2017/18 > ítalía 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > ítalía

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Frakkland
Mónakó
Sviss
Austurríki
Slóvenía

ítalía
 
Króatía
Malta Grikkland

Ancona, Teatro delle Muse  / 

Carmen (Bizet) 22-24 SepHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Francesco Saponaro
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 13-15 OktHlj.stj: José Miguel Pérez-Sierra; Leikstj.: Matteo Mazzoni
Bergamo, Teatro Donizetti Bergamo  / 
Ettore Majorana (Vetrano) 6 OktHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Die Zauberflöte (Mozart) 27-29 OktHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat(original), Julien Lubek(original), Giorgia Guerra(revival)
Il borgomastro di Saardam (Donizetti) 24 Nóv-2 DesHlj.stj: Roberto Rizzi-Brignoli; Leikstj.: Davide Ferrario
Che originali! (Mayr) 25 Nóv-3 DesHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Roberto Catalano
Pigmalione (Donizetti) 25 Nóv-3 DesHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Roberto Catalano
Messa da Requiem in memoria Vincenzo Bellini (concert) (Donizetti) 29 NóvHlj.stj: Corrado Rovaris
La Cenerentola (Rossini) 7-9 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Rigoletto (Verdi) 15-17 DesHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Bolzano, Fondazione Haydn di Bolzano e Trento  / 
Die Antilope (Staud) 2-3 DesHlj.stj: Walter Kobéra; Leikstj.: Dominique Mentha
Ettore Majorana (Vetrano) 20-21 JanHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Gaia (Kerschbaumer) 22-24 FebHlj.stj: Leonhard Garms; Leikstj.: Hannes Kerschbaumer, Gina Mattiello, Natascha Maraval
La traviata (Verdi) 21-22 AprHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Andrea Bernard
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 17-30 MaíHlj.stj: Philipp von Steinaecker; Leikstj.: Georg Schmiedleitner
Brescia, Teatro Grande di Brescia  / 
La Cenerentola (Rossini) 29 Sep-1 OktHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Ettore Majorana (Vetrano) 13-15 OktHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Die Zauberflöte (Mozart) 10-12 NóvHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Carmen (Bizet) 24-26 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
Rigoletto (Verdi) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Como, Teatro Sociale di Como - AsLiCo  / 
Ettore Majorana (Vetrano) 28-30 SepHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Die Zauberflöte (Mozart) 3-5 NóvHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Rigoletto (Verdi) 23-25 NóvHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
La Cenerentola (Rossini) 14-16 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Carmen (Bizet) 19-21 JanHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
Cremona, Teatro Ponchielli di Cremona  / 
L'orfeo (Monteverdi) 5-6 MaíHlj.stj: Ottavio Dantone; Leikstj.: Andrea Cigni
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 8-9 JúnHlj.stj: Roberto Perata; Leikstj.: Roberto Catalano
La Cenerentola (Rossini) 6-8 OktHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Ettore Majorana (Vetrano) 19-20 OktHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
Carmen (Bizet) 17-19 NóvHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
Die Zauberflöte (Mozart) 1-3 DesHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Rigoletto (Verdi) 6-10 DesHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Fano, Teatro della Fortuna  / 
La bohème (Puccini) 1-3 DesHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Leo Muscato
Ferrara, Teatro Comunale di Ferrara  / 
La traviata (Verdi) 9-11 FebHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessio Pizzech
