2017/18 > Rússland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Rússland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Finnland
Eistland
Lettland
Hvíta-Rússland

Rússland
 
Ameríka
Úkraína
Georgía
Azerbaijan
Kazakhstan Japan

Astrakhan, Astrakhan Opera and Ballet Theatre  / 

Prince Igor (Borodin) 25-26 Ág
La traviata (concert) (Verdi) 19 Okt-5 NóvHlj.stj: Alexander Frey
Pagliacci (Leoncavallo) 26 Nóv
Otello (Verdi) 8 Des
Chelyabinsk, Chelyabinsk State Academic Opera and Ballet Theatre named after Glinka  / 
A Life for the Tsar (Glinka) 8 Sep
Silva (Kálmán,E) 29 Sep-17 Des
Aida (Verdi) 7 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 12 Okt-16 Nóv
Carmen (Bizet) 15 Okt
Countess Maritza (Kálmán,E) 19-23 Okt
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 21 Okt
La traviata (Verdi) 29 Okt
Iolanta (Tchaikovsky,P) 4 Nóv
Il trovatore (Verdi) 12 Nóv
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 18-19 Nóv
Ekaterinburg, Ekaterinburg Opera  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 14 Sep-15 Des
Der fliegende Holländer (Wagner) 19 Sep-12 Des
Carmen (Bizet) 21 Sep-2 Jan
Rusalka (Dvořák,A) 23 Sep-4 JanHlj.stj: Oliver von Dohnányi; Leikstj.: Tomáš Pilař
La traviata (Verdi) 26 Sep-29 Des
La bohème (Puccini) 29 Sep-7 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 3 Okt
Satyagraha (Glass) 6 Okt-16 Nóv
Die Passagierin (Weinberg) 10 Okt-14 Nóv
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 12 Okt-6 Des
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 20 Okt-28 Des
Prince Igor (Borodin) 21 Okt-8 Des
Le comte Ory (Rossini) 24 Okt-5 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 26 Okt-23 NóvHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Dieter Kaegi
Izhevsk, Udmurt State Opera  / 
Tosca (Puccini) 6 Okt
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 19 Okt
Die Csárdásfürstin (Kálmán,E) 29 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 8 Nóv
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 9 Nóv
Turandot (Puccini) 17 Nóv
Aida (Verdi) 23 Nóv
Iolanta (Tchaikovsky,P) 8 Des
Kazan, Tatar State Opera  / 
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 20-22 Sep
Rigoletto (Verdi) 25 Sep
L'elisir d'amore (Donizetti) 1 Okt
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Okt-20 Des
La bohème (Puccini) 6 Nóv
Iolanta (Tchaikovsky,P) 7 Nóv
Boris Godunov (Musorgsky) 12 Nóv
Jalil (Zhiganov) 15 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 18 Nóv
Tosca (Puccini) 6 Des
Turandot (Puccini) 10 Des
La traviata (Verdi) 15 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 25-26 Des
Krasnoyarsk, Krasnoyarsk State Opera  / 
Iolanta (Tchaikovsky,P) 21 Sep
La Fille du régiment (Donizetti) 22 Sep-2 Des
Tosca (Puccini) 23 Sep
Medea (Cherubini) 29 Sep
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 15 Okt
Viva la Mamma (Donizetti) 19 Okt
Prince Igor (Borodin) 20 Okt-20 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 21 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 22 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 27 Okt
La traviata (Verdi) 9 Nóv
L'elisir d'amore (Donizetti) 30 Nóv
Sadko (Rimsky-Korsakov) 17 Des
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 23 Des-4 Jan
Moscow, Bolshoi Theatre  / 
Boris Godunov (Musorgsky) 12 Sep-26 NóvHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Igor Ushakov
Le nozze di Figaro (Mozart) 15 Sep-4 FebHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: Evgeny Pisarev
Don Pasquale (Donizetti) 21 Sep-14 JanHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Timofey Kulyabin
Prince Igor (Borodin) 27-29 SepHlj.stj: Pavel Klinichev; Leikstj.: Yuri Lyubimov
Der Idiot (Weinberg) 5-8 OktHlj.stj: Michał Klauza; Leikstj.: Evgeny Arye
The Maid of Pskov (concert) (Rimsky-Korsakov) 13-15 OktHlj.stj: Tugan Sokhiev
Alcina (Handel) 18-26 OktHlj.stj: Andrea Marcon; Leikstj.: Katie Mitchell
Manon Lescaut (Puccini) 25 Okt-28 JanHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Adolf Shapiro
La traviata (Verdi) 1 Nóv-21 JanHlj.stj: Pavel Klinichev / Tugan Sokhiev; Leikstj.: Francesca Zambello
Così fan tutte (Mozart) 8-11 NóvHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Floris Visser
Don Carlo (Verdi) 15-19 NóvHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Adrian Noble
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 21-23 NóvHlj.stj: Alexei Bogorad; Leikstj.: Julia Pevzner
Carmen (Bizet) 28-29 NóvHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Alexei Borodin
