2017/18 > Frakkland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Frakkland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Bretland
Belgía
Þýskaland
Lúxemborg

Frakkland
 
Sviss
Spánn Mónakó
ítalía

Antibes, Anthéa  / 

Les noces de Figaro (Mozart) 2-4 FebHlj.stj: György Györiványi Ráth; Leikstj.: Daniel Benoin
La traviata (Verdi) 6-7 AprHlj.stj: Dirk Kaftan; Leikstj.: Andreas Homoki
Avignon, Opéra Grand Avignon  / 
Orphée (Gluck) 3-5 DesHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Fanny Gioria
Les mousquetaires au couvent (Varney) 29-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Valérie Marestin
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 28-30 JanHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Alain Timár
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 18-20 FebHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Le Pays du sourire (Lehár) 10-11 MarHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Vanda (Ginoux) 6-7 AprLeikstj.: Nadine Duffaut
Un barbier (Rossini) 19 MaíHlj.stj: Adrien Perruchon; Leikstj.: Damien Robert
La traviata (Verdi) 8-10 JúnHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
Le nozze di Figaro (Mozart) 21-23 OktHlj.stj: Carlos Aragón; Leikstj.: Stephan Grögler, Bénédicte Debilly
Requiem (Fauré) 4 NóvHlj.stj: Samuel Coquard
L'Opéra de quat'sous (Weill) 25 NóvHlj.stj: Jean-Robert Lay; Leikstj.: Jean Lacornerie
Orphée aux enfers (Offenbach) 28-31 DesHlj.stj: Dominique Trottein; Leikstj.: Nadine Duffaut
La bohème (Puccini) 18-20 JanHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Frédéric Roels
Il mondo alla roversa (Galuppi) 2-3 FebHlj.stj: Françoise Lasserre; Leikstj.: Vincent Tavernier
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 16-17 MarHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
La petite messe solennelle (Rossini) 31 MarHlj.stj: Pierre Guiral
Les saltimbanques (Ganne) 27-28 AprHlj.stj: Alexandre Piquion; Leikstj.: Mireille Larroche, Francesca Bonato
L'elisir d'amore (Donizetti) 19-21 MaíHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Fanny Gioria
Besancon, Les 2 Scènes  / 
Rinaldo (Handel) 9-10 FebHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Claire Dancoisne
La traviata (adaptation) (Verdi) 27 Feb-3 MarHlj.stj: Florent Hubert / Paul Escobar; Leikstj.: Benjamin Lazar
Bordeaux, Opéra National de Bordeaux  / 
La vie parisienne (Offenbach) 23 Sep-1 OktHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Vincent Huguet
Le Messie (Handel) 22-23 OktHlj.stj: Marc Minkowski
Il pirata (concert) (Bellini) 6 NóvHlj.stj: Paul Daniel
Pelléas et Mélisande (Debussy) 19-21 JanHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Philippe Béziat
Marouf savetier du Caire (Rabaud) 7-14 FebHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jérôme Deschamps
La petite messe solennelle (Rossini) 5 MarHlj.stj: Salvatore Caputo
Requiem (Mozart) 12 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 3-11 AprHlj.stj: Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Francesco Micheli
Pinocchio (Boesmans) 14-18 MaíHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Joël Pommerat
Elektra (concert) (Strauss) 29 Maí-3 JúnHlj.stj: Paul Daniel
La Périchole (Offenbach) 13-16 OktHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Romain Gilbert, Emilie Valantin
Anna Bolena (Donizetti) 5-18 NóvHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Marie-Louise Bischofberger
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1-13 FebHlj.stj: Marc Leroy-Calatayud; Leikstj.: Laurent Pelly
Messe en si mineur (Bach,JS) 16-17 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
Manon (Massenet) 5-14 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Olivier Py, Daniel Izzo
Miranda (Purcell) 3-6 MaíHlj.stj: Raphaël Pichon; Leikstj.: Katie Mitchell
Die Walküre (Wagner) 17-23 MaíHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Julia Burbach, Tal Rösner
Carmina Burana (Orff) 20 Jún
Caen, Théâtre de Caen  / 
La flûte enchantée (Mozart) 3-9 DesHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: David Lescot
Les chevaliers de la Table Ronde (Hervé) 29-31 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Alcione (Marais) 11-12 JanHlj.stj: Jordi Savall; Leikstj.: Louise Moaty
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 22-24 FebHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Olivier Py
Clermont-Ferrand, Centre lyrique Clermont-Auvergne  / 
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 11-15 JanHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
La traviata (Verdi) 2-4 FebHlj.stj: David Molard; Leikstj.: Olivier Desbordes
La flûte enchantée (Mozart) 22-25 MarHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 4-6 MaíHlj.stj: Mehdi Lougraïda; Leikstj.: Olivier Desbordes, Benjamin Moreau
The Beggar's Opera (Pepusch) 11-12 OktHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Robert Carsen
Madame Butterfly (Puccini) 17-20 JanHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Marc'Antonio e Cleopatra (concert) (Hasse) 29 JanHlj.stj: Antonio Florio
La vie parisienne (Offenbach) 9-10 FebHlj.stj: Gaspard Brécourt; Leikstj.: Olivier Desbordes, Benjamin Moreau
Monsieur de Pourceaugnac (Lully) 2 AprHlj.stj: Benjamin Perrot / Florence Bolton; Leikstj.: Raphaël de Angelis
Orphée et Eurydice (Gluck) 7-9 MaíHlj.stj: Patrice Couineau; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
Compiegne, Théâtre Français de la Musique  / 
Le Barbier de Séville (Rossini) 1 DesHlj.stj: Amaury du Closel; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet
La Sirène (Auber) 26 JanHlj.stj: David Reiland; Leikstj.: Justine Heynemann
Rinaldo (Handel) 16-17 Feb
La Damnation de Faust (Berlioz) 15 MarHlj.stj: Fiona Monbet; Leikstj.: Jacques Perconte
Trouble in Tahiti (Bernstein) 17 MaíHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Catherine Dune
Manga-Café (Zavaro) 17 MaíHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Catherine Dune
Atys en folie (Lully) 11 OktHlj.stj: Arnaud Marzorati; Leikstj.: Jean-Philippe Desrousseaux
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 23-24 NóvHlj.stj: Julien Chauvin; Leikstj.: Christophe Rulhes
Amadigi (Handel) 8 MarHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Bernard Lévy
La Chauve-souris (Strauss,J) 26 AprHlj.stj: Fayçal Karoui; Leikstj.: Célie Pauthe
La Tragédie de Carmen (Bizet) 17-19 MaíHlj.stj: Romain Louveau; Leikstj.: Florent Siaud
Dijon, Opéra de Dijon  / 
Pinocchio (Boesmans) 6-10 OktHlj.stj: Emilio Pomárico; Leikstj.: Joël Pommerat