Il tabarro (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Suor Angelica (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Esther (Handel) 20 AprHlj.stj: Nicola Valentini; Leikstj.: Marco Bellussi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 6-8 MaíHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Francesco Bellotto
Firenze, Fondazione del Teatro del Maggio Musicale Fiorentino  / 
Madama Butterfly (Puccini) 8-21 SepHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Fabio Ceresa
La bohème (Puccini) 14-30 SepHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Bruno Ravella
Tosca (Puccini) 22 Sep-1 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Federico Bertolani
La rondine (Puccini) 17-25 OktHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Denis Krief
L'elisir d'amore (Donizetti) 21-26 OktHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Pier Francesco Maestrini
The WAM Game (Mozart) 7 Nóv-23 FebHlj.stj: Andrea Basevi; Leikstj.: Manu Lalli
Il giocatore (Cherubini) 18-25 NóvHlj.stj: Enrico Lombardi; Leikstj.: Anna Tereshchenko
La sonnambula (Bellini) 18-29 NóvHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 19 Nóv-2 DesHlj.stj: John Axelrod / Sebastiano Rolli; Leikstj.: Alfredo Corno
Carmen (Bizet) 7-18 JanHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Leo Muscato
La donna di Siviglia (Bizet) 25 Jan-1 FebHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Manu Lalli
La favorite (Donizetti) 22 Feb-3 MarHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Ariel García Valdès, Derek Gimpel
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 20-29 MarHlj.stj: Giuseppe Grazioli; Leikstj.: Damiano Michieletto
Alceste (Gluck) 21-30 MarHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Tutti mi chiamano (Rossini) 19-21 AprHlj.stj: Giuseppe La Malfa; Leikstj.: Manu Lalli
Cardillac (Hindemith) 5-15 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Valerio Binasco
La battaglia di Legnano (Verdi) 22-31 MaíHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Marco Tullio Giordana
Tenebra di luce (Guarnieri,A) 3-8 JúnHlj.stj: Pietro Borgonovo; Leikstj.: Giancarlo Cauteruccio
Quattro Pezzi Sacri (Verdi) 19-23 JúnHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Virgilio Sieni
Il prigioniero (Dallapiccola) 19-23 JúnHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Virgilio Sieni
La Dafne (Gagliano) 25-29 JúnHlj.stj: Federico Maria Sardelli
Macbeth (concert) (Verdi) 11-13 JúlHlj.stj: Riccardo Muti
Il trovatore (Verdi) 13-29 SepHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Francesco Micheli, Francesco Grazzini
Rigoletto (Verdi) 15-29 SepHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Fancesco Micheli, Silvia Paoli
La traviata (Verdi) 21-29 SepHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: Francesco Micheli
Genova, Opera di Genova  / 
West Side Story (Bernstein) 19-29 OktHlj.stj: Wayne Marshall; Leikstj.: Federico Bellone
Waiting (Tariverdiev) 25-26 NóvHlj.stj: Dario Bonuccelli; Leikstj.: Mariya Chamkina
Il telefono (Menotti) 25-26 NóvHlj.stj: Antonio Tappero Merlo; Leikstj.: Lorenza Codignola
Rigoletto (Verdi) 6-29 DesHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa / Dorian Wilson; Leikstj.: Rolando Panerai
Norma (Bellini) 24-31 JanHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Luigi Di Gangi, Ugo Giacomazzi
Miseria e nobiltà (Tutino) 23 Feb-1 MarHlj.stj: Francesco Cilluffo; Leikstj.: Rosetta Cucchi
La rondine (Puccini) 21-25 MarHlj.stj: Giuseppe Acquaviva / Alvise Casellati; Leikstj.: Giorgio Gallione
La traviata (Verdi) 2-6 MaíHlj.stj: Daniel Smith; Leikstj.: Giorgio Gallione
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 Maí-5 JúnHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Jesi, Festival Pergolesi Spontini  / 
Il colore del sole (Gregoretti) 8 SepHlj.stj: Gabriele Bonolis; Leikstj.: Cristian Taraborrelli
Jesi, Teatro G B Pergolesi  / 
Rigoletto (Verdi) 12-14 JanHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Livorno, Teatro Goldoni  / 
