2017/18 > Þýskaland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Þýskaland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Danmörk Svíþjóð
Holland
Belgía
Lúxemborg

Þýskaland
 
Pólland
Tékkland
Frakkland Sviss Austurríki

Aachen, Theater Aachen  / 

L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 24 Sep-19 JanHlj.stj: Justus Thorau; Leikstj.: Jarg Pataki
Anatevka (Bock) 17 Okt-7 JanHlj.stj: Karl Shymanovitz; Leikstj.: Ewa Teilmans
Katja Kabanowa (Janáček) 12 Nóv-23 FebHlj.stj: Justus Thorau; Leikstj.: Tibor Torell
La traviata (Verdi) 10 Des-14 JúnHlj.stj: Karl Shymanovitz; Leikstj.: Ewa Teilmans
Don Giovanni (Mozart) 11 Feb-7 JúlHlj.stj: Justus Thorau; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 15 Apr-1 JúnHlj.stj: Justus Thorau; Leikstj.: Ute M Engelhardt
Das schlaue Füchslein (Janáček) 30 Jún-12 JúlHlj.stj: Herbert Görtz; Leikstj.: Tamara Heimbrock
Annaberg-Buchholz, Winterstein-Theater Annaberg  / 
Saison in Salzburg (Raymond) 24 Sep-30 DesHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Urs Alexander Schleiff
Gräfin Mariza (Kálmán,E) 29 Okt-25 DesHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Ingolf Huhn
Peter Pan (Wecker) 16 Nóv-27 DesHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Birgit Eckenweber
Der Obersteiger (Zeller,C) 8 Des-9 MarHlj.stj: Dieter Klug; Leikstj.: Ingolf Huhn
Der Bajazzo (Leoncavallo) 21 Jan-23 MarHlj.stj: Naoshi Takahashi; Leikstj.: Tamara Korber
Gianni Schicchi (Puccini) 21 Jan-23 MarHlj.stj: Naoshi Takahashi; Leikstj.: Tamara Korber
Blossom Time (Romberg) 18 Mar-20 Apr
Martha (Flotow) 29 Apr-13 Maí
Augsburg, Theater Augsburg  / 
Der Freischütz (Weber) 1 Okt-10 FebHlj.stj: Domonkos Héja; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Roxy und ihr Wunderteam (Abraham) 9 Des-7 JúnHlj.stj: Lancelot Fuhry; Leikstj.: Martin G Berger
Prima Donna (Wainwright) 3 Feb-14 JúnHlj.stj: Lancelot Fuhry; Leikstj.: Hans Peter Cloos
La forza del destino (Verdi) 24 Mar-25 MaíHlj.stj: Domonkos Héja; Leikstj.: André Bücker
Solaris (Fujikura) 18 Maí-16 JúnHlj.stj: Lancelot Fuhry; Leikstj.: Dirk Schmeding
Baden-Baden, Festspielhaus Baden-Baden  / 
Leonore (concert) (Beethoven) 3 NóvHlj.stj: René Jacobs
La bohème (Puccini) 10-12 NóvHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Der Messias (Handel) 17 DesHlj.stj: Robert King
Parsifal (Wagner) 24 Mar-2 AprHlj.stj: Simon Rattle; Leikstj.: Dieter Dorn
Die Gärtnerin aus Liebe (Mozart) 25 Mar-1 AprHlj.stj: Simon Rössler
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 18 MaíHlj.stj: Valery Gergiev
Die Zauberflöte (Mozart) 8-14 JúlHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin
Adriana Lecouvreur (Cilea) 20-23 JúlHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Bautzen, Deutsch-Sorbisches Volkstheater Bautzen  / 
Frau Luna (Lincke) 12 Jan-4 Mar
Berlin, Deutsche Oper Berlin  / 
La traviata (Verdi) 30 Ág-19 MaíHlj.stj: Ido Arad / Carlo Montanaro; Leikstj.: Götz Friedrich
Die Zauberflöte (Mozart) 31 Ág-14 JúnHlj.stj: Ido Arad / Nikolas Maximilian Nägele; Leikstj.: Günter Krämer
Der fliegende Holländer (Wagner) 8 Sep-18 OktHlj.stj: Donald Runnicles / Marcus Bosch / John Fiore; Leikstj.: Christian Spuck
Lohengrin (Wagner) 10 Sep-17 DesHlj.stj: Donald Runnicles / Axel Kober; Leikstj.: Kasper Holten
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13-17 SepHlj.stj: Ivan Repušić; Leikstj.: Filippo Sanjust
Aida (Verdi) 23 Sep-7 OktHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Benedikt von Peter
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 1 Okt-13 JanHlj.stj: Ido Arad / Nikolas Maximilian Nägele; Leikstj.: Katharina Thalbach
L'Invisible (Reimann) 8-31 OktHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 14-28 OktHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Robert Carsen
Elektra (Strauss) 19-30 OktHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Kirsten Harms
Tosca (Puccini) 21 Okt-24 MarHlj.stj: Giampaolo Bisanti / John Fiore; Leikstj.: Boleslaw Barlog
Nabucco (Verdi) 29 Okt-24 MaíHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Keith Warner
Tannhäuser (Wagner) 11 Nóv-8 AprHlj.stj: Michael Boder / Donald Runnicles; Leikstj.: Kirsten Harms
Le prophète (Meyerbeer) 26 Nóv-7 JanHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Olivier Py
Das Märchen von der Zauberflöte (Mozart) 6-12 DesHlj.stj: Kevin McCutcheon; Leikstj.: Gerlinde Pelkowski
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 10-28 DesHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Götz Friedrich
La bohème (Puccini) 20 Des-2 JanHlj.stj: Nicholas Carter; Leikstj.: Götz Friedrich
Carmen (Bizet) 20 Jan-16 JúnHlj.stj: Ivan Repušić; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Così fan tutte (Mozart) 26 Jan-17 FebHlj.stj: Nicholas Milton; Leikstj.: Robert Borgmann
Salome (Strauss) 28 Jan-3 FebHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Claus Guth
Der Troubadour (Verdi) 11 Feb-12 MaíHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Hans Neuenfels
L'arlesiana (concert) (Cilea) 21-24 FebHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Madama Butterfly (Puccini) 25 Feb-10 MarHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Pier Luigi Samaritani
Turandot (Puccini) 3-17 MarHlj.stj: Alexander Vedernikov; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Das Wunder der Heliane (Korngold) 18 Mar-6 AprHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Christof Loy
Cavalleria rusticana (Mascagni) 31 Mar-13 AprHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: David Pountney
Pagliacci (Leoncavallo) 31 Mar-13 AprHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: David Pountney
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 7-20 AprHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Don Giovanni (Mozart) 15-29 AprHlj.stj: Ido Arad; Leikstj.: Roland Schwab
Die Fledermaus (Strauss,J) 28 Apr-8 JúnHlj.stj: Donald Runnicles / Nikolas Maximilian Nägele; Leikstj.: Rolando Villazón
Rigoletto (Verdi) 3-17 MaíHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Jan Bosse
Ein Maskenball (Verdi) 6-13 MaíHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Götz Friedrich
Don Carlos (Verdi) 18-27 MaíHlj.stj: Donald Runnicles / Ido Arad; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Maria Stuarda (concert) (Donizetti) 28-31 MaíHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa
Il viaggio a Reims (Rossini) 15 Jún-5 JúlHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Jan Bosse
Faust (Gounod) 23 Jún-6 JúlHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Philipp Stölzl
La Gioconda (Ponchielli) 28 Jún-7 JúlHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Filippo Sanjust
Berlin, Komische Oper Berlin  / 
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 10 Sep-28 JanHlj.stj: Jordan de Souza; Leikstj.: Suzanne Andrade, Esme Appleton
Eine Frau, die weiss, was sie will! (Straus) 23 Sep-4 NóvHlj.stj: Adam Benzwi; Leikstj.: Barrie Kosky
Die Bremer Stadtmusikanten (Sendil) 24 Sep-26 DesHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Tobias Ribitzki
Die schöne Helena (Offenbach) 1 Okt-25 DesHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Barrie Kosky
Pelléas et Mélisande (Debussy) 15 Okt-12 JúlHlj.stj: Jordan de Souza; Leikstj.: Barrie Kosky
Satyagraha (Glass) 27 Okt-10 NóvHlj.stj: Jonathan Stockhammer; Leikstj.: Sidi Larbi Cherkaoui
Anatevka (Bock) 3 Des-15 JúlHlj.stj: Koen Schoots; Leikstj.: Barrie Kosky
Die Zauberflöte (Mozart) 15 Des-20 JanHlj.stj: Ivo Hentschel / Jordan de Souza; Leikstj.: Suzanne Andrade, Barrie Kosky
Don Giovanni (Mozart) 6 Jan-9 MarHlj.stj: Anthony Bramall / Ivo Hentschel; Leikstj.: Herbert Fritsch
Die Gezeichneten (Schreker) 21 Jan-11 JúlHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Calixto Bieito
Schneewittchen und die 77 Zwerge (Kats-Chernin) 25 Jan-17 AprHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Christian von Götz
Die Perlen der Cleopatra (Straus) 31 Jan-30 MarHlj.stj: Adam Benzwi; Leikstj.: Barrie Kosky
Xerxes (Handel) 9 Feb-20 MarHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Stefan Herheim
Blaubart (Offenbach) 17 Mar-13 JúlHlj.stj: Clemens Flick; Leikstj.: Stefan Herheim
Jewgeni Onegin (Tchaikovsky,P) 29 Mar-19 MaíHlj.stj: Jordan de Souza; Leikstj.: Barrie Kosky
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6 Apr-21 MaíHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Kirill Serebrennikov
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 13 Apr-4 MaíHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Calixto Bieito
Semele (Handel) 12 Maí-10 JúlHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Laura Scozzi
My Fair Lady (Loewe) 2 Jún-7 JúlHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Andreas Homoki
Die Nase (Shostakovich) 16 Jún-14 JúlHlj.stj: Gabriel Feltz; Leikstj.: Barrie Kosky
Carmen (Bizet) 23 Jún-8 JúlHlj.stj: Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Sebastian Baumgarten
Berlin, Konzerthaus Berlin  / 
Giovanna d'Arco (Verdi) 5 MarHlj.stj: Felix Krieger; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Ein deutsches Requiem (Brahms) 31 MarHlj.stj: Michael Sanderling
Berlin, Staatsoper Unter den Linden  / 
Szenen aus Goethes Faust (Schumann) 3 Okt-17 DesHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Jürgen Flimm
Rivale (Ronchetti) 8-22 OktHlj.stj: Max Renne; Leikstj.: Isabel Ostermann
Der unglaubliche Spotz (Svoboda,M) 24 Nóv-20 DesHlj.stj: Adrian Heger; Leikstj.: Marcin Lakomicki
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8-29 DesHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Achim Freyer
L'incoronazione di Poppea (Monteverdi) 9 Des-14 JúlHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
La bohème (Puccini) 22 Des-17 JanHlj.stj: Julien Salemkour; Leikstj.: Lindy Hume
Die Zauberflöte (Mozart) 26 Des-12 AprHlj.stj: Julien Salemkour / Daniel Cohen; Leikstj.: August Everding
Don Giovanni (Mozart) 7 Jan-2 FebHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Claus Guth
Ariadne auf Naxos (Strauss) 12-19 JanHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Hans Neuenfels
La traviata (Verdi) 28 Jan-3 JúnHlj.stj: Massimo Zanetti / Domingo Hindoyan; Leikstj.: Dieter Dorn
Sommertag (Brass) 10 Feb-3 MarHlj.stj: Max Renne; Leikstj.: Eva-Maria Weiss
Tristan und Isolde (Wagner) 11 Feb-18 MarHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Salome (Strauss) 4-17 MarHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Hans Neuenfels
Falstaff (Verdi) 25 Mar-1 AprHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Mario Martone
Parsifal (Wagner) 30 Mar-2 AprHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
The Turn of the Screw (Britten) 8-22 AprHlj.stj: Daniel Cohen; Leikstj.: Claus Guth
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 13-28 AprHlj.stj: Victorien Vanoosten; Leikstj.: Wim Wenders
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 27 Apr-24 MaíHlj.stj: Daniel Cohen; Leikstj.: Ruth Berghaus
King Arthur (Purcell) 6-21 MaíHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf, Julian Crouch
Pelléas et Mélisande (Debussy) 27 Maí-14 JúnHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Ruth Berghaus
Tosca (Puccini) 2-16 JúnHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Alvis Hermanis, Gudrun Hartmann
Macbeth (Verdi) 17 Jún-2 JúlHlj.stj: Daniel Barenboim; Leikstj.: Harry Kupfer
Orfeo ed Euridice (Gluck) 22 Jún-6 JúlHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Jürgen Flimm
Ti vedo, ti sento, mi perdo (Sciarrino) 7-15 JúlHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Jürgen Flimm
Bielefeld, Theater Bielefeld  / 
Otello (Verdi) 7 Okt-25 MarHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Paul-Georg Dittrich
Die Zauberflöte (Mozart) 28 Okt-26 DesHlj.stj: Alexander Kalajdzic / Gregor Rot; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Werther (Massenet) 2 Des-18 MarHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Alexander Charim
Benzin (Rezniček) 13 Jan-8 AprHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: Cordula Däuper
Das Rheingold (Wagner) 3 Mar-6 MaíHlj.stj: Alexander Kalajdzic; Leikstj.: Mizgin Bilmen
Anne und Zef (Krüs) 20 MarHlj.stj: Wilko Jordens
Orlando paladino (Haydn) 27 Apr-5 JúlHlj.stj: Merijn van Driesten; Leikstj.: Julia Hölscher
Jakob Lenz (Rihm) 9 Jún-7 JúlHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: Nadja Loschky
Bonn, Oper der Stadt Bonn  / 
Penthesilea (Schoeck) 15 Okt-14 DesHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Peter Konwitschny
Carmen (Bizet) 5 Nóv-20 AprHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Carlos Wagner
Geisterritter (Reynolds) 3 Des-4 MarHlj.stj: Daniel Mayr; Leikstj.: Erik Petersen
Madama Butterfly (Puccini) 8 Des-13 JanHlj.stj: Stephan Zilias; Leikstj.: Mark Daniel Hirsch
Gianni Schicchi (Puccini) 1 Jan-18 FebHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mark Daniel Hirsch
