÁgHlj.stj: Nayden Todorov; Leikstj.: Tatjana Sokolova
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 14 SepHlj.stj: Nicholas McRoberts; Leikstj.: Boyko Bogdanov
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 18 SepHlj.stj: Nicholas McRoberts
La traviata (Verdi) 21-25 SepHlj.stj: Nicholas McRoberts; Leikstj.: Georgi Dimitrov
Il maestro di musica (Pergolesi) 18 Okt-9 NóvHlj.stj: Federico Marchionda; Leikstj.: Plamen Beykov
Man of La Mancha (Leigh) 12 Nóv-10 DesHlj.stj: Gancho Ganchev; Leikstj.: Boris Pankin
Rigoletto (Verdi) 15 NóvHlj.stj: Georgi Dimitrov; Leikstj.: Pavel Gerdjikov
Suor Angelica (Puccini) 18 NóvHlj.stj: Massimo Testa; Leikstj.: Tatiana Sokolova
Carmen (Bizet) 22 Nóv-28 FebHlj.stj: Yuri Ilinov; Leikstj.: Cristian Mihăilescu
Turandot (Puccini) 30 NóvHlj.stj: David Crescenzi; Leikstj.: Nina Naydenova
Don Giovanni (Mozart) 5 DesHlj.stj: Viliana Valtcheva; Leikstj.: Ivan Savov
Tosca (Puccini) 14 DesHlj.stj: Georgi Dimitrov; Leikstj.: Ognian Draganoff
Madama Butterfly (Puccini) 31+ JanHlj.stj: Yuri Ilinov; Leikstj.: Aleksandar Tekeliev
Il trovatore (Verdi) 2 FebHlj.stj: Georgi Dimitrov; Leikstj.: Asen Shopov
Nabucco (Verdi) 19 AprHlj.stj: Dimitar Kossev
Sofia, Софийска опера и балет / Sofia Opera and Ballet  / 
Il tabarro (Puccini) 4-6 Ág
Gianni Schicchi (Puccini) 4-6 ÁgLeikstj.: Plamen Kartaloff
Parsifal (Wagner) 1 OktHlj.stj: Ira Levin; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 6 Okt-25 FebHlj.stj: Zhorzh Dimitrov; Leikstj.: Yuliya Krasteva
La Cenerentola (Rossini) 7 Okt-13 JanHlj.stj: Zhorzh Dimitrov; Leikstj.: Vera Petrova
Norma (Bellini) 13-15 OktHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Hugo De Ana
Das Rheingold für Kinder (Wagner) 20 Okt-19 NóvHlj.stj: Velizar Genchev; Leikstj.: Yuliya Krasteva
Don Carlo (Verdi) 20-22 OktHlj.stj: Ira Levin; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 22 Okt-11 MarHlj.stj: Boris Spasov / Zhorzh Dimitrov; Leikstj.: Krasimir Tsanovski
Carmen (Bizet) 3 Nóv-26 JúnHlj.stj: Keitaro Harada / Grigor Palikarov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Tosca (Puccini) 8 Des-5 ÁgHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 22-26 DesLeikstj.: Ylia Krasteva
Turandot (Puccini) 12 Jan-27 JúnHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
La traviata (Verdi) 19-21 Jan
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 24 Jan-1 JúnHlj.stj: Zhorzh Dimitrov; Leikstj.: Vera Petrova
Rigoletto (Verdi) 26 Jan-31 MaíHlj.stj: Georghi Dimitrov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Un ballo in maschera (Verdi) 15-16 FebHlj.stj: Iurie Florea
Lakmé (Delibes) 22 Feb-24 MarHlj.stj: Francesco Rosa
Yana's Nine Brothers (Pipkov) 22-30 MarHlj.stj: Zhorzh Dimitrov / Grigor Palikarov; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Cavalleria rusticana (Mascagni) 5 Apr
Gianni Schicchi (Puccini) 5 AprLeikstj.: Plamen Kartaloff
Siegfried (Wagner) 21 Maí-8 Júl
Aida (Verdi) 8-10 JúnHlj.stj: Erich Wächter / Velizar Genchev / Borislav Ivanov; Leikstj.: Hugo De Ana
Das Rheingold (Wagner) 5-14 Júl
Die Walküre (Wagner) 6 Júl
Siegfried (Wagner) 8 Júl
Götterdämmerung (Wagner) 8 Júl
Götterdämmerung (Wagner) 10 Júl
Das Rheingold (Wagner) 14 Júl
Il trovatore (Verdi) 20-22 Júl
Turandot (Puccini) 27 Júl
La bohème (Puccini) 29 Júl
Il tabarro (Puccini) 4 Ág
Suor Angelica (Puccini) 4 Ág
Gianni Schicchi (Puccini) 4 Ág
Stara Zagora, State Opera Stara Zagora  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Okt-11 Nóv
La vie parisienne (Offenbach) 10 Okt
Don Carlos (Verdi) 19 Okt-31 JúlHlj.stj: Ivailo Krinchev; Leikstj.: Slavcho Nikolov
Tosca (Puccini) 8 Nóv-31 Júl
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18 Nóv-31 JúlHlj.stj: Tommaso Placidi; Leikstj.: Ognian Draganoff
Norma (Bellini) 28 Nóv
L'orfeo (Monteverdi) 30 Nóv
Alcina (Handel) 7 DesHlj.stj: Niels Muus; Leikstj.: Dmitry Bertman, Helena Sturm
9. Sinfonie (Beethoven) 9 DesHlj.stj: Slavil Dimitrov
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 13-28 Des
La bohème (Puccini) 16 Des-31 JúlHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Ognian Draganoff
Carmen (Bizet) 10 FebHlj.stj: Amir Shiff; Leikstj.: Ognian Draganoff
La traviata (Verdi) 17 Mar-29 JúnHlj.stj: Tommaso Placidi; Leikstj.: Frank-Bernd Gottschalk
Turandot (Puccini) 29 Mar-12 AprHlj.stj: Vladimir Boshnakov; Leikstj.: Ognian Draganoff
Die sieben Todsünden (Weill) 14 AprHlj.stj: Nicola Colafelice; Leikstj.: Morten Royce
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 14 AprHlj.stj: Nicola Colafelice; Leikstj.: Morten Royce
Hin und zurück (Hindemith) 14 AprHlj.stj: Nicola Colafelice; Leikstj.: Morten Royce
Rigoletto (Verdi) 10 MaíHlj.stj: Nicola Colafelice; Leikstj.: Frank-Bernd Gottschalk
Pagliacci (Leoncavallo) 22 Jún
Varna, State Opera Varna  / 
La traviata (Verdi) 3 OktHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3 NóvHlj.stj: Grigor Palikarov; Leikstj.: Kuzman Popov
Il trovatore (Verdi) 8 NóvHlj.stj: Dario Macellari; Leikstj.: Kuzman Popov
Cats (Lloyd Webber) 13 Nóv-24 MarHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Svetozar Donev
Nabucco (Verdi) 15 NóvHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
The Three Musketeers (Dunayevsky,M) 18 Nóv-19 FebHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Nikolay Aprilov
Turandot (Puccini) 21 NóvHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Kuzman Popov
Andrea Chénier (Giordano) 24 NóvHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Kuzman Popov
Aida (Verdi) 12 DesHlj.stj: Borislav Ivanov / Jan Van Maanen; Leikstj.: Kuzman Popov, Franco Dragone
Die lustige Witwe (Lehár) 24 JanHlj.stj: Igor Bogdanov; Leikstj.: Mark Krone
Attila (Verdi) 26 JanHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Dejan Miladinović
The Count of Monte Cristo (Dessca) 29 JanHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Petko Bonev
Rigoletto (Verdi) 2 FebHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Kuzman Popov
Joseph and the Amazing Technicolor Dreamcoat (Lloyd Webber) 15 FebHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Svetozar Donev
Manon Lescaut (Puccini) 17 FebHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Aleksandar Tekeliev
Madama Butterfly (Puccini) 23 FebHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Bulgarians From Olden Times (Karastoyanov) 2 MarHlj.stj: Stefan Boyadzhiev; Leikstj.: Nikolay Aprilov
L'elisir d'amore (Donizetti) 8 MarHlj.stj: Tsvetan Krumov; Leikstj.: Nina Naydenova
Tosca (Puccini) 9 MarHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Kuzman Popov
Carmen (Bizet) 16 MarHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Kuzman Popov
La Cenerentola (Rossini) 29-30 MarHlj.stj: Nicoletta Conti; Leikstj.: Yekta Kara
Singin' in the Rain (Brown,I) 4 Apr-17 ÁgHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Boris Pankin
Turandot (Puccini) 11 AprHlj.stj: Dejan Savić; Leikstj.: Kuzman Popov
Der fliegende Holländer (Wagner) 27 Apr-12 JúlHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Ivana Maricic
Cavalleria rusticana (Mascagni) 8 MaíHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Nina Naydenova
Pagliacci (Leoncavallo) 8 MaíHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Nina Naydenova
Norma (Bellini) 12 MaíHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Kuzman Popov
Il trovatore (Verdi) 15 MaíHlj.stj: Stefan Boyadzhiev; Leikstj.: Kuzman Popov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 MaíHlj.stj: Ivan Kozhuharov; Leikstj.: Primo Antonio Petris
La traviata (Verdi) 21 MaíHlj.stj: Borislav Ivanov; Leikstj.: Kuzman Popov
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 26 Maí-14 ÁgHlj.stj: Tsvetan Krumov; Leikstj.: Alexander Mutafchiyski
Cats (Lloyd Webber) 8 JúnHlj.stj: Stratsimir Pavlov; Leikstj.: Svetozar Donev
Falstaff (Verdi) 14 JúnHlj.stj: Stefano Seghedoni; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Carmen (Bizet) 2 JúlHlj.stj: Jan Van Maanen; Leikstj.: Kuzman Popov
La Cenerentola (Rossini) 4 JúlHlj.stj: Nicoletta Conti; Leikstj.: Yekta Kara
Tosca (Puccini) 7 JúlHlj.stj: Dejan Savić; Leikstj.: Kuzman Popov
La Gioconda (Ponchielli) 7 Ág
La traviata (Verdi) 20 ÁgHlj.stj: Paolo Olmi; Leikstj.: Kuzman Popov