Nabucco (Verdi) 24-26 NóvHlj.stj: Marco Severi; Leikstj.: Matteo Anselmi
Iris (Mascagni) 16-17 DesHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Hiroki Ihara
Pia de'Tolomei (Donizetti) 20-21 JanHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
La fanciulla del West (Puccini) 3-4 MarHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Lucca, Teatro del Giglio  / 
La fanciulla del West (Puccini) 18-19 NóvHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
La Wally (Catalani) 19-21 JanHlj.stj: Marco Balderi; Leikstj.: Nicola Berloffa
Iris (Mascagni) 10-11 FebHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Iroki Hihara
Pia de'Tolomei (Donizetti) 17 MarHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Mantova, Teatro Sociale di Mantova  / 
Nabucco (Verdi) 14 JanHlj.stj: Riccardo Leòn Boeretto; Leikstj.: Vittorio Zambon
Il flauto magico (Mozart) 20 AprHlj.stj: Enrico Saverio Pagano; Leikstj.: Andrea Bandel
Messina, Teatro Vittorio Emanuele di Messina  / 
Carmen (Bizet) 9-13 FebHlj.stj: Carlo Palleschi; Leikstj.: Renato Bonajuto
La traviata (Verdi) 4-8 MaíHlj.stj: Andrea Licata; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Milano, Teatro alla Scala  / 
Andrea Chénier (Giordano) 7-31 DesHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Mario Martone
Die Fledermaus (Strauss,J) 19 Jan-11 FebHlj.stj: Zubin Mehta; Leikstj.: Cornelius Obonya, Carolin Pienkos
Simon Boccanegra (Verdi) 8 Feb-4 MarHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Federico Tiezzi
Orphée et Eurydice (Gluck) 24 Feb-17 MarHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: John Fulljames, Hofesh Shechter
Don Pasquale (Donizetti) 3-28 AprHlj.stj: Riccardo Chailly; Leikstj.: Davide Livermore
Francesca da Rimini (Zandonai) 15 Apr-13 MaíHlj.stj: Fabio Luisi; Leikstj.: David Pountney
Aida (Verdi) 8 Maí-3 JúnHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Franco Zeffirelli(original), Marco Gandini(revival)
Fierrabras (Schubert) 5-30 JúnHlj.stj: Daniel Harding; Leikstj.: Peter Stein
Fidelio (Beethoven) 18 Jún-7 JúlHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Deborah Warner
Il pirata (Bellini) 29 Jún-19 JúlHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Christof Loy
Ali Baba (Cherubini) 1-27 SepHlj.stj: Paolo Carignani; Leikstj.: Liliana Cavani
Ernani (Verdi) 29 Sep-25 OktHlj.stj: Adam Fischer; Leikstj.: Sven-Eric Bechtolf
La finta giardiniera (Mozart) 8-29 OktHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Frederic Wake-Walker
Elektra (Strauss) 4-29 NóvHlj.stj: Christoph von Dohnányi; Leikstj.: Patrice Chéreau
Fin de partie (Kurtag) 15-25 NóvHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Pierre Audi
Modena, Teatro Comunale di Modena  / 
Messa da Requiem (concert) (Verdi) 5 SepHlj.stj: Stefano Ranzani
Il colore del sole (Gregoretti) 27-29 OktHlj.stj: Gabriele Bonolis; Leikstj.: Cristian Taraborrelli
Il trovatore (Verdi) 3-5 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Faust (Gounod) 1-3 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Simone Derai
Il tabarro (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Suor Angelica (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La fanciulla del West (Puccini) 22-25 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
The Medium (Menotti) 16-18 MarHlj.stj: Flavio Emilio Scogna; Leikstj.: Stefano Monti
The Telephone (Menotti) 16-18 MarHlj.stj: Flavio Emilio Scogna; Leikstj.: Stefano Monti
Napoli, Teatro di San Carlo  / 
Pulcinella (Stravinsky) 18-19 NóvHlj.stj: Maurizio Agostini; Leikstj.: Francesco Nappa
La fanciulla del West (Puccini) 9-17 DesHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Hugo De Ana
La bohème (Puccini) 11-16 JanHlj.stj: Stefano Ranzani; Leikstj.: Mario Pontiggia
