2017/18 > Pólland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Pólland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Svíþjóð Litháen
Þýskaland

Pólland
 
Hvíta-Rússland
Tékkland Slóvakía Úkraína

Bydgoszcz, Opera Nova w Bydgoszczy  / 

Die Fledermaus (Strauss,J) 6-10 SepHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Grzegorz Boniecki
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 21-24 SepHlj.stj: Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Cezary Domagała
Rigoletto (Verdi) 6-8 OktHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Natalia Babińska
Falstaff (Verdi) 21-24 OktHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Maciej Prus
Halka (Moniuszko) 28 Okt-5 NóvHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Natalia Babińska
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 23-28 NóvHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Janina Niesobska
La Damnation de Faust (Berlioz) 9-11 DesHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Maciej Prus
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 12-15 JanHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Wojciech Adamczyk
Cavalleria rusticana (Mascagni) 27-30 JanHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Andrzej Bubień
Pagliacci (Leoncavallo) 27-30 JanHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Andrzej Bubień
La traviata (Verdi) 3-4 FebHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Bodo Igesz
My Fair Lady (Loewe) 8-11 FebHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Maciej Korwin
Rusalka (Dvořák,A) 17-20 FebHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Kristina Wuss
Manru (Paderewski) 3-4 MarHlj.stj: Maciej Figas; Leikstj.: Laco Adamik
Falstaff (Verdi) 9-11 MarHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Maciej Prus
The Magic Flute (Mozart) 17-20 MarLeikstj.: Matthias Rebus
La bohème (Puccini) 24-27 MarLeikstj.: Maciej Prus
The Marriage of Figaro (Mozart) 6-8 AprLeikstj.: Wojciech Adamczyk
Bytom, Opera Śląska / Silesian Opera Bytom  / 
Carmen (concert) (Bizet) 2 SepHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Wiesław Ochman
Nabucco (Verdi) 17 Sep-25 NóvHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Laco Adamik
La forza del destino (Verdi) 23 Sep-9 DesHlj.stj: Jakub Kontz; Leikstj.: Tomasz Konina
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 24 SepHlj.stj: Krzysztof Dziewięcki; Leikstj.: Henryk Konwiński
Aida (Verdi) 6-8 OktHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Laco Adamik
Roméo et Juliette (Gounod) 21 Okt-19 NóvHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Michał Znaniecki
Madama Butterfly (Puccini) 3 NóvHlj.stj: Bassem Akiki
The Little Sweep (Britten) 7 Nóv-5 DesHlj.stj: Grzegorz Brajner; Leikstj.: Zofia Dowjat
Straszny dwór (Moniuszko) 11 NóvHlj.stj: Tadeusz Kozłowski
Cyganeria (Puccini) 24 Nóv-16 DesHlj.stj: Bassem Akiki
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 29 Des-1 Jan
Krakow, Opera Krakowska  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 9 SepHlj.stj: Evgeny Volynskiy
Gräfin Mariza (Kálmán,E) 24 Sep-28 Jan
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 29 Sep-1 Okt
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 8-10 Okt
Norma (Bellini) 27-31 Okt
Tannhäuser (Wagner) 17-19 Nóv
La bohème (Puccini) 1-3 Des
Straszny dwór (Moniuszko) 9-10 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 11-14 Jan
Lodz, Teatr Wielki Łódź  / 
Turandot (Puccini) 30 Sep-1 OktHlj.stj: Antoni Wit; Leikstj.: Adolf Weltschek, Małgorzata Zwolińska
Eine Nacht in Venedig (Strauss,J) 4 Okt-29 DesHlj.stj: Wojciech Rodek; Leikstj.: Artur Hofman
Nabucco (Verdi) 10 Okt-7 NóvHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Marek Okopiński
Eugeniusz Oniegin (Tchaikovsky,P) 14-15 OktHlj.stj: Wojciech Rodek; Leikstj.: Paweł Szkotak
