2017/18 > Spánn 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Spánn

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Portúgal

Spánn
 

Barcelona, Carrer Lepant 150  / 

Requiem (concert) (Dvořák,A) 1-3 JúnHlj.stj: Kazushi Ono
Barcelona, Gran Teatre del Liceu  / 
Il viaggio a Reims (Rossini) 13-20 SepHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Emilio Sagi
Un ballo in maschera (Verdi) 7-29 OktHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Vincent Boussard
Tristan und Isolde (Wagner) 28 Nóv-15 DesHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Alex Ollé
L'incoronazione di Poppea (concert) (Monteverdi) 1-3 DesHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
L'elisir d'amore (Donizetti) 7-28 JanHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Mario Gas
Poliuto (concert) (Donizetti) 10-13 JanHlj.stj: Daniele Callegari
Roméo et Juliette (Gounod) 14 Feb-4 MarHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Stephen Lawless
Andrea Chénier (Giordano) 9-28 MarHlj.stj: Pinchas Steinberg; Leikstj.: David McVicar
Ariodante (concert) (Handel) 14 MarHlj.stj: William Christie
Attila (concert) (Verdi) 6-8 AprHlj.stj: Speranza Scappucci
The Demon (Rubinstein) 23 Apr-11 MaíHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Manon Lescaut (Puccini) 7-22 JúnHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Davide Livermore
La favorite (Donizetti) 8-24 JúlHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Derek Gimpel
I puritani (Bellini) 5-21 OktHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Annilese Miskimmon
Candide (concert) (Bernstein) 18-20 OktHlj.stj: John DeMain
Kátia Kabanová (Janáček) 8-22 NóvHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: David Alden
L'italiana in Algeri (Rossini) 13-23 DesHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Vittorio Borrelli
Madama Butterfly (Puccini) 12-29 JanHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
L'enigma di Lea (Casablancas) 9-13 FebHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Carme Portaceli
Rodelinda (Handel) 2-15 MarHlj.stj: Josep Pons; Leikstj.: Claus Guth
Hamlet (concert) (Thomas,A) 7-10 MarHlj.stj: Daniel Oren
La Gioconda (Ponchielli) 1-15 AprHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 13-25 MaíHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Lotte de Beer
Agrippina (concert) (Handel) 18 MaíHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Tosca (Puccini) 9-28 JúnHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: Paco Azorín
Luisa Miller (Verdi) 14-27 JúlHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Damiano Michieletto
Barcelona, c/ Sant Francesc de Paula, 2  / 
Tosca (Puccini) 14 Sep-8 FebHlj.stj: Xavier Puig; Leikstj.: Jesús Fernández
El Messies (Handel) 20 DesHlj.stj: Jordi Savall
Carmina Burana (Orff) 11 FebHlj.stj: Simon Halsey
La Cenerentola (concert) (Rossini) 25 OktHlj.stj: Gianluca Capuano
Picarol (Granados) 1 DesHlj.stj: Jaime Martín; Leikstj.: Marc Rosich
Gaziel (Granados) 1 DesHlj.stj: Jaime Martín; Leikstj.: Marc Rosich
Semele (concert) (Handel) 24 AprHlj.stj: John Eliot Gardiner
Bilbao, Asociación Bilbaína de Amigos de la Ópera  / 
I masnadieri (Verdi) 21-30 OktHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Leo Muscato
Don Pasquale (Donizetti) 18-27 NóvHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Jonathan Miller, Dan Dooner
Manon (Massenet) 20-29 JanHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Arnaud Bernard
Salome (Strauss) 17-26 FebHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Francisco Negrín
Norma (Bellini) 19-28 MaíHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Davide Livermore, Emilio López
La bohème (Puccini) 20-29 OktHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Mario Pontiggia
Fidelio (Beethoven) 24 Nóv-3 DesHlj.stj: Juanjo Mena; Leikstj.: José Carlos Plaza, Gregor Acuña
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 19-28 JanHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Lamberto Puggelli(original), Grazia Pulvirenti(revival)
Semiramide (Rossini) 16-25 FebHlj.stj: Alessandro Vitiello; Leikstj.: Luca Ronconi(original), Marina Bianchi(revival)
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 18-27 MaíHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi(original), Massimo Gasparòn(revival)
