2017/18 > Holland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Holland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Danmörk
Bretland

Holland
 
Þýskaland
Belgía Lúxemborg

Amsterdam, Het Concertgebouw  / 

Simon Boccanegra (concert) (Verdi) 16 SepHlj.stj: James Gaffigan
La clemenza di Tito (Mozart) 18 OktHlj.stj: Kenneth Montgomery; Leikstj.: Jeroen Lopes Cardozo
Sunken Garden (concert) (van der Aa) 21 OktHlj.stj: André de Ridder
Leonore (concert) (Beethoven) 28 OktHlj.stj: René Jacobs
De gouden haan (concert) (Rimsky-Korsakov) 16 DesHlj.stj: Vasily Petrenko
Requiem (Mozart) 4-25 FebHlj.stj: Pieter Jan Leusink
Nabucco (concert) (Verdi) 13 AprHlj.stj: Giancarlo Andretta
Bluebeard's Castle (concert) (Bartók) 14 AprHlj.stj: Jaap van Zweden
Elektra (concert) (Strauss) 2 JúnHlj.stj: Markus Stenz
Boris Godoenov (concert) (Musorgsky) 8 SepHlj.stj: Pablo Heras-Casado
Cain, overo Il primo omicidio (concert) (Scarlatti,A) 2 MarHlj.stj: René Jacobs
Nabucco (concert) (Verdi) 13 AprHlj.stj: Giancarlo Andretta
Amsterdam, Dutch National Opera Academy  / 
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 4-8 ÁgHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: David Prins
The Rape of Lucretia (Britten) 17-21 JanHlj.stj: Karel Deseure; Leikstj.: Maria Riccarda Wesseling
Amsterdam, De Nationale Opera  / 
La forza del destino (Verdi) 9 Sep-1 OktHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Christof Loy
Eliogabalo (Cavalli) 12-26 OktHlj.stj: Leonardo García Alarcón; Leikstj.: Thomas Jolly
Gianni Schicchi (Puccini) 11-28 NóvHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
Eine florentinische Tragödie (Zemlinsky) 11-28 NóvHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
La bohème (Puccini) 1-29 DesHlj.stj: Andrea Battistoni; Leikstj.: Benedict Andrews
Tristan und Isolde (Wagner) 18 Jan-14 FebHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Pierre Audi
The Rakes Progress (Stravinsky) 1-21 FebHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Simon McBurney, Leah Hausman
Das Floss der Medusa (Henze) 13-26 MarHlj.stj: Ingo Metzmacher; Leikstj.: Romeo Castellucci
Trouble in Tahiti (Bernstein) 22-25 MarHlj.stj: Duncan Ward; Leikstj.: Ted Huffman
Clemency (MacMillan) 22-25 MarHlj.stj: Duncan Ward; Leikstj.: Ted Huffman
La morte d'Orfeo (Landi) 23-26 MarHlj.stj: Christophe Rousset; Leikstj.: Pierre Audi
Gurre-Lieder (Schoenberg,A) 18 Apr-5 MaíHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Pierre Audi
La clemenza di Tito (Mozart) 7-24 MaíHlj.stj: Teodor Currentzis; Leikstj.: Peter Sellars
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 3 Jún-2 JúlHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Tobias Kratzer
Lessons in Love and Violence (Benjamin,G) 25 Jún-5 JúlHlj.stj: George Benjamin; Leikstj.: Katie Mitchell
Die Zauberflöte (Mozart) 7-29 SepHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Simon McBurney
Jenůfa (Janáček) 9-25 OktHlj.stj: Tomáš Netopil; Leikstj.: Katie Mitchell
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 10-25 NóvHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Lotte de Beer