Katerina Izmailova (Shostakovich) 1-3 DesHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Rimas Tuminas
The Stone Guest (Dargomïzhsky) 5-6 DesHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Dmitry Belyanushkin
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 13-15 DesHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Alexander Titel
Iolanta (Tchaikovsky,P) 23 Des-7 JanHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Sergey Zhenovach
The Story of Kai and Gerda (Banevich) 27 Des-4 JanHlj.stj: Anton Grishanin; Leikstj.: Dmitry Belyanushkin
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15-18 JanHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Rimas Tuminas
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15-18 FebHlj.stj: Tugan Sokhiev; Leikstj.: Rimas Tuminas
Billy Budd (Britten) 21-27 FebHlj.stj: William Lacey; Leikstj.: David Alden
Moscow, Moscow Chamber Opera Theatre named after Boris Pokrovsky  / 
Die Zauberflöte (Mozart) 19 Sep-5 Des
La clemenza di Tito (Mozart) 23 Sep-21 Des
Leonora (Beethoven) 27 Sep
La Voix humaine (Poulenc) 28 Sep
Don Giovanni (Mozart) 4 Okt-1 Des
The Nose (Shostakovich) 11 Okt
Il turco in Italia (Rossini) 13 Okt-17 Des
Orfeo ed Euridice (Gluck) 18-19 Okt
Der Schauspieldirektor (Mozart) 20 Okt-2 Des
Pimpinone (Telemann) 20 Okt-2 Des
Servilia (Rimsky-Korsakov) 31 Okt-1 Nóv
Ariadne auf Naxos (Strauss) 29 Nóv
Cherevichki (Tchaikovsky,P) 26-31 Des
Moscow, Moscow State Opera and Ballet Theatre for Children and Young People named after Natalia Sats  / 
The Exercises and Dances of Guido (Martynov) 26 Sep-6 Okt
Edible Fairytales (Bronner) 8 Okt-12 NóvHlj.stj: Alevtina Ioffe; Leikstj.: Georgiy Isaakyan
The Magic Flute (Mozart) 13 Okt
The Nightingale (Stravinsky) 14+ OktHlj.stj: Alevtina Ioffe; Leikstj.: Tatiana Mitkaleva
Moscow, Galina Vishnevskaya Opera Centre  / 
Aleko (concert) (Rakhmaninov) 19-21 Sep
Iolanta (Tchaikovsky,P) 10-14 Nóv
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 21-24 NóvLeikstj.: Alexander Petrov
Moscow, Helikon Opera  / 
Il trovatore (Verdi) 31 Ág-18 MarHlj.stj: Oliver Díaz; Leikstj.: Dmitry Bertman
The Tsar's Bride (concert) (Rimsky-Korsakov) 8-10 Sep
Turandot (Puccini) 14-24 Sep
Coffee Cantata (concert) (Bach,JS) 21 Sep-7 MarHlj.stj: Viktoria Unghuryanu
Pirame et Thisbé (concert) (Rebel,F) 30 Sep-1 Okt
Sadko (concert) (Rimsky-Korsakov) 5-8 Okt
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 20-22 Okt
Tsarina (concert) (Tukhmanov) 28 Okt-5 Nóv
Die sieben Todsünden (Weill) 1-2 Nóv
Rasputin (Reise) 11-12 Nóv
Mazeppa (Tchaikovsky,P) 24-26 Nóv
Pique Dame (Tchaikovsky,P) 9-14 DesHlj.stj: Vladimir Fedoseyev; Leikstj.: Dmitry Bertman
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 17 Des-28 JanHlj.stj: Maksim Vengerov / Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Die Fledermaus (concert) (Strauss,J) 26 Des-14 JanHlj.stj: Valery Kiryanov / Mikhail Eghiazarian
Pagliacci (concert) (Leoncavallo) 18-21 JanHlj.stj: Evgeny Brazhnik
La serva padrona (Pergolesi) 1 Feb-24 MarHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Ilya Ilyin
The Telephone (Menotti) 1 Feb-24 MarHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Ilya Ilyin
The Human Voice (Poulenc) 2 Feb-25 MarHlj.stj: Valery Kiryanov; Leikstj.: Dmitry Bertman
Un ballo in maschera (concert) (Verdi) 8-11 FebHlj.stj: Valery Kiryanov
Apollo und Hyacinth (concert) (Mozart) 17-18 FebHlj.stj: Viktoria Unghuryanu
Lady Macbeth of Mtsensk (concert) (Shostakovich) 22-25 FebHlj.stj: Vladimir Ponkin / Valery Kiryanov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 1-4 MarHlj.stj: Konstantin Khvatynez; Leikstj.: Dmitry Bertman
www.nibelungopera.ru (Wagner) 10-11 MarHlj.stj: Vladimir Ponkin; Leikstj.: Dmitry Bertman
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 29-31 MarHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Dmitry Bertman
Chaadsky (Manotskov) 20-22 Apr
Moscow, Novaya Opera Theatre  / 
Prince Igor (Borodin) 7 Ág-1 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 9 Ág-12 Des
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 14 Ág-19 Des
Il trovatore (Verdi) 24 Ág-28 Jan
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 31 Ág-2 Des
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 1 Sep-2 Des
Rigoletto (Verdi) 4 Sep-23 Jan
Die Passagierin (Weinberg) 11 Sep-30 Okt
Faust (Gounod) 18 Sep-6 Des
La traviata (Verdi) 21 Sep-8 Des
La bohème (Puccini) 25 Sep-8 Nóv
Hansel and Gretel (Humperdinck) 8 Okt-24 Des