Bilbao, Teatro Arriaga Bilbao  / 
Toyshop (Barab) 4-5 NóvHlj.stj: Juan Luis Martínez; Leikstj.: Pablo Ramos
Johannes-Passion (Bach,JS) 13-14 AprHlj.stj: Erik Nielsen; Leikstj.: Calixto Bieito
Requiem (Cherubini) 13 MaíHlj.stj: Víctor Pablo Pérez
I Hate Music (Bernstein) 21-23 JúnHlj.stj: Karl Heinz Steffens; Leikstj.: Barbora Horáková Joly
Jerez, Teatro Villamarta  / 
Norma (Bellini) 4 NóvHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Francisco López
Fausto (Gounod) 26-28 JanHlj.stj: Enrique Patrón de Rueda; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
La Cenicienta (Viardot) 16 FebHlj.stj: Francisco Manuel Soriano; Leikstj.: Javier Andrade Córdova
El Diluvio de Noé (Britten) 20-21 Apr
El Diluvio de Noé (Britten) 20-21 AprHlj.stj: José Miguel Román; Leikstj.: Eduardo Aguirre de Cárcer
El Diluvio de Noé (Britten) 20-21 AprHlj.stj: José Miguel Román; Leikstj.: Eduardo Aguirre de Cárcer
La Coruna, Auditorio de La Coruña  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 1-3 SepHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Mario Pontiggia
Lucrezia Borgia (concert) (Donizetti) 23 SepHlj.stj: Andriy Yurkevych
Las Palmas, Teatro Pérez Galdós  / 
La Hija del Mestre (Tejera Ossavarry) 22-24 JúnHlj.stj: Rafael Sánchez Araña; Leikstj.: Francisco Matilla
Madrid, Teatro Real de Madrid  / 
Lucio Silla (Mozart) 13-23 SepHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Claus Guth(original), Tine Buyse(revival)
Carmen (Bizet) 11 Okt-17 NóvHlj.stj: Marc Piollet; Leikstj.: Calixto Bieito
La favorite (concert) (Donizetti) 2-6 NóvHlj.stj: Daniel Oren
La bohème (Puccini) 11 Des-8 JanHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Richard Jones
Dead Man Walking (Heggie) 26 Jan-9 FebHlj.stj: Mark Wigglesworth; Leikstj.: Leonard Foglia
El pintor (Gomis y Colomer) 8-11 FebHlj.stj: Manuel Coves; Leikstj.: Albert Boadella
Street Scene (Weill) 13 Feb-1 JúnHlj.stj: Tim Murray; Leikstj.: John Fulljames
Aida (Verdi) 7-25 MarHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Hugo De Ana
Ariodante (concert) (Handel) 18 MarHlj.stj: William Christie
Gloriana (Britten) 12-24 AprHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: David McVicar
Die Soldaten (Zimmermann,B) 16 Maí-3 JúnHlj.stj: Pablo Heras-Casado / Michael Zlabinger; Leikstj.: Calixto Bieito
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22 Jún-13 JúlHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: David Alden
Thaïs (concert) (Massenet) 26 JúlHlj.stj: Patrick Fournillier
Faust (Gounod) 19 Sep-7 OktHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Alex Ollé
Only the sound remains (Saariaho) 23 Okt-9 NóvHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Peter Sellars
Com que voz (Gervasoni) 26-28 OktHlj.stj: Nacho de Paz; Leikstj.: Oscar García Villegas
Turandot (Puccini) 30 Nóv-30 DesHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Robert Wilson
Das Rheingold (Wagner) 17 Jan-1 FebHlj.stj: Pablo Heras-Casado; Leikstj.: Robert Carsen
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 19 Feb-1 MarHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Robert Carsen
Je suis narcissiste (García-Tomás) 7-10 MarHlj.stj: Vinicius Kattah; Leikstj.: Marta Pazos
La Calisto (Cavalli) 17-26 MarHlj.stj: Ivor Bolton / Christopher Moulds; Leikstj.: David Alden
Dido and Aeneas (Purcell) 31 Mar-4 AprHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Sasha Waltz
Falstaff (Verdi) 23 Apr-8 MaíHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Laurent Pelly
Agrippina (concert) (Handel) 16 MaíHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Capriccio (Strauss) 27 Maí-14 JúnHlj.stj: Asher Fisch; Leikstj.: Christof Loy
Il trovatore (Verdi) 3-25 JúlHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Francisco Negrín
Giovanna d'Arco (concert) (Verdi) 14-20 JúlHlj.stj: James Conlon
Madrid, Teatro de la Zarzuela  / 
El Cantor de México (Lopez,F) 6-29 OktHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Emilio Sagi
El gato montés (Penella) 23 Nóv-2 DesHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: José Carlos Plaza
Maruxa (Vives) 25 Jan-11 FebHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Paco Azorín
La Tempestad (concert) (Chapí) 16-18 FebHlj.stj: Guillermo García Calvo
Policías y Ladrones (Marco) 5-11 AprHlj.stj: José Ramón Encinar; Leikstj.: Carme Portaceli
La tabernera del puerto (Sorozábal) 5-20 MaíHlj.stj: Josep Caballé Domenech; Leikstj.: Mario Gas
¡24 horas mintiendo! (Alonso) 29 Jún-14 JúlHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Jesús Castejón
Katiuska (Sorozábal) 4 OktHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Emilio Sagi
La Casa de Bernarda Alba (Ortega,M) 10-22 NóvHlj.stj: Rubén Fernández Aguirre; Leikstj.: Bárbara Lluch
María del Pilar (concert) (Giménez) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Oliver Díaz
El sueño de una noche de verano (Gaztambide) 25 Jan-10 FebHlj.stj: Miguel A Gomez-Martinez; Leikstj.: Marco Carniti
La verbena de la paloma (Bretón) 23 Feb-3 MarHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Pablo Messiez
El Barberillo de Lavapiés (Barbieri) 28 Mar-14 AprHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Alfredo Sanzol
Doña Francisquita (Vives) 14 Maí-2 JúnHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Lluís Pasqual
Malaga, Teatro Cervantes Malaga  / 
Turandot (Puccini) 3-5 NóvHlj.stj: Arturo Díez Boscovich; Leikstj.: Emilio López
Così fan tutte (Mozart) 2-4 MarHlj.stj: Manuel Hernández-Silva; Leikstj.: Curro Carreres
Rigoletto (Verdi) 18-20 MaíHlj.stj: Salvador Vázquez; Leikstj.: Ignacio García
La traviata (Verdi) 23-25 NóvHlj.stj: José María Moreno; Leikstj.: Francisco López
Aida (Verdi) 1-3 MarHlj.stj: Arturo Díez Boscovich; Leikstj.: Ignacio García
Otello (Verdi) 3-5 MaíHlj.stj: Marco Guidarini; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Mallorca, Teatre Principal de Palma  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 7-11 MarHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: José Luis Castro
El reloj de Lucerna (Marqués) 7-8 AprHlj.stj: José María Moreno; Leikstj.: Carlos Martos
Werther (Massenet) 9-13 MaíHlj.stj: Cristóbal Soler; Leikstj.: Graham Vick
Norma (Bellini) 6-10 JúnHlj.stj: Andrés Salado; Leikstj.: Lorenzo Amato
Oviedo, Ópera de Oviedo  / 
Siegfried (Wagner) 6-16 SepHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Carlos Wagner
Il trovatore (Verdi) 5-14 OktHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Joan Anton Rechi
L'elisir d'amore (Donizetti) 12-18 NóvHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Joan Anton Rechi
Andrea Chénier (Giordano) 7-16 DesHlj.stj: Gianluca Marcianò; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Pelléas et Mélisande (Debussy) 28 Jan-3 FebHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: René Koering
Fuenteovejuna (Muñiz) 9-15 SepHlj.stj: Santiago Serrate; Leikstj.: Miguel del Arco
Il turco in Italia (Rossini) 7-13 OktHlj.stj: Iván López Reynoso; Leikstj.: Emilio Sagi
Tosca (Puccini) 15-24 NóvHlj.stj: Pablo González; Leikstj.: Arnaud Bernard
La clemenza di Tito (Mozart) 16-22 DesHlj.stj: Corrado Rovaris
Carmen (Bizet) 24 Jan-2 FebHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Carlos Wagner
Pamplona, Asociación Gayarre Amigos de la Ópera  / 
La tabernera del puerto (Sorozábal) 23-24 SepHlj.stj: José Antonio Irastorza; Leikstj.: Antonio Ramallo
La cenerentola (reduction) (Rossini) 15 OktHlj.stj: Nicola Valentini
La Cenerentola (Rossini) 20-22 OktHlj.stj: Nicola Valentini; Leikstj.: Curro Carreres
Pamplona, Baluarte  / 
L'orfeo (concert) (Monteverdi) 14 OktHlj.stj: Leonardo García Alarcón
Ariodante (concert) (Handel) 16 MarHlj.stj: William Christie
L'elisir d'amore (Donizetti) 20 SepHlj.stj: Antonello Allemandi; Leikstj.: Adriano Sinivia
Otello (Verdi) 31 JanHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Sabadell, Amics de l'Opera de Sabadell  / 
Così fan tutte (Mozart) 25-29 OktHlj.stj: Daniel Martínez Gil de Tejada
Don Carlo (Verdi) 21-25 FebHlj.stj: Daniel Martínez Gil de Tejada; Leikstj.: Carles Ortiz
Cavalleria rusticana (Mascagni) 25-29 AprHlj.stj: Santiago Serrate; Leikstj.: Miquel Gorriz
Pagliacci (Leoncavallo) 25-29 AprHlj.stj: Santiago Serrate; Leikstj.: Miquel Gorriz
Santa Cruz Tenerife, Ópera de Tenerife  / 
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 26-29 OktHlj.stj: Matteo Pagliari; Leikstj.: Silvia Paoli