Il tabarro (Puccini) 1 Jan-18 FebHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mark Daniel Hirsch
Le nozze di Figaro (Mozart) 28 Jan-30 JúnHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Aron Stiehl
Echnaton (Glass) 11 Mar-28 JúnHlj.stj: Stephan Zilias; Leikstj.: Laura Scozzi
La traviata (Verdi) 24 Mar-21 MaíHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Andreas Homoki
I due Foscari (Verdi) 6 Maí-12 JúlHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Philipp Kochheim
Turandot (Puccini) 27 Maí-22 JúnHlj.stj: Stephan Zilias; Leikstj.: Silviu Purcărete
Oberst Chabert (Waltershausen) 17 Jún-13 JúlHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Roland Schwab
West Side Story (Bernstein) 1+ Sep
Der Rosenkavalier (Strauss) 6 OktLeikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Cavalleria rusticana (Mascagni) 3 Nóv
Pagliacci (Leoncavallo) 3 Nóv
Iwein (Eggert) 5 Apr
La forza del destino (Verdi) 3 Maí
Brandenburg, Brandenburger Theater  / 
Heute Abend: Lola Blau (Kreisler,G) 12 OktHlj.stj: Saessak Shin; Leikstj.: Winfried Schneider
Ritter Blaubart (Offenbach) 12-14 JanHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Steffen Piontek
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 23-24 MarHlj.stj: Alexanders Merzyn; Leikstj.: Klaus Seiffert
Braunschweig, Staatstheater Braunschweig  / 
Don Carlo (Verdi) 9 Sep-2 FebHlj.stj: Srboljub Dinić / Iván López Reynoso; Leikstj.: Andrea Moses
Werther (Massenet) 22 Sep-22 DesHlj.stj: Iván López Reynoso / Samuel Emanuel; Leikstj.: Benjamin Prins
Tosca (Puccini) 1 Okt-7 DesHlj.stj: Srboljub Dinić / Iván López Reynoso; Leikstj.: Roland Schwab
Rivale (Ronchetti) 29 Okt-27 JúnHlj.stj: Max Renne; Leikstj.: Isabel Ostermann
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 4 Nóv-26 DesHlj.stj: Iván López Reynoso / Christopher Lichtenstein; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Europeras I and II (Cage) 25 Nóv-24 JúnHlj.stj: Christopher Lichtenstein; Leikstj.: Isabel Ostermann
How to Kill Your Mother. Projekt Elektra (Salvatori) 26 Nóv-23 JanHlj.stj: Samuel Emanuel; Leikstj.: Till Kleine-Möller
Die sieben Todsünden (Weill) 12 Jan-22 JúnHlj.stj: Iván López Reynoso; Leikstj.: Aniara Amos
La porta della legge (Sciarrino) 12 Jan-22 JúnHlj.stj: Iván López Reynoso; Leikstj.: Aniara Amos
La clemenza di Tito (Mozart) 17 Feb-11 MaíHlj.stj: Srboljub Dinić / Iván López Reynoso; Leikstj.: Jürgen Flimm
Elektra (Strauss) 16 Mar-1 Jún
Elektra (Strauss) 16 Mar-1 JúnHlj.stj: Srboljub Dinić; Leikstj.: Adriana Altaras
Tagebuch eines Verschollenen (Janáček) 11 Apr-3 JúnHlj.stj: Günther Albers; Leikstj.: Isabel Ostermann
La Voix humaine (Poulenc) 11 Apr-3 JúnHlj.stj: Günther Albers; Leikstj.: Isabel Ostermann
Moskau, Tscherjomuschki (Shostakovich) 19-31 MaíHlj.stj: Iván López Reynoso; Leikstj.: Neco Çelik
Bremen, Theater Bremen  / 
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 10 Sep-12 JanHlj.stj: Yoel Gamzou; Leikstj.: Armin Petras
Candide (Bernstein) 14 Okt-1 AprHlj.stj: Christopher Ward; Leikstj.: Marco Štorman
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 Okt-8 DesHlj.stj: Olof Boman; Leikstj.: Michael Talke
Rusalka (Dvořák,A) 11 Nóv-20 JanHlj.stj: Hartmut Keil / Winston Dan Vogel; Leikstj.: Anna-Sophie Mahler
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3-26 DesHlj.stj: Israel Gursky; Leikstj.: Alexander Riemenschneider
Die Zauberflöte (Mozart) 16-30 DesLeikstj.: Chris Alexander
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 28 Jan-27 AprHlj.stj: Olof Boman / Israel Gursky; Leikstj.: Paul-Georg Dittrich
Wahlverwandtschaften (Kürstner) 24 FebHlj.stj: Clemens Heil; Leikstj.: Stephan Kimmig
Die Fledermaus (Strauss,J) 31+ MarHlj.stj: Yoel Gamzou; Leikstj.: Felix Rothenhäusler
The Rake's Progress (Stravinsky) 27 Maí-28 JúnHlj.stj: Hartmut Keil; Leikstj.: Michael Talke
Bremerhaven, Stadttheater Bremerhaven  / 
Rigoletto (Verdi) 4 Nóv-9 DesHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Andrzej Woron
Fidelio (Beethoven) 25+ DesHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Robert Lehmeier
Frau Luna (Lincke) 3+ FebHlj.stj: Hartmut Brüsch; Leikstj.: Holger Seitz
Der Konsul (Menotti) 17+ MarHlj.stj: Marc Niemann; Leikstj.: Matthias Oldag
Der Liebestrank (Donizetti) 28+ AprHlj.stj: Ektoras Tartanis; Leikstj.: Ansgar Weigner
Der Untermieter (Tate) 2+ JúnHlj.stj: Ektoras Tartanis; Leikstj.: Sam Brown
Chemnitz, Theater Chemnitz  / 
Hochzeit mit Hindernissen (Morrison,G) 16 Sep-19 MaíHlj.stj: Jakob Brenner; Leikstj.: Stefan Huber
Chess (Andersson,BT) 29 Sep-20 MaíHlj.stj: Jakob Brenner; Leikstj.: Thomas Winter
Der Rosenkavalier (Strauss) 30 Sep-19 JanHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Paul Esterházy
9. Sinfonie (concert) (Beethoven) 3 OktHlj.stj: Clemens Schuldt
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 6 Okt-1 MarHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Helen Malkowsky
Emil und die Detektive (Schubring) 14 Okt-18 MaíHlj.stj: Jakob Brenner; Leikstj.: Michael Schilhan
Turandot (Puccini) 22 Okt-28 DesHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Non(n)sens (Goggin) 28 Okt-21 MaíHlj.stj: Jakob Brenner; Leikstj.: Matthias Winter
Ein Maskenball (Verdi) 2 Des-10 MaíHlj.stj: Guillermo García Calvo / Stefan Politzka; Leikstj.: Arila Siegert
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 10-25 DesHlj.stj: Guillermo García Calvo / Felix Bender / Stefan Politzka; Leikstj.: Steffen Piontek
9. Sinfonie (Beethoven) 31 DesHlj.stj: Felix Bender
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 13 Jan-10 MarHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Helen Malkowsky
Rinaldo (Handel) 20 Jan-9 MaíHlj.stj: Felix Bender; Leikstj.: Kobie van Rensburg
Das Rheingold (Wagner) 3 Feb-28 AprHlj.stj: Guillermo García Calvo / Felix Bender; Leikstj.: Verena Stoiber
Tannhäuser (Wagner) 4 Mar-1 AprHlj.stj: Gerrit Prießnitz; Leikstj.: Michael Heinicke
Der Sängerkrieg der Heidehasen (Wilhelm) 23 Mar-26 MaíHlj.stj: Jakob Brenner; Leikstj.: Jasna Žarić
Die Walküre (Wagner) 24 Mar-27 MaíHlj.stj: Felix Bender / Guillermo García Calvo; Leikstj.: Monique Wagemakers
Parsifal (Wagner) 30 Mar-29 AprHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: John Dew
Don Pasquale (Donizetti) 12 Maí-15 JúnHlj.stj: Stefan Politzka; Leikstj.: Nils Braun
Die Fledermaus (Strauss,J) 2-16 JúnHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Coburg, Landestheater Coburg  / 
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 17 Sep-18 JanHlj.stj: Johannes Braun; Leikstj.: Susanne Lietzow
Tosca (Puccini) 30 Sep-28 JanHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Hans Walter Richter
Das Land des Lächelns (Lehár) 2 Des-1 AprHlj.stj: Johannes Braun; Leikstj.: Magdalena Fuchsberger
Das Land des Lächelns (Lehár) 5 Des-1 AprHlj.stj: Johannes Braun; Leikstj.: Magdalena Fuchsberger
La Cenerentola (Rossini) 3 Feb-29 MarHlj.stj: Johannes Braun; Leikstj.: Ansgar Weigner
High Society (Porter) 24 Feb-8 JúlHlj.stj: Roland Fister; Leikstj.: Matthias Straub
Rusalka (Dvořák,A) 22 Apr-27 JúnHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Tobias Heyder
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 22 Jún-11 JúlHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Konstanze Lauterbach
Cottbus, Staatstheater Cottbus  / 
Sugar (Styne) 1 Sep-1 JanHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Klaus Seiffert
Turandot (Puccini) 23 Sep-10 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Wozzeck (Berg) 1 Okt-5 NóvHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Christiane Lutz
Ritter Blaubart (Offenbach) 16 Nóv-13 MaíHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Steffen Piontek
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 25-29 DesHlj.stj: Ivo Hentschel; Leikstj.: Martin Schüler
Sekretärinnen (Wittenbrink) 26 Jan-2 JúnHlj.stj: Frank Bernard; Leikstj.: Thomas Weber-Schallauer
Don Carlos (Verdi) 4 Feb-14 AprHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Don Giovanni (Mozart) 24 Feb-7 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 28 Mar-16 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Matthias Oldag
Macbeth (Verdi) 21 Apr-26 JúnHlj.stj: Evan Christ; Leikstj.: Martin Schüler
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 23 Jún-7 Júl
Darmstadt, Staatstheater Darmstadt  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 2 Sep-10 FebHlj.stj: Will Humburg / Michael Nündel; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Tosca (Puccini) 17 Sep-27 DesHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 29 Okt-8 AprHlj.stj: Rubén Dubrovsky / Michael Nündel; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Schubert's Winterreise (Zender) 11 Nóv-13 Jan
Die Fledermaus (Strauss,J) 9 Des-8 JúnHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Nicole Claudia Weber
Simon Boccanegra (Verdi) 27 Jan-20 MaíHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Dirk Schmeding
Die Sache Makropulos (Janáček) 10 Mar-10 MaíHlj.stj: Will Humburg / Michael Nündel; Leikstj.: Eva-Maria Höckmayr
Così fan tutte (Mozart) 19 Maí-16 JúnHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Die Dreigroschenoper (Weill) 31 Maí-20 JúnHlj.stj: Michael Nündel; Leikstj.: Marco Štorman
Dessau, Anhaltisches Theater Dessau  / 
Otello (Verdi) 16 Sep-24 MarHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Cavalleria rusticana (Mascagni) 29 Sep-22 DesHlj.stj: Markus L Frank / Wolfgang Kluge; Leikstj.: Holger Potocki
A Santa Lucia (Tasca) 29 Sep-22 DesHlj.stj: Markus L Frank / Wolfgang Kluge; Leikstj.: Holger Potocki
Lady Hamilton (Künneke) 22 Okt-31 DesHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Johannes Weigand
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 27 Okt-14 AprHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Benjamin Prins
Lady Hamilton (Künneke) 26 Nóv-31 Des
Kiss me, Kate (Porter) 19 Jan-10 JúnHlj.stj: Wolfgang Kluge; Leikstj.: Johannes Weigand
Die Dreigroschenoper (Weill) 2 Mar-1 JúnHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Ezio Toffolutti
Die Liebe zu den drei Orangen (Prokofiev) 27 Apr-16 JúnHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Fürst Igor (concert) (Borodin) 25 Maí-2 JúnHlj.stj: Elisa Gogou
Julius Cäsar in Ägypten (Handel) 8-23 JúnHlj.stj: Markus L Frank; Leikstj.: Matthias Oldag
Detmold, Landestheater Detmold  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 8 Sep-3 MarHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Kay Metzger
Elegie für junge Liebende (Henze) 4 Okt-25 NóvHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Kay Metzger
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 7 Okt-23 FebHlj.stj: György Mészáros; Leikstj.: Wolf Widder
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 20 Okt-4 FebHlj.stj: György Mészáros; Leikstj.: Guta G N Rau
Dracula (Wildhorn) 1 Des-14 JúnHlj.stj: Mathias Mönius; Leikstj.: Lars Helmer
Powder her face (Adès) 9 Feb-7 AprHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Christian Poewe
Tosca (Puccini) 13 Apr-22 JúnHlj.stj: Lutz Rademacher; Leikstj.: Ernö Weil
Così fan tutte (Mozart) 1-8 Jún
Dortmund, Theater Dortmund  / 
Arabella (Strauss) 24 Sep-26 NóvHlj.stj: Gabriel Feltz / Motonori Kobayashi; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
La traviata (Verdi) 6 Okt-28 DesHlj.stj: Motonori Kobayashi / Ingo Martin Stadtmüller; Leikstj.: Tina Lanik
Wunderland (Schreier) 22 Okt-6 MarHlj.stj: Ingo Martin Stadtmüller; Leikstj.: Ilaria Lanzino
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 2 Des-28 JanHlj.stj: Gabriel Feltz / Philipp Armbruster; Leikstj.: Tina Lanik
Frau Luna (Lincke) 13 Jan-30 MaíHlj.stj: Philipp Armbruster / Ingo Martin Stadtmüller; Leikstj.: Erik Petersen
Die Zauberflöte (Mozart) 20 Jan-8 JúnHlj.stj: Gabriel Feltz / Motonori Kobayashi; Leikstj.: Stefan Huber
Nabucco (Verdi) 10 Mar-10 JúnHlj.stj: Motonori Kobayashi; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Die Schneekönigin (Lange) 8 Apr-3 JúnHlj.stj: Ingo Martin Stadtmüller; Leikstj.: Johannes Schmid
Dresden, Staatsoperette Dresden  / 
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 9 Sep-28 DesHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Arne Böge
Wonderful Town (Bernstein) 13 Sep-15 AprHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Matthias Davids
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 23 Sep-16 MaíHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Axel Köhler
Die lustige Witwe (Lehár) 30 Sep-31 DesHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Im weißen Rößl (Benatzky) 3 Nóv-14 JanHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Winfried Schneider
Das Märchen vom Zaren Saltan (Rimsky-Korsakov) 18 Nóv-9 FebHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Arne Böge
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 2-23 DesHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Frau Luna (Lincke) 27 Jan-6 JúlHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Andy Hallwaxx
