2017/18 > Rússland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Rússland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Finnland
Eistland
Lettland
Hvíta-Rússland

Rússland
 
Ameríka
Úkraína
Georgía
Azerbaijan
Kazakhstan Japan

Astrakhan, Astrakhan Opera and Ballet Theatre  / 

Prince Igor (Borodin) 25-26 Ág
La traviata (concert) (Verdi) 19 Okt-2 JanHlj.stj: Alexander Frey
Pagliacci (Leoncavallo) 26 Nóv-25 Feb
Otello (Verdi) 8 Des
Tosca (Puccini) 21 Jan-8 FebHlj.stj: Valery Voronin
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 25 Jan-5 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 28 Jan
Madama Butterfly (Puccini) 4 Feb
Chelyabinsk, Chelyabinsk State Academic Opera and Ballet Theatre named after Glinka  / 
A Life for the Tsar (Glinka) 8 Sep-20 Maí
Silva (Kálmán,E) 29 Sep-12 Apr
Aida (Verdi) 7 Okt-2 Maí
Die Fledermaus (Strauss,J) 12 Okt-30 Apr
Carmen (Bizet) 15 Okt-4 Maí
Countess Maritza (Kálmán,E) 19 Okt-16 Maí
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 21 Okt-24 Feb
La traviata (Verdi) 29 Okt-30 Maí
Iolanta (Tchaikovsky,P) 4 Nóv-18 Maí
Il trovatore (Verdi) 12 Nóv-4 Apr
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 18 Nóv-15 Apr
Prince Igor (Borodin) 20 Jan-18 Mar
Madama Butterfly (Puccini) 28 Jan-28 Apr
Tosca (Puccini) 17 Feb
Don Pasquale (Donizetti) 3 Mar-7 Apr
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 24 Mar
Faust (Gounod) 31 Mar-1 Apr
Orleanskaya Deva (Tchaikovsky,P) 19 Apr
Motsart i Salieri (Rimsky-Korsakov) 26 Apr
Aleko (Rakhmaninov) 26 Apr
Ekaterinburg, Ekaterinburg Opera  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 14 Sep-19 Jún
Der fliegende Holländer (Wagner) 19 Sep-21 Jún
Carmen (Bizet) 21 Sep-5 Maí
Rusalka (Dvořák,A) 23 Sep-31 MaíHlj.stj: Oliver von Dohnányi; Leikstj.: Tomáš Pilař
La traviata (Verdi) 26 Sep-27 Jún
La bohème (Puccini) 29 Sep-2 Jún
Madama Butterfly (Puccini) 3 Okt-9 Jún
Satyagraha (Glass) 6 Okt-13 Maí
Die Passagierin (Weinberg) 10 Okt-11 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 12 Okt-7 Mar
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 20 Okt-7 Jún
Prince Igor (Borodin) 21 Okt-5 Jún
Le comte Ory (Rossini) 24 Okt-26 Jún
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 26 Okt-23 JúnHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Dieter Kaegi
The Greek Passion (Martinů) 19 Apr-16 JúnHlj.stj: Oliver von Dohnányi; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
Izhevsk, Udmurt State Opera  / 
Tosca (Puccini) 6 Okt-3 Feb
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Okt
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 29 Okt-3 Mar
Madama Butterfly (Puccini) 8 Nóv
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 9 Nóv
Turandot (Puccini) 17 Nóv-29 Apr
Aida (Verdi) 23 Nóv-15 Mar
Iolanta (Tchaikovsky,P) 8 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 24 Jan
Countess Maritza (Kálmán,E) 28 Jan
L'elisir d'amore (Donizetti) 9 Feb
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Feb
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 15 Apr
Kazan, Tatar State Opera  / 
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 20-22 Sep
Rigoletto (Verdi) 25 Sep-4 Feb
L'elisir d'amore (Donizetti) 1 Okt
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Okt-20 Des
La bohème (Puccini) 6 Nóv
Iolanta (Tchaikovsky,P) 7 Nóv
Boris Godunov (Musorgsky) 12 Nóv
Jalil (Zhiganov) 15 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18 Nóv-10 FebHlj.stj: Alessandro Bicci
Tosca (Puccini) 6 Des-8 Jún
Turandot (Puccini) 10 Des-19 Feb
La traviata (Verdi) 15 Des-7 Feb
Die Fledermaus (Strauss,J) 25-26 Des
Nabucco (Verdi) 1-2 FebHlj.stj: Yefim Maizel; Leikstj.: Stefano Romani
Il trovatore (Verdi) 12 Feb-21 JúnHlj.stj: Vasily Valitov; Leikstj.: Yefim Maizel
Boris Godunov (Musorgsky) 13 Feb
Silva (Kálmán,E) 11-18 Mar
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 12 Apr
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22 Apr
Carmen (Bizet) 29 Maí
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 31 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 4 Jún
Krasnoyarsk, Krasnoyarsk State Opera  / 
Iolanta (Tchaikovsky,P) 21 Sep-29 Apr
La Fille du régiment (Donizetti) 22 Sep-23 Mar
Tosca (Puccini) 23 Sep
Medea (Cherubini) 29 Sep-4 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 15 Okt
Viva la Mamma (Donizetti) 19 Okt-31 Maí
Prince Igor (Borodin) 20 Okt-17 Mar
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 21 Okt-11 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 22 Okt-14 Apr
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 27 Okt-16 Mar
La traviata (Verdi) 9 Nóv
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Nóv-3 Maí
Sadko (Rimsky-Korsakov) 17 Des-21 Feb
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 23 Des-4 Jan
Requiem (Verdi) 2 Feb
Boris Godunov (Musorgsky) 14 Feb
Il trovatore (Verdi) 24 Feb-26 Maí
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 14 Mar
Moscow, Bolshoi Theatre  / 
Boris Godunov (Musorgsky) 12 Sep-9 JúlHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Igor Ushakov
Le nozze di Figaro (Mozart) 15 Sep-1 JúlHlj.stj: William Lacey / Alexander Soloviev; Leikstj.: Evgeny Pisarev