Faust (Gounod) 21-25 NóvHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Curro Carreres
Requiem (Verdi) 16 DesHlj.stj: Michele Mariotti
Sunset Boulevard (Lloyd Webber) 27 Des-4 JanHlj.stj: Julio Awad; Leikstj.: Jaime Azpilicueta, Maximiliano Lavía
Don Carlo (Verdi) 10-17 MarHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Cesare Lievi
Die Zauberflöte (Mozart) 28-29 AprHlj.stj: Rubén Díez; Leikstj.: Nicola Berloffa
La traviata (Verdi) 31 Maí-3 JúnHlj.stj: Alessandro Palumbo; Leikstj.: Alejandro Abrante
Luisa Fernanda (Moreno Torroba) 30 JúnHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
La italiana en Argel (Rossini) 25-28 OktHlj.stj: Nikolas Maximilian Nägele; Leikstj.: Giorgia Guerra
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 20-24 NóvHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Nicola Berloffa
El viaje a Reims (Rossini) 15 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Stefania Bonfadelli
Turandot (Puccini) 19-23 MarHlj.stj: Giampaolo Bisanti; Leikstj.: NN
Hansel y Gretel (Humperdinck) 27-28 AprHlj.stj: Rubén Sánchez-Vieco; Leikstj.: Stefania Panighini
La traviata 2019 (Verdi) 11-12 MaíLeikstj.: Alejandro Abrante
El gato montés (Penella) 29 JúnHlj.stj: NN; Leikstj.: Raúl Vázquez
Sevilla, Teatro de la Maestranza  / 
Fidelio (concert) (Beethoven) 24-30 OktHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: José Carlos Plaza
La Fille du régiment (Donizetti) 26 Nóv-5 DesHlj.stj: Santiago Serrate; Leikstj.: Laurent Pelly
Alí Baba y los cuarenta ladrones (Casalí) 28-29 DesHlj.stj: Vicent Egea; Leikstj.: Pablo Ramos
Falstaff (Verdi) 16-24 FebHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Marco Gandini
Rinaldo (concert) (Handel) 10 MarHlj.stj: Harry Bicket
La Revoltosa (Chapí) 4 AprHlj.stj: David Rodríguez; Leikstj.: José Luis Arellano
Adriana Lecouvreur (Cilea) 21 Maí-2 JúnHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 26 Okt-4 NóvHlj.stj: Renato Balsadonna; Leikstj.: Filippo Sanjust
Der Diktator (Krenek) 30 Nóv-4 DesHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Rafael R Villalobos
El emperador de la Atlántida (Ullmann) 30 Nóv-4 DesHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Gustavo Tambascio
La tabernera del puerto (Sorozábal) 7-10 FebHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Mario Gas
Il trovatore (Verdi) 20-29 MarHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Stefano Vizioli
Israel in Egypt (concert) (Handel) 13 AprHlj.stj: Harry Christophers
Andrea Chénier (Giordano) 5-14 JúnHlj.stj: Pedro Halffter; Leikstj.: Alfonso Romero Mora
Valencia, Palau de les Arts Reina Sofía  / 
Madama Butterfly (Puccini) 11-22 OktHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Emilio López
Le cinesi (concert) (Gluck) 2 NóvHlj.stj: Fabio Biondi
Don Carlo (Verdi) 9-21 DesHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Marco Arturo Marelli
Peter Grimes (Britten) 1-13 FebHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Willy Decker
Il mondo della luna (Haydn) 8-14 MarHlj.stj: Jonathan Brandani; Leikstj.: Emilio Sagi
Il corsaro (Verdi) 28 Mar-10 AprHlj.stj: Fabio Biondi; Leikstj.: Nicola Raab
Tosca (Puccini) 6-21 MaíHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Davide Livermore
La Damnation de Faust (Berlioz) 20-29 JúnHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Damiano Michieletto
La clemenza di Tito (Mozart) 24-28 JúnHlj.stj: Fabio Biondi
Turandot (Puccini) 17-31 OktHlj.stj: Alpesh Chauhan; Leikstj.: Chen Kaige
Die Zauberflöte (Mozart) 1-15 DesHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Graham Vick
I masnadieri (Verdi) 6-17 FebHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Gabriele Lavia
Iolanta (Tchaikovsky,P) 22-31 MarHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Mariusz Treliński
La malquerida (Penella) 11-18 AprHlj.stj: Santiago Serrate; Leikstj.: Emilio López
Rigoletto (Verdi) 11-22 MaíHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Emilio Sagi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22 Jún-6 JúlHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Valladolid, Teatro Calderón  / 
Roméo et Juliette (Gounod) 2-6 MaíHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Stephen Lawless
La Revoltosa (Chapí) 18 MaíHlj.stj: David Rodríguez; Leikstj.: José Luis Arellano