Candide (Bernstein) 3 Mar-8 JúlHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Winfried Schneider
María de Buenos Aires (Piazzolla) 28 Mar-19 MaíHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Radek Stopka
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Apr-17 JúnHlj.stj: Andreas Schüller; Leikstj.: Peter Kube
Die Dreigroschenoper (Weill) 27 Apr-13 JúlHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Ein Käfig voller Narren (Herman) 9 Maí-10 JúnHlj.stj: Christian Garbosnik; Leikstj.: Andreas Gergen
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 30 Jún-15 JúlHlj.stj: Peter Christian Feigel; Leikstj.: Axel Köhler
Dresden, Sächsische Staatsoper  / 
La traviata (Verdi) 26 Ág-12 OktHlj.stj: Ivan Repušić / Domingo Hindoyan; Leikstj.: Andreas Homoki
La bohème (Puccini) 27 Ág-16 JúnHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Christine Mielitz
Die Zauberflöte (Mozart) 28 Ág-27 MaíHlj.stj: Moritz Gnann / Stefan Klingele / Christoph Gedschold; Leikstj.: Achim Freyer
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 6-23 SepHlj.stj: Frédéric Chaslin; Leikstj.: Johannes Erath
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 22 Sep-2 AprHlj.stj: Alessandro De Marchi / Jonathan Darlington; Leikstj.: Grischa Asagaroff
Trouble in Tahiti (Bernstein) 30 Sep-14 OktHlj.stj: Franz Brochhagen; Leikstj.: Manfred Weiss
Carmen (Bizet) 2 Okt-7 JúlHlj.stj: Antonino Fogliani / Alejo Pérez / Daniele Callegari; Leikstj.: Axel Köhler
Les troyens (Berlioz) 3 Okt-3 NóvHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: Lydia Steier
Salome (Strauss) 4-17 OktHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Michael Schulz
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 20 Okt-13 NóvHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Michiel Dijkema
Schneewitte (Joneleit) 25 Okt-19 NóvHlj.stj: Clemens Jüngling; Leikstj.: Andrea Kramer
Götterdämmerung (Wagner) 29 Okt-4 FebHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Willy Decker
Rigoletto (Verdi) 12 Nóv-8 JúnHlj.stj: Lorenzo Viotti / Eun Sun Kim / Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Nikolaus Lehnhoff
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18 Nóv-6 AprHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Der Kaiser von Atlantis (Ullmann) 2-13 DesHlj.stj: Johannes Wulff-Woesten; Leikstj.: Christiane Lutz
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 9-26 DesHlj.stj: Moritz Gnann; Leikstj.: Katharina Thalbach
Die tote Stadt (Korngold) 16 Des-2 FebHlj.stj: Jeffrey Tate; Leikstj.: David Bösch
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 19-27 DesHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Markus Bothe
Die Fledermaus (Strauss,J) 1-12 JanHlj.stj: Marius Stieghorst; Leikstj.: Günter Krämer
Das Rheingold (Wagner) 13-29 JanHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Willy Decker
Die Walküre (Wagner) 14-30 JanHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Willy Decker
Siegfried (Wagner) 18 Jan-1 FebHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Willy Decker
Der Freischütz (Weber) 10 Feb-5 MarHlj.stj: Alexander Soddy / Christoph Gedschold; Leikstj.: Axel Köhler
Der fliegende Holländer (Wagner) 11 Feb-2 JúlHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Florentine Klepper
Otello (Verdi) 3 Mar-30 AprHlj.stj: Stefano Ranzani / Daniele Callegari; Leikstj.: Vincent Boussard
L'elisir d'amore (Donizetti) 11 Mar-1 AprHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Michael Schulz
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 Mar-19 JúnHlj.stj: Ido Arad; Leikstj.: Johannes Erath
Tosca (Puccini) 22 Apr-3 MaíHlj.stj: Christian Thielemann; Leikstj.: Johannes Schaaf
La forza del destino (Verdi) 28 Apr-19 MaíHlj.stj: Mark Wigglesworth; Leikstj.: Keith Warner
Fidelio (Beethoven) 4-17 MaíHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Christine Mielitz
Alles Schwindel (Spoliansky) 9-20 JúnHlj.stj: Max Renne; Leikstj.: Malte C Lachmann
Don Giovanni (Mozart) 17-23 JúnHlj.stj: Jonathan Darlington; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Il prigioniero (Dallapiccola) 30 Jún-11 JúlHlj.stj: NN; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Oedipus rex (Stravinsky) 30 Jún-11 JúlHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Dusseldorf, Deutsche Oper am Rhein  / 
La Cenerentola (Rossini) 17 Sep-15 AprHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Turandot (Puccini) 23 Sep-1 OktHlj.stj: Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Huan-Hsiung Li
Gullivers Reise (Resch) 3 Okt-11 JúlHlj.stj: Lukas Beikircher / Patrick Francis Chestnut; Leikstj.: Marcelo Diaz
Die Zauberflöte (Mozart) 4 Okt-17 JúnHlj.stj: Axel Kober / Christoph Stöcker; Leikstj.: Suzanne Andrade / Barrie Kosky
Suor Angelica (Puccini) 5 Okt-8 NóvHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Il tabarro (Puccini) 5 Okt-8 NóvHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Gianni Schicchi (Puccini) 5 Okt-8 NóvHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 14 Okt-12 JúnHlj.stj: Antonino Fogliani / Axel Kober; Leikstj.: András Fricsay
Wozzeck (Berg) 20 Okt-26 NóvHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Stefan Herheim
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 28 Okt-10 DesHlj.stj: Antonino Fogliani / Wen-Pin Chien; Leikstj.: Christof Loy
Le nozze di Figaro (Mozart) 29 Okt-3 NóvHlj.stj: David Crescenzi / Stefan Klingele; Leikstj.: Michael Hampe
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 31 Okt-18 JanHlj.stj: David Crescenzi / Antonino Fogliani; Leikstj.: Christof Loy
Das Rheingold (Wagner) 4 Nóv-23 MaíHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Madama Butterfly (Puccini) 18 Nóv-13 JúlHlj.stj: David Crescenzi / Antonino Fogliani / Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 25 Nóv-14 JanHlj.stj: Lukas Beikircher / Patrick Francis Chestnut / Wen-Pin Chien / Axel Kober; Leikstj.: Esther Mertel, Andreas Meyer-Hanno
Maria Stuarda (Donizetti) 15 Des-16 JúnHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: Guy Joosten
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 19 Des-11 FebHlj.stj: Lukas Beikircher / Patrick Francis Chestnut; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Tosca (Puccini) 30 Des-9 JanHlj.stj: Wen-Pin Chien / Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Don Pasquale (Donizetti) 3 Jan-1 JúlHlj.stj: Wen-Pin Chien / Jesse Wong / Jonathan Brandani; Leikstj.: Rolando Villazón
Un ballo in maschera (Verdi) 7-21 JanHlj.stj: Lukas Beikircher / Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Stein Winge
Madama Butterfly (Puccini) 20-30 JanHlj.stj: David Crescenzi / Antonino Fogliani / Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Die Walküre (Wagner) 28 Jan-31 MarHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Wo die wilden Kerle wohnen (Knussen) 4 Feb-3 JúlHlj.stj: Jesse Wong; Leikstj.: Philipp Westerbarkei
Aida (Verdi) 17 Feb-22 JúnHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Don Pasquale (Donizetti) 22 Feb-2 JúnHlj.stj: Wen-Pin Chien / Jesse Wong; Leikstj.: Rolando Villazón
Rigoletto (Verdi) 23 Feb-31 MaíHlj.stj: Lukas Beikircher; Leikstj.: David Hermann
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 9 Mar-21 MaíHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Suzanne Andrade, Esme Appleton
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 10 Mar-9 MaíHlj.stj: Lukas Beikircher / Stefan Klingele; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Siegfried (Wagner) 7 Apr-10 MaíHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Cavalleria rusticana (Mascagni) 7-29 AprHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Christof Loy
Pagliacci (Leoncavallo) 7-29 AprHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Christof Loy
Ariadne (Martinů) 22 Apr-20 MaíHlj.stj: Jesse Wong; Leikstj.: Kinga Szilágyi
Pygmalion (Donizetti) 22 Apr-20 MaíHlj.stj: Ville Enckelmann; Leikstj.: Volker Böhm
Peter Grimes (Britten) 6-8 MaíHlj.stj: Wen-Pin Chien; Leikstj.: Immo Karaman
Der Rosenkavalier (Strauss) 19 Maí-23 JúnHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Otto Schenk
Die Walküre (Wagner) 31 Maí-24 JúnHlj.stj: Axel Kober; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Der fliegende Holländer (Wagner) 14 Jún-4 JúlHlj.stj: Aziz Shokhakimov; Leikstj.: Adolf Dresen
Eisenach, Landestheater Eisenach  / 
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 30 Nóv-11 FebHlj.stj: Mario Hartmuth; Leikstj.: Lars Wernecke
Così fan tutte (Mozart) 5 Maí-8 JúnHlj.stj: Mario Hartmuth; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Erfurt, Theater Erfurt  / 
Der Troubadour (Verdi) 10-27 ÁgHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Jürgen R Weber
Pariser Leben (Offenbach) 2-14 SepHlj.stj: Peter Leipold; Leikstj.: Samuel Bächli
Roméo et Juliette (Gounod) 17 Sep-18 OktHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Federico Grazzini
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Sep-31 MarHlj.stj: Joana Mallwitz; Leikstj.: Sandra Leupold
Orpheus und Eurydike (Gluck) 6 Okt-27 DesHlj.stj: Zoi Tsokanou; Leikstj.: Ester Ambrosino
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 22 Okt-19 DesHlj.stj: Peter Leipold; Leikstj.: Lutz Schwarz
Medea (Cherubini) 11 Nóv-21 DesHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Guy Montavon
Die lustige Witwe (Lehár) 16 Des-23 MarHlj.stj: Joana Mallwitz; Leikstj.: Axel Köhler
West Side Story (Bernstein) 5 Jan-21 FebHlj.stj: Zoi Tsokanou; Leikstj.: Pascale-Sabine Chevroton
La Calisto (Cavalli) 1 Mar-12 MaíHlj.stj: Zoi Tsokanou; Leikstj.: Samuel Bächli
Der fliegende Holländer (Wagner) 17 Mar-20 MaíLeikstj.: Guy Montavon
Es liegt in der Luft (Spoliansky) 18 Apr-17 MaíHlj.stj: Ralph Neubert; Leikstj.: Fernando Blumenthal
Agnes von Hohenstaufen (Spontini) 1-10 JúnHlj.stj: Zoi Tsokanou; Leikstj.: Marc Adam
Carmen (Bizet) 3-26 ÁgHlj.stj: Samuel Bächli; Leikstj.: Guy Montavon
Essen, Aalto-Musiktheater Essen  / 
Die verkaufte Braut (Smetana) 14 Okt-18 JanHlj.stj: Tomáš Netopil / Johannes Witt; Leikstj.: Martin Kukučka, Lukáš Trpišovský
Rigoletto (Verdi) 21 Okt-19 NóvHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Frank Hilbrich
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 5 Nóv-7 JanHlj.stj: Friedrich Haider / Johannes Witt; Leikstj.: Marie-Helen Joël
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Nóv-9 DesHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Ezio Toffolutti
Il trovatore (Verdi) 2 Des-9 JúnHlj.stj: Giacomo Sagripanti / Friedrich Haider; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
La bohème (Puccini) 8 Des-5 JanHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Silviu Purcărete
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-11 FebHlj.stj: Johannes Witt; Leikstj.: Gil Mehmert
Norma (Bellini) 19 Jan-2 MarHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Tobias Hoheisel, Imogen Kogge
Turandot (Puccini) 2 Feb-1 AprHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: Tilman Knabe
Hans Heiling (Marschner) 24 Feb-22 JúnHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Andreas Baesler
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 4 Mar-6 AprHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Salome (Strauss) 31 Mar-1 JúlHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Mariame Clément
Lohengrin (Wagner) 8 Apr-6 MaíHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
La traviata (Verdi) 21 Apr-26 MaíHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Madama Butterfly (Puccini) 5 Maí-24 JúnHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Tilman Knabe
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 3 Jún-13 JúlHlj.stj: Johannes Witt; Leikstj.: Bruno Klimek
Die Walküre (Wagner) 30 Jún-8 JúlHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Flensburg, Schleswig-Holsteinische Landestheater  / 
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 4 Nóv-28 JanHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Peter Grisebach
Cavalleria rusticana (Mascagni) 20 Jan-31 MarHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Pagliacci (Leoncavallo) 20 Jan-31 MarHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Madame Pompadour (Fall) 10 Mar-21 Jún
Le Grand Macabre (Ligeti) 5 Maí-29 JúnHlj.stj: Peter Sommerer; Leikstj.: Markus Hertel
Frankfurt, Oper Frankfurt  / 
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 27 Ág-26 DesHlj.stj: Sebastian Weigle / Nikolai Petersen; Leikstj.: Christof Loy
Il trovatore (Verdi) 10 Sep-13 JanHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: David Bösch
Vanessa (Barber) 15 Sep-5 OktHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Katharina Thoma
Rinaldo (Handel) 16 Sep-3 OktHlj.stj: Simone Di Felice; Leikstj.: Ted Huffman
Peter Grimes (Britten) 8-27 OktHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Keith Warner
Dido and Aeneas (Purcell) 13 Okt-4 NóvHlj.stj: Karsten Januschke; Leikstj.: Barrie Kosky