L'elisir d'amore (Donizetti) 13 Okt-31 Jan
Norma (Bellini) 20-21 Okt
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 27-28 Okt
Lohengrin (Wagner) 11 Nóv
Roméo et Juliette (Gounod) 16 Nóv-13 FebHlj.stj: Andrey Lebedev; Leikstj.: Arnaud Bernard
La Cenerentola (Rossini) 19 Nóv-27 Jan
Boris Godunov (Musorgsky) 23 Nóv
Nabucco (Verdi) 29 Nóv-3 Feb
Salome (Strauss) 9 Des
Tristan und Isolde (Wagner) 16 Des
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 18-20 Jan
Moscow, Stanislavsky Opera  / 
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Sep-17 MarHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel
Carmen (Bizet) 20 Sep-27 JanHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
L'elisir d'amore (Donizetti) 21 Sep-16 MarHlj.stj: Felix Korobov / Maria Maximchuk; Leikstj.: Ludmila Naletova
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 7 Okt-3 MarHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel, Ludmila Naletova
Madama Butterfly (Puccini) 11 Okt-7 MarHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 14 Okt-11 MarHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Adolf Shapiro
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 18 Okt-21 DesHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Tosca (Puccini) 21 Okt-8 FebHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 22 Okt-10 FebHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 25 Okt-26 MarHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
La traviata (Verdi) 28 Okt-3 FebHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Alexander Titel
Orfeo ed Euridice (Gluck) 29 Okt-14 MarHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Irina Lychagina
La bohème (Puccini) 30 Okt-4 JanHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
Aladino e la lampada magica (Rota) 5 Nóv-10 MarHlj.stj: Vyacheslav Volich; Leikstj.: Ludmila Naletova
Aida (Verdi) 6 Nóv-25 JanHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Peter Stein
Love's Metamorphosis (Zhurbin) 11-12 NóvHlj.stj: Felix Korobov / Vyacheslav Volich; Leikstj.: Tatiana Mitkaleva
La Favola d'Orfeo (Casella) 17 Nóv-19 MarHlj.stj: Maria Maximchuk; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Ariane (Martinů) 17 Nóv-19 MarHlj.stj: Maria Maximchuk; Leikstj.: Ekaterina Vasilyova
Khovanshchina (Musorgsky) 29 Nóv-22 MarHlj.stj: Alexander Lazarev; Leikstj.: Alexander Titel
Medea (Cherubini) 16 Des-9 FebHlj.stj: Felix Korobov / Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
Don Giovanni (Mozart) 27 Des-25 MarHlj.stj: Timur Zangiev; Leikstj.: Alexander Titel
A Kékszákallú herceg vára (Bartók) 20 JanHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Rimas Tuminas
Oedipus rex (Stravinsky) 20 JanHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Rimas Tuminas
Jenůfa (Janáček) 28 Feb-2 MarHlj.stj: Evgeny Brazhnik; Leikstj.: Alexander Titel
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 17-23 MaíHlj.stj: Philipp Chizhevskiy; Leikstj.: Konstantin Bogomolov
Macbeth (Verdi) 20-22 JúnHlj.stj: Felix Korobov; Leikstj.: Kama Ginkas
Nizhni Novgorod, Pushkin State Opera  / 
Prince Igor (Borodin) 21 Sep-3 Nóv
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 27 Sep-18 Nóv
Die lustige Witwe (Lehár) 7 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 13 Okt-25 Nóv
My Fair Lady (Loewe) 15 Okt-11 Nóv
A Life for the Tsar (Glinka) 19 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 21 Okt
Mazepa (Tchaikovsky,P) 25 Okt-23 Nóv
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 9 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 30 Nóv
Novosibirsk, Novat  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 7 Sep-24 DesHlj.stj: Dmitri Jurowski / Dmitry Korchak; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Un ballo in maschera (Verdi) 10 Sep-12 DesHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
La bohème (Puccini) 26 Sep-5 NóvHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Bénédicte Ardiley(original), Alexei Stepanyuk(revival)
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 29 Sep-1 DesHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Turandot (Puccini) 1 Okt-10 DesHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Pagliacci (Leoncavallo) 8 Okt-14 DesHlj.stj: Valentin Uryupin; Leikstj.: Irkin Gabitov
Aida (Verdi) 11 Okt-24 NóvHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Vyacheslav Starodubtsev
Boris Godunov (Musorgsky) 14 Okt-28 NóvHlj.stj: Dmitri Jurowski; Leikstj.: Dmitