2017/18 > Sviss 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Sviss

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Þýskaland
Frakkland
Mónakó

Sviss
 
Liechtenstein
Austurríki
ítalía

Basel, Theater Basel  / 

Lucio Silla (Mozart) 14 Sep-27 NóvHlj.stj: Erik Nielsen / Björn Huestege; Leikstj.: Hans Neuenfels
Alcina (Handel) 16 Sep-3 DesHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Lydia Steier
Die Blume von Hawaii (Abraham) 28 Sep-19 JanHlj.stj: Jürg Henneberger; Leikstj.: Frank Hilbrich
La traviata (Verdi) 21 Okt-9 FebHlj.stj: Titus Engel; Leikstj.: Daniel Kramer
La Cenerentola (Rossini) 15 Des-30 AprHlj.stj: Daniele Squeo; Leikstj.: Antonio Latella
Elektra (Strauss) 12 Jan-23 AprHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: David Bösch
Die Dreigroschenoper (Weill) 8 Feb-21 JúnHlj.stj: Johannes Kalitzke; Leikstj.: Dani Levy
Der Goldkäfer (Fujikura) 3 MarHlj.stj: Stephen Delaney; Leikstj.: Julia Hölscher
Der Spieler (Prokofiev) 10 Mar-17 JúnHlj.stj: Modestas Pitrenas / Björn Huestege; Leikstj.: Vasily Barkhatov
The Rake's Progress (Stravinsky) 18 Maí-24 JúnHlj.stj: Kristiina Poska; Leikstj.: Lydia Steier
Bern, Konzert Theater Bern  / 
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 10 Sep-26 DesHlj.stj: Hans Christoph Bünger; Leikstj.: Lisa Katharina Holzberg
Don Giovanni (Mozart) 14 Okt-17 AprHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Matthew Wild
Anna Karenina (Hubay) 26 Nóv-17 FebHlj.stj: Jochem Hochstenbach; Leikstj.: Adriana Altaras
Alzheim (Dayer) 1 Des-13 JanHlj.stj: Jochem Hochstenbach; Leikstj.: Ludger Engels
Il trovatore (Verdi) 27 Jan-20 AprHlj.stj: Jochem Hochstenbach; Leikstj.: Markus Bothe
The Medium (Menotti) 2-25 FebHlj.stj: Anne Hinrichsen; Leikstj.: Alexander Kreuselberg
Die Formel (Rasch) 2 Mar-14 AprHlj.stj: Jonathan Stockhammer; Leikstj.: Gerd Heinz
Carmen (Bizet) 7 Apr-21 JúnHlj.stj: Mario Venzago; Leikstj.: Stephan Märki
Katja Kabanova (Janáček) 19 Maí-27 JúnHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Florentine Klepper
Das Schloss Dürande (concert) (Schoeck) 31 Maí-2 JúnHlj.stj: Mario Venzago
Biel, Theater Orchester Biel Solothurn  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 15 Sep-20 JanHlj.stj: Franco Trinca; Leikstj.: Joël Lauwers
Marie und Robert (Meier) 3 Nóv-19 JanHlj.stj: Kaspar Zehnder; Leikstj.: Reto Nickler
Die lustige Witwe (Lehár) 15 Des-9 MarHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Olivier Tambosi
Iolanta (Tchaikovsky,P) 9 Feb-15 AprHlj.stj: Alexander Mikhailovich Anissimov; Leikstj.: Dieter Kaegi
Mitridate, re di Ponto (Mozart) 13 Apr-6 JúnHlj.stj: Predrag Gosta; Leikstj.: Francesco Bellotto
Fribourg, Opéra de Fribourg  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 29 Des-14 JanHlj.stj: Laurent Gendre; Leikstj.: Olivier Desbordes, Benjamin Moreau
Genève, Grand-Théâtre de Genève  / 
La clemenza di Tito (concert) (Mozart) 27 ÁgHlj.stj: Teodor Currentzis
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12-24 SepHlj.stj: Jonathan Nott; Leikstj.: Sam Brown
Le nozze di Figaro (Mozart) 13-25 SepHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Tobias Richter
Figaro Gets a Divorce (Langer) 14-26 SepHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: David Pountney
Fantasio (Offenbach) 3-20 NóvHlj.stj: Gergely Madaras; Leikstj.: Thomas Jolly
Ascanio (concert) (Saint-Saëns) 24-26 NóvHlj.stj: Guillaume Tourniaire
Le Baron tzigane (Strauss,J) 15 Des-6 JanHlj.stj: Stefan Blunier; Leikstj.: Christian Rath
Faust (Gounod) 1-18 FebHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Georges Lavaudant
Szenen aus Goethes Faust (concert) (Schumann) 25 Feb-3 MarHlj.stj: Peter Schneider
Cavalleria rusticana (Mascagni) 17-29 MarHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Emma Dante
Pagliacci (Leoncavallo) 17-29 MarHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Serena Sinigaglia
King Arthur (Purcell) 26 Apr-9 MaíHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Alain Maratrat
Don Giovanni (Mozart) 1-17 JúnHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: David Bösch
Lausanne, Opéra de Lausanne  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 Sep-8 OktHlj.stj: Jesús López-Cobos; Leikstj.: Stefano Poda
Amahl et les visiteurs du soir (Menotti) 8-15 NóvHlj.stj: Hervé Klopfenstein; Leikstj.: Gérard Demierre
Le Chanteur de Mexico (Lopez,F) 22-31 DesHlj.stj: Cyril Diederich; Leikstj.: Emilio Sagi
La sonnambula (Bellini) 9-11 FebHlj.stj: Giampaolo Bisanti
La clemenza di Tito (Mozart) 18-28 MarHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Fabio Ceresa
La donna del lago (Rossini) 22-29 AprHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Max Emanuel Cencic
Simon Boccanegra (Verdi) 3-10 JúnHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Arnaud Bernard
Luzern, Luzerner Theater  / 
Le Grand Macabre (Ligeti) 8 Sep-20 OktHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Herbert Fritsch
La traviata (Verdi) 13 Sep-5 FebHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Benedikt von Peter
Manon (Massenet) 12 Nóv-14 JanHlj.stj: Yoel Gamzou; Leikstj.: Marco Storman