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 13 Okt-4 NóvHlj.stj: Karsten Januschke; Leikstj.: Barrie Kosky
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 20 Okt-19 NóvHlj.stj: Sebastian Weigle / Nikolai Petersen; Leikstj.: Dorothea Kirschbaum
Die Entführung aus dem Serail für Kinder (Mozart) 23-30 Okt
Der Mieter (Herrmann,A) 12 Nóv-7 DesHlj.stj: Kazushi Ono / Karsten Januschke; Leikstj.: Johannes Erath
Così fan tutte (Mozart) 17 Nóv-1 JanHlj.stj: Rory Macdonald / Nikolai Petersen; Leikstj.: Christof Loy
Les Vêpres siciliennes (Verdi) 26 Nóv-16 DesHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Werther (Massenet) 8 Des-7 JanHlj.stj: Lorenzo Viotti; Leikstj.: Willy Decker
Capriccio (Strauss) 14 Jan-18 FebHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Iwan Sussanin (Glinka) 19-27 JanHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Harry Kupfer
Enrico (Trojahn) 21 Jan-4 FebHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Tobias Heyder
Roberto Devereux (Donizetti) 2-4 FebHlj.stj: Giuliano Carella
Rigoletto (Verdi) 3 Feb-8 MarHlj.stj: Alexander Prior / Simone Di Felice; Leikstj.: Hendrik Müller
L'Africaine (Meyerbeer) 20 Feb-2 AprHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Tobias Kratzer
Il serpente di bronzo (Zelenka) 22 Feb-5 MarHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Corinna Tetzel
A Wintery Spring (Haddad) 22 Feb-5 MarHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Corinna Tetzel
Die Passagierin (Weinberg) 3-30 MarHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Anselm Weber
La Cenerentola (Rossini) 10 Mar-14 AprHlj.stj: Vlad Iftinca; Leikstj.: Keith Warner
Aus einem Totenhaus (Janáček) 1-29 AprHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: David Hermann
Das Rheingold (Wagner) 13 Apr-6 MaíHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Vera Nemirova
La sonnambula (Bellini) 20 Apr-12 MaíHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Tina Lanik
Die lustige Witwe (Lehár) 13 Maí-25 JúnHlj.stj: Joana Mallwitz; Leikstj.: Claus Guth
Billy Budd (Britten) 19 Maí-9 JúnHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Richard Jones
Adriana Lecouvreur (Cilea) 26 Maí-24 JúnHlj.stj: Steven Sloane; Leikstj.: Vincent Boussard
Norma (Bellini) 10-27 JúnHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Sigrid Strøm Reibo
Freiberg, Mittelsächsisches Theater  / 
Anatevka (Bock) 8 Sep-29 DesHlj.stj: Alexander Livenson; Leikstj.: Arila Siegert
Romeo und Julia (Bellini) 11-15 OktHlj.stj: Juheon Han; Leikstj.: Ralf-Peter Schulze
Die verkaufte Braut (Smetana) 11 Nóv-8 MaíHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Judica Semler
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 25 Nóv-27 DesHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Ralf-Peter Schulze
Arabella (Strauss) 19 Jan-6 FebHlj.stj: Raoul Grüneis; Leikstj.: Judica Semler
Freiburg, Theater Freiburg  / 
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 22 Okt-25 MarHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Deloeuil
Love Life (Weill) 9 Des-6 AprHlj.stj: James Holmes; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Katja Kabanowa (Janáček) 27 Jan-2 JúnHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Tilman Knabe
Angels in America (Eötvös) 10 Mar-3 JúnHlj.stj: Daniel Carter; Leikstj.: Ingo Kerkhof
La bohème (Puccini) 21 Apr-20 JúlHlj.stj: Daniel Carter; Leikstj.: Frank Hilbrich
Coraline (Turnage) 9 Jún-21 JúlHlj.stj: Fabrice Bollon; Leikstj.: Aletta Collins
Fuerth, Stadttheater Fürth  / 
Tosca (Puccini) 31 OktHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Hans Walter Richter
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 27 JanHlj.stj: Elisa Gogou; Leikstj.: Benjamin Prins
Jenůfa (Janáček) 22 MarHlj.stj: Martin Doubravský; Leikstj.: Linda Keprtová
Der Vogelhändler (Zeller,C) 15 MaíHlj.stj: Miloš Formáček; Leikstj.: Rudolf Pfister
Gelsenkirchen, Musiktheater im Revier  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 3-24 SepHlj.stj: Giuliano Betta; Leikstj.: Michiel Dijkema
Die Zauberflöte (Mozart) 16 Sep-5 JanHlj.stj: Yura Yang / Thomas Rimes; Leikstj.: Michiel Dijkema
Mathis der Maler (Hindemith) 28 Okt-30 DesHlj.stj: Rasmus Baumann / Alexander Binder; Leikstj.: Michael Schulz
Der Messias (Handel) 16-31 DesHlj.stj: Askan Geisler
Jesus Christ Superstar (Lloyd Webber) 23 DesHlj.stj: Heribert Feckler; Leikstj.: Michael Schulz
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 27 Jan-29 AprHlj.stj: Rasmus Baumann; Leikstj.: Ben Baur
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 9 Feb-7 JúlHlj.stj: Thomas Rimes; Leikstj.: Rahel Thiel
Moskau, Tscherjomuschki (Shostakovich) 31 Mar-31 MaíHlj.stj: Stefan Malzew; Leikstj.: Dominique Horwitz
L'elisir d'amore (Donizetti) 5 Maí-7 JúlHlj.stj: Thomas Rimes / Yura Yang; Leikstj.: Michael Schulz
Nabucco (Verdi) 16 Jún-8 JúlLeikstj.: Sonja Trebes
Gera, Theater und Philharmonie Thüringen  / 
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 24 Sep-28 NóvHlj.stj: Thomas Wicklein; Leikstj.: Michael Wallner
Rigoletto (Verdi) 6 Okt-13 JanHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Kay Kuntze
Der Freischütz (Weber) 8-14 OktHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
Don Pasquale (Donizetti) 20 Okt-28 JanHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Axel Köhler
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 12 Nóv-8 DesHlj.stj: Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Roland Schwab
Saul in Ein Dor (Tal) 19 Nóv-21 JanHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Michael Dissmeier
Die Jugend Abrahams (Gnessin) 19 Nóv-21 JanHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Michael Dissmeier
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 9 Feb-2 AprHlj.stj: Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Kobie van Rensburg
Weiße Rose (Zimmermann,U) 10 Feb-24 AprHlj.stj: Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Juliane Stephan
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 11 Feb-2 AprHlj.stj: Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Juliane Stephan
Oedipe (Enescu) 13 Apr-18 MaíHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Kay Kuntze
Mazepa (Tchaikovsky,P) 29 Apr-4 MaíHlj.stj: Laurent Wagner; Leikstj.: Kay Kuntze
Die verkaufte Braut (Smetana) 27 Maí-17 JúnHlj.stj: Takahiro Nagasaki; Leikstj.: Kay Kuntze
Giessen, Stadttheater Giessen  / 
Don Giovanni (Mozart) 16 Sep-25 FebHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Wolfgang Hofmann
Häuptling Abendwind (Offenbach) 21 Sep-18 FebHlj.stj: Wolfgang Wels; Leikstj.: Wolfgang Hofmann
Ein Herbstmanöver (Kálmán,E) 28 Okt-24 JúnHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Balázs Kovalik
Ariadne auf Naxos (Strauss) 16 Des-26 MaíHlj.stj: Michael Hofstetter; Leikstj.: Hans Hollmann
La forza del destino (Verdi) 3 Mar-7 AprHlj.stj: Michael Hofstetter
Schwanda der Dudelsackpfeifer (Weinberger) 24 Mar-29 JúnHlj.stj: Jan Hoffmann; Leikstj.: Cathérine Miville
Goerlitz, Gerhart-Hauptmann-Theater  / 
Die Großherzogin von Gerolstein (Offenbach) 7 Okt-26 MaíHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Steffen Piontek
Der Konsul (Menotti) 18 Nóv-8 AprHlj.stj: Andrea Sanguineti / Ulrich Kern; Leikstj.: Dorotty Szalma
Frau Luna (Lincke) 12 Jan-4 MarHlj.stj: Albert Seidl; Leikstj.: Steffen Piontek
Tannhäuser (Wagner) 17 Mar-27 MaíHlj.stj: Andrea Sanguineti / Ulrich Kern; Leikstj.: François De Carpentries
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 28 Apr-1 JúnHlj.stj: Ulrich Kern; Leikstj.: Birgit Scherzer
Hagen, Theater Hagen  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 10 Sep-16 DesHlj.stj: Mihhail Gerts; Leikstj.: Beverly Blankenship, Rebecca Blankenship
Tosca (Puccini) 28 Okt-11 MarHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Kannst du pfeifen, Johanna? (Kampe) 5 Nóv-9 JanHlj.stj: Andrey Doynikov; Leikstj.: Corinna Jarosch
Frau Luna (Lincke) 2 Des-20 MaíHlj.stj: Rodrigo Tomillo; Leikstj.: Holger Potocki
Ritter Roland (Haydn) 3 Feb-3 JúnHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Aida (concert) (Verdi) 3 Mar-5 Júl
Das schlaue Füchslein (Janáček) 23 Mar-24 JúnHlj.stj: Joseph Trafton; Leikstj.: Mascha Pörzgen
Everest (Talbot) 5 Maí-1 JúlHlj.stj: Joseph Trafton
Kiss me, Kate (Porter) 16 Jún-8 Júl
Halle, Oper Halle  / 
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 26-30 ÁgHlj.stj: Kay Stromberg; Leikstj.: Michael McCaffery
Der Freischütz (Weber) 27 Ág-1 OktHlj.stj: Josep Caballé Domenech / Michael Wendeberg; Leikstj.: Christian Schuller
Fidelio (Beethoven) 15 Sep-5 JanHlj.stj: Christopher Sprenger; Leikstj.: Florian Lutz
Der fliegende Holländer (Wagner) 29 Sep-14 OktHlj.stj: Josep Caballé Domenech / Christopher Sprenger; Leikstj.: Florian Lutz
Jephtha (Handel) 20 Okt-24 NóvHlj.stj: Christoph Spering; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Luther (Strasnoy) 22-23 OktHlj.stj: Michael Wendeberg; Leikstj.: Andreas Morell
Anna Bolena (concert) (Donizetti) 1-8 NóvHlj.stj: Michael Wendeberg
María de Buenos Aires (Piazzolla) 26 Nóv-12 JanHlj.stj: Christopher Sprenger
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 5-22 DesHlj.stj: Michael Wendeberg / Christopher Sprenger; Leikstj.: Matthias Hüstebeck
Aida (Verdi) 20 Jan-20 AprHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Michael von zur Mühlen
Die Dreigroschenoper (Weill) 18 Feb-17 JúnLeikstj.: Henriette Hörnigk
Sweeney Todd (Sondheim) 11 Mar-24 JúnHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Martin Miotk
Adriana Lecouvreur (Cilea) 16 Mar-25 MaíHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Ulrich Peters
Tosca (Puccini) 18 Mar-23 JúnHlj.stj: Josep Caballé Domenech / Michael Wendeberg; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Mein Staat als Freund und Geliebte (Kreidler) 27 Apr-22 JúnHlj.stj: Christopher Sprenger; Leikstj.: Johannes Kreidler
Così fan tutte (Mozart) 20-21 MaíHlj.stj: Kay Stromberg; Leikstj.: Axel Köhler
Berenice (Handel) 27 Maí-7 Jún
Jephta (Handel) 1-10 JúnHlj.stj: Christoph Spering; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Jephtha (Handel) 1-10 JúnHlj.stj: Christoph Spering; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Hamburg, Hamburger Kammeroper  / 
La gazzetta (Rossini) 6 Okt-24 JúnHlj.stj: Ettore Prandi / Martynas Stakionis; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
La rondine (Puccini) 15 Des-26 MaíHlj.stj: Ettore Prandi / Martynas Stakionis; Leikstj.: Ini Gerath
La clemenza di Tito (concert) (Mozart) 9-18 FebHlj.stj: Ulrich Windfuhr
Orlando furioso (Vivaldi) 23+ FebHlj.stj: Ettore Prandi / Martynas Stakionis; Leikstj.: Andreas Franz
Hamburg, Staatsoper Hamburg  / 
Parsifal (Wagner) 16 Sep-3 OktHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Achim Freyer, Sebastian Bauer
Cavalleria rusticana (Mascagni) 22 Sep-12 OktHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Pagliacci (Leoncavallo) 22 Sep-12 OktHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
Der Freischütz (Weber) 1-13 OktHlj.stj: Christof Perick / Christoph Gedschold; Leikstj.: Peter Konwitschny
La traviata (Verdi) 6 Okt-22 MarHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Johannes Erath
Simon Boccanegra (Verdi) 15 Okt-2 NóvHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Claus Guth
Il ritorno d'Ulisse in patria (Monteverdi) 29 Okt-11 NóvHlj.stj: Václav Luks; Leikstj.: Willy Decker(original), Jan Eßinger(revival)
Madama Butterfly (Puccini) 12 Nóv-16 MarHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Vincent Boussard
Isoldes Abendbrot (Marthaler) 18-26 NóvHlj.stj: Bendix Dethleffsen; Leikstj.: Christoph Marthaler
Wozzeck (Berg) 19 Nóv-1 DesHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Peter Konwitschny
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Nóv-10 MaíHlj.stj: Adrian Müller; Leikstj.: Jette Steckel
La bohème (Puccini) 2-19 DesHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Guy Joosten
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 17-27 DesHlj.stj: Adrian Müller; Leikstj.: Peter Beauvais
Weihnachtsoratorium (Bach,JS) 20 Des-1 JanHlj.stj: Alessandro De Marchi
La belle Hélène (Offenbach) 25 Des-19 JanHlj.stj: Nathan Brock; Leikstj.: Renaud Doucet
Die Walküre (Wagner) 7-20 JanHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Claus Guth
Lulu (Berg) 27 Jan-8 FebHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Christoph Marthaler
Fidelio (Beethoven) 28 Jan-9 MaíHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Georges Delnon
Stilles Meer (Hosokawa) 31 Jan-7 FebHlj.stj: Kent Nagano; Leikstj.: Oriza Hirata
Die arabische Prinzessin (Arriaga) 10-28 FebHlj.stj: Anthony Kent; Leikstj.: Anja Krietsch
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 10-22 FebHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Adolf Dresen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 11-17 FebHlj.stj: Carlo Rizzari; Leikstj.: Gilbert Deflo
Der fliegende Holländer (Wagner) 13 Feb-2 MarHlj.stj: Johannes Fritzsch; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Rigoletto (Verdi) 23 Feb-10 MarHlj.stj: Carlo Rizzari; Leikstj.: Andreas Homoki
Senza sangue (Eötvös) 25 Feb-9 MarHlj.stj: Peter Eötvös; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Messa da Requiem (Verdi) 11-31 MarHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Calixto Bieito
Tosca (Puccini) 21 Mar-17 AprHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Robert Carsen
Aida (Verdi) 25 Mar-14 AprHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Guy Joosten
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 25 Mar-9 AprHlj.stj: Peter Eötvös; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
I.th.Ak.A. (Penderbayne) 6-19 AprLeikstj.: Paul-Georg Dittrich
Faust (Gounod) 15-28 AprHlj.stj: Christopher Ward; Leikstj.: Andreas Homoki
Das Rheingold (Wagner) 18-29 MaíHlj.stj: Christof Perick; Leikstj.: Claus Guth
Frankenstein (Dvorak,J) 20-27 MaíHlj.stj: Johannes Harneit; Leikstj.: Philipp Stölzl, Philipp Krenn
Benjamin (Ruzicka) 3-16 JúnHlj.stj: Peter Ruzicka; Leikstj.: Yona Kim
Otello (Verdi) 5-20 JúnHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Calixto Bieito
Le nozze di Figaro (Mozart) 14-21 JúnHlj.stj: Nathan Brock; Leikstj.: Stefan Herheim
Miriways (Telemann) 29 Jún-7 JúlHlj.stj: Volker Krafft; Leikstj.: Holger Liebig
Hannover, Staatsoper Hannover  / 
Der Junge Lord (Henze) 2 Sep-19 OktHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Bernd Mottl
La traviata (Verdi) 3 Sep-11 OktHlj.stj: Gregor Bühl; Leikstj.: Benedikt von Peter
Oh, wie schön ist Panama (Hanke) 14 Sep-6 DesHlj.stj: Cameron Burns; Leikstj.: Tobias Ribitzki
L'elisir d'amore (Donizetti) 15 Sep-14 FebHlj.stj: Daniel Klein / Cameron Burns; Leikstj.: Tobias Ribitzki
West Side Story (Bernstein) 29 Sep-1 AprHlj.stj: Joseph Olefirowicz / Mark Rohde; Leikstj.: Matthias Davids
Der fliegende Holländer (Wagner) 30 Sep-23 NóvHlj.stj: Ivan Repušić / Mark Rohde; Leikstj.: Bernd Mottl
Manon Lescaut (Puccini) 18 Okt-12 JanHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Olivier Tambosi
Wilhelm Tell (concert) (Rossini) 31 Okt-6 JanHlj.stj: Alessandro De Marchi
Salome (Strauss) 18 Nóv-3 FebHlj.stj: Ivan Repušić; Leikstj.: Ingo Kerkhof
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 2-30 DesHlj.stj: Marc Albrecht / Cameron Burns / Daniel Klein / Siegmund Weinmeister; Leikstj.: Steffen Tiggeler
Die Zauberflöte (Mozart) 13 Jan-19 MaíHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Frank Hilbrich
Don Carlos (Verdi) 28 Jan-18 FebHlj.stj: Mark Rohde; Leikstj.: Christof Nel
Der Freischütz (Weber) 6 Mar-1 MaíHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Kay Voges
Candide (Bernstein) 14 Mar-27 AprHlj.stj: Cameron Burns; Leikstj.: Matthias Davids
Aida (Verdi) 14 Apr-29 JúnHlj.stj: Ivan Repušić; Leikstj.: Kay Voges
Die verkaufte Braut (Smetana) 6 Maí-26 JúnHlj.stj: Daniel Klein; Leikstj.: Martin G Berger
Dialoge der Karmeliterinnen (Poulenc) 2-28 JúnHlj.stj: Valtteri Rauhalammi; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Die Reise nach Reims (Rossini) 12-27 JúnHlj.stj: Gregor Bühl; Leikstj.: Matthias Davids
Heidelberg, Theater und Orchester Heidelberg  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 15 Sep-30 DesHlj.stj: Olivier Pols; Leikstj.: Maximilian von Mayenburg
Don Giovanni (Mozart) 21 Okt-21 MaíHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Mitridate (Porpora) 29 Nóv-9 FebHlj.stj: Felice Venanzoni / Davide Perniceni; Leikstj.: Jacopo Spirei
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3-25 DesHlj.stj: Dietger Holm; Leikstj.: Clara Kalus
Don Pasquale (Donizetti) 26 Jan-8 JúnHlj.stj: Davide Perniceni; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Faust (Gounod) 16 Mar-30 JúnHlj.stj: Elias Grandy; Leikstj.: Martin G Berger
Writing to Vermeer (Andriessen) 13 Maí-9 JúnHlj.stj: Dietger Holm; Leikstj.: Johannes von Matuschka
Anatevka (Bock) 22+ JúnHlj.stj: Olivier Pols
Heilbronn, Theater Heilbronn  / 
Der Freischütz (Weber) 18 Okt-12 NóvHlj.stj: Domonkos Héja; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
La clemenza di Tito (Mozart) 2-27 FebHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Patrick Kinmonth
La Cenerentola (Rossini) 19 Apr-7 JúnLeikstj.: Urs Häberli
Hildesheim, Theater für Niedersachsen  / 
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 23 Sep-12 JúnHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Hans Hollmann
Der Freischütz (Weber) 3 Okt-8 AprHlj.stj: Werner Seitzer; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 8 Okt-28 DesHlj.stj: Achim Falkenhausen; Leikstj.: Frank-Bernd Gottschalk
Die verkaufte Braut (Smetana) 22 Okt-17 DesHlj.stj: Gabriel Venzago; Leikstj.: Guillermo Amaya
Orpheus (Telemann) 2 Des-17 MaíHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Sigrid T'Hooft
Adelia (Donizetti) 10 Mar-1 JúnHlj.stj: Florian Ziemen; Leikstj.: Guillermo Amaya
Das Tagebuch der Anne Frank (Frid) 28 Mar-25 MaíHlj.stj: Sergei Kiselev; Leikstj.: Thomas Barthol
Die Blume von Hawaii (Abraham) 5 Maí-18 JúnHlj.stj: Florian Ziemen / Gabriel Venzago; Leikstj.: Hans Walter Richter
Hof, Theater Hof  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 22 Sep-19 NóvHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Reinhardt Friese
Die Großherzogin von Gerolstein (Offenbach) 22 Des-29 JanHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Ansgar Weigner
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 25 Des
Ein Traumspiel (Reimann) 17 Mar-11 MaíHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Lothar Krause
Alcina (Handel) 16 Jún-15 JúlHlj.stj: Daniel Spaw; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Kaiserslautern, Pfalztheater Kaiserslautern  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 16 Sep-25 DesHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Kerstin Maria Pöhler
Anatevka (Bock) 23 Sep-18 NóvHlj.stj: Gad Kadosh / Frank Kersting; Leikstj.: Anatol Preissler
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 21 Okt-4 FebHlj.stj: Anton Legkii; Leikstj.: Sebastian Welker
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 4 Nóv-28 DesHlj.stj: Daniel Spaw / Johannes Witt / Olivier Pols; Leikstj.: Andreas Bronkalla
La Cenerentola (Rossini) 10 Feb-29 MarHlj.stj: Anton Legkii; Leikstj.: Urs Häberli
The Rake's Progress (Stravinsky) 24 Mar-22 JúnHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Tilman Gersch
Sweeney Todd (Sondheim) 5+ MaíHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Axel Stöcker
Die Welt auf dem Monde (Haydn) 6 Maí-23 JúnLeikstj.: Lilly Lee
El gato montés (Penella) 26 Maí-9 JúnHlj.stj: Rodrigo Tomillo; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Karlsruhe, Badisches Staatstheater Karlsruhe  / 
Der Liebestrank (Donizetti) 20 Sep-1 DesHlj.stj: Daniele Squeo; Leikstj.: Jacopo Spirei
Adriana Lecouvreur (Cilea) 22 Sep-16 JanHlj.stj: Johannes Willig / Daniele Squeo; Leikstj.: Katharina Thoma
La clemenza di Tito (Mozart) 24 Sep-12 JanHlj.stj: Gianluca Capuano / Dominic Limburg; Leikstj.: Patrick Kinmonth
Götterdämmerung (Wagner) 15 Okt-12 MaíHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Tobias Kratzer
La traviata (Verdi) 19 Okt-13 JanHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: Achim Thorwald
Siegfried (Wagner) 3 Des-10 MaíHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Thorleifur Örn Arnarsson
Lustigen Nibelungen (Straus) 15 Des-21 JúlHlj.stj: Dominic Limburg; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Lustigen Nibelungen (Straus) 16 Des-21 JúlHlj.stj: Dominic Limburg; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Jan-12 JúnHlj.stj: Ulrich Wagner; Leikstj.: Ulrich Peters
Simon Boccanegra (Verdi) 20 Jan-7 JúlHlj.stj: Johannes Willig; Leikstj.: David Hermann
Gold! (Evers) 27 JanLeikstj.: Anja Kühnhold
Das Rheingold (Wagner) 3 Feb-5 MaíHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: David Hermann
Roméo et Juliette (Gounod) 11 Feb-23 JúnHlj.stj: Daniele Squeo
Alcina (Handel) 16-27 FebHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: James Darrah
Semele (Handel) 23-28 FebHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Floris Visser
Wahnfried (Dorman) 23 Mar-8 MaíHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Keith Warner
Die Walküre (Wagner) 29 Mar-31 MaíHlj.stj: Justin Brown; Leikstj.: Yuval Sharon
Anna Bolena (Donizetti) 3 Jún-14 JúlHlj.stj: Daniele Squeo; Leikstj.: Irina Brown
Lucio Silla (Mozart) 8-19 Júl
Kassel, Staatstheater Kassel  / 
Andrea Chénier (Giordano) 9 Sep-14 JanHlj.stj: Francesco Angelico / Alexander Hannemann; Leikstj.: Michael Schulz
Antigona (Traetta) 15 Sep-5 JanHlj.stj: Jörg Halubek; Leikstj.: Stephan Müller
La bohème (Puccini) 30 Sep-25 DesHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Philipp Kochheim
Die lustigen Weiber von Windsor (Nicolai) 21 Okt-3 JúnHlj.stj: Anja Bihlmaier / Xin Tan; Leikstj.: Sonja Trebes
Venus and Adonis (concert) (Blow) 28 Okt-6 NóvHlj.stj: Jörg Halubek
Lucio Silla (Mozart) 9 Des-17 MarHlj.stj: Jörg Halubek; Leikstj.: Stephan Müller
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 15 Des-6 JanHlj.stj: Deniola Kuraja; Leikstj.: Elmar Gehlen
West Side Story (Bernstein) 20 Jan-20 JúnHlj.stj: Alexander Hannemann / Deniola Kuraja; Leikstj.: Philipp Rosendahl
Jenůfa (Janáček) 10 Feb-21 JúnHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Markus Dietz
The Rakes Progress (Stravinsky) 24 Mar-7 JúnHlj.stj: Alexander Hannemann; Leikstj.: Paul Esterházy
Die Zauberflöte (Mozart) 22 Apr-8 JúnLeikstj.: Katharina Thoma
Tristan und Isolde (Wagner) 26 Maí-23 JúnHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Stephan Müller
Eloise (Jenkins) 9-21 JúnHlj.stj: Maria Radzikhovskiy; Leikstj.: Janis Knorr
Kiel, Theater Kiel  / 
Wilhelm Tell (Rossini) 15 Okt-11 AprHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Fabio Ceresa
My Fair Lady (Loewe) 20 Okt-28 Des
Arabella (Strauss) 9 Des-16 MaíHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Uwe Schwarz
Sekretärinnen (Wittenbrink) 14 Jan-17 Jún
Ein Maskenball (Verdi) 27 Jan-10 JúnHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
Götterdämmerung (Wagner) 10 Mar-1 JúlHlj.stj: Georg Fritzsch; Leikstj.: Daniel Karasek
Das Rheingold (Wagner) 23 Mar-26 Jún
Die Walküre (Wagner) 14 Apr-27 Jún
Francesca da Rimini (Rakhmaninov) 28 Apr-8 JúlHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Valentina Carrasco
Aleko (Rakhmaninov) 28 Apr-8 JúlHlj.stj: Daniel Carlberg; Leikstj.: Valentina Carrasco
Rigoletto (Verdi) 3-11 Maí
Siegfried (Wagner) 26-29 Maí
Koblenz, Theater der Stadt Koblenz  / 
La bohème (Puccini) 16 Sep-28 DesHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Bettina Geyer
Ball im Savoy (Abraham) 28 Okt-18 MarHlj.stj: Daniel Spogis; Leikstj.: Ansgar Weigner
Tosca (concert) (Puccini) 2-25 DesHlj.stj: Enrico Delamboye
My Fair Lady (Loewe) 16-30 DesHlj.stj: Daniel Spogis; Leikstj.: Anja Nicklich
Der fliegende Holländer (Wagner) 20 Jan-15 AprHlj.stj: Mino Marani; Leikstj.: Markus Dietze
Das schlaue Füchslein (Janáček) 3 Mar-21 MaíHlj.stj: Enrico Delamboye; Leikstj.: Alexander von Pfeil
Der goldene Drache (Eötvös) 19 Maí-23 JúnHlj.stj: Mino Marani; Leikstj.: Elmar Goerden
Köln, Oper Köln  / 
Tannhäuser (Wagner) 24 Sep-1 NóvHlj.stj: François-Xavier Roth; Leikstj.: Patrick Kinmonth
La traviata (Verdi) 15 Okt-3 DesHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Benjamin Schad
Das Rheingold für Kinder (Wagner) 5-29 NóvHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Brigitta Gillessen
Die Fledermaus (Strauss,J) 26 Nóv-31 DesHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Petra Luisa Meyer
Rigoletto (Verdi) 17 Des-7 JanHlj.stj: Gabriel Feltz / Gabriel Feltz; Leikstj.: Katharina Thalbach
Carmina Burana (Orff) 23-30 DesHlj.stj: Leo Hussain
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 6-19 JanHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Elena Tzavara
Don Giovanni (Mozart) 18 Feb-3 MarHlj.stj: Nicholas Collon; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Der Kaiser von Atlantis (Ullmann) 24 Feb-10 MarHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Eike Ecker
Manon (Massenet) 4 Mar-2 AprHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Johannes Erath
Gli uccellatori (Gassmann) 18 Mar-7 AprHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Jean Renshaw
Mosè in Egitto (Rossini) 8-28 AprHlj.stj: David Parry; Leikstj.: Lotte de Beer
Die Soldaten (Zimmermann,B) 29 Apr-19 MaíHlj.stj: François-Xavier Roth; Leikstj.: Carlus Padrissa
Le nozze di Figaro (Mozart) 12 Maí-3 JúnHlj.stj: Rubén Dubrovsky; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
The Rape of Lucretia (Britten) 20 Maí-9 JúnHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Kai Anne Schuhmacher
Falstaff (Verdi) 31 Maí-4 JúlHlj.stj: Will Humburg; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Pollicino (Henze) 23-30 JúnHlj.stj: Rainer Mühlbach; Leikstj.: Saskia Kuhlmann