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 14-23 DesHlj.stj: Nicolas Chesneau; Leikstj.: Mikaël Serre
Simon Boccanegra (Verdi) 14-22 MarHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Pygmalion (Rameau) 23-27 MaíHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Robyn Orlin
L'Amour et Psyché (Mondonville) 23-27 MaíHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Robyn Orlin
El Prometeo (Draghi) 14-15 JúnHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Gustavo Tambascio, Laurent Delvert
Jenůfa (Janáček) 26-30 SepHlj.stj: Stefan Veselka; Leikstj.: Yves Lenoir
Nabucco (Verdi) 15-24 NóvHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
La finta pazza (Sacrati) 5-10 FebHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Les Boréades (Rameau) 22-28 MarHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Barrie Kosky
Lille, Opéra de Lille  / 
Così fan tutte (Mozart) 30 Sep-12 OktHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Christophe Honoré
Le Nain (Zemlinsky) 16-20 NóvHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Daniel Jeanneteau
La Princesse légère (Cruz) 13-16 DesHlj.stj: Jean Deroyer / Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Jos Houben
Le Roi Carotte (Offenbach) 1-13 FebHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Laurent Pelly
La Légende du Roi Dragon (Lavandier) 17-18 MarHlj.stj: Quentin Hindley; Leikstj.: Johanne Saunier
La Passion selon Saint Jean (Bach,JS) 27-28 MarHlj.stj: Raphaël Pichon
Nabucco (Verdi) 16 Maí-6 JúnHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
Rodelinda (Handel) 4-14 OktHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Jean Bellorini
Coraline (Turnage) 7-11 NóvHlj.stj: Arie van Beek; Leikstj.: Aletta Collins
Pygmalion (Rameau) 16-24 JanHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Robyn Orlin
L'Amour et Psyché (Mondonville) 16-24 JanHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Robyn Orlin
Faust (Berlioz) 25 JanHlj.stj: Fiona Monbet; Leikstj.: Jacques Perconte
Trois Contes (Pesson) 6-14 MarHlj.stj: Georges-Elie Octors; Leikstj.: David Lescot
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Apr-18 MaíHlj.stj: Eivind Gullberg Jensen; Leikstj.: Romeo Castellucci
Limoges, Opéra de Limoges  / 
La flûte enchantée (Mozart) 5-11 NóvHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: David Lescot
María de Buenos Aires (Piazzolla) 20 JanHlj.stj: Marcelo Nisinman; Leikstj.: Sergio Simón
Madama Butterfly (Puccini) 7-11 MarHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Deloeuil
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 22-26 AprHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Bernard Pisani
Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 25 MaíHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Roland Auzet
A Midsummer Night's Dream (Mendelssohn) 14 SepHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Juliette Deschamps
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 7-9 OktHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Die tote Stadt (Korngold) 25-27 JanHlj.stj: Pavel Baleff; Leikstj.: Sandrine Anglade
Macbeth (Verdi) 10-14 AprHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty, Frédérique Lombart
Les Amants magnifiques (Lully) 16-18 MaíHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Vincent Tavernier
Phèdre (Lemoyne) 4 JúnHlj.stj: Julien Chauvin; Leikstj.: Marc Paquien
Lyon, Opéra de Lyon  / 
War Requiem (Britten) 9-21 OktHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Yoshi Oïda
Mozart et Salieri (Rimsky-Korsakov) 31 Okt-7 NóvHlj.stj: Pierre Bleuse; Leikstj.: Jean Lacornerie
Attila (concert) (Verdi) 12 NóvHlj.stj: Daniele Rustioni
La Cenerentola (Rossini) 15 Des-1 JanHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Stefan Herheim
Le Cercle de craie (Zemlinsky) 20 Jan-1 FebHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Richard Brunel
La Belle au Bois Dormant (Respighi) 6-14 FebHlj.stj: Philippe Forget; Leikstj.: Barbora Horáková Joly
Le Journal d'un disparu (Janáček) 8-11 FebLeikstj.: Ivo van Hove
Macbeth (Verdi) 16 Mar-5 AprHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Ivo van Hove
Don Carlos (Verdi) 17 Mar-6 AprHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Christophe Honoré
L'histoire du Soldat (Stravinsky) 25-30 AprLeikstj.: Alex Ollé
L'histoire du Soldat (Stravinsky) 25-30 AprLeikstj.: Alex Ollé, Ramon Simó, Valentina Carrasco
Germania (Raskatov) 19 Maí-4 JúnHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: John Fulljames
Don Giovanni (Mozart) 25 Jún-11 JúlHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: David Marton
Mefistofele (Boito) 11-23 OktHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Alex Ollé
Nabucco (concert) (Verdi) 5-7 NóvHlj.stj: Daniele Rustioni
L'Heure espagnole (Ravel) 17-21 NóvHlj.stj: Jonathan Stockhammer; Leikstj.: James Bonas
Rodelinda (Handel) 15 Des-1 JanHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Claus Guth
De la maison des morts (Janáček) 21 Jan-2 FebHlj.stj: Alejo Pérez; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Roméo et Juliette (Blacher) 8-15 FebHlj.stj: Emmanuel Calef; Leikstj.: Jean Lacornerie
L'Enchanteresse (Tchaikovsky,P) 15-31 MarHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Andriy Zholdak
Un Didon et Enée (Kalima) 16-30 MarHlj.stj: Pierre Bleuse; Leikstj.: David Marton
Remember me (Kalima) 16-30 MarHlj.stj: Pierre Bleuse; Leikstj.: David Marton
Didon et Enée (Purcell) 16-30 MarHlj.stj: Pierre Bleuse; Leikstj.: David Marton
Le Retour d'Ulysse (Monteverdi) 29 Mar-3 AprHlj.stj: Philippe Pierlot; Leikstj.: William Kentridge, Luc de Wit
Les Enfants du Levant (Aboulker) 6-13 AprHlj.stj: Karine Locatelli; Leikstj.: Pauline Laidet
Lessons in Love and Violence (Benjamin,G) 14-26 MaíHlj.stj: Alexandre Bloch; Leikstj.: Katie Mitchell
Barbe-bleue (Offenbach) 14 Jún-1 JúlHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Laurent Pelly
Lyon, Théâtre Musical de Lyon  / 
Pagliacci (Leoncavallo) 13-14 NóvHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Fabien Attias
Rêve de valse (Straus) 14-15 JanHlj.stj: Andreï Chevtchouk; Leikstj.: Pierre Sybil
Le Prince de Madrid (Lopez,F) 11-12 MarHlj.stj: Andreï Chevtchouk
La traviata (Verdi) 25-26 MaíHlj.stj: Andreï Chevtchouk
Marseille, Opéra de Marseille  / 
Le dernier jour d'un condamné (Alagna) 28 Sep-4 OktHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Nadine Duffaut
La favorite (concert) (Donizetti) 13-21 OktHlj.stj: Paolo Arrivabeni
Tancredi (concert) (Rossini) 24-26 OktHlj.stj: Giuliano Carella
Quatre jours à Paris (Lopez,F) 28-29 OktHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jacques Duparc
L'Ombre de Venceslao (Matalon) 7-8 NóvHlj.stj: Ernest Martínez Izquierdo; Leikstj.: Jorge Lavelli
Rêve de valse (Straus) 25-26 NóvHlj.stj: Emmanuel Trenque; Leikstj.: Jack Gervais
Le Chanteur de Mexico (Lopez,F) 16-17 DesHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Jack Gervais
My Fair Lady (Loewe) 30 Des-7 JanHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jean Liermier
Valses de Vienne (Strauss,J) 13-14 JanHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jack Gervais
Un barbier (Rossini) 1-2 FebHlj.stj: Adrien Perruchon; Leikstj.: Damien Robert
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 6-15 FebHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Laurent Pelly
La vie parisienne (Offenbach) 24-25 FebHlj.stj: Emmanuel Trenque; Leikstj.: Nadine Duffaut
Monsieur Beaucaire (Messager) 17-18 MarHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jean-Jacques Chazalet
Hérodiade (Massenet) 23-30 MarHlj.stj: Victorien Vanoosten; Leikstj.: Jean-Louis Pichon
Là-haut (Yvain) 14-15 AprHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Carole Clin
Lohengrin (Wagner) 2-8 MaíHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Louis Désiré
La Fille du tambour-major (Offenbach) 26-27 MaíHlj.stj: Guy Condette; Leikstj.: Jack Gervais
Ernani (Verdi) 6-16 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Simon Boccanegra (Verdi) 2-9 OktHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Leo Nucci
Candide (Bernstein) 14 OktHlj.stj: Robert Tuohy
La belle de Cadix (Lopez,F) 27-28 OktHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Jack Gervais
La donna del lago (concert) (Rossini) 10-18 NóvHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra
La fille de Madame Angot (Lecocq) 24-25 NóvHlj.stj: Emmanuel Trenque; Leikstj.: Jack Gervais
Un de la canebière (Scotto) 8-9 DesHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jacques Duparc
La traviata (Verdi) 23 Des-2 JanHlj.stj: Nader Abbassi; Leikstj.: Renée Auphan
La Veuve joyeuse (Lehár) 19-20 JanHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Olivier Lepelletier
Faust (Gounod) 10-21 FebHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Nadine Duffaut
L'Auberge du Cheval Blanc (Benatzky) 23-24 FebHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Jack Gervais
Le Petit Faust (Hervé) 16-17 MarHlj.stj: Bruno Membrey; Leikstj.: Jean-François Vinciguerra
Le nozze di Figaro (Mozart) 24 Mar-3 AprHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Vincent Boussard
Turandot (Puccini) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Charles Roubaud
Irma la Douce (Monnot) 27-28 AprHlj.stj: Christian Mornet / André Mornet; Leikstj.: Jacques Duparc
La Grande-Duchesse de Gérolstein (Offenbach) 25-26 MaíHlj.stj: Bruno Conti; Leikstj.: Jack Gervais
Rigoletto (Verdi) 1-11 JúnHlj.stj: Lawrence Foster; Leikstj.: Charles Roubaud
Massy, Opéra de Massy  / 
Faust (Gounod) 10-12 NóvHlj.stj: Cyril Diederich; Leikstj.: Nadine Duffaut
Don Quichotte chez la Duchesse (Boismortier) 2-3 DesHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
Le Barbier de Séville (Rossini) 12-14 JanHlj.stj: Constantin Rouits; Leikstj.: Roberta Mattelli, Matteo Peirone
Didon et Enée (Purcell) 2 FebHlj.stj: Johannes Pramsohler; Leikstj.: Benoît Bénichou
La bohème (Puccini) 9-11 MarHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Gilles Bouillon
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 23-25 MarHlj.stj: Mehdi Lougraïda; Leikstj.: Olivier Desbordes, Benjamin Moreau
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 25-27 MaíHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 9-11 NóvHlj.stj: David Reiland; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Phi-Phi (Christiné) 2 DesHlj.stj: Gaël Darchen; Leikstj.: Anne-Sophie Lépinay
Les noces de Figaro (Mozart) 14-18 DesHlj.stj: Constantin Rouits; Leikstj.: Eric Perez
Into the Woods (Sondheim) 19-20 JanHlj.stj: Samuel Sené; Leikstj.: Olivier Bénézech
The Beggar's Opera (Pepusch) 2-3 FebHlj.stj: Florian Carré; Leikstj.: Robert Carsen
Amadigi (Handel) 16-17 FebHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Bernard Lévy
Orphée et Eurydice (Gluck) 16-17 MarHlj.stj: Sébastien Rouland; Leikstj.: Yvan Alexandre
Madame Butterfly (Puccini) 11-14 AprHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Roberta Mattelli
Rigoletto (Verdi) 17-19 MaíHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Mérignac, Le Pin Galant  / 
La belle Hélène (Offenbach) 12 NóvHlj.stj: Claude Lourties; Leikstj.: Renaud Sorel
La traviata (Verdi) 5 DesHlj.stj: Frédéric Rouillon; Leikstj.: Bernard Jourdain
Dédé (Christiné) 9 JanHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Denis Mignien
Faust (Gounod) 6 FebHlj.stj: Philippe Mestres; Leikstj.: Jean-Philippe Corre
La Chauve-souris (Strauss,J) 11 FebHlj.stj: Jean-Marc Miquel; Leikstj.: Renaud Sorel
La belle de Cadix (Lopez,F) 29 AprHlj.stj: Jean-Marc Miquel; Leikstj.: Christian Blain
Metz, Opéra-Théâtre de Metz Métropole  / 
La bohème (Puccini) 29 Sep-3 OktHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Don Pasquale (Donizetti) 17-21 NóvHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
L'Auberge du Cheval Blanc (Benatzky) 21 Des-1 JanHlj.stj: David T Heusel; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Eugène Onéguine (Tchaikovsky,P) 2-6 FebHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pénélope Bergeret
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 15-19 AprHlj.stj: Kaspar Zehnder; Leikstj.: Joël Lauwers
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 1-5 JúnHlj.stj: Jacques Mercier; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Faust (Gounod) 19-23 OktHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Nadine Duffaut
Nous sommes éternels (Bartholomée) 16-20 NóvHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Vincent Goethals
Tosca (Puccini) 1-5 FebHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Orphée et Eurydice (Gluck) 15-19 MarHlj.stj: Nathalie Marmeuse; Leikstj.: Gabriela Gómez Abaitua
Les parapluies de Cherbourg (Legrand) 18-19 MaíHlj.stj: Patrick Leterme; Leikstj.: Mohamed Yamani
Carmen (Bizet) 15-22 JúnHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Montpellier, Opéra National de Montpellier  / 
L'italienne à Alger (Rossini) 26 Sep-1 OktHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: David Hermann
Svadba (Sokolović) 17-19 NóvHlj.stj: Guilhem Rosa; Leikstj.: Benoît Bénichou