My Fair Lady (Loewe) 6-14 FebHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Paul Curran
La traviata (Verdi) 27 Feb-4 MarHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Lorenzo Amato
Mosè in Egitto (Rossini) 15-20 MarHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: David Pountney
Lady Macbeth del distretto di Mzensk (Shostakovich) 15-22 AprHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Martin Kušej
Il cappello di paglia di Firenze (Rota) 11-13 MaíHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Elena Barbalich
La traviata (Verdi) 22 Maí-6 JúnHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Lorenzo Amato
Nabucco (Verdi) 20-27 JúnHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
Tosca (Puccini) 12-24 JúlHlj.stj: Juraj Valčuha; Leikstj.: Leo Muscato
Nabucco (Verdi) 9-14 OktHlj.stj: Nello Santi; Leikstj.: Jean-Paul Scarpitta
L'Amour des trois oranges (Prokofiev) 10-14 OktHlj.stj: Gabriele Ferro; Leikstj.: Alessandro Talevi
Siroe re di Persia (Vinci) 3-6 NóvHlj.stj: Antonio Florio; Leikstj.: Elena Barbalich
Don Checco (De Giosa) 17-24 NóvHlj.stj: Francesco Lanzillotta; Leikstj.: Lorenzo Amato
Così fan tutte (Mozart) 25 Nóv-4 DesHlj.stj: Riccardo Muti; Leikstj.: Chiara Muti
Novara, Teatro Coccia  / 
Carmen (Bizet) 6-8 OktHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Sergio Rubini
Delitto e Dovere (Colla) 27 OktHlj.stj: Marco Alibrando; Leikstj.: Paolo Gavazzeni, Piero Maranghi
Don Giovanni (Mozart) 15-17 DesHlj.stj: Matthew Aucoin; Leikstj.: Giorgio Ferrara
La vedova allegra (Lehár) 13-14 JanHlj.stj: Giovanni Di Stefano; Leikstj.: Renato Bonajuto, Andrea Merli
Nabucco (Verdi) 23-25 FebHlj.stj: Gianna Fratta; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Requiem (Mozart) 5+ AprHlj.stj: Matteo Beltrami
Padova, Teatro Verdi  / 
Il trovatore (Verdi) 27-29 OktHlj.stj: Alberto Veronesi; Leikstj.: Filippo Tonon
La vedova allegra (Lehár) 29-31 DesHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Hugo De Ana
Parma, Teatro Regio di Parma  / 
Anna Bolena (Donizetti) 12-22 JanHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Alfonso Antoniozzi
La bohème (Puccini) 10-19 MarHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Francesca Zambello(original), Ugo Tessitore(revival)
I masnadieri (Verdi) 22 Apr-7 MaíHlj.stj: Simon Krečič; Leikstj.: Leo Muscato
Prometeo (Nono) 26-28 MaíHlj.stj: Marco Angius
Jérusalem (Verdi) 28 Sep-20 OktHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Hugo De Ana
La traviata (Verdi) 29 Sep-18 OktHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Andrea Bernard
Stiffelio (Verdi) 30 Sep-21 OktHlj.stj: Guillermo García Calvo; Leikstj.: Graham Vick
Falstaff (Verdi) 1-22 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Jacopo Spirei
Messa da Requiem (Verdi) 7-19 OktHlj.stj: Daniele Callegari
Il piccolo principe (Melozzi) 6-9 DesHlj.stj: Stefano Franceschini; Leikstj.: Stefano De Luca
Rigoletto (Verdi) 12-21 JanHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Elisabetta Brusa
Roberto Devereux (Donizetti) 15-25 MarHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Alfonso Antoniozzi
La traviata (Verdi) 23-31 MarHlj.stj: Sebastiano Rolli; Leikstj.: Andrea Bernard
Tosca (Puccini) 27 Apr-6 MaíHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Joseph Franconi Lee
Macbeth (Verdi) 27 Sep-21 OktHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Daniele Abbado
Un giorno di regno (Verdi) 28 Sep-19 OktHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Massimo Gasparòn, Pier Luigi Pizzi
Le Trouvère (Verdi) 29 Sep-20 OktHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Robert Wilson, Nicola Panzer
Attila (Verdi) 30 Sep-19 OktHlj.stj: Gianluigi Gelmetti; Leikstj.: Andrea De Rosa
Pavia, Teatro Fraschini di Pavia  / 
L'inganno felice (Rossini) 30 SepHlj.stj: Jacopo Brusa; Leikstj.: Beppe Soggetti