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 24 Jún-15 JúlHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Renaud Doucet
Leipzig, Oper Leipzig  / 
Princess Nefertiti (Dostal) 10 Sep-31 DesHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Franziska Severin
Die lustige Witwe (Lehár) 17 Sep-26 DesHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Volker Vogel
Lobgesang (Mendelssohn) 23 Sep-3 OktHlj.stj: Christoph Gedschold
My Fair Lady (Loewe) 24 Sep-18 MaíHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Karl Zugowski
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Sep-27 AprHlj.stj: Christoph Gedschold / José Miguel Escandi / Marius Stieghorst / Daniel Huppert; Leikstj.: Ralf Nürnberger
Don Carlo (Verdi) 30 Sep-24 FebHlj.stj: Anthony Bramall / Felix Bender; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Tosca (Puccini) 1 Okt-26 JanHlj.stj: Marcus Bosch / Andrea Sanguineti / Tobias Engeli / Christoph Gedschold; Leikstj.: Michiel Dijkema
Knusper, Knupser, Knäuschen (Humperdinck) 4 Okt-23 FebHlj.stj: Christian Hornef; Leikstj.: Gundula Nowack
Der Freischütz (Weber) 7 Okt-28 JúnHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Christian von Götz
Le nozze di Figaro (Mozart) 12 Okt-21 JanHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Gil Mehmert
Die grosse Sünderin (Künneke) 14 Okt-11 FebHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Alexandra Frankmann
Salome (Strauss) 14 Okt-10 MarHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Aron Stiehl
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 22 Okt-17 JúnHlj.stj: Tobias Engeli; Leikstj.: Cusch Jung
Johannes-Passion (Bach,JS) 27 Okt-10 JúnHlj.stj: Paul Jeremy Goodwin
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 25 Nóv-1 AprHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Katharina Thalbach
La Cenerentola (Rossini) 8 Des-9 MarHlj.stj: Anthony Bramall / Laurent Wagner; Leikstj.: Lindy Hume
Rusalka (Dvořák,A) 9 Des-1 JúnHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Michiel Dijkema
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 10-21 DesHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Birgit Eckenweber
Madama Butterfly (Puccini) 12 Des-18 MarHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Aron Stiehl
Die Fledermaus (Strauss,J) 16 Des-1 AprHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Volker Vogel
Turandot (Puccini) 17 Des-23 JúnHlj.stj: Matthias Foremny; Leikstj.: Balázs Kovalik
Das Rheingold (Wagner) 6 Jan-10 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Die Walküre (Wagner) 7 Jan-11 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Siegfried (Wagner) 13 Jan-12 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Götterdämmerung (Wagner) 14 Jan-13 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Der Rebell des Königs (Gounod) 20 Jan-20 JúnHlj.stj: David Reiland; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Freischütz für Kinder (Weber) 3 Feb-29 AprHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Jasmin Solfaghari
Nabucco (Verdi) 9-25 FebHlj.stj: Marius Stieghorst / Daniel Huppert; Leikstj.: Dietrich Hilsdorf
Zar und Zimmermann (Lortzing) 17 Feb-18 MarHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
La traviata (Verdi) 23 Feb-22 JúnHlj.stj: Andrea Sanguineti / José Miguel Escandi; Leikstj.: Andreas Homoki
Sekretärinnen (Wittenbrink) 3 Mar-13 MaíHlj.stj: Susanne Fiedler; Leikstj.: Anna Evans
Tannhäuser (Wagner) 17 Mar-27 MaíHlj.stj: Ulf Schirmer / Christoph Gedschold; Leikstj.: Katharina Wagner
Parsifal (Wagner) 30 MarHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Roland Aeschlimann
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 7 Apr-9 JúnHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Philipp J Neumann
Pagliacci (Leoncavallo) 7 Apr-9 JúnHlj.stj: Christoph Gedschold; Leikstj.: Philipp J Neumann
Casanova (Lortzing) 2-30 JúnHlj.stj: Stefan Klingele; Leikstj.: Cusch Jung
Lulu (Berg) 16 Jún-1 JúlHlj.stj: Ulf Schirmer; Leikstj.: Lotte de Beer
Leverkusen, Bayer Kultur  / 
Orfeo 2.0 (concert) (Toni) 23 SepHlj.stj: Massimiliano Toni
Lubeck, Theater Lübeck  / 
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 9 Sep-24 MarHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Clara Kalus
Carmina Burana (Orff) 9 Sep-24 MarHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Clara Kalus
Der fliegende Holländer (Wagner) 15 Sep-25 DesHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Aniara Amos
Ariodante (Handel) 17 Sep-23 NóvHlj.stj: Panagiotis Papadopoulos; Leikstj.: Wolf Widder
Der ferne Klang (Schreker) 21 Okt-15 AprHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 7 Des-5 AprHlj.stj: Ludwig Pflanz / Ulrich Stöcker; Leikstj.: Michael Wallner
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23-29 DesHlj.stj: Adrian Pavlov; Leikstj.: Herbert Adler
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 26 Jan-16 JúnHlj.stj: Ryusuke Numajiri; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini, Joshua Held
Luci mie traditrici (Sciarrino) 16 Mar-24 JúnHlj.stj: Dietger Holm; Leikstj.: Sandra Leupold
Die Zauberflöte (Mozart) 20 Apr-15 JúnHlj.stj: Andreas Wolf; Leikstj.: Tom Ryser
Otello (Verdi) 1-17 Jún
Luneburg, Theater Lüneburg  / 
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 16 Sep-6 JanHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Michael Sturm
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 28 Sep-24 FebHlj.stj: Urich Stöcker; Leikstj.: Christian Firmbach
Sugar (Styne) 11 Nóv-27 MaíHlj.stj: Ulrich Stöcker; Leikstj.: Olaf Schmidt
Carmen (Bizet) 3 Mar-23 MaíHlj.stj: Thomas Dorsch; Leikstj.: Hajo Fouquet
Wiener Blut (Strauss,J) 16-26 JúnHlj.stj: Ulrich Stöcker; Leikstj.: Hajo Fouquet
Magdeburg, Theater Magdeburg  / 
Rusalka (Dvořák,A) 9 Sep-29 DesHlj.stj: Pawel Poplawski; Leikstj.: Stephen Lawless
Das Tagebuch der Anne Frank (Frid) 19 Okt-12 NóvHlj.stj: Anna Grinberg; Leikstj.: Sebastian Gruner
Aida (Verdi) 21 Okt-8 AprHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Oliver Mears
Der kleine Horrorladen (Menken) 11 Nóv-9 MaíHlj.stj: Damian Omansen; Leikstj.: Ulrich Wiggers
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 19 Nóv-25 MarHlj.stj: Svetoslav Borisov / Kimbo Ishii; Leikstj.: Otto Pichler
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 3 Des-6 JanHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Karen Stone
Dantons Tod (Einem) 20 Jan-21 AprHlj.stj: Kimbo Ishii; Leikstj.: Karen Stone
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 10 Feb-1 JúnHlj.stj: Svetoslav Borisov; Leikstj.: Erik Petersen
Tosca (Puccini) 17 Feb-19 MaíHlj.stj: Kimbo Ishii / Svetoslav Borisov; Leikstj.: Karen Stone
Richard Löwenherz (Handel) 10-17 MarHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Michael McCarthy
Powder her face (Adès) 31 Mar-25 MaíHlj.stj: Hans Rotman; Leikstj.: Magdalena Fuchsberger
Salome (Strauss) 5 Maí-3 JúnHlj.stj: Kimbo Ishii; Leikstj.: Ulrich Schulz
Die Entführung aus dem Serail für Kinder (Mozart) 1-12 JúnHlj.stj: Pawel Poplawski; Leikstj.: Sebastian Gruner
Jesus Christ Superstar (Lloyd Webber) 15 Jún-8 JúlHlj.stj: Damian Omansen; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Mainz, Staatstheater Mainz  / 
Saul (Handel) 9 Sep-19 JanHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Lydia Steier
La bohème (Puccini) 15 Sep-21 DesHlj.stj: Paul-Johannes Kirschner / Hermann Bäumer; Leikstj.: Monique Wagemakers
La cage aux folles (Herman) 14 Okt-16 JúnHlj.stj: Paul-Johannes Kirschner; Leikstj.: Christopher Tölle
A Midsummer Night's Dream (Britten) 22 Okt-27 NóvHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Niklaus Helbling
La clemenza di Tito (Mozart) 27 Jan-11 MaíHlj.stj: Samuel Hogarth; Leikstj.: Katrin Sedlbauer
Don Carlos (Verdi) 17+ MarHlj.stj: Hermann Bäumer; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Don Carlo (Verdi) 17 Mar-27 MaíHlj.stj: Hermann Bäumer / Hossein Pishkar; Leikstj.: Elisabeth Stöppler
Mannheim, Nationaltheater Mannheim  / 
Aufstieg und Fall der Stadt Mahagonny (Weill) 17 Sep-5 JanHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Markus Dietz
Ein Maskenball (Verdi) 20 Sep-25 NóvHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Werner Schroeter
Der Ring an einem Abend (Wagner) 23 Sep-11 NóvHlj.stj: Wolfgang Wengenroth
Wie werde ich reich und glucklich? (Spoliansky) 6 Okt-8 JúlHlj.stj: Matthew Toogood; Leikstj.: Thomas Fiedler, Jan Dvořák
Norma (Bellini) 14 Okt-12 JanHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Markus Bothe
Aschenputtel (Rossini) 1 Nóv-8 AprHlj.stj: Attilio Cremonesi / Matthew Toogood; Leikstj.: Cordula Däuper
Der Rosenkavalier (Strauss) 19 Nóv-18 FebHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Olivier Tambosi
Cavalleria rusticana (Mascagni) 26 Nóv-15 AprHlj.stj: Benjamin Reiners / Alexander Soddy; Leikstj.: Roland Velte
Pagliacci (Leoncavallo) 26 Nóv-15 AprHlj.stj: Benjamin Reiners / Alexander Soddy; Leikstj.: Roland Velte
Fidelio (Beethoven) 9 Des-21 MaíHlj.stj: Alexander Soddy / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Roger Vontobel
Aida (Verdi) 14 Des-10 FebHlj.stj: Alexander Soddy / Matthew Toogood; Leikstj.: Roger Vontobel
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 21 Des-28 JanHlj.stj: Matthew Toogood / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Wolfgang Blum
Turandot (Puccini) 18 Jan-30 AprHlj.stj: Benjamin Reiners / Alexander Soddy; Leikstj.: Regula Gerber
Jolanthe (concert) (Tchaikovsky,P) 25 Jan-18 MaíHlj.stj: Benjamin Reiners
Hercules (Handel) 3 Feb-12 MaíHlj.stj: Bernhard Forck; Leikstj.: Nigel Lowery
Ernani (Verdi) 24 Feb-1 JúlHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Yona Kim
My Fair Lady (Loewe) 3 Mar-6 JúlHlj.stj: Matthew Toogood; Leikstj.: Helmut Baumann, Jürg Burth
Pelleas und Melisande (Debussy) 25 Mar-12 MaíHlj.stj: Lorenzo di Toro; Leikstj.: Luise Kautz
Parsifal (Wagner) 30 Mar-31 MaíHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Hans Schüler
Die Krönung der Poppea (Monteverdi) 12 Apr-6 JúnHlj.stj: Jörg Halubek; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Tannhäuser (Wagner) 21 Apr-14 JúnHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Chris Alexander
La traviata (Verdi) 19 Maí-22 JúlHlj.stj: Alexander Soddy / Wolfgang Wengenroth; Leikstj.: Achim Freyer
Die Zauberflöte (Mozart) 2 Jún-23 JúlHlj.stj: Benjamin Reiners; Leikstj.: Joachim Schloemer
Don Giovanni (Mozart) 14-26 JúlHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Ekaterina Vasileva
Meiningen, Meininger Staatstheater  / 
Tosca (Puccini) 8 Sep-20 MaíHlj.stj: Chin-Chao Lin; Leikstj.: Ansgar Haag
Evita (Lloyd Webber) 14 Sep-10 MaíHlj.stj: Mario Hartmuth / Martin Wettges; Leikstj.: Kurt Josef Schildknecht
Hoffmanns Erzählungen (Offenbach) 17 Sep-1 DesHlj.stj: Chin-Chao Lin / Martin Wettges; Leikstj.: Christian Poewe
Le Grand Macabre (Ligeti) 29-30 SepHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Herbert Fritsch
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6 Okt-20 JanHlj.stj: Philippe Bach / Mario Hartmuth; Leikstj.: Ansgar Haag
Così fan tutte (Mozart) 17 Nóv-3 MarHlj.stj: Mario Hartmuth; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Gräfin Mariza (Kálmán,E) 8 Des-21 MaíHlj.stj: Mario Hartmuth / Martin Wettges; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Julie (Boesmans) 25 Jan-24 MarHlj.stj: Mario Hartmuth; Leikstj.: Lars Wernecke
Carmina Burana (Orff) 23 Feb-29 JúnHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Ivar Thomas van Urk
Ariadne auf Naxos (Strauss) 13 Apr-5 JúlHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Aldona Farrugia
Tannhäuser (Wagner) 27 Apr-23 JúnHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Ansgar Haag
Tannhäuser (Wagner) 3-23 JúnHlj.stj: Philippe Bach; Leikstj.: Ansgar Haag
Die Piraten von Penzance (Sullivan,A) 15-27 JúnHlj.stj: Chin-Chao Lin; Leikstj.: Lars Wernecke
Mönchengladbach, Theater Krefeld und Mönchengladbach  / 
Die Faschingsfee (Kálmán,E) 23 Sep-16 FebHlj.stj: Diego Martin Etxebarria; Leikstj.: Carsten Süss
Der seltsame Fall des Claus Grünberg (Monteverdi) 24 Sep-3 DesHlj.stj: Yorgos Ziavras; Leikstj.: Kobie van Rensburg
Orpheus und Eurydike (Gluck) 30 Sep-13 DesHlj.stj: Werner Ehrhardt / Michael Preiser; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 13 Okt-27 DesHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Der Konsul (Menotti) 21 Okt-12 JanHlj.stj: Diego Martin Etxebarria; Leikstj.: Katja Bening
Hamlet (Thomas,A) 25 Nóv-7 FebHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Helen Malkowsky
My Fair Lady (Loewe) 17 Des-21 AprHlj.stj: Andreas Fellner; Leikstj.: Roland Hüve
Lohengrin (Wagner) 20 Jan-25 MarHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: Robert Lehmeier
Der Mann, der seine Frau mit einem Hut verwechselte (Nyman) 31 Jan-3 MarHlj.stj: Michael Preiser; Leikstj.: Robert Nemack
Lend Me a Tenor (Carroll) 10 Mar-8 JúlHlj.stj: Andreas Fellner; Leikstj.: Ansgar Weigner