Madama Butterfly (Puccini) 21-22 OktHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Janina Niesobska
Halka (Moniuszko) 10-28 NóvHlj.stj: Wojciech Rodek; Leikstj.: Jarosław Kilian
Don Giovanni (Mozart) 12 Nóv-3 DesHlj.stj: Wojciech Rodek; Leikstj.: Maria Sartova
Carmen (Bizet) 23-26 NóvHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Laco Adamik
My Fair Lady (Loewe) 14-17 DesHlj.stj: Piotr Wajrak; Leikstj.: Maciej Korwin
Poznan, Teatr Wielki Poznań  / 
Rigoletto (Verdi) 14 Okt-20 FebHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Marcin Bortkiewicz
Carmen (concert) (Bizet) 27 Okt-29 MaíHlj.stj: Walter E Gugerbauer; Leikstj.: Denis Krief
Macbeth (Verdi) 5 Nóv-25 MarHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Olivier Fredj
Halka (Moniuszko) 11 Nóv-11 JanHlj.stj: Grzegorz Wierus; Leikstj.: Paweł Passini
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18 NóvHlj.stj: Massimiliano Caldi; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Le nozze di Figaro (Mozart) 19 NóvHlj.stj: Zbigniew Graca; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Figaro Gets a Divorce (Langer) 24-26 NóvHlj.stj: Katarzyna Tomala; Leikstj.: David Pountney, Robin Tebbutt
The Angel of the Odd (Coli) 30 Nóv-14 AprHlj.stj: Grzegorz Wierus; Leikstj.: Krzysztof Cicheński
Peter and the Wolf (Prokofiev) 7 Des-1 JúnHlj.stj: Aleksander Gref; Leikstj.: Iwona Pasińska
Legenda Bałtyku (Nowowiejski) 8-12 DesHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Robert Bondara
Boris Godunov (Musorgsky) 14 Jan-24 AprHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Iwan Wyrypajew
Die Zauberflöte (Mozart) 18 Jan-19 MaíHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Sjaron Minailo
Die Fledermaus (Strauss,J) 26 Jan-5 JúnHlj.stj: Katarzyna Tomala; Leikstj.: Krzysztof Cicheński, Krzysztof Szaniecki
Nabucco (Verdi) 4-6 FebHlj.stj: Tomasz Kozłowski; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Fiddler on the Roof (Bock) 10 Feb-6 MaíHlj.stj: Aleksander Gref; Leikstj.: Emil Wesołowski
Die Meistersinger von Nürnberg (Wagner) 4-10 MarHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Michael Sturm
Parsifal (Wagner) 16-18 MarHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Kirsten Dehlholm, Jon Skulberg
Aida (Verdi) 6-8 AprHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
Jenůfa (Janáček) 15-17 AprHlj.stj: Gabriel Chmura; Leikstj.: Alvis Hermanis
La traviata (Verdi) 8-10 JúnHlj.stj: Tadeusz Kozłowski; Leikstj.: Marek Weiss-Grzesiński
L'elisir d'amore (Donizetti) 17-23 JúnHlj.stj: Katarzyna Tomala; Leikstj.: Andriy Zholdak
Szczecin, Opera na Zamku  / 
Carmen (Bizet) 17-25 NóvHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Ewelina Pietrowiak
The Turn of the Screw (Britten) 25-26 NóvHlj.stj: Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Natalia Babińska
Bal maskowy (Verdi) 16-17 DesHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Madama Butterfly (Puccini) 20-21 JanHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Pia Partum
Così fan tutte (Mozart) 10-22 FebHlj.stj: Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Jacek Papis
Hrabina Marica (Kálmán,E) 23-25 FebHlj.stj: Jerzy Wołosiuk; Leikstj.: Natalia Babińska
La traviata (Verdi) 13-15 AprHlj.stj: Vladimir Kiradjiev; Leikstj.: Michał Znaniecki
Warszawa, Polish National Opera  / 
Eros i Psyche (Różycki) 13-19 OktHlj.stj: Grzegorz Nowak; Leikstj.: Barbara Wysocka
Rigoletto (Verdi) 27-31 OktHlj.stj: Grzegorz Nowak; Leikstj.: Gilbert Deflo
About the Kingdom of Day and Night (Mozart) 3-9 NóvLeikstj.: Bożena Bujnicka
La Voix humaine (Poulenc) 22 Nóv-24 JúnLeikstj.: Maja Kleczewska
Czarodziejski flet (Mozart) 1 Des-2 JanHlj.stj: Piotr Staniszewski; Leikstj.: Suzanne Andrade, Barrie Kosky
Peleas i Melizanda (Debussy) 21-30 JanHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Katie Mitchell
Straszny dwór (Moniuszko) 9-10 FebHlj.stj: Ewa Strusińska; Leikstj.: David Pountney