Manfred (Schumann) 29 Nóv-3 DesHlj.stj: David Niemann; Leikstj.: Sandra Pocceschi, Giacomo Strada
Peer Gynt (Grieg) 12-13 JanHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Deloeuil
L'Ombre de Venceslao (Matalon) 26-30 JanHlj.stj: Martin Matalon; Leikstj.: Jorge Lavelli
War Requiem (concert) (Britten) 16-17 FebHlj.stj: Michael Schønwandt
Carmen (Bizet) 16-22 MarHlj.stj: Jean-Marie Zeitouni; Leikstj.: Aik Karapetian
La Chauve-souris (Strauss,J) 28-29 AprHlj.stj: Jérôme Pillement; Leikstj.: Benoît Bénichou
Nabucco (Verdi) 15-20 MaíHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: John Fulljames(original), Aylin Bozok(revival)
Idriss (Aboulker) 7-8 JúnHlj.stj: Vincent Recolin / Guillemette Daboval; Leikstj.: Julie Méjean, Sylvère Santin
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 23-25 NóvHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Fantasio (Offenbach) 21 Des-6 JanHlj.stj: Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Thomas Jolly(original), Katja Krüger(revival)
Tristan et Isolde (concert) (Wagner) 17-20 JanHlj.stj: Michael Schønwandt
Un barbier (Rossini) 25-27 JanHlj.stj: Adrien Perruchon; Leikstj.: Damien Robert
Don Pasquale (Donizetti) 20-26 FebHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Valentin Scharwz
Le Songe d'une nuit d'été (Britten) 8-12 MaíHlj.stj: Tito Muñoz; Leikstj.: Ted Huffman
Simon Boccanegra (Verdi) 16-18 JúnHlj.stj: Michael Schønwandt; Leikstj.: David Hermann
Nancy, Opéra national de Lorraine  / 
Don Giovanni (Mozart) 29 Sep-10 OktHlj.stj: Rani Calderon; Leikstj.: Jean-François Sivadier
Hansel et Gretel (Humperdinck) 17-27 DesHlj.stj: Thomas Rösner; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Kátia Kabanová (Janáček) 28 Jan-6 FebHlj.stj: Mark Shanahan; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Un Bal masqué (Verdi) 25 Mar-5 AprHlj.stj: Rani Calderon; Leikstj.: Waut Koeken
Werther (Massenet) 6-15 MaíHlj.stj: Jean-Marie Zeitouni; Leikstj.: Bruno Ravella
L'italiana in Algeri (Rossini) 22 Jún-1 JúlHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: David Hermann
Aida (Verdi) 25 Sep-4 OktHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Staffan Valdemar Holm
La Belle Hélène (Offenbach) 14-23 DesHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Bruno Ravella
7 Minuti (Battistelli) 1-7 FebHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Michel Didym
La divisione del mondo (Legrenzi) 20-27 MarHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Les Hauts de Hurlevent (Herrmann,B) 2-12 MaíHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Orpha Phelan
Madama Butterfly (Puccini) 23 Jún-2 JúlHlj.stj: Modestas Pitrenas; Leikstj.: Emmanuelle Bastet
Nantes, Angers Nantes Opéra  / 
La Damnation de Faust (Berlioz) 15-17 SepHlj.stj: Pascal Rophé; Leikstj.: Patrice Caurier, Moshe Leiser
Le Couronnement de Poppée (Monteverdi) 9-17 OktHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Moshe Leiser, Patrice Caurier
Atys en folie (Lully) 28-29 NóvHlj.stj: Arnaud Marzorati; Leikstj.: Jean-Philippe Desrousseaux
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 14-20 DesHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Rinaldo (Handel) 24-31 JanHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Claire Dancoisne
Fidelio (Beethoven) 16-25 MarHlj.stj: Erki Pehk; Leikstj.: Philippe Miesch
Les P'tites Michu (Messager) 13-24 MaíHlj.stj: Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Rémy Barché
Iolanta (Tchaikovsky,P) 30 Sep-3 OktHlj.stj: Andrey Galanov
Aleko (Rakhmaninov) 30 Sep-3 OktHlj.stj: Andrey Galanov
La Passion de Simone (Saariaho) 7-8 OktHlj.stj: Clément Mao-Takacs; Leikstj.: Aleksi Barrière
San Giovanni Battista (Stradella) 9-10 NóvHlj.stj: Damien Guillon; Leikstj.: Vincent Tavernier
Cendrillon (Massenet) 25 Nóv-4 DesHlj.stj: Claude Schnitzler; Leikstj.: Ezio Toffolutti
The Beggar's Opera (Pepusch) 11-14 DesHlj.stj: William Christie / Florian Carré / Marie Van Rhijn; Leikstj.: Robert Carsen
Un Bal masqué (Verdi) 13-21 MarHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Waut Koeken
Le Vaisseau fantôme (Wagner) 5-13 JúnHlj.stj: Rudolf Piehlmayer; Leikstj.: Rebecca Blankenship, Beverly Blankenship
Nice, Opéra Nice Côte d'Azur  / 
L'Élixir d'amour (Donizetti) 22-28 NóvHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Eric Chevalier
Les noces de Figaro (Mozart) 19-25 JanHlj.stj: György Györiványi Ráth; Leikstj.: Daniel Benoin
Norma (Bellini) 16-22 FebHlj.stj: Renato Balsadonna; Leikstj.: Nicola Berloffa
Roméo et Juliette (Gounod) 21-27 MarHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Irina Brook
Nabucco (Verdi) 18-24 MaíHlj.stj: György Györiványi Ráth; Leikstj.: Jean-Christophe Mast
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 23-27 NóvHlj.stj: Giuseppe Finzi; Leikstj.: Bernard Pisani
Don Giovanni (Mozart) 18-24 JanHlj.stj: György Györiványi Ráth; Leikstj.: Daniel Benoin
The Rake's Progress (Stravinsky) 1-5 MarHlj.stj: Roland Böer; Leikstj.: Jean de Pange
La Damnation de Faust (concert) (Berlioz) 22-24 MarHlj.stj: John Nelson
Faust (Gounod) 22-28 MaíHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Nadine Duffaut
Paris, Athénée Théâtre Louis-Jouvet  / 
Cassandre (Jarrell) 18-22 OktHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Hervé Loichemol
Notre Carmen (Bizet) 9-19 NóvHlj.stj: Roman Lemberg; Leikstj.: Franziska Kronfoth
La Passion selon Sade (Bussotti) 23-26 NóvHlj.stj: Léo Warynski; Leikstj.: Antoine Gindt
Moscou Paradis (Shostakovich) 9-16 FebHlj.stj: Jérôme Kuhn; Leikstj.: Julien Chavaz
Trouble in Tahiti (Bernstein) 8-14 JúnHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Catherine Dune
Manga-Café (Zavaro) 8-14 JúnHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Catherine Dune
Les P'tites Michu (Messager) 19-29 JúnHlj.stj: Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Rémy Barché
Paris, Athénée Théâtre Louis-Jouvet  / 
Cassandre (Jarrell) 18-22 OktHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Hervé Loichemol
Notre Carmen (Bizet) 9-19 NóvHlj.stj: Roman Lemberg; Leikstj.: Franziska Kronfoth
La Passion selon Sade (Bussotti) 23-26 NóvHlj.stj: Léo Warynski; Leikstj.: Antoine Gindt
Moscou Paradis (Shostakovich) 9-16 FebHlj.stj: Jérôme Kuhn; Leikstj.: Julien Chavaz
Trouble in Tahiti (Bernstein) 8-14 JúnHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Catherine Dune
Manga-Café (Zavaro) 8-14 JúnHlj.stj: Julien Masmondet; Leikstj.: Catherine Dune
Les P'tites Michu (Messager) 19-29 JúnHlj.stj: Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Rémy Barché
Paris, Théâtre des Champs-Elysées  / 
Lucia di Lammermoor (concert) (Donizetti) 12 SepHlj.stj: Roberto Abbado
La clemenza di Tito (concert) (Mozart) 15 SepHlj.stj: Teodor Currentzis
Macbeth (concert) (Verdi) 24 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda
Madama Butterfly (concert) (Puccini) 7 NóvHlj.stj: Mikko Franck
Attila (concert) (Verdi) 15 NóvHlj.stj: Daniele Rustioni
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 5-16 DesHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Laurent Pelly, Cléo Laigret
Oratorio de Noel (Bach,JS) 17 DesHlj.stj: Vladimir Jurowski
Un petit Barbier de Séville (Rossini) 10-13 JanHlj.stj: Adrien Perruchon; Leikstj.: Damien Robert
Le Christ au Mont des Oliviers (Beethoven) 16 JanHlj.stj: Jérémie Rhorer
Die Schöpfung (Haydn) 22 JanHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 7-16 FebHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Olivier Py
Requiem (Mozart) 13 FebHlj.stj: Quentin Hindley
Alcina (Handel) 14-20 MarHlj.stj: Emmanuelle Haïm; Leikstj.: Christof Loy
La Passion selon Saint Matthieu (Bach,JS) 24 MarHlj.stj: Mark Padmore
Stabat Mater (Pergolesi) 27 MarHlj.stj: Andrés Gabetta
Messe en si mineur (Bach,JS) 11 AprHlj.stj: Hans-Christoph Rademann
Orfeo ed Euridice (Gluck) 22 Maí-2 JúnHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Robert Carsen
Grande Messe en ut mineur (Mozart) 30 MaíHlj.stj: Masaaki Suzuki
Rinaldo (concert) (Handel) 5 JúnHlj.stj: Christophe Rousset
Samson et Dalila (concert) (Saint-Saëns) 12-15 JúnHlj.stj: Bertrand de Billy
Faust (concert) (Gounod) 14 JúnHlj.stj: Christophe Rousset
La Cenerentola (concert) (Rossini) 16 JúnHlj.stj: Enrique Mazzola
L'italiana in Algeri (concert) (Rossini) 22 JúnHlj.stj: Michele Mariotti
Rigoletto (concert) (Verdi) 3 OktHlj.stj: Gustavo Gimeno
Fidelio (concert) (Beethoven) 6 OktHlj.stj: Giovanni Antonini
Candide (concert) (Bernstein) 17 OktHlj.stj: Robert Tuohy
Requiem (concert) (Mozart) 19 OktHlj.stj: Philippe Herreweghe
Serse (concert) (Handel) 24 OktHlj.stj: Maxim Emelyanychev
La bohème (concert) (Puccini) 27 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda
Nabucco (concert) (Verdi) 9 NóvHlj.stj: Daniele Rustioni
La traviata (Verdi) 28 Nóv-9 DesHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Deborah Warner
Maria Stuarda (concert) (Donizetti) 6 DesHlj.stj: Speranza Scappucci
Rodelinda (concert) (Handel) 10 DesHlj.stj: Emmanuelle Haïm
L'enfance du Christ (concert) (Berlioz) 14 DesHlj.stj: Emmanuel Krivine
Don Giovanni (concert) (Mozart) 10 JanHlj.stj: Giovanni Antonini
Arabella (concert) (Strauss) 11 JanHlj.stj: Constantin Trinks
Stabat Mater (concert) (Pergolesi) 18 FebHlj.stj: Julien Chauvin
Ariane à Naxos (Strauss) 21-30 MarHlj.stj: Jérémie Rhorer; Leikstj.: Katie Mitchell
La Passion selon Saint Jean (concert) (Bach,JS) 29 MarHlj.stj: Hans-Christoph Rademann
Armide (concert) (Lully) 1 AprHlj.stj: Hervé Niquet
Semele (concert) (Handel) 3 AprHlj.stj: Harry Bicket
Manon (concert) (Massenet) 6 AprHlj.stj: Frédéric Chaslin
Stabat Mater (concert) (Pergolesi) 14 AprHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
La Passion selon Saint Matthieu (concert) (Bach,JS) 19 AprHlj.stj: Václav Luks
Hippolyte et Aricie (concert) (Rameau) 20 MaíHlj.stj: Emmanuelle Haïm
L'occasion fait le larron (concert) (Rossini) 26 MaíHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
L'orfeo (concert) (Monteverdi) 28 MaíHlj.stj: Emiliano Gonzalez Toro
Agrippina (concert) (Handel) 29 MaíHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Maître Péronilla (concert) (Offenbach) 1 JúnHlj.stj: Markus Poschner
Paris, Cité de la musique  / 
Falstaff (concert) (Verdi) 29 Sep-1 OktHlj.stj: Daniel Harding
Leonore (concert) (Beethoven) 7 NóvHlj.stj: René Jacobs
Résurrection (Mahler) 10 NóvHlj.stj: Mikko Franck
Requiem (Duruflé) 26 NóvHlj.stj: Leonard Slatkin
Elektra (concert) (Strauss) 15 DesHlj.stj: Mikko Franck
Les Saisons (Haydn) 16 DesHlj.stj: Douglas Boyd
Le Messie (Handel) 17 DesHlj.stj: Jordi Savall
Oratorio de Noel (Bach,JS) 18 DesHlj.stj: Marc Minkowski
Le pavillon aux pivoines (concert) (Tang,X) 9 Feb
Ariodante (concert) (Handel) 10 MarHlj.stj: William Christie
Jules Cesar (Handel) 11-16 MarHlj.stj: Philipp von Steinaecker; Leikstj.: Marguerite Borie
L'Or du Rhin (concert) (Wagner) 24-25 MarHlj.stj: Valery Gergiev
Paris, Opéra-Comique  / 
Miranda (Purcell) 25 Sep-5 OktHlj.stj: Raphaël Pichon; Leikstj.: Katie Mitchell
Kein Licht (Manoury) 18-22 OktHlj.stj: Julien Leroy; Leikstj.: Nicolas Stemann
La flûte enchantée (Mozart) 6-14 NóvHlj.stj: Kevin John Edusei; Leikstj.: Suzanne Andrade, Barrie Kosky
Schubert's Winterreise (Zender) 23-24 NóvHlj.stj: Thierry Fischer; Leikstj.: Jasmina Hadziahmetovic
Le comte Ory (Rossini) 19-31 DesHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Denis Podalydès
Et in arcadia ego (Rameau) 1-11 FebHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Phia Ménard, Jean-Luc Beaujault
Le mystère de l'écureuil bleu (Dupin) 23-25 FebHlj.stj: Marc-Olivier Dupin; Leikstj.: Ivan Grinberg
La Princesse légère (Cruz) 9-11 MarHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Jos Houben, Emily Wilson
Le domino noir (Auber) 26 Mar-5 AprHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Valérie Lesort, Christian Hecq
Marouf savetier du Caire (Rabaud) 23-29 AprHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Jérôme Deschamps
La Nonne sanglante (Gounod) 2-10 JúnHlj.stj: Laurence Equilbey; Leikstj.: David Bobée
Bohème, notre jeunesse (Puccini) 9-17 JúlHlj.stj: Marc-Olivier Dupin; Leikstj.: Pauline Bureau
Orphée et Eurydice (Gluck) 12-24 OktHlj.stj: Raphaël Pichon; Leikstj.: Aurélien Bory
Pelléas et Mélisande (concert) (Debussy) 23 Okt
Donnerstag aus Licht (Stockhausen) 15-19 NóvHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Benjamin Lazar
Hamlet (Thomas,A) 17-29 DesHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Cyril Teste
Paris, Opéra National de Paris  / 
Die lustige Witwe (Lehár) 9 Sep-21 OktHlj.stj: Jakub Hrůša / Marius Stieghorst; Leikstj.: Jorge Lavelli
Così fan tutte (Mozart) 12 Sep-21 OktHlj.stj: Philippe Jordan / Marius Stieghorst; Leikstj.: Anne Teresa De Keersmaeker
Pelléas et Mélisande (Debussy) 19 Sep-6 OktHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Wilson
Don Carlos (Verdi) 10 Okt-11 NóvHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Falstaff (Verdi) 26 Okt-16 NóvHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Christophe Pitoiset
La Ronde (Boesmans) 2-11 NóvHlj.stj: Jean Deroyer; Leikstj.: Christiane Lutz
De la maison des morts (Janáček) 15 Nóv-2 DesHlj.stj: Esa-Pekka Salonen; Leikstj.: Patrice Chéreau