Don Pasquale (Donizetti) 21 Sep-14 JanHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Timofey Kulyabin
Prince Igor (Borodin) 27-29 SepHlj.stj: Pavel Klinichev; Leikstj.: Yuri Lyubimov
Der Idiot (Weinberg) 5 Okt-29 MaíHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Evgeny Arye
The Maid of Pskov (concert) (Rimsky-Korsakov) 13-15 OktHlj.stj: Tugan Sokhiev
Alcina (Handel) 18 Okt-27 MarHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Katie Mitchell
Manon Lescaut (Puccini) 25 Okt-28 JanHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Adolf Shapiro
La traviata (Verdi) 1 Nóv-23 JúnHlj.stj: Pavel Klinichev / Tugan Sokhiev; Leikstj.: Francesca Zambello
Così fan tutte (Mozart) 8 Nóv-17 JúnHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Floris Visser
Don Carlo (Verdi) 15 Nóv-4 MarHlj.stj: Giacomo Sagripanti / Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Adrian Noble
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 21-23 NóvHlj.stj: Alexei Bogorad; Leikstj.: Julia Pevzner
Carmen (Bizet) 28 Nóv-10 JúnHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Alexei Borodin
Katerina Izmailova (Shostakovich) 1-3 DesHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Rimas Tuminas
The Stone Guest (Dargomïzhsky) 5 Des-9 MaíHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Dmitry Belyanushkin
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 13 Des-1 AprHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Alexander Titel
Requiem (Verdi) 17 DesHlj.stj: Tugan Sokhiev
Iolanta (Tchaikovsky,P) 23 Des-2 MaíHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Sergey Zhenovach
The Story of Kai and Gerda (Banevich) 27 Des-3 JúnHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Dmitry Belyanushkin
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Feb-5 JúlHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Rimas Tuminas
Billy Budd (Britten) 21-27 FebHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: David Alden
Un ballo in maschera (Verdi) 20-26 AprHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Davide Livermore
Das Rheingold (Wagner) 18 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Die Walküre (Wagner) 19 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Siegfried (Wagner) 21 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Plamen Kartaloff
Götterdämmerung (Wagner) 23 MaíHlj.stj: Erich Wächter; Leikstj.: Plamen Kartaloff
La bohème (Puccini) 25-29 JúlHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Jean-Romain Vesperini
Moscow, Moscow Chamber Opera Theatre named after Boris Pokrovsky  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 19 Sep-3 Mar
La clemenza di Tito (Mozart) 23 Sep-27 Apr
Leonora (Beethoven) 27 Sep
La Voix humaine (Poulenc) 28 Sep-22 Apr
Don Giovanni (Mozart) 4 Okt-12 Apr
The Nose (Shostakovich) 11 Okt
Il turco in Italia (Rossini) 13 Okt-15 Apr
Orfeo ed Euridice (Gluck) 18 Okt-28 Feb
Der Schauspieldirektor (Mozart) 20 Okt-1 Apr
Pimpinone (Telemann) 20 Okt-1 Apr
Servilia (Rimsky-Korsakov) 31 Okt-1 Nóv
Ariadne auf Naxos (Strauss) 29 Nóv-17 Mar
Cherevichki (Tchaikovsky,P) 26 Des-18 Feb
Il tabarro (Puccini) 25 Jan-21 Feb
Gianni Schicchi (Puccini) 25 Jan-21 Feb
Giulio Cesare (Handel) 27 Jan-29 Mar
Il mondo della luna (Haydn) 23 Feb-21 Apr
Die drei Pintos (Weber) 14-15 Mar
Moscow, Moscow State Opera and Ballet Theatre for Children and Young People named after Natalia Sats  / 
The Exercises and Dances of Guido (Martynov) 26 Sep-6 Okt
Edible Fairytales (Bronner) 8 Okt-12 NóvHlj.stj: Alevtina Ioffe; Leikstj.: Georgiy Isaakyan
The Magic Flute (Mozart) 13 Okt
The Nightingale (Stravinsky) 14+ OktHlj.stj: Alevtina Ioffe; Leikstj.: Tatiana Mitkaleva
Moscow, Galina Vishnevskaya Opera Centre  / 
Aleko (concert) (Rakhmaninov) 19 Sep-1 Des
Iolanta (Tchaikovsky,P) 10 Nóv-21 Feb
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 21 Nóv-20 MarLeikstj.: Alexander Petrov
La bohème (Puccini) 25 Jan-27 Feb
Moscow, Helikon Opera  / 
Il trovatore (Verdi) 31 Ág-18 MarHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Dmitry Bertman
The Tsar's Bride (concert) (Rimsky-Korsakov) 8-10 Sep
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 20-22 Okt
Tsarina (concert) (Tukhmanov) 28 Okt-5 Nóv
Die sieben Todsünden (Weill) 1 Nóv-19 AprHlj.stj: Valery Kirianov; Leikstj.: Ilya Ilyin
Rasputin (Reise) 11-12 Nóv
Mazeppa (Tchaikovsky,P) 24 Nóv-2 JúnHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Dmitry Bertman
Die Fledermaus (concert) (Strauss,J) 26-29 DesHlj.stj: Valery Kiryanov / Mikhail Eghiazarian
Pagliacci (concert) (Leoncavallo) 18-21 JanHlj.stj: Evgeny Brazhnik
The Human Voice (Poulenc) 2 Feb-25 MarHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Un ballo in maschera (concert) (Verdi) 8-11 FebHlj.stj: Valery Kiryanov
Lady Macbeth of Mtsensk (concert) (Shostakovich) 22-25 FebHlj.stj: Vladimir Ponkin / Valery Kiryanov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1-4 MarHlj.stj: Konstantin Khvatynez; Leikstj.: Dmitry Bertman
www.nibelungopera.ru (Wagner) 10-11 MarHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 29 Mar-1 AprHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Dmitry Bertman