Rigoletto (Verdi) 3-5 NóvHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Elena Barbalich
Ettore Majorana (Vetrano) 16-18 NóvHlj.stj: Jacopo Rivani; Leikstj.: Stefano Simone Pintor
La Cenerentola (Rossini) 1-3 DesHlj.stj: Yi-Chen Lin; Leikstj.: Arturo Cirillo
Die Zauberflöte (Mozart) 9-11 DesHlj.stj: Federico Maria Sardelli; Leikstj.: Cécile Roussat, Julien Lubek
Carmen (Bizet) 12-14 JanHlj.stj: Carlo Goldstein; Leikstj.: Frédéric Roels
La traviata (Verdi) 17 MarHlj.stj: Jacopo Brusa; Leikstj.: Roberto Catalano
Piacenza, Teatro Municipale di Piacenza  / 
Simon Boccanegra (Verdi) 13-15 OktHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
Faust (Gounod) 15-17 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Simone Derai
Il tabarro (Puccini) 2-4 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Suor Angelica (Puccini) 2-4 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 2-4 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La Cenerentola (Rossini) 16-18 FebHlj.stj: Erina Yashima; Leikstj.: Aldo Tarabella
La Gioconda (Ponchielli) 16-18 MarHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Federico Bertolani
Il corsaro (Verdi) 4-6 MaíHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Lamberto Puggelli, Grazia Pulvirenti
Pisa, Teatro di Pisa  / 
Pia de'Tolomei (Donizetti) 14-15 OktHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
Il trovatore (Verdi) 10-12 NóvHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Il Girello (Melani,J) 3 DesHlj.stj: Carlo Ipata; Leikstj.: Eugenio Monti Colla
Iris (Mascagni) 13-14 JanHlj.stj: Daniele Agiman; Leikstj.: Iroki Hihara
La fanciulla del West (Puccini) 3-4 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
L'italiana in Algeri (Rossini) 10-11 MarHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Stefano Vizioli
Ravenna, Teatro Comunale Alighieri di Ravenna  / 
Don Giovanni (Mozart) 12-14 JanHlj.stj: Matteo Beltrami; Leikstj.: Giorgio Ferrara, Patrizia Frini
La fanciulla del West (Puccini) 16-18 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Simon Boccanegra (Verdi) 2-4 MarHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Leo Nucci, Salvo Piro
Reggio Emilia, I Teatri di Reggio Emilia  / 
Il trovatore (Verdi) 27-29 OktHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Stefano Vizioli
Faust (Gounod) 7-10 DesHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Simone Derai
Suor Angelica (Puccini) 25-27 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Il tabarro (Puccini) 25-27 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
Gianni Schicchi (Puccini) 25-27 FebHlj.stj: Aldo Sisillo; Leikstj.: Cristina Pezzoli
La Gioconda (Ponchielli) 6-8 AprHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: Federico Bertolani
Roma, Teatro dell'Opera di Roma  / 
La Damnation de Faust (Berlioz) 12-23 DesHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Damiano Michieletto
I masnadieri (Verdi) 20 Jan-4 FebHlj.stj: Roberto Abbado; Leikstj.: Massimo Popolizio
La sonnambula (Bellini) 18 Feb-3 MarHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
La traviata (Verdi) 24 Feb-4 MarHlj.stj: Pietro Rizzo; Leikstj.: Sofia Coppola
Il barbiere di Siviglia (reduction) (Rossini) 25 Feb-3 MarLeikstj.: Fabio Cherstich
Cavalleria rusticana (Mascagni) 5-15 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Pippo Delbono
Pagliacci (Leoncavallo) 5-15 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Pippo Delbono
Tosca (Puccini) 7 Apr-18 NóvHlj.stj: Jordi Bernàcer / Stefano Ranzani; Leikstj.: Alessandro Talevi
Don Giovanni (reduction) (Mozart) 5-12 MaíLeikstj.: Fabio Cherstich
Billy Budd (Britten) 8-15 MaíHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Deborah Warner
La bohème (Puccini) 14-24 JúnHlj.stj: Henrik Nánási / Pietro Rizzo; Leikstj.: Alex Ollé
La traviata (Verdi) 3-20 JúlHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Lorenzo Mariani