La clemenza di Tito (Mozart) 15 Nóv-25 DesHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Willy Decker
La bohème (Puccini) 1-31 DesHlj.stj: Gustavo Dudamel / Manuel López-Gómez; Leikstj.: Claus Guth
Jephtha (Handel) 13-30 JanHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Claus Guth
Un ballo in maschera (Verdi) 16 Jan-10 FebHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Gilbert Deflo
Only the sound remains (Saariaho) 23 Jan-7 FebHlj.stj: Ernest Martínez; Leikstj.: Peter Sellars
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 24 Jan-16 FebHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Damiano Michieletto
La traviata (Verdi) 2-28 FebHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Benoît Jacquot
Le Château de Barbe-Bleue (Bartók) 17 Mar-11 AprHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
La Voix humaine (Poulenc) 17 Mar-11 AprHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Benvenuto Cellini (Berlioz) 20 Mar-14 AprHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Terry Gilliam, Leah Hausman
Orphée et Eurydice (Gluck) 24 Mar-6 AprHlj.stj: Thomas Hengelbrock / Manlio Benzi; Leikstj.: Pina Bausch
Parsifal (Wagner) 5-23 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Richard Jones
Parsifal (Wagner) 13-23 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Richard Jones
L'Heure espagnole (Ravel) 17 Maí-17 JúnHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Laurent Pelly
Gianni Schicchi (Puccini) 17 Maí-17 JúnHlj.stj: Maxime Pascal; Leikstj.: Laurent Pelly
Boris Godounov (Musorgsky) 7 Jún-12 JúlHlj.stj: Vladimir Jurowski / Damian Iorio; Leikstj.: Ivo van Hove
Don Pasquale (Donizetti) 9 Jún-12 JúlHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il trovatore (Verdi) 20 Jún-14 JúlHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Alex Ollé
Tristan et Isolde (Wagner) 11 Sep-9 OktHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Peter Sellars
Les Huguenots (Meyerbeer) 28 Sep-24 OktHlj.stj: Michele Mariotti / Lukasz Borowicz; Leikstj.: Andreas Kriegenburg
La traviata (Verdi) 29 Sep-29 DesHlj.stj: Giacomo Sagripanti / Karel Mark Chichon; Leikstj.: Benoît Jacquot
Bérénice (Jarrell) 29 Sep-17 OktHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Claus Guth
L'Élixir d'amour (Donizetti) 25 Okt-25 NóvHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Laurent Pelly
Simon Boccanegra (Verdi) 15 Nóv-13 DesHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Calixto Bieito
La Cenerentola (Rossini) 23 Nóv-26 DesHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Guillaume Gallienne
Cain, overo Il primo omicidio (Scarlatti,A) 24 Jan-23 FebHlj.stj: René Jacobs; Leikstj.: Romeo Castellucci
Les Troyens (Berlioz) 25 Jan-12 FebHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Rusalka (Dvořák,A) 29 Jan-13 FebHlj.stj: Susanna Mälkki; Leikstj.: Robert Carsen
Otello (Verdi) 7 Mar-7 AprHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Andrei Serban
Die Fledermaus (Strauss,J) 13-23 MarHlj.stj: Fayçal Karoui; Leikstj.: Célie Pauthe
Don Pasquale (Donizetti) 22 Mar-16 AprHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Damiano Michieletto
Lady Macbeth de Mzensk (Shostakovich) 6-25 AprHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Carmen (Bizet) 11 Apr-23 MaíHlj.stj: Lorenzo Viotti; Leikstj.: Calixto Bieito
Die Zauberflöte (Mozart) 27 Apr-15 JúnHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Robert Carsen
Iolanta (Tchaikovsky,P) 9-24 MaíHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Tosca (Puccini) 16 Maí-23 JúnHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: Pierre Audi
La forza del destino (Verdi) 6 Jún-9 JúlHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Jean-Claude Auvray
Don Giovanni (Mozart) 11 Jún-13 JúlHlj.stj: Philippe Jordan / Guillermo García Calvo; Leikstj.: Ivo van Hove
La traviata (Verdi) 12 Sep-16 Okt
Les Indes galantes (Rameau) 27 Sep-15 Okt
Prince Igor (Borodin) 28 Nóv-26 Des
Quimper, Théâtre de Cornouaille  / 
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 8 DesHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Dan Jemmett
Rinaldo (Handel) 18-19 JanHlj.stj: Bertrand Cuiller; Leikstj.: Claire Dancoisne
Le Journal d'un disparu (Janáček) 13 MarLeikstj.: Ivo van Hove
Reims, Opéra de Reims  / 
Così fan tutte (Mozart) 13-15 OktHlj.stj: Dominique Rouits; Leikstj.: Frédéric Roels
Bataclan (Offenbach) 28-29 NóvLeikstj.: Laurent Lévy, Rémy Berthier
Richard Coeur de Lion (Grétry) 19 JanHlj.stj: Pauline Warnier; Leikstj.: Juan Kruz Diaz De Garaio Esnaola
L'Ombre de Venceslao (Matalon) 11 FebHlj.stj: Martin Matalon; Leikstj.: Jorge Lavelli
Monsieur de Pourceaugnac (Lully) 23-24 FebHlj.stj: Paolo Zanzu; Leikstj.: Clément Hervieu-Léger
Eugène Onéguine (Tchaikovsky,P) 16-18 MarHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pénélope Bergeret
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 20 AprHlj.stj: Jérôme Correas; Leikstj.: Dan Jemmett
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 13-15 MaíHlj.stj: Robert Tuohy; Leikstj.: Bernard Pisani
Faust (Gounod) 5-7 OktHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Nadine Duffaut
Into the Woods (Sondheim) 16-17 NóvHlj.stj: Samuel Sené; Leikstj.: Olivier Bénézech
Un barbier (Rossini) 21 DesHlj.stj: Adrien Perruchon; Leikstj.: Damien Robert
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 13-15 JanHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
Il mondo alla roversa (Galuppi) 8 FebHlj.stj: Françoise Lasserre; Leikstj.: Vincent Tavernier
Macbeth (Verdi) 28-30 AprLeikstj.: Frédérique Lombart
L'Auberge du Cheval Blanc (Benatzky) 18-19 MaíHlj.stj: Cyril Englebert; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Rennes, Opéra de Rennes  / 
Le médecin malgré lui (Gounod) 21-26 NóvHlj.stj: Gildas Pungier; Leikstj.: Vincent Tavernier
Kátia Kabanová (Janáček) 5-11 FebHlj.stj: Jaroslav Kyzlink; Leikstj.: Frank Van Laecke
Le Nain (Zemlinsky) 25-29 MarHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Daniel Jeanneteau
Norma (Bellini) 28 Maí-5 JúnHlj.stj: Rudolf Piehlmayer; Leikstj.: Nicola Berloffa
Aleko (concert) (Rakhmaninov) 27-28 SepHlj.stj: Andrey Galanov
Iolanta (concert) (Tchaikovsky,P) 27-28 SepHlj.stj: Andrey Galanov
San Giovanni Battista (Stradella) 13 NóvHlj.stj: Damien Guillon; Leikstj.: Vincent Tavernier
Le comte Ory (Rossini) 29 Des-5 JanHlj.stj: Erki Pehk; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
The Beggar's Opera (Pepusch) 16-19 JanHlj.stj: William Christie / Florian Carré / Marie Van Rhijn; Leikstj.: Robert Carsen