Coffee Cantata (concert) (Bach,JS) 12 Apr-23 OktHlj.stj: Viktoria Unghuryanu
Chaadsky (Manotskov) 20-22 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Kirill Serebrennikov
The Nightingale (Stravinsky) 25 Apr
Aleko (Rakhmaninov) 7 Jún-30 SepHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Rostislav Protasov
The Golden Cockerel (Rimsky-Korsakov) 26 Jún-2 SepHlj.stj: Valery Kirianov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Pirame et Thisbé (concert) (Rebel,F) 6 Sep-16 Okt
Sadko (concert) (Rimsky-Korsakov) 12-14 Sep
Turandot (Puccini) 3-7 OktHlj.stj: Vladimir Fedoseyev; Leikstj.: Dmitry Bertman
Apollo und Hyacinth (concert) (Mozart) 9 OktHlj.stj: Viktoria Unghuryanu
Carmen (Bizet) 26-28 Okt
La serva padrona (Pergolesi) 1-2 NóvHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Ilya Ilyin
The Telephone (Menotti) 1-2 NóvHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Ilya Ilyin
Die Zauberflöte (Mozart) 14-18 Nóv
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 21-24 NóvHlj.stj: Maksim Vengerov / Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 5-9 DesHlj.stj: Vladimir Fedoseyev; Leikstj.: Dmitry Bertman
Moscow, Novaya Opera Theatre  / 
Prince Igor (Borodin) 7 Ág-4 JúnHlj.stj: Evgeny Samoilov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 9 Ág-1 JúnHlj.stj: Anatoly Gus / Evgeny Samoilov / Andrey Lebedev; Leikstj.: Sergey Artsibashev
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 14 Ág-25 Maí
Il trovatore (Verdi) 24 Ág-5 Jún
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 31 Ág-4 Maí
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 1 Sep-2 Des
Rigoletto (Verdi) 4 Sep-30 MaíHlj.stj: Evgeny Samoilov / Jan Latham-Koenig / Fabio Mastrangelo / Vasily Valitov / Andrey Lebedev; Leikstj.: Ralf Långbaсka
Die Passagierin (Weinberg) 11 Sep-30 Okt
Faust (Gounod) 18 Sep-28 Maí
La traviata (Verdi) 21 Sep-18 Maí
La bohème (Puccini) 25 Sep-21 Maí
Hansel and Gretel (Humperdinck) 8 Okt-1 Apr
L'elisir d'amore (Donizetti) 13 Okt-2 Maí
Norma (Bellini) 20-21 Okt
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 27-28 Okt
Lohengrin (Wagner) 11 Nóv-11 Maí
Roméo et Juliette (Gounod) 16 Nóv-14 MaíHlj.stj: Andrey Lebedev; Leikstj.: Arnaud Bernard
La Cenerentola (Rossini) 19 Nóv-23 Maí
Boris Godunov (Musorgsky) 23 Nóv-6 AprHlj.stj: Dmitry Volosnikov / Valery Kritskov; Leikstj.: Valery Belyakovich
Nabucco (Verdi) 29 Nóv-15 AprHlj.stj: Evgeny Samoilov / Valery Kritskov / Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Andrejs Žagars
Salome (Strauss) 9 Des-25 Mar
Tristan und Isolde (Wagner) 16 Des-31 MarHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Vasily Valitov; Leikstj.: Nicola Raab
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18 Jan-8 JúnHlj.stj: Jan Latham-Koenig / Dmitry Volosnikov / Yuri Medianik; Leikstj.: Hans-Joachim Frey
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 FebHlj.stj: Jan Latham-Koenig; Leikstj.: Aleksey Veiro
Aida (concert) (Verdi) 24 Feb-3 AprHlj.stj: Yaroslav Kizling
Andrea Chénier (concert) (Giordano) 22 MaíHlj.stj: Evgeny Samoilov
Moscow, Stanislavsky Opera  / 
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Sep-11 AprHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel
Carmen (Bizet) 20 Sep-21 MaíHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
L'elisir d'amore (Donizetti) 21 Sep-6 JúlHlj.stj: Felix Korobov / Maria Maximchuk; Leikstj.: Ludmila Naletova
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 7 Okt-3 MarHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel, Ludmila Naletova
Madama Butterfly (Puccini) 11 Okt-14 JúlHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 14 Okt-26 MaíHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Adolf Shapiro
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 18 Okt-28 AprHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Tosca (Puccini) 21 Okt-19 JúlHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 22 Okt-10 FebHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 25 Okt-22 JúlHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
La traviata (Verdi) 28 Okt-29 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Orfeo ed Euridice (Gluck) 29 Okt-14 MarHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Irina Lychagina
La bohème (Puccini) 30 Okt-2 JúnHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
Aladino e la lampada magica (Rota) 5 Nóv-20 MaíHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
Aida (Verdi) 6 Nóv-31 MaíHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Peter Stein
Love's Metamorphosis (Zhurbin) 11 Nóv-1 AprHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Tatiana Mitkaleva
La Favola d'Orfeo (Casella) 17 Nóv-19 MarHlj.stj: Maria Maximchuk; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Ariane (Martinů) 17 Nóv-19 MarHlj.stj: Maria Maximchuk; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Khovanshchina (Musorgsky) 29 Nóv-6 JúnHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel
Medea (Cherubini) 16 Des-18 JúlHlj.stj: Felix Korobov / Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