Oedipe (Enescu) 6-25 DesHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Alex Ollé, Valentina Carrasco
Porgy and Bess (Gershwin) 16-29 JanHlj.stj: James Gaffigan; Leikstj.: James Robinson
Juditha Triumphans (Vivaldi) 26 Jan-7 FebHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Floris Visser
Girls of the Golden West (Adams) 28 Feb-17 MarHlj.stj: Grant Gershon; Leikstj.: Peter Sellars
Caruso a Cuba (Hamel) 3-9 MarHlj.stj: Otto Tausk; Leikstj.: Johannes Erath
Fin de partie (Kurtag) 6-10 MarHlj.stj: Markus Stenz; Leikstj.: Pierre Audi
The Second Violinist (Dennehy) 7-9 MarHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Enda Walsh
Tannhäuser (Wagner) 6 Apr-1 MaíHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Christof Loy
Madama Butterfly (Puccini) 23 Apr-13 MaíHlj.stj: Jader Bignamini; Leikstj.: Robert Wilson
Pelléas et Mélisande (Debussy) 5-27 JúnHlj.stj: Daniele Gatti; Leikstj.: Olivier Py
Den Haag, Opera2day  / 
Hamlet (Thomas,A) 18 Jan-11 AprHlj.stj: Hernán Schvartzman; Leikstj.: Serge van Veggel
Carmina Burana (concert) (Orff) 7-9 JúnHlj.stj: Rick Schoonbeek; Leikstj.: Serge van Veggel
Vivaldi - Dangerous Liaisons (Vivaldi) 16-17 JanHlj.stj: Hernán Schvartzman; Leikstj.: Serge van Veggel
Enschede, Nederlandse Reisopera  / 
La traviata (Verdi) 30 SepHlj.stj: Ilyich Rivas; Leikstj.: Floris Visser
The Messiah (Handel) 9 DesHlj.stj: Nicolas Mansfield
Siroé (Hasse) 26 JanHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Der fliegende Holländer (Wagner) 20 AprHlj.stj: Benjamin Lévy; Leikstj.: Paul Carr
Tosca (Puccini) 13-16 OktHlj.stj: David Parry; Leikstj.: Harry Fehr
Die tote Stadt (Korngold) 8 DesHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
The Messiah (Handel) 9 DesHlj.stj: Nicolas Mansfield
A Little Night Music (Sondheim) 16 MarHlj.stj: Ryan Bancroft; Leikstj.: Zack Winokur
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 28 SepHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: Laurence Dale
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 1+ NóvLeikstj.: Kai Anne Schuhmacher
The Messiah (Handel) 8 DesHlj.stj: Nicolas Mansfield
L'orfeo (Monteverdi) 25 JanHlj.stj: Hernán Schvartzman; Leikstj.: Monique Wagemakers
The Bartered Bride (Smetana) 14 MarHlj.stj: Ed Spanjaard; Leikstj.: John Yost
Tristan und Isolde (Wagner) 3+ OktHlj.stj: Antony Hermus; Leikstj.: Jakob Peters-Messer
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 23+ JanHlj.stj: NN; Leikstj.: Paul Carr
Les Indes galantes (Rameau) 24+ AprHlj.stj: NN; Leikstj.: NN
Lohengrin (Wagner) 2+ OktHlj.stj: NN; Leikstj.: NN
Giulio Cesare in Egitto (Handel) 22+ JanHlj.stj: George Petrou; Leikstj.: NN
Rusalka (Dvořák,A) 9+ AprHlj.stj: NN; Leikstj.: NN
Rigoletto (Verdi) 1+ OktHlj.stj: NN; Leikstj.: NN
Die Zauberflöte (Mozart) 21+ JanHlj.stj: NN; Leikstj.: NN
Fidelio (Beethoven) 22+ Apr
Billy Budd (Britten) 20+ JanHlj.stj: NN; Leikstj.: Orpha Phelan
Orphée et Eurydice (Gluck) 28+ SepHlj.stj: NN; Leikstj.: Floris Visser
Maastricht, Opera Zuid  / 
Werther (Massenet) 10 Nóv-10 DesHlj.stj: Pieter-Jelle de Boer; Leikstj.: Sybrand van der Werf
Un ballo in maschera (Verdi) 19 MaíHlj.stj: Karel Deseure; Leikstj.: Waut Koeken