Passion selon Saint Jean (concert) (Bach,JS) 17-18 MarHlj.stj: Damien Guillon
Un Bal masqué (Verdi) 31 Mar-4 AprHlj.stj: Pietro Mianiti; Leikstj.: Waut Koeken
Le Vaisseau fantôme (Wagner) 3-11 MaíHlj.stj: Rudolf Piehlmayer; Leikstj.: Rebecca Blankenship, Beverly Blankenship
Rouen, Opéra de Rouen Normandie  / 
Norma (Bellini) 29 Sep-7 OktHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Frédéric Roels
Il barbiere di Siviglia (reduction) (Rossini) 15-17 DesHlj.stj: Adrien Perruchon; Leikstj.: Damien Robert
Fantasio (Offenbach) 26-30 JanHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Thomas Jolly
L'ébloui (Musseau) 13 FebHlj.stj: Philippe Nahon; Leikstj.: Xavier Legasa
L'Enlèvement au sérail (Mozart) 3-10 AprHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Emmanuelle Cordoliani
La Passion selon Saint Jean (Bach,JS) 14-15 AprHlj.stj: Andreas Spering; Leikstj.: Pierre Audi
Médée (Cherubini) 22-27 MaíHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Madama Butterfly (Puccini) 25 Sep-7 OktHlj.stj: Pierre Dumoussaud; Leikstj.: Jean-Philippe Clarac, Olivier Deloeuil
Faust (Berlioz) 15-16 NóvHlj.stj: Fiona Monbet; Leikstj.: Jacques Perconte
Mamselle Nitouche (Herve) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Les parapluies de Cherbourg (Legrand) 18-22 DesHlj.stj: Patrick Leterme; Leikstj.: Emmanuel Dell'Erba, Patrick Leterme
Le comte Ory (Rossini) 20-26 JanHlj.stj: Luciano Acocella; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Le Journal d'un disparu (Janáček) 7-8 FebLeikstj.: Ivo van Hove
Carmen (adaptation) (Bizet) 24 Feb-2 Mar
Eugène Onéguine (Tchaikovsky,P) 24-28 MaíHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
Saint-Etienne, Opéra de Saint-Étienne  / 
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 7-12 NóvHlj.stj: David Reiland; Leikstj.: Nicola Berloffa
Requiem (Verdi) 8-12 DesHlj.stj: David Reiland
L'enfant et les sortilèges (adaptation) (Ravel) 21 DesHlj.stj: Edwige Herchenroder / Nicolas Meyer; Leikstj.: Bénédicte Budan
Adriana Lecouvreur (Cilea) 24-28 JanHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Davide Livermore
Semiramide (Rossini) 2-6 MarHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Nicola Raab
Siegfried (reduction) (Wagner) 23-25 MarHlj.stj: Laurent Touche; Leikstj.: Julien Ostini
Fando et Lis (Menut) 2-6 MaíHlj.stj: Daniel Kawka; Leikstj.: Kristian Frédric
Faust (Gounod) 8-12 JúnHlj.stj: David Reiland; Leikstj.: Julien Ostini
Hérodiade (Massenet) 14-18 NóvHlj.stj: Jean-Yves Ossonce; Leikstj.: Jean-Louis Pichon
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 29 Des-2 JanHlj.stj: Michele Spotti; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Così fan tutte (Mozart) 1-5 FebHlj.stj: José Luis Domínguez Mondragón; Leikstj.: Christophe Gayral
Dante (Godard) 8-12 MarHlj.stj: Mihhail Gerts; Leikstj.: Jean-Romain Vesperini
Cendrillon (Isouard) 3-5 MaíHlj.stj: Julien Chauvin; Leikstj.: Marc Paquien
Carmen (Bizet) 12-16 JúnHlj.stj: Alain Guingal; Leikstj.: Nicola Berloffa
Strasbourg, Opéra National du Rhin  / 
Kein Licht (Manoury) 22-25 SepHlj.stj: Julien Leroy; Leikstj.: Nicolas Stemann
Le nozze di Figaro (Mozart) 20-30 OktHlj.stj: Patrick Davin; Leikstj.: Ludovic Lagarde
Francesca da Rimini (Zandonai) 8-28 DesHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Nicola Raab
Werther (Massenet) 9-17 FebHlj.stj: Ariane Matiakh; Leikstj.: Tatjana Gürbaca
Le Pavillon d'or (Mayuzumi) 21 Mar-3 AprHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Amon Miyamoto
Sindbad (Moody) 4 AprHlj.stj: Howard Moody; Leikstj.: Sébastien Dutrieux
Pierrot Lunaire (Schoenberg,A) 20-28 MaíHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: David Pountney
Les Sept Péchés capitaux (Weill) 20-28 MaíHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: David Pountney
Mahagonny Songspiel (Weill) 20-28 MaíHlj.stj: Roland Kluttig; Leikstj.: David Pountney
Eugène Onéguine (Tchaikovsky,P) 16-26 JúnHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Frederic Wake-Walker
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18-28 SepHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Pelléas et Mélisande (Debussy) 19-27 OktHlj.stj: Franck Ollu; Leikstj.: Barrie Kosky
Barkouf (Offenbach) 7-23 DesHlj.stj: Jacques Lacombe; Leikstj.: Mariame Clément
Le Garçon et le poisson magique (Evers) 19-21 DesLeikstj.: Sandra Pocceschi, Giacomo Strada
La divisione del mondo (Legrenzi) 8-16 FebHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Beatrix Cenci (Ginastera) 17-25 MarHlj.stj: Marko Letonja; Leikstj.: Mariano Pensotti
Der Freischütz (Weber) 17-29 AprHlj.stj: Patrick Lange; Leikstj.: Jossi Wieler, Sergio Morabito
La Princesse arabe (Arriaga) 26 MaíHlj.stj: Alexandra Cravero; Leikstj.: Benoît De Leersnyder
Don Giovanni (Mozart) 15-27 JúnHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Marie-Eve Signeyrole
Toulon, Opéra de Toulon  / 
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 13-15 OktHlj.stj: Jean-Pierre Haeck; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Madama Butterfly (Puccini) 17-21 NóvHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Daniel Benoin
La flûte enchantée (Mozart) 27-31 DesHlj.stj: Alexander Briger; Leikstj.: René Koering
Wonderful Town (Bernstein) 26-30 JanHlj.stj: Larry Blank; Leikstj.: Olivier Bénézech
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 9-13 MarHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Henning Brockhaus
L'italienne à Alger (Rossini) 13-17 AprHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Nicola Berloffa
Nabucco (Verdi) 3-8 JúnHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Jean-Christophe Mast
Rigoletto (Verdi) 5-9 OktHlj.stj: Daniel Montané; Leikstj.: Elena Barbalich
Requiem (concert) (Mozart) 9-11 NóvHlj.stj: Jurjen Hempel
Le Barbier de Séville (Rossini) 28-31 DesHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Adriano Sinivia
Turandot (Puccini) 25-29 JanHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Federico Grazzini
L'Élixir d'amour (Donizetti) 22-26 MarHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
L'Élixir d'amour (Donizetti) 22-26 MarHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
The Telephone (Menotti) 26-28 AprHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Sylvie Laligne
The Telephone (Menotti) 26-28 AprHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Sylvie Laligne
Amélie va au bal (Menotti) 26-28 AprHlj.stj: Jurjen Hempel; Leikstj.: Sylvie Laligne
Eugène Onéguine (Tchaikovsky,P) 24-28 MaíHlj.stj: Dalia Stasevska; Leikstj.: Alain Garichot