Don Giovanni (Mozart) 27 Des-19 MaíHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
A Kékszákallú herceg vára (Bartók) 20 Jan-12 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Rimas Tuminas
Oedipus rex (Stravinsky) 20 Jan-12 AprHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Rimas Tuminas
Jenůfa (Janáček) 28 Feb-11 JúlHlj.stj: Evgeny Brazhnik / Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 17-25 MaíHlj.stj: Philipp Chizhevskiy; Leikstj.: Konstantin Bogomolov
Macbeth (Verdi) 20-22 JúnHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Kama Ginkas
War and Peace (Prokofiev) 14-16 SepHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Frau Schindler (Morse) 14+ NóvHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Vladimir Alenikov
The Devil in Love (Vustin) 15+ FebHlj.stj: Vladimir Jurowski; Leikstj.: Alexander Titel
Otello (Verdi) 30+ MaíHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Andrei Konchalovsky
Nizhni Novgorod, Pushkin State Opera  / 
Prince Igor (Borodin) 21 Sep-6 Apr
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 27 Sep-25 Jan
Die lustige Witwe (Lehár) 7 Okt-3 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 13 Okt-25 Nóv
My Fair Lady (Loewe) 15 Okt-11 Nóv
A Life for the Tsar (Glinka) 19 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Okt-1 Apr
Mazepa (Tchaikovsky,P) 25 Okt-23 Nóv
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 9 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 30 Nóv
Aida (Verdi) 7 Des-16 Mar
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 23 Des
Cherevichki (Tchaikovsky,P) 29 Des
La traviata (Verdi) 14 Jan
Motsart i Salieri (Rimsky-Korsakov) 18 Jan-14 Feb
Aleko (Rakhmaninov) 18 Jan-14 Feb
Carmen (Bizet) 27 Jan
Boris Godunov (Musorgsky) 2 Feb-28 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 10 Feb-8 Apr
Rusalka (Dargomïzhsky) 16 Feb
Novosibirsk, Novat  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 7 Sep-21 JúlHlj.stj: Dmitri Jurowski / Dmitry Korchak; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Un ballo in maschera (Verdi) 10 Sep-25 MarHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
La bohème (Puccini) 26 Sep-19 MaíHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Bénédicte Ardiley(original), Alexei Stepanyuk(revival)
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 29 Sep-14 AprHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Turandot (Puccini) 1 Okt-5 AprHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Pagliacci (Leoncavallo) 8 Okt-14 JúlHlj.stj: Valentin Uryupin; Leikstj.: Irkin Gabitov
Aida (Verdi) 11 Okt-30 JúnHlj.stj: Dmitri Jurowski / Dmitry Korchak; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Boris Godunov (Musorgsky) 14 Okt-28 NóvHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Dmitry Belov
La traviata (Verdi) 22 Okt-11 MarHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Rēzija Kalniņa
Carmen (Bizet) 27 Okt-5 JúlHlj.stj: Evgeny Volynskiy / Dmitry Korchak; Leikstj.: Alexey Stepanuyk
Stabat Mater (Rossini) 2 DesHlj.stj: Dmitry Korchak
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 27 Jan-20 JúnHlj.stj: Dmitri Jurowski / Eldar Nagiev; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Francesca da Rimini (Rakhmaninov) 10 Apr-18 JúlHlj.stj: Ara Karapetian; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
The Miserly Knight (Rakhmaninov) 17 Apr-14 JúnHlj.stj: Ara Karapetyan; Leikstj.: Aleksey Smirnov
Prince Igor (Borodin) 20 AprHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Timothy Kulyabin
Bluebeard's Castle (Bartók) 31 MaíHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Perm, Perm Tchaikovsky Opera and Ballet Theatre  / 
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 2 Sep-24 Apr
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12 Sep
Orleanskaya Deva (Tchaikovsky,P) 15 Sep
Cléopâtre (Massenet) 27 Sep
La traviata (Verdi) 14-15 Okt
Ruslan and Lyudmila (concert) (Glinka) 27 Okt
Prince Igor (Borodin) 23 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 3-5 Des
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 27-28 Jan
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 3 Feb-6 Apr
Phaëton (Lully) 14-18 Mar
Jeanne d'Arc au bûcher (Honegger) 14-16 Jún
Petrozavodsk, Republic of Karelia State Music Theatre  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 27 Sep-11 Mar
Die Fledermaus (Strauss,J) 1 Okt-6 MaíHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Olga Mukhortova
Carmen (Bizet) 8 Okt-20 Maí
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 13 Okt-7 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 15 Okt-25 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Vasilii Zargetskii
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 18 Okt-18 Apr
Silva (Kálmán,E) 1 Nóv-4 FebHlj.stj: Sergei Inkov; Leikstj.: Susanna Tsiryuk
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Nóv-27 Maí
La traviata (Verdi) 17 Nóv-4 Mar
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8 Des-1 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Madama Butterfly (Puccini) 16 Feb
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 7 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Silva (Kálmán,E) 14 Apr