Aida (Verdi) 14-17 FebHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Roberto Laganà Manoli
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 22-23 FebHlj.stj: Andriy Yurkevych; Leikstj.: Mariusz Treliński
Halka (Moniuszko) 2-4 MarHlj.stj: José Maria Florêncio; Leikstj.: Natalia Korczakowska
La clemenza di Tito (Mozart) 11-18 MarHlj.stj: Benjamin Bayl; Leikstj.: Ivo van Hove
Szalony muezin (Szymanowski) 13 Mar-28 JúnHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Natalia Korczakowska
Goplana (Zeleński) 22 Mar-7 AprHlj.stj: Grzegorz Nowak; Leikstj.: Janusz Wiśniewski
Turandot (Puccini) 5-10 AprHlj.stj: Grzegorz Nowak; Leikstj.: Mariusz Treliński
The Fiery Angel (Prokofiev) 13-22 MaíHlj.stj: Kazushi Ono / Bassem Akiki; Leikstj.: Mariusz Treliński
Madame Butterfly (Puccini) 18 Maí-19 JúnHlj.stj: Piotr Staniszewski; Leikstj.: Mariusz Treliński
Carmen (Bizet) 7-17 JúnHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Andrzej Chyra
Warszawa, Warsaw Chamber Opera  / 
La Cenerentola (Rossini) 5-8 OktHlj.stj: José Maria Florêncio; Leikstj.: Jitka Stokalska
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12-15 OktHlj.stj: José Maria Florêncio; Leikstj.: Jitka Stokalska
Armide (Lully) 5-14 NóvHlj.stj: Benjamin Bayl; Leikstj.: Deda Cristina Colonna
The Rape of Lucretia (Britten) 17 NóvHlj.stj: Maksim Walkow; Leikstj.: Jurij Aleksandrow
Tango (Dobrzyński) 8 Des-13 AprHlj.stj: José Maria Florêncio; Leikstj.: Maciej Wojtyszko
Il turco in Italia (Rossini) 10-15 Jan
Don Giovanni (Mozart) 25 Jan-10 Mar
Imeneo (Handel) 24-25 Mar
Così fan tutte (Mozart) 6-7 Apr
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 20-24 Apr
Wroclaw, Opera Wrocławska  / 
Boris Godunov (Musorgsky) 22-24 SepHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
In the Land of the Magic Flute (Mozart) 26 Sep-6 JúnHlj.stj: Przemysław Fiugajski; Leikstj.: Beata Redo-Dobber
La Cenerentola (Rossini) 5 Okt-1 JúnHlj.stj: Marta Kluczyńska; Leikstj.: Irina Brook
Fidelio (Beethoven) 14 Okt-16 MarHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Rocc
Carmen (Bizet) 18 Okt-4 MaíHlj.stj: Tomasz Szreder; Leikstj.: Adam Frontczak
Madama Butterfly (Puccini) 25 Okt-3 JúnHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco
La bohème (Puccini) 3 Nóv-17 MarHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Der Rosenkavalier (Strauss) 17 Nóv-28 AprHlj.stj: Bassem Akiki; Leikstj.: Georg Rootering
Eugene Oniegin (Tchaikovsky,P) 6-8 DesHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Orpheus and Eurydice (Gluck) 15 Des-8 JúnHlj.stj: Jarosław Thiel; Leikstj.: Mariusz Treliński
Candide (Bernstein) 30 Des-7 JanHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Hanna Marasz
Fiddler on the Roof (Bock) 10-14 Jan
Die Fledermaus (Strauss,J) 24-28 JanHlj.stj: Jakub Chrenowicz; Leikstj.: Helena Kaut-Howson
Oberto (concert) (Verdi) 2-23 Feb
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 9-11 FebHlj.stj: Paweł Przytocki; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
La traviata (Verdi) 15-17 FebHlj.stj: Tomasz Tokarczyk; Leikstj.: Adam Frontczak
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 22 Feb-19 MaíHlj.stj: Wojciech Rodek; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Il trovatore (Verdi) 9 Mar-6 MaíHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Andrejs Žagars
I Capuleti e i Montecchi (Bellini) 24 Mar-5 MaíHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski
Król Roger (Szymanowski) 12-14 AprHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Mariusz Treliński
Das Liebesverbot (Wagner) 27-29 MaíLeikstj.: Aron Stiehl
Cavalleria rusticana (Mascagni) 15-17 JúnHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Pagliacci (Leoncavallo) 15-17 JúnHlj.stj: Marcin Nałęcz-Niesiołowski; Leikstj.: Waldemar Zawodziński
Nabucco (Verdi) 23-24 Jún