Toulouse, Théâtre du Capitole  / 
Le prophète (Meyerbeer) 29 Sep-8 OktHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Walter Sutcliffe
La rondine (Puccini) 17-26 NóvHlj.stj: Paolo Arrivabeni; Leikstj.: Nicolas Joël
La Walkyrie (Wagner) 30 Jan-11 FebHlj.stj: Claus Peter Flor; Leikstj.: Nicolas Joël
Orphée et Eurydice (concert) (Gluck) 23-25 FebHlj.stj: Christophe Rousset
Carmen (Bizet) 6-19 AprHlj.stj: Andrea Molino; Leikstj.: Jean-Louis Grinda
Macbeth (Verdi) 18-29 MaíHlj.stj: Michele Gamba; Leikstj.: Jean-Louis Martinoty(original), Frédérique Lombart(revival)
La Clémence de Titus (Mozart) 22 Jún-1 JúlHlj.stj: Attilio Cremonesi; Leikstj.: David McVicar, Marie Lambert
La traviata (Verdi) 26 Sep-7 OktHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Pierre Rambert
La Ville morte (Korngold) 22 Nóv-4 DesHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Philipp Himmelmann
Kopernikus (Vivier) 11-13 DesLeikstj.: Peter Sellars
Lucrezia Borgia (Donizetti) 24 Jan-3 FebHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Emilio Sagi
Ariane à Naxos (Strauss) 1-10 MarHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Michel Fau
Ariane et Barbe-bleue (Dukas) 4-14 AprHlj.stj: Pascal Rophé; Leikstj.: Stefano Poda
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 11-19 MaíHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
Werther (Massenet) 20 Jún-2 JúlHlj.stj: Jean-François Verdier; Leikstj.: Nicolas Joël
Tourcoing, Atelier Lyrique de Tourcoing  / 
Le Paradis perdu (Dubois) 24-26 NóvHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
Pelléas et Mélisande (Debussy) 23-27 MarHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Christian Schiaretti
La Voix humaine (Poulenc) 8-10 AprHlj.stj: Jean-Claude Malgoire; Leikstj.: Christian Schiaretti
Requiem (Mozart) 10 JúnHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
Tours, Opéra de Tours  / 
Rigoletto (Verdi) 6-10 OktHlj.stj: Bruno Ferrandis; Leikstj.: François De Carpentries
My Fair Lady (Loewe) 26-31 DesHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Paul-Émile Fourny
Philémon et Baucis (Gounod) 16-20 FebHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Julien Ostini
L'elisir d'amore (Donizetti) 16-20 MarHlj.stj: Samuel Jean; Leikstj.: Adriano Sinivia
A Midsummer Night's Dream (Britten) 13-17 AprHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Jacques Vincey
Mozart et Salieri (Rimsky-Korsakov) 25-29 MaíHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Dieter Kaegi
Iolanta (Tchaikovsky,P) 25-29 MaíHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Dieter Kaegi
Les Fées du Rhin (Offenbach) 28 Sep-2 OktHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pierre-Emmanuel Rousseau
Mam'zelle Nitouche (Hervé) 27-31 DesHlj.stj: Christophe Grapperon; Leikstj.: Pierre-André Weitz
L'italienne à Alger (Rossini) 1-5 FebHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: David Hermann
La flûte enchantée (Mozart) 8-14 MarHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Bérénice Collet
Les Sept Péchés capitaux (Weill) 26-28 AprHlj.stj: Pierre Bleuse; Leikstj.: Frédéric Bélier-Garcia
Andrea Chénier (Giordano) 24-28 MaíHlj.stj: Benjamin Pionnier; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
Versailles, Opéra Royal de Versailles  / 
Così fan tutte (Mozart) 8-12 NóvHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Ivan Alexandre
L'Europe galante (concert) (Campra) 16 NóvHlj.stj: Sébastien d'Hérin
Serse (concert) (Handel) 19 NóvHlj.stj: Maxim Emelyanychev
Erismena (Cavalli) 2-3 DesHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean Bellorini
Alceste (Lully) 10 DesHlj.stj: Christophe Rousset
Carmen (concert) (Bizet) 19 DesHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
Le comte Ory (Rossini) 12-14 JanHlj.stj: Louis Langrée; Leikstj.: Denis Podalydès
Il trionfo del tempo e del disinganno (concert) (Handel) 27 JanHlj.stj: Sébastien d'Hérin
Giasone (concert) (Cavalli) 9-10 MarHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Serena Sinigaglia
Le Tremblement de terre (Draghi) 28 MarHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Benjamin Lazar
La Passion selon Saint Matthieu (Bach,JS) 31 Mar-1 AprHlj.stj: Michael Hofstetter
King Arthur (concert) (Purcell) 11 AprHlj.stj: Paul McCreesh
Requiem (Verdi) 27 MaíHlj.stj: Enrique Mazzola
Phaëton (Lully) 30 Maí-3 JúnHlj.stj: Vincent Dumestre; Leikstj.: Benjamin Lazar
Orfeo ed Euridice (Gluck) 8-10 JúnHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Robert Carsen
Requiem (Mozart) 26 JúnHlj.stj: Jean-Claude Malgoire
L'italienne à Alger (concert) (Rossini) 29 JúnHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
L'italienne à Alger (concert) (Rossini) 29 JúnHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi
Issé (concert) (Destouches) 13 OktHlj.stj: Louis-Noël Bestion de Camboulas
La Damnation de Faust (concert) (Berlioz) 6 NóvHlj.stj: François-Xavier Roth
Tarare (concert) (Salieri) 22 NóvHlj.stj: Christophe Rousset
Actéon (Charpentier,M) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: David Fallis; Leikstj.: Marshall Pynkoski
Pygmalion (Rameau) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: David Fallis; Leikstj.: Marshall Pynkoski
King Arthur (Purcell) 7-9 DesHlj.stj: Hervé Niquet; Leikstj.: Corinne Benizio, Gilles Benizio
The Beggar's Opera (Pepusch) 11-13 JanHlj.stj: William Christie; Leikstj.: Robert Carsen, Christophe Gayral
Il trionfo del tempo e del disinganno (concert) (Handel) 27 JanHlj.stj: Sébastien d'Hérin
La finta pazza (Sacrati) 16-17 MarHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Jean-Yves Ruf
Rinaldo (Handel) 4-7 AprHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Nathalie Spinosi, Jean-Christophe Spinosi
Rinaldo (Handel) 7 AprHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi; Leikstj.: Nathalie Spinosi, Jean-Christophe Spinosi
La divisione del mondo (Legrenzi) 13-14 AprHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Jetske Mijnssen
Le Retour d'Ulysse dans sa patrie (Monteverdi) 18-19 AprHlj.stj: Philippe Pierlot; Leikstj.: William Kentridge
Didon et Enée (Purcell) 15-16 JúnHlj.stj: Avi Stein; Leikstj.: Mary Birnbaum
Le Devin du village (Rousseau) 21-22 JúnHlj.stj: Sébastien d'Hérin; Leikstj.: Caroline Mutel
Les Arts Florissants (Charpentier,M) 7 JúlHlj.stj: Gaétan Jarry
Vichy, Opéra de Vichy  / 
Don Giovanni (Mozart) 23-24 SepHlj.stj: Roberto Forés Veses; Leikstj.: Eric Vigié
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 27-29 JúlHlj.stj: Raphaël Merlin; Leikstj.: Pierre Thirion-Vallet