Rostov, Rostov State Opera  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 24 Sep-20 Maí
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 12 Okt-25 Jan
Die lustige Witwe (Lehár) 13 Okt-26 Maí
Faust (Gounod) 15 Okt-15 Apr
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 22 Okt-22 Jún
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 26 Okt-8 Jún
Giovanna d'Arco (Verdi) 27 Okt-30 Maí
Prince Igor (Borodin) 4 Nóv-24 Jún
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12 Nóv
Carmen (Bizet) 9 Des-13 Maí
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 16 Des-28 Feb
Madama Butterfly (Puccini) 17 Des-25 Apr
Gräfin Mariza (Kálmán,E) 28 Jan-3 Jún
Rigoletto (Verdi) 2 Feb-11 Mar
La traviata (Verdi) 9 Feb-2 Jún
Carmen (Bizet) 3 Mar
Iolanta (Tchaikovsky,P) 28 Mar
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 18 Maí
Samara, Samara Academic Theatre of Opera and Ballet  / 
Aida (Verdi) 13 Sep-28 Mar
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16 Sep-31 Maí
Die Zauberflöte (Mozart) 20 Sep-28 Apr
Tosca (Puccini) 24 Sep-24 Mar
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 28 Sep
Boris Godunov (Musorgsky) 1 Okt-7 Feb
Silvia (Kálmán,E) 3 Okt-22 Maí
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Okt-29 Maí
La traviata (Verdi) 8 Okt-6 Apr
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 11 Okt-21 Mar
The Telephone (Menotti) 13 Okt-1 Des
La serva padrona (Pergolesi) 13 Okt-1 Des
Rigoletto (Verdi) 8 Nóv-11 Maí
Prince Igor (Borodin) 12 Nóv-25 Maí
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Nóv-16 Maí
Madama Butterfly (Puccini) 17 Nóv-17 Mar
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 29 Nóv-16 Maí
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 3 Des-1 Apr
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 15 Des-1 Feb
Carmen (Bizet) 20-21 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 6 Maí
Saratov, Saratov Opera and Ballet  / 
Aida (Verdi) 3 Okt-9 Feb
A Life for the Tsar (Glinka) 5 Okt-7 Des
Un ballo in maschera (Verdi) 7 Okt
La traviata (Verdi) 10 Okt
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 14 Okt-10 Apr
Don Giovanni (Mozart) 17 Okt
Prince Igor (Borodin) 19 Okt-25 Maí
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Okt-17 Mar
Oresteia (Taneyev) 24 Okt-12 Des
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 29 Okt-29 Maí
Rusalka (Dargomïzhsky) 10 Nóv-31 Maí
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14 Nóv-1 Apr
Sadko (Rimsky-Korsakov) 18 Nóv-16 Feb
Countess Maritza (Kálmán,E) 24 Nóv-26 Jan
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 26 Nóv-18 Apr
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 28 Nóv-20 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 30 Nóv-24 Apr
Madama Butterfly (Puccini) 15 Des
Die Zauberflöte (Mozart) 17 Des-14 Apr
Silva (Kálmán,E) 8 Jan-27 Mar
Tosca (Puccini) 4 Feb
Die Fledermaus (Strauss,J) 4 Mar-25 Apr
Gräfin Mariza (Kálmán,E) 8 Apr
St Petersburg, St Petersburg Chamber Opera  / 
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 13 Sep-2 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Faust (Gounod) 16 Sep-17 JúnHlj.stj: Maxim Valkov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 Sep-4 MaíHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Darya Modzalevskaya
Cavalleria rusticana (Mascagni) 20 Sep-6 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Sep-8 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La traviata (Verdi) 24 Sep-12 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Les cloches de Corneville (Planquette) 1 Okt-30 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La bohème (Puccini) 4 Okt-29 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
The Rape of Lucretia (Britten) 12 Okt-18 MaíHlj.stj: Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La Belle Hélène (Offenbach) 14 Okt-20 JúnHlj.stj: Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 21 Okt-12 MaíHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 22 Okt-3 JúnHlj.stj: Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die Fledermaus (Strauss,J) 25 Okt-27 JúnHlj.stj: Robert Luter / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Pagliacci (Leoncavallo) 29 Okt-25 AprHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Don Giovanni (Mozart) 11 Nóv-20 AprHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Tosca (Puccini) 19 Nóv-1 MarHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 Nóv-15 JúnHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Rigoletto (Verdi) 30 Nóv-5 MaíHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Madama Butterfly (Puccini) 2 Des-18 AprHlj.stj: Robert Luter / Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Not Love Alone (Shchedrin) 20 Des-3 FebHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die Fledermaus (Strauss,J) 27 Des-13 MaíHlj.stj: Robert Luter / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die Entführung aus dem Serail (Mozart) 30 Maí-22 Jún
St Petersburg, Mariinsky Theatre  / 
Adriana Lecouvreur (Cilea) 12 Sep-6 MaíHlj.stj: Valery Gergiev / Christian Knapp; Leikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 19 Sep-12 MaíHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Rigoletto (Verdi) 22 Sep-7 AprHlj.stj: Vasiliy Valitov; Leikstj.: Irkin Gabitov
Otello (Verdi) 23 Sep-23 FebHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Vasily Barkhatov
I vespri siciliani (Verdi) 27 Sep-16 JanHlj.stj: Christian Knapp / Valery Gergiev; Leikstj.: Arnaud Bernard
Boris Godunov (Musorgsky) 3 Okt-23 JanHlj.stj: Boris Gruzin / Mikhail Sinkevich / Pavel Smelkov; Leikstj.: Andrei Tarkovsky(original), Irkin Gabitov(revival)
Lucrezia Borgia (concert) (Donizetti) 6 OktHlj.stj: Federico Santi
The Enchanted Wanderer (Shchedrin) 7 OktHlj.stj: Valery Gergiev
Don Carlo (Verdi) 12 Okt-19 MaíHlj.stj: Christian Knapp / Valery Gergiev; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
Prince Igor (Borodin) 13 Okt-13 MaíHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Irkin Gabitov
Pagliacci (Leoncavallo) 15 Okt-30 AprHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 17 Okt-16 MaíHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Vladislav Pazi
Francesca da Rimini (concert) (Rakhmaninov) 18 OktHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Das Rheingold (Wagner) 19 Okt-1 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev, George Tsypin
Die Walküre (Wagner) 20 Okt-2 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Siegfried (Wagner) 21 Okt-3 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Rusalka (Dvořák,A) 21 Okt-20 MaíHlj.stj: Pavel Petrenko; Leikstj.: Alexander Maskalin
Götterdämmerung (Wagner) 22 Okt-4 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Tosca (Puccini) 24 Okt-10 FebHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Paul Curran
Simon Boccanegra (Verdi) 26 Okt-1 FebHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Andrea De Rosa
Salome (Strauss) 27 Okt-2 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich / Christian Knapp; Leikstj.: Marat Gatsalov
Carmen (Bizet) 29 Okt-20 AprHlj.stj: Christian Knapp / Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Jenůfa (Janáček) 31 OktHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Madama Butterfly (Puccini) 2 Nóv-27 JanHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Mariusz Treliński
Der Schauspieldirektor (concert) (Mozart) 3 NóvHlj.stj: Christian Knapp
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Nóv-13 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Andrei Konchalovsky
La forza del destino (Verdi) 4 Nóv-16 MarHlj.stj: Christian Knapp / Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Nóv-11 AprHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alain Maratrat
The Maid of Pskov (Rimsky-Korsakov) 6 Nóv-7 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Yuri Laptev
Khovanshchina (Musorgsky) 11 Nóv-4 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich / Pavel Smelkov; Leikstj.: Leonid Baratov(original), Yuri Laptev(revival)
Aida (Verdi) 12 Nóv-3 JanHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 14 Nóv-26 AprHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Yannis Kokkos
La gazza ladra (concert) (Rossini) 15 NóvHlj.stj: Zaurbek Gugkaev
Mazepa (Tchaikovsky,P) 15 Nóv-11 MaíHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Ilya Shlepyanov(original), Yuri Laptev(revival)
Il trovatore (Verdi) 19 Nóv-16 DesHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 21 NóvHlj.stj: Alexander Mikhailovich Anissimov; Leikstj.: Georgy Isaakian
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 22 NóvHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Michael Sturminger
Turandot (Puccini) 23 Nóv-11 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Charles Roubaud
Der Idiot (Weinberg) 24 Nóv-17 AprHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Der Idiot (Weinberg) 24 Nóv-17 AprHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 25 Nóv-9 MaíHlj.stj: Vladislav Karklin / Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Lotfi Mansouri
La traviata (Verdi) 26 Nóv-5 MaíHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Claudia Solti
Le nozze di Figaro (Mozart) 26 Nóv-30 AprHlj.stj: Zaurbek Gugkaev / Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Der fliegende Holländer (Wagner) 28 NóvHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Ian Judge
A Midsummer Night's Dream (Britten) 28 Nóv-4 MaíHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Claudia Solti
Sadko (Rimsky-Korsakov) 29 Nóv-18 MaíHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
La bohème (Puccini) 30 Nóv-1 MaíHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Ian Judge
The Story of Kai and Gerda (Banevich) 2 Des-4 JanHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
L'elisir d'amore (Donizetti) 2 Des-11 FebHlj.stj: Vladislav Karklin / Pavel Petrenko; Leikstj.: Alexander Petrov
A Life for the Tsar (Glinka) 5 DesHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Not Love Alone (Shchedrin) 5 Des-23 MarHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alexander Kuzin