Carmen (Bizet) 14 Júl-2 ÁgHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Valentina Carrasco
Die Zauberflöte (Mozart) 9-17 OktHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Barrie Kosky, Suzanne Andrade
Le nozze di Figaro (Mozart) 30 Okt-11 NóvHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Graham Vick
Roma, Accademia Nazionale di Santa Cecilia  / 
La Doriclea (Stradella) 2 SepHlj.stj: Andrea De Carlo; Leikstj.: Guillaume Bernardi
Re Ruggero (Szymanowski) 5-9 OktHlj.stj: Antonio Pappano
Vier letzte Lieder (concert) (Strauss) 22 DesHlj.stj: Antonio Pappano
Anna e Zef (Krüs) 27-30 JanHlj.stj: Gabriele Bonolis; Leikstj.: Cesare Scarton
Der fliegende Holländer (concert) (Wagner) 26-30 MarHlj.stj: Mikko Franck
Rovigo, Teatro Sociale di Rovigo  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 2-5 NóvHlj.stj: Alessandro Cedrone; Leikstj.: Massimo Pizzi, Gasparon Contarini
Tosca (Puccini) 13-17 DesHlj.stj: Simon Krečič; Leikstj.: Artemio Cabassi
La traviata (Verdi) 16-18 FebHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessio Pizzech
L'italiana in Algeri (Rossini) 24-25 MarHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Stefano Vizioli
Sassari, Ente Concerti Marialisa de Carolis  / 
Turandot (Puccini) 13-15 OktHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Filippo Tonon
Brundibár (Krása) 27-28 OktHlj.stj: Andrea Solinas; Leikstj.: Giovanni Scandella
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17-19 NóvHlj.stj: Giulio Plotino; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Tosca (Puccini) 8-10 DesHlj.stj: Guillaume Tourniaire; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Savona, Opera Giocosa  / 
Le nozze di Figaro (Mozart) 12-14 OktHlj.stj: Giancarlo De Lorenzo; Leikstj.: Primo Antonio Petris
L'attesa (Tariverdiev) 23 NóvLeikstj.: Mariya Chamkina
Il telefono (Menotti) 23 NóvHlj.stj: Antonio Tappero Merlo; Leikstj.: Lorenza Codignola
Spoleto, Teatro Lirico Sperimentale di Spoleto  / 
Mahagonny Songspiel (Weill) 11-12 ÁgLeikstj.: Giorgio Sangati
Fammi udire la tua voce (Guarnieri,A) 8-10 SepHlj.stj: Marco Angius; Leikstj.: Federico Grazzini
L'impresario delle Canarie (Sarro) 15-17 SepHlj.stj: Pierfrancesco Borrelli; Leikstj.: Giorgio Bongiovanni
Carmen (Bizet) 19-30 SepHlj.stj: Laurent Campellone; Leikstj.: Stefano Monti
Torino, Teatro Regio di Torino  / 
Tristan und Isolde (Wagner) 10-22 OktHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Claus Guth(original), Arturo Gama(revival)
Falstaff (Verdi) 15-26 NóvHlj.stj: Donato Renzetti; Leikstj.: Daniele Abbado, Boris Stetka
Turandot (Puccini) 16-25 JanHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Stefano Poda
Salome (Strauss) 15-25 FebHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: Laurie Feldman Santoliquido
L'orfeo (Monteverdi) 13-21 MarHlj.stj: Antonio Florio; Leikstj.: Alessio Pizzech
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16-25 MarHlj.stj: Alessandro De Marchi; Leikstj.: Vittorio Borrelli
I lombardi alla prima crociata (Verdi) 17-28 AprHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Stefano Mazzonis di Pralafera
Evita (Lloyd Webber) 4-9 MaíHlj.stj: David Steadman; Leikstj.: Bob Tomson, Bill Kenwright
Il segreto di Susanna (Wolf-Ferrari) 16-27 MaíHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Ludovic Lagarde
La Voix humaine (Poulenc) 16-27 MaíHlj.stj: Diego Matheuz; Leikstj.: Ludovic Lagarde
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Jún-6 JúlHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Elena Barbalich
Don Giovanni (Mozart) 27 Jún-7 JúlHlj.stj: Daniele Rustioni; Leikstj.: Michele Placido(original), Vittorio Borrelli(revival)
Così fan tutte (Mozart) 28 Jún-8 JúlHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Ettore Scola(original), Vittorio Borrelli(revival)