Die Zauberflöte (Mozart) 2-26 DesHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Wouter Van Looy
Falstaff (Verdi) 27 Jan-17 JúnHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Benedikt von Peter
Flow My Tears (Dowland) 2 Mar-8 AprLeikstj.: Wouter Van Looy
Faust-Szenen (Schumann) 24 Mar-17 MaíHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Marco Štorman
Maria Stuarda (Donizetti) 15 Apr-27 MaíLeikstj.: Benedikt von Peter
St Gallen, Theater St Gallen  / 
Die Gezeichneten (Schreker) 16 Sep-25 NóvHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Antony McDonald
Nabucco (Verdi) 27 Sep-19 MarHlj.stj: Hermes Helfricht / Stéphane Fromageot; Leikstj.: Emilio Sagi, Javier Ulacia
La bohème (Puccini) 21 Okt-4 MarHlj.stj: Hermes Helfricht; Leikstj.: Renaud Doucet
On the Town (Bernstein) 9+ DesHlj.stj: Michael Brandstätter / Stéphane Fromageot; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
On the Town (Bernstein) 12 Des-30 MaíHlj.stj: Michael Brandstätter / Stéphane Fromageot; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Der Zaubertrank (Martin,F) 6-16 FebLeikstj.: Polly Graham
Fidelio (Beethoven) 15+ MarHlj.stj: Otto Tausk; Leikstj.: Jan Schmidt-Garre
Fidelio (Beethoven) 18 Mar-16 JúnHlj.stj: Otto Tausk; Leikstj.: Jan Schmidt-Garre
Il pirata (Bellini) 28+ AprHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Ben Baur
Edgar (Puccini) 29+ JúnHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Tobias Kratzer
Winterthur, Theaterstrasse 4  / 
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 22-30 SepHlj.stj: Dietger Holm; Leikstj.: Clara Kalus
Die verkaufte Braut (Smetana) 15-17 DesHlj.stj: Oliver von Dohnányi; Leikstj.: Jana Kališová
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 29 Des-2 JanHlj.stj: Inga Hilsberg; Leikstj.: Wolfgang Lachnitt
Don Giovanni (Mozart) 1-3 FebHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 8-11 MarHlj.stj: György Mészáros; Leikstj.: Wolf Widder
La finta giardiniera (Mozart) 5-18 MaíHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Zurich, Oper im Knopfloch  / 
Geneviève de Brabant (Offenbach) 8 Sep
The Little Café (Caryll) 21-29 Okt
Zurich, Opernhaus Zürich  / 
Jewgeni Onegin (Tchaikovsky,P) 24 Sep-28 OktHlj.stj: Stanislav Kochanovsky; Leikstj.: Barrie Kosky
Die Zauberflöte (Mozart) 26 Sep-15 OktHlj.stj: Karina Canellakis; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Salome (Strauss) 28 Sep-15 OktHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1-11 OktHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Cesare Lievi
Tosca (Puccini) 21 Okt-4 NóvHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Robert Carsen
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 5-24 NóvHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Ronja Räubertochter (Arnecke) 18 Nóv-25 JanHlj.stj: Carrie-Ann Matheson; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
Fidelio (Beethoven) 26 Nóv-13 DesHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Andreas Homoki
Der Traum von Dir (Dayer) 2-9 DesHlj.stj: Michael Richter; Leikstj.: Nina Russi
Madama Butterfly (Puccini) 10 Des-10 JanHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Ted Huffman
La Fille du régiment (concert) (Donizetti) 16-22 DesHlj.stj: Speranza Scappucci
La fanciulla del West (Puccini) 21 Des-12 JanHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Barrie Kosky
Le comte Ory (Rossini) 31 Des-9 JanHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
L'Heure espagnole (Ravel) 19 Jan-1 FebHlj.stj: Pavel Baleff; Leikstj.: Jan Eßinger
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 19 Jan-1 FebHlj.stj: Pavel Baleff; Leikstj.: Jan Eßinger
Idomeneo (Mozart) 4 Feb-2 MarHlj.stj: Giovanni Antonini; Leikstj.: Jetske Mijnssen
La scala di seta (Rossini) 9-24 FebHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Damiano Michieletto
Parsifal (Wagner) 25 Feb-11 MarHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Claus Guth
Lunea (Holliger) 4-25 MarHlj.stj: Heinz Holliger; Leikstj.: Andreas Homoki
Der fliegende Holländer (Wagner) 18-31 MarHlj.stj: Markus Poschner; Leikstj.: Andreas Homoki
Maria Stuarda (Donizetti) 8 Apr-12 MaíHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: David Alden
Luisa Miller (Verdi) 12-29 AprHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Damiano Michieletto
Werther (Massenet) 10-29 MaíHlj.stj: Lorenzo Viotti; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Turandot (Puccini) 19 Maí-3 JúnHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
La forza del destino (Verdi) 27 Maí-28 JúnHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Andreas Homoki
Das Land des Lächelns (Lehár) 10-29 JúnHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Andreas Homoki
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 24 Jún-12 JúlHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Calixto Bieito
Carmen (Bizet) 1-14 JúlHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Matthias Hartmann
La traviata (Verdi) 6-15 JúlHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: David Hermann