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 6 Des-19 JanHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Fedora (concert) (Giordano) 8 DesHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Attila (Verdi) 8 Des-3 MaíHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Arturo Gama
Hänsel und Gretel (Humperdinck) 9 Des-14 JanHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Alexander Maskalin
Le Rossignol (Stravinsky) 9 Des-20 MaíHlj.stj: Alexander Titov; Leikstj.: Alexander Petrov
A Christmas Tale (Shchedrin) 10 Des-7 JanHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 12 Des-14 MarHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Yuri Temirkanov
Il pirata (concert) (Bellini) 12 DesHlj.stj: Federico Santi
Der Schauspieldirektor (Mozart) 16 Des-3 FebHlj.stj: Anton Gakkel; Leikstj.: Gleb Cherepanov
Les Troyens (Berlioz) 19 Des-15 MaíHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Yannis Kokkos
La finta giardiniera (concert) (Mozart) 19 DesHlj.stj: Zaurbek Gugkaev
The Gambler (Prokofiev) 20 Des-8 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Temur Chkheidze
Faust (Gounod) 26 Des-27 MarHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Isabella Bywater
The Lefthander (Shchedrin) 28 Des-5 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
The Golden Cockerel (Rimsky-Korsakov) 4 Jan-12 AprHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Anna Matison
Iolanta (Tchaikovsky,P) 4 Jan-15 AprHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Mariusz Treliński
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 5 Jan-22 AprHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Alexander Petrov
Carmen (concert) (Bizet) 8 Jan-5 MaíHlj.stj: Christian Knapp / Mikhail Sinkevich
The Gamblers (concert) (Shostakovich) 9 JanHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Macbeth (Verdi) 9 Jan-8 MaíHlj.stj: Gavriel Heine; Leikstj.: David McVicar
The Nose (Shostakovich) 10 Jan-16 MaíHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Oprichnik (Tchaikovsky,P) 11 JanHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Viktor Vysotsky
Le nozze di Figaro (Mozart) 16 JanHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Alexander Petrov
Benvenuto Cellini (Berlioz) 17 Jan-24 AprHlj.stj: Ivan Stolbov; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Das Rheingold (concert) (Wagner) 23 JanHlj.stj: Christian Knapp
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 23 Jan-16 MaíHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alain Maratrat
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 28 JanHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alexander Maskalin
Faust (Gounod) 31 Jan-27 MarLeikstj.: Isabella Bywater
La favorite (concert) (Donizetti) 1 FebHlj.stj: Federico Santi
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 13 Feb-10 AprHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Dmitri Tcherniakov
Così fan tutte (Mozart) 14 FebHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Walter Le Moli
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 15-16 FebHlj.stj: Andrei Petrenko; Leikstj.: Alexander Galybin(original), Alexei Stepanyuk(revival)
Apollo et Hyacinthus (concert) (Mozart) 20 FebHlj.stj: Zaurbek Gugkaev
Requiem (Verdi) 22 FebHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Daniele Finzi Pasca
Lohengrin (Wagner) 24 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Marina Mishuk, Alexander Maskalin
Cléopâtre (concert) (Massenet) 28 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 28 Feb-27 AprHlj.stj: Valery Gergiev / Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Irina Molostova
Don Quichotte (Massenet) 1 Mar-10 MaíHlj.stj: Pavel Petrenko; Leikstj.: Yannis Kokkos
Il signor Bruschino (concert) (Rossini) 2 MarHlj.stj: Zaurbek Gugkaev
La scala di seta (concert) (Rossini) 2 MarHlj.stj: Zaurbek Gugkaev
Semyon Kotko (Prokofiev) 12 MarHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 20 MarHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Jonathan Kent
Aida (Verdi) 20 Mar-29 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich / Christian Knapp; Leikstj.: Daniele Finzi Pasca
Don Giovanni (Mozart) 21 MarHlj.stj: Nikolaj Znaider; Leikstj.: Johannes Schaaf
Werther (concert) (Massenet) 22 MarHlj.stj: Christian Knapp
Il re pastore (concert) (Mozart) 3 Apr
Khovanshchina (Musorgsky) 4 AprLeikstj.: Leonid Baratov(original), Yuri Laptev(revival)
Aleko (concert) (Rakhmaninov) 4 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Dead Souls (Shchedrin) 14 AprHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Il tabarro (Puccini) 18 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Walter Le Moli
Suor Angelica (Puccini) 18 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Walter Le Moli
Gianni Schicchi (Puccini) 18 AprHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Walter Le Moli
La Fille du régiment (concert) (Donizetti) 30 Apr
Carmen (concert) (Bizet) 5 MaíHlj.stj: Emmanuel Villaume
Anna Bolena (Donizetti) 11 Maí
La clemenza di Tito (Mozart) 23 Maí
White Nights (Butsko) 8 JúnLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Le Rossignol (Stravinsky) 21 OktLeikstj.: Alexander Petrov