Treviso, Teatro Comunale di Treviso  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 13-17 OktHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Francesco Bellotto
Atlas 101 (Mancuso) 17 NóvHlj.stj: Giovanni Mancuso; Leikstj.: Chiara Tarabotti
La Cecchina (Piccinni) 15-17 DesHlj.stj: Eddi De Nadai; Leikstj.: Martin Ruis
La traviata (Verdi) 26-30 JanHlj.stj: Francesco Ommassini; Leikstj.: Alessio Pizzech
Trieste, Teatro Verdi di Trieste  / 
Evgenij Onegin (Tchaikovsky,P) 17-25 NóvHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Vera Petrova
La prova di un'opera seria (Gnecco) 29 Nóv-1 JúnHlj.stj: Leonardo Catalanotto / Takayuki Yamasaki; Leikstj.: Carlo Antonio De Lucia
Il trovatore (Verdi) 19-27 JanHlj.stj: Francesco Pasqualetti; Leikstj.: Filippo Tonon
La Fille du régiment (Donizetti) 16-24 FebHlj.stj: Simon Krečič; Leikstj.: Sarah Schinasi
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23-31 MarHlj.stj: Fabrizio Maria Carminati; Leikstj.: Giulio Ciabatti
Così fan tutte (Mozart) 20-28 AprHlj.stj: Oleg Caetani; Leikstj.: Giorgio Ferrara, Patrizia Frini
L'italiana in Algeri (Rossini) 25 Maí-3 JúnHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Stefano Vizioli
La traviata (Verdi) 22-30 JúnHlj.stj: Pedro Halffter Caro; Leikstj.: Henning Brockhaus
Venezia, La Fenice  / 
Un ballo in maschera (Verdi) 24 Nóv-3 DesHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Gianmaria Aliverta
La traviata (Verdi) 6 Des-10 JanHlj.stj: Enrico Calesso / Marco Paladin; Leikstj.: Robert Carsen
Le metamorfosi di Pasquale (Spontini) 19-27 JanHlj.stj: Gianluca Capuano; Leikstj.: Bepi Morassi
Die lustige Witwe (Lehár) 2-13 FebHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Damiano Michieletto
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 3-18 FebHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Bepi Morassi
Zenobia, regina de' Palmireni (Albinoni) 20-24 FebHlj.stj: Francesco Erle; Leikstj.: Francesco Bellotto
La bohème (Puccini) 16-25 MarHlj.stj: Myung-Whun Chung; Leikstj.: Francesco Micheli
Madama Butterfly (Puccini) 6-24 AprHlj.stj: Manlio Benzi; Leikstj.: Alex Rigola
Orlando furioso (Vivaldi) 13-21 AprHlj.stj: Diego Fasolis; Leikstj.: Fabio Ceresa
L'elisir d'amore (Donizetti) 20 Apr-5 JúnHlj.stj: Riccardo Frizza / Sesto Quatrini; Leikstj.: Bepi Morassi
Il signor Bruschino (Rossini) 27 Apr-4 MaíHlj.stj: Alvise Casellati; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 5 Maí-1 JúnHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa / Marco Paladin; Leikstj.: Robert Carsen
Norma (Bellini) 13-19 MaíHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Kara Walker
Il regno della luna (Piccinni) 17-19 MaíHlj.stj: Maurizio Dini Ciacci; Leikstj.: Davide Garattini Raimondi Raimondi Raimondi Raimondi Raimondi Raimondi Raimondi
Richard III (Battistelli) 29 Jún-7 JúlHlj.stj: Tito Ceccherini; Leikstj.: Robert Carsen
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Ág-30 OktHlj.stj: Gregory Kunde; Leikstj.: Bepi Morassi
La traviata (Verdi) 25 Ág-9 OktHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Robert Carsen
Madama Butterfly (Puccini) 6-29 SepHlj.stj: Renato Balsadonna; Leikstj.: Alex Rigola
Semiramide (Rossini) 19-27 OktHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Cecilia Ligorio
Verona, Via dei Mutilati 4  / 
La vedova allegra (Lehár) 17-31 DesHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Gino Landi
Otello (Verdi) 4-11 FebHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Francesco Micheli
Manon Lescaut (Puccini) 4-11 MarHlj.stj: Francesco Ivan Ciampa; Leikstj.: Graham Vick
Le nozze di Figaro (Mozart) 31 Mar-8 AprHlj.stj: Sesto Quatrini; Leikstj.: Mario Martone
Anna Bolena (Donizetti) 29 Apr-6 MaíHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: Graham Vick
Salome (Strauss) 20-27 MaíHlj.stj: Michael Balke; Leikstj.: Gabriele Lavia