Gianni Schicchi (Puccini) 29 Apr-10 JúnHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: François De Carpentries
Cavalleria rusticana (Mascagni) 29 Apr-10 JúnHlj.stj: Mihkel Kütson; Leikstj.: François De Carpentries
Nabucco (Verdi) 23 Jún-15 JúlHlj.stj: Diego Martin Etxebarria; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
München, Bayerische Staatsoper  / 
Così fan tutte (Mozart) 29 Sep-6 OktHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Dieter Dorn
Il turco in Italia (Rossini) 13-18 OktHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Christof Loy
Carmen (Bizet) 21-27 OktHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Lina Wertmüller
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Okt-10 NóvHlj.stj: Constantinos Carydis; Leikstj.: Christof Loy
Lady Macbeth von Mzensk (Shostakovich) 29 Okt-5 NóvHlj.stj: Oksana Lyniv; Leikstj.: Harry Kupfer
Tosca (Puccini) 8-17 NóvHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Luc Bondy
Die schweigsame Frau (Strauss) 12-24 NóvHlj.stj: Stefan Soltesz; Leikstj.: Barrie Kosky
Simon Boccanegra (Verdi) 26 Nóv-3 DesHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Andrea Chénier (Giordano) 29 Nóv-8 DesHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Philipp Stölzl
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 9-15 DesHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Barbara Wysocka
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 14-21 DesHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Richard Jones
Il tabarro (Puccini) 17 Des-1 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Lotte de Beer
Suor Angelica (Puccini) 17 Des-1 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Lotte de Beer
Gianni Schicchi (Puccini) 17 Des-1 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Lotte de Beer
La bohème (Puccini) 25 Des-4 JanHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Otto Schenk
Die Fledermaus (Strauss,J) 31 Des-6 JanHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Helmut Lehberger(original), Leander Haußmann(original), Andreas Weirich(revival)
Das Rheingold (Wagner) 11-13 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 12-17 JanHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Martin Duncan, Ultz
Die Walküre (Wagner) 19-22 JanHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 21-28 JanHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Ferruccio Soleri
Madama Butterfly (Puccini) 24-30 JanHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Wolf Busse
Siegfried (Wagner) 31 Jan-3 FebHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
Götterdämmerung (Wagner) 8-11 FebHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
L'elisir d'amore (Donizetti) 10-18 FebHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: David Bösch
Carmen (Bizet) 16-21 FebHlj.stj: Karel Mark Chichon; Leikstj.: Lina Wertmüller
Un ballo in maschera (Verdi) 24 Feb-4 MarHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Johannes Erath
La favorite (Donizetti) 25 Feb-3 MarHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Amélie Niermeyer
Der Rosenkavalier (Strauss) 9-21 MarHlj.stj: Kirill Petrenko; Leikstj.: Otto Schenk
La Cenerentola (Rossini) 10-16 MarHlj.stj: Francesco Angelico; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle
Les Vêpres siciliennes (Verdi) 11-25 MarHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Antú Romero Nunes
Così fan tutte (Mozart) 24-29 MarHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Dieter Dorn
La Calisto (Cavalli) 31 Mar-9 AprHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: David Alden
Ariadne auf Naxos (Strauss) 1-8 AprHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Robert Carsen
Macbeth (Verdi) 7-13 AprHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: Martin Kušej
Lucrezia Borgia (Donizetti) 27 Apr-7 MaíHlj.stj: Friedrich Haider; Leikstj.: Christof Loy
Mefistofele (Boito) 29 Apr-6 MaíHlj.stj: Omer Meir Wellber; Leikstj.: Roland Schwab
Die Gezeichneten (Schreker) 12-19 MaíHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13-20 MaíHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Barbara Wysocka
Aus einem Totenhaus (Janáček) 21 Maí-8 JúnHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Frank Castorf
Semiramide (Rossini) 2-10 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: David Alden
Arabella (Strauss) 16-22 JúnHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Andreas Dresen
Rigoletto (Verdi) 17-24 JúnHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Arpad Schilling
München, Gärtnerplatztheater  / 
Die lustige Witwe (Lehár) 19 Okt-18 NóvHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
La Cenerentola (Rossini) 28 Okt-22 NóvHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Martha (Flotow) 11-29 NóvHlj.stj: Andreas Kowalewitz; Leikstj.: Loriot
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 2 Des-10 JanHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Peter Kertz
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 29 Des-27 MaíHlj.stj: Karsten Januschke; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Der Wildschütz (Lortzing) 20 Jan-2 JúnHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Viktoria und ihr Husar (Abraham) 27 Jan-10 FebHlj.stj: Oleg Ptashnikov; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Feb-10 MaíHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Rosamund Gilmore
Maria Stuarda (Donizetti) 22 Mar-31 MaíHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Michael Sturminger
Don Pasquale (Donizetti) 29 Apr-18 MaíHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Brigitte Fassbaender
Im weißen Rößl (Benatzky) 12-23 MaíHlj.stj: Michael Brandstätter; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Don Giovanni (Mozart) 19 Maí-10 JúlHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Herbert Föttinger
Der tapfere Soldat (Straus) 14 Jún-8 JúlHlj.stj: Anthony Bramall; Leikstj.: Peter Konwitschny
Semele (Handel) 24 Jún-6 JúlLeikstj.: Karoline Gruber
Münster, Theater Münster  / 
Don Carlo (Verdi) 7 Okt-2 FebHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Ulrich Peters
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 29 Okt-28 DesHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Andreas Beuermann
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 2 Des-13 MaíHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Mareike Zimmermann
Angels in America (Eötvös) 24 Feb-18 AprHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Carlos Wagner
Cendrillon (Massenet) 14 Apr-6 JúlHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Roman Hovenbitzer
Don Giovanni (Mozart) 26 Maí-13 JúlHlj.stj: Golo Berg; Leikstj.: Christian von Götz
Neustrelitz, Landestheater Mecklenburg  / 
Xerxes (Handel) 23 Sep-1 OktHlj.stj: Jörg Pitschmann; Leikstj.: Kornelia Repschläger
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 30 Sep-2 FebHlj.stj: Panagiotis Papadopoulos; Leikstj.: Stephan Brauer
Zar und Zimmermann (Lortzing) 7 OktHlj.stj: Daniel Stratievsky; Leikstj.: Birgit Kronshage
Fidelio (Beethoven) 21 Okt-20 AprHlj.stj: Sebastian Tewinkel; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 17 Nóv-26 DesHlj.stj: Sebastian Tewinkel; Leikstj.: Manfred Straube
Don Pasquale (Donizetti) 20 Jan-29 MarHlj.stj: Panagiotis Papadopoulos; Leikstj.: Magdalena Fuchsberger
Pagliacci (Leoncavallo) 24 Mar-1 JúnHlj.stj: Panagiotis Papadopoulos; Leikstj.: Peter Lotschak
Il mondo della luna (Haydn) 28 Apr-21 MaíHlj.stj: Daniel Stratievsky; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Wie einst im Mai (Kollo) 6-29 JúlHlj.stj: Panagiotis Papadopoulos; Leikstj.: Reinhardt Friese
Nordhausen, Theater Nordhausen  / 
Otello (Verdi) 29 Sep-12 JanHlj.stj: Michael Helmrath / Henning Ehlert; Leikstj.: Anette Leistenschneider
Zar und Zimmermann (Lortzing) 14 Okt-25 FebHlj.stj: Oliver Weder; Leikstj.: Anette Leistenschneider
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 7-10 Nóv
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 26 Jan-24 MarHlj.stj: Michael Helmrath; Leikstj.: Katharina Thoma
Die Fledermaus (Strauss,J) 20 Apr-27 MaíHlj.stj: Henning Ehlert; Leikstj.: Gernot Kranner
La traviata (Verdi) 15 Jún-14 Júl
Nürnberg, Staatstheater Nürnberg  / 
Norma (Bellini) 22 Sep-9 OktHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Stéphane Braunschweig
My Fair Lady (Loewe) 1-22 OktHlj.stj: Andreas Paetzold; Leikstj.: Thomas Enzinger
Les troyens (Berlioz) 8 Okt-26 NóvHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Calixto Bieito
La bohème (Puccini) 20 Okt-26 DesHlj.stj: Marcus Bosch / Volker Hiemeyer; Leikstj.: Alexandra Szemerédy
Die lustige Witwe (Lehár) 5 Nóv-24 FebHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt / Andreas Paetzold / Tarmo Vaask; Leikstj.: Thomas Enzinger
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Nóv-23 JanHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt; Leikstj.: Laura Scozzi
Otello (Verdi) 14 Jan-23 FebHlj.stj: Guido Johannes Rumstadt / Marcus Bosch; Leikstj.: Gabriele Rech
Carmen (Bizet) 27 Jan-6 MaíHlj.stj: Volker Hiemeyer / Esteban Domínguez Gonzalvo; Leikstj.: Laurent Laffargue
Idomeneo (Mozart) 17 Feb-28 AprHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: David Bösch
Die Soldaten (Zimmermann,B) 17 Mar-23 AprHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Peter Konwitschny
La traviata (Verdi) 7 Apr-20 JúlHlj.stj: Marcus Bosch; Leikstj.: Peter Konwitschny
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 13 Maí-15 JúlHlj.stj: Volker Hiemeyer; Leikstj.: Josef Ernst Köpplinger
Die Ruckkehr des Odysseus (Monteverdi) 3 Jún-18 JúlHlj.stj: Wolfgang Katschner; Leikstj.: Mariame Clément
Tosca (Puccini) 15 Jún-19 JúlHlj.stj: Volker Hiemeyer; Leikstj.: Jens Daniel Herzog
Oldenburg, Oldenburgisches Staatstheater  / 
Carmen (Bizet) 20 Ág-6 JanHlj.stj: Carlos Vázquez; Leikstj.: Robert Lehmeier
Die Walküre (Wagner) 9 Sep-19 NóvHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Paul Esterházy
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 14 Okt-8 AprHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Kateryna Sokolova
Siroé (Hasse) 2 Des-5 AprHlj.stj: Wolfgang Katschner; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Jesus Christ Superstar (Lloyd Webber) 9 Des-1 Júl
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 10 Des-7 JanHlj.stj: Felix Pätzold; Leikstj.: Michael Moxham
Sweeney Todd (Sondheim) 21 Des-28 JanHlj.stj: Carlos Vázquez; Leikstj.: Michael Moxham
Rigoletto (Verdi) 10 Feb-17 MaíHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Maria (Statkowski) 17 Mar-19 MaíHlj.stj: Hendrik Vestmann; Leikstj.: Andrea Schwalbach
La Cenerentola (Rossini) 5-20 MaíHlj.stj: Vito Cristofaro; Leikstj.: Axel Köhler
Osnabruck, Stadttheater Osnabrück  / 
The Addams Family (Lippa) 24 Ág-5 DesHlj.stj: An-Hoon Song; Leikstj.: Felix Seiler
Die Zauberflöte (Mozart) 8 Sep-14 DesHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Alexander May
Rigoletto (Verdi) 30 Sep-27 MaíHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Adriana Altaras
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 25 Nóv-10 AprHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Sonja Trebes
Antigona (Traetta) 20 Jan-25 MaíHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Floris Visser
Apollo und Hyacinth (Mozart) 10 MarHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Jan Friedrich Eggers
Chaplin (Curtis) 10 Mar-3 JúnHlj.stj: An-Hoon Song; Leikstj.: Christian von Götz
San Paolo (Corbett) 28 Apr-20 JúnHlj.stj: Daniel Inbal; Leikstj.: Alexander May
Doktor Faust (Busoni) 16-29 JúnHlj.stj: Andreas Hotz; Leikstj.: Andrea Schwalbach
Passau, Landestheater Niederbayern  / 
Die Welt auf dem Mond (Haydn) 23 Sep-26 JanHlj.stj: Margherita Colombo; Leikstj.: Aron Stiehl
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6 Okt-29 DesHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Operetta anthology (Lortzing) 28 Okt-31 DesHlj.stj: Margherita Colombo; Leikstj.: Margit Gilch
Der Rosenkavalier (Strauss) 9 Des-23 MarHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Stefan Tilch
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 3 Feb-16 JúnHlj.stj: Margherita Colombo; Leikstj.: Stephen Medcalf
Lucrezia Borgia (Donizetti) 14 Apr-25 MaíHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Roland Schwab
Der fliegende Holländer (Wagner) 22 Jún-14 JúlHlj.stj: Basil H E Coleman; Leikstj.: Johannes Reitmeier
Pforzheim, Theater Pforzheim  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 15 Sep-14 JanHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Thomas Münstermann
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 18 Nóv-8 AprLeikstj.: Guido Markowitz, Kerstin Steeb
Der Bettelstudent (Millöcker) 22 Des-11 JúlLeikstj.: Wolfgang Lachnitt
Endstation Sehnsucht (Previn) 10 Feb-3 JúlHlj.stj: Tobias Leppert; Leikstj.: Tobias Materna
Der Silbersee (Weill) 5 Maí-5 JúlHlj.stj: Markus Huber; Leikstj.: Thomas Münstermann
Plauen, Theater Plauen-Zwickau  / 
Der Bajazzo (Leoncavallo) 15 Sep-20 JanHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Cavalleria rusticana (Mascagni) 15 Sep-20 JanHlj.stj: Lutz de Veer; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Ein Käfig voller Narren (Herman) 21 Okt-31 MarHlj.stj: Vladimir Yaskorski; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Der Opernball (Heuberger) 17 Nóv-25 MaíHlj.stj: Martin Eckenweber; Leikstj.: Volker Wahl, Michaela Ronzoni
Die schöne Galathée (Suppé) 25 Nóv-10 AprHlj.stj: Matthias Spindler; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Der Barbier von Bagdad (Cornelius) 12 Jan-19 MaíHlj.stj: Maxim Böckelmann; Leikstj.: Jürgen Pöckel
L'orfeo (Monteverdi) 31 Jan-9 JúnHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Jürgen Pöckel
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 12 Maí-2 JúnHlj.stj: Leo Siberski; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Radebeul, Landesbühnen Sachsen  / 
Im weißen Rößl (Benatzky) 1 SepHlj.stj: Hans-Peter Preu / Thomas Gläser; Leikstj.: Manuel Schöbel
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 29 Sep-2 MarHlj.stj: Florian Merz / Hans-Peter Preu; Leikstj.: Wolfgang Dosch
La traviata (Verdi) 21 Okt-21 AprHlj.stj: Hans-Peter Preu; Leikstj.: Hinrich Horstkotte
Company (Sondheim) 27 Okt-26 DesHlj.stj: Hans-Peter Preu; Leikstj.: Sebastian Ritschel
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 31 Mar-6 AprHlj.stj: Jan Michael Horstmann; Leikstj.: Manuel Schöbel
Regensburg, Theater Regensburg  / 
Der fliegende Holländer (Wagner) 23 Sep-29 DesHlj.stj: Tom Woods / Anton Zapf; Leikstj.: Uwe Schwarz
Un ballo in maschera (Verdi) 29 Sep-20 JanHlj.stj: Tom Woods; Leikstj.: Matthias Reichwald
The Producers (Brooks) 3 Okt-16 DesHlj.stj: Alistair Lilley; Leikstj.: Dominik Wilgenbus
Der Vetter aus Dingsda (Künneke) 28 Okt-3 JúlHlj.stj: Levente Török; Leikstj.: Aron Stiehl
Messe in h-Moll (Bach,JS) 9 Des-3 JúnHlj.stj: Alistair Lilley; Leikstj.: Jochen Biganzoli
Die Banalität der Liebe (Milch-Sheriff) 27 Jan-12 JúlHlj.stj: Tom Woods; Leikstj.: Itay Tiran
Cabaret (Kander) 17 Mar-30 MaíHlj.stj: Alistair Lilley; Leikstj.: Johannes Pölzgutter
Edgar (Puccini) 28 Apr-18 JúlLeikstj.: Hendrik Müller
Don Giovanni (Mozart) 16 Jún-19 JúlLeikstj.: Matthias Reichwald
Rostock, Volkstheater Rostock  / 
Aschenputtel (Rossini) 29 Sep-2 FebHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Anja Nicklich
Zar und Zimmermann (Lortzing) 21 Okt-21 DesHlj.stj: Gerrit Prießnitz / Hans-Christoph Borck; Leikstj.: Anja Nicklich
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 1 Des-5 JanHlj.stj: Volker Plangg; Leikstj.: Stephan Brauer
Ein Käfig voller Narren (Herman) 27 Jan-24 MarHlj.stj: Volker Plangg; Leikstj.: Stephan Brauer
Der Freischütz (Weber) 30 Mar-15 AprHlj.stj: Manfred Hermann Lehner; Leikstj.: Hans-Joachim Frey
Der Bajazzo (Leoncavallo) 3 Jún-20 JúlHlj.stj: Hans-Christoph Borck; Leikstj.: Peter Lotschak
Saarbrucken, Saarländisches Staatstheater  / 
Guillaume Tell (Rossini) 10 Sep-2 DesHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Roland Schwab
Gold! (Evers) 1 Okt-26 Des
La bohème (Puccini) 21 Okt-30 MarHlj.stj: Nicholas Milton; Leikstj.: Tobias Heyder
Die Zauberflöte (Mozart) 11 Nóv-30 DesHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: Andreas Gergen
My Fair Lady (Loewe) 9 Des-22 AprHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: Thomas Winter
Der Sturm (Martin,F) 27 Jan-25 MarHlj.stj: Roger Epple; Leikstj.: Lorenzo Fioroni
Solaris (Obst) 8-17 MarHlj.stj: Christopher Ward; Leikstj.: Hermann Schneider
Croesus (Keiser) 13-22 Apr
Salome (Strauss) 14 Apr-21 JúnHlj.stj: Nicholas Milton; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Così fan tutte (Mozart) 11 Maí-19 JúnHlj.stj: Stefan Neubert; Leikstj.: Jean Renshaw
Nabucco (Verdi) 9-23 JúnHlj.stj: Christopher Ward; Leikstj.: Maximilian von Mayenburg
Schwerin, Mecklenburgisches Staatstheater Schwerin  / 
Otello (Verdi) 13 Okt-1 AprHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Katharina Thoma
My Fair Lady (Loewe) 19 Okt-31 MarHlj.stj: Gregor Rot / Martin Schelhaas; Leikstj.: Toni Burkhardt
Margarethe (Gounod) 3 Nóv-2 FebHlj.stj: Gregor Rot; Leikstj.: Toni Burkhardt
Peter Grimes (Britten) 12 Nóv-12 JanHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Toni Burkhardt
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 8 Des-6 JanHlj.stj: Martin Schelhaas; Leikstj.: Toni Burkhardt
Der glückliche Prinz (Böhmer) 9 DesHlj.stj: Martin Schelhaas; Leikstj.: Nele Tippelmann
Neues vom Tage (Hindemith) 4-30 MaíLeikstj.: Toni Burkhardt
Tosca (Puccini) 22 Jún-28 JúlHlj.stj: Daniel Huppert; Leikstj.: Toni Burkhardt
Stralsund, Theater Vorpommern (Greifswald/ Stralsund/ Putbus)  / 
Me and My Girl (Gay) 7 OktHlj.stj: Harish Shankar; Leikstj.: Kai Link
Ein Maskenball (Verdi) 22 Okt-11 NóvHlj.stj: Florian Csizmadia; Leikstj.: Host Kupich
A Streetcar named Desire (Previn) 25 NóvHlj.stj: Florian Csizmadia; Leikstj.: Horst Kupich
Tosca (Puccini) 23 MarHlj.stj: Florian Csizmadia; Leikstj.: Susanne Knapp
Die Zauberflöte (Mozart) 12 MaíHlj.stj: Harish Shankar; Leikstj.: Horst Kupich
Stuttgart, Oper Stuttgart  / 
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 22 Sep-31 OktHlj.stj: Frank Beermann; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Tod in Venedig (Britten) 23 Sep-5 JúlHlj.stj: Marco Comin; Leikstj.: Demis Volpi
La Cenerentola (Rossini) 24 Sep-1 NóvHlj.stj: Maurizio Barbacini; Leikstj.: Andrea Moses
Tosca (Puccini) 25 Sep-9 JanHlj.stj: Domingo Hindoyan / Giuliano Carella; Leikstj.: Willy Decker
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 22 Okt-14 JanHlj.stj: Georg Fritzsch / Willem Wentzel; Leikstj.: Peter Konwitschny
Le nozze di Figaro (Mozart) 29 Okt-1 DesHlj.stj: Uwe Sandner; Leikstj.: Nigel Lowery
Madama Butterfly (Puccini) 2-25 NóvHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli / Timo Handschuh; Leikstj.: Monique Wagemakers
Don Giovanni (Mozart) 11 Nóv-2 FebHlj.stj: Willem Wentzel; Leikstj.: Andrea Moses
Medea (Cherubini) 3 Des-3 FebHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Peter Konwitschny
Ariodante (Handel) 17 Des-20 MarHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Orpheus in der Unterwelt (Offenbach) 22 Des-27 JanHlj.stj: Hans Christoph Bünger; Leikstj.: Armin Petras
La sonnambula (Bellini) 28 Jan-19 MarHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Die Zauberflöte (Mozart) 29 Jan-14 AprHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: Peter Konwitschny
Fidelio (Beethoven) 4 Feb-25 JúlHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Parsifal (Wagner) 25 Feb-2 AprHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Calixto Bieito
Don Pasquale (Donizetti) 25 Mar-2 JúnHlj.stj: Giuliano Carella / Marco Comin; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Actus tragicus (Bach,JS) 29 Mar-15 AprHlj.stj: Ilan Volkov; Leikstj.: Herbert Wernicke
Faust (Gounod) 8 Apr-1 JúnHlj.stj: Marc Soustrot; Leikstj.: Frank Castorf
Der Gefangene (Dallapiccola) 24 Apr-25 JúnHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Andrea Breth
Das Gehege (Rihm) 24 Apr-25 JúnHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Andrea Breth
Der Freischütz (Weber) 2 Maí-14 JúnHlj.stj: Daniele Rustioni / Timo Handschuh; Leikstj.: Achim Freyer
Wunderzaichen (Andre,M) 13 Maí-10 JúnHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Erdbeben.Träume. (Hosokawa) 1-23 JúlHlj.stj: Sylvain Cambreling; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
I puritani (Bellini) 12-24 JúlHlj.stj: Manlio Benzi; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
Trier, Theater Trier  / 
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 17 SepHlj.stj: Jochen Schaaf
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 14 Okt-20 JanHlj.stj: Victor Puhl; Leikstj.: Thilo Reinhardt
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 2 Des-29 MarHlj.stj: Wouter Padberg; Leikstj.: Wolfgang Dosch
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 3 Feb-31 MarHlj.stj: Wouter Padberg; Leikstj.: Andreas Rosar
Into the Woods (Sondheim) 24+ MarHlj.stj: Malte Kühn; Leikstj.: Dean Wilmington
Krach bei Bach (Bohm) 7+ Apr
Die Zauberflöte (Mozart) 20+ MaíLeikstj.: Heinz Lukas-Kindermann
Ulm, Theater Ulm  / 
Faust (Gounod) 28 Sep-30 NóvHlj.stj: Joongbae Jee; Leikstj.: Matthias Kaiser
Die Piraten von Penzance (Sullivan,A) 9 Nóv-8 MarHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Benjamin Künzel
Nabucco (Verdi) 21 Des-11 AprHlj.stj: Joongbae Jee; Leikstj.: Nilufar K Münzing
Elektra (Strauss) 8 Feb-6 JúnHlj.stj: Timo Handschuh; Leikstj.: Matthias Kaiser
Motezuma (Vivaldi) 29 Mar-7 JúlHlj.stj: Michael Weiger; Leikstj.: Antje Schupp
Weimar, Deutsches Nationaltheater und Staatskapelle Weimar  / 
Candide (Bernstein) 3 Sep-12 JanHlj.stj: Dominik Beykirch; Leikstj.: Martin G Berger
Requiem (concert) (Verdi) 8 SepHlj.stj: Kirill Karabits
Fidelio (Beethoven) 17 Sep-2 DesHlj.stj: Stefan Lano; Leikstj.: Hasko Weber
Die Zauberflöte (Mozart) 24 Sep-23 DesHlj.stj: Stefan Lano; Leikstj.: Nina Gühlstorff
Otello (Verdi) 19 Okt-21 JanHlj.stj: Dominik Beykirch; Leikstj.: Nina Gühlstorff
Dido und Aeneas (Purcell) 16 Nóv-20 DesHlj.stj: Dominik Beykirch; Leikstj.: Corinna von Rad
My Fair Lady (Loewe) 14 Des-18 JanHlj.stj: Dominik Beykirch; Leikstj.: Anthony Pilavachi
Die Hochzeit des Figaro (Mozart) 27 Jan-3 FebHlj.stj: Kirill Karabits / Stefan Lano; Leikstj.: Michael Talke
Tannhäuser (Wagner) 14 Apr-23 JúnHlj.stj: Kirill Karabits / Dominik Beykirch; Leikstj.: Maximilian von Mayenburg
Wiesbaden, Hessisches Staatstheater Wiesbaden  / 
Die Zauberflöte für Kinder (Mozart) 27 Ág-13 OktHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Carsten Kochan
Der Liebestrank (Donizetti) 10 Sep-26 MaíHlj.stj: Daniela Musca; Leikstj.: Jim Lucassen
Schönerland (Eichberg) 16 Sep-25 OktHlj.stj: Albert Horne; Leikstj.: Johanna Wehner
Götterdämmerung (Wagner) 24 Sep-21 MaíHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Schubert's Winterreise (Zender) 7 Okt-29 DesHlj.stj: Benjamin Schneider
Manon (Massenet) 28 Okt-15 DesHlj.stj: Jochen Rieder; Leikstj.: Bernd Mottl
Tannhäuser (Wagner) 19 Nóv-30 JúnHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
La bohème (Puccini) 1-26 DesHlj.stj: Albert Horne; Leikstj.: Thorleifur Örn Arnarsson
Die Zauberflöte (Mozart) 8 Des-24 JúnHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Carsten Kochan
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 20-31 DesHlj.stj: Christoph Stiller; Leikstj.: Beka Savić
Norma (Bellini) 12 Jan-9 FebHlj.stj: Daniela Musca; Leikstj.: Gabriele Rech
Così fan tutte (Mozart) 21 Jan-9 MarHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Jephta (Handel) 4 Feb-15 AprHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Achim Freyer, Sebastian Sommer
Otello (Verdi) 18 Feb-1 MaíHlj.stj: Daniela Musca; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Arabella (Strauss) 11 Mar-22 MaíHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Uwe Eric Laufenberg
Der fliegende Holländer (Wagner) 18 Mar-19 MaíHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Michiel Dijkema(original), Magdalena Weingut(revival)
Katja Kabanowa (Janáček) 7 Apr-9 JúnHlj.stj: Philipp Pointner; Leikstj.: Matthew Wild
Un ballo in maschera (Verdi) 30 Apr-10 JúnHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Beka Savić
Don Giovanni (Mozart) 17-29 JúnHlj.stj: Konrad Junghänel; Leikstj.: Nicolas Brieger
Wuppertal, Wuppertaler Bühnen  / 
Götterdämmerung (Wagner) 16 Sep-15 DesHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Jay Scheib
Rigoletto (Verdi) 23 Sep-2 DesHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Timofej Kuljabin
My Fair Lady (Loewe) 22 Okt-25 MarHlj.stj: Michael Cook; Leikstj.: Cusch Jung
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 9 Des-8 AprHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Denis Krief
Juliette (Martinů) 3 Mar-17 JúnHlj.stj: Johannes Pell; Leikstj.: Inga Levant
Das Labyrinth (Dove) 17-23 MarHlj.stj: Markus Baisch; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
La liberazione di Ruggiero dall'isola d'Alcina (Caccini,F) 20 Apr-14 JúlHlj.stj: Felice Velanzoni; Leikstj.: Benjamin David
Carmen (Bizet) 1-15 JúlHlj.stj: Julia Jones
Würzburg, Mainfranken Theater Würzburg  / 
Così fan tutte (Mozart) 7 Okt-27 JanHlj.stj: Enrico Calesso / Alexis Agrafiotis; Leikstj.: Martina Veh
Herzog Blaubarts Burg (Bartók) 31 Okt-25 MarHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Anna Vita
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 2 Des-22 AprHlj.stj: Marie Jacquot; Leikstj.: Marcel Keller
Les Vêpres siciliennes (Verdi) 20 Jan-7 JúlHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Matthew Ferraro
Der Barbier von Sevilla (Rossini) 10 Mar-28 JúnHlj.stj: Marie Jacquot; Leikstj.: Markus Trabusch
Nixon in China (Adams) 19 Maí-18 JúlHlj.stj: Enrico Calesso; Leikstj.: Tomo Sugao