St Petersburg, Mikhailovsky Theatre  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7 Sep-27 JúlHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Dmitry Korchak; Leikstj.: Eric Vigié
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Sep-11 JúlHlj.stj: Roland Böer / Mikhail Tatarnikov
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Okt-5 DesHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Roland Böer
Tosca (Puccini) 10 Okt-21 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Stanislav Gaudasinsky
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 14 Okt-4 JúnHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Peter Feranec
Pagliacci (Leoncavallo) 17 Okt-27 AprHlj.stj: Valentin Uryupin; Leikstj.: Liliana Cavani
Cavalleria rusticana (Mascagni) 17 Okt-27 AprHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Liliana Cavani
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Okt-27 JúnHlj.stj: Valery Kirianov / Mikhail Tatarnikov / Philipp Selivanov / Roland Böer; Leikstj.: Viacheslav Starodubtsev
L'elisir d'amore (Donizetti) 24 OktHlj.stj: Valentin Bogdanov; Leikstj.: Fabio Sparvoli
Manon Lescaut (Puccini) 27 Okt-31 MaíHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Jürgen Flimm
La Cenerentola (Rossini) 29 Okt-23 Des
La traviata (Verdi) 29 Okt-4 JúlHlj.stj: Igor Tomashevsky; Leikstj.: Margarita Kunitsyna-Tankevich
Iolanta (Tchaikovsky,P) 31 Okt-17 JúlHlj.stj: Philipp Selivanov / Igor Tomashevsky; Leikstj.: Sergey Shepelyov
Der fliegende Holländer (Wagner) 21 Nóv-17 AprHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Valery Kirianov; Leikstj.: Vasily Barkhatov
La bohème (Puccini) 26 Nóv-14 AprHlj.stj: Mikhail Tatarnikov / Roland Böer / Peter Feranec; Leikstj.: Robert Carsen
Velikan (Prokofiev) 10 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 13 Des-12 JúnHlj.stj: Igor Tomashevsky; Leikstj.: Andrij Zholdak
Cinderella (Asaf'yev) 4 Jan-17 FebHlj.stj: Valentin Bogdanov; Leikstj.: Olga Mukhortova
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Feb-18 MaíHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Andrejs Žagars
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 9 FebHlj.stj: Dmitry Korchak; Leikstj.: Eric Vigié
L'elisir d'amore (Donizetti) 9 MarHlj.stj: Valentin Bogdanov; Leikstj.: Fabio Sparvoli
The Giant (Prokofiev) 21 Apr
Ufa, Bashkir State Opera and Ballet Theatre  / 
Ball im Savoy (Abraham) 18 Sep
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 5 Okt-2 Des
Carmen (Bizet) 15 Okt-17 Jan
Die lustige Witwe (Lehár) 20 Okt-22 Feb
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Okt-3 Apr
Orleanskaya Deva (Tchaikovsky,P) 27 Okt
Rigoletto (Verdi) 2 Nóv-25 Feb
The Violet of Montmartre (Kálmán,E) 5 Nóv
Silva (Kálmán,E) 11 Nóv-20 Jan
Prince Igor (Borodin) 16 Nóv
La traviata (Verdi) 22 Nóv-13 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 16 Des-31 Jan
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 22 Des-18 Feb
Die Fledermaus (Strauss,J) 27 Des-27 Mar
Tosca (Puccini) 25 Jan
Motsart i Salieri (Rimsky-Korsakov) 10 Feb-15 Apr
A Feast in the Time of the Plague (Cui) 10 Feb-15 Apr
Pagliacci (Leoncavallo) 16 Feb
Hercules (Handel) 6 Apr
The Bayadere (Kálmán,E) 21 Apr
Il mondo della luna (Haydn) 26-28 Apr
Ulan-Ude, Buryat Academic Opera and Ballet Theatre  / 
Carmen (Bizet) 13 Sep-17 NóvHlj.stj: Leonid Korchmar; Leikstj.: Yury Laptev
La traviata (Verdi) 27 Sep-28 Jan
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Okt-6 Feb
Tosca (Puccini) 13 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 15 Nóv-14 Apr
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 15 Des
Der fliegende Holländer (Wagner) 25 Jan
Le nozze di Figaro (Mozart) 5-6 Apr
Francesca da Rimini (Rakhmaninov) 13 Apr
Voronezh, State Opera and Ballet Theatre  / 
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 23 Sep-23 Mar
Don Giovanni (Mozart) 27 Sep-7 Feb
Die lustige Witwe (Lehár) 28 Sep-15 Apr
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 6 Okt-29 Mar
Die Fledermaus (Strauss,J) 8 Okt-20 Apr
Il trovatore (Verdi) 12 Okt-19 Maí
Pagliacci (Leoncavallo) 14 Okt-7 Apr
Silvia (Kálmán,E) 20 Okt-16 Maí
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 26 Okt-5 Maí
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 28 Okt-31 Mar
Iolanta (Tchaikovsky,P) 15 Nóv
Countess Maritza (Kálmán,E) 16 Nóv-13 Maí
Un ballo in maschera (Verdi) 17 Nóv
Turandot (Puccini) 18 Nóv
Tosca (Puccini) 25 Nóv-18 Mar
La traviata (Verdi) 2 Des-5 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 8 Des-3 Feb
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 13 Des-29 Apr
The Night before Christmas (Rimsky-Korsakov) 23 Des-10 Feb
Yoshkar-Ola, Sapaev Mari State Opera and Ballet Theatre  / 
Ball im Savoy (Abraham) 21 Sep
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 13 Okt
Carmen (Bizet) 28 Okt-14 Apr
La traviata (Verdi) 9 Nóv-15 Apr
Kashchey the Immortal (Rimsky-Korsakov) 16 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 6 Des
L'Amour des trois oranges (Prokofiev) 10 Des-25 Jan
Silva (Kálmán,E) 10 Des-20 Apr
Die Fledermaus (Strauss,J) 3 Jan-28 Apr
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 1 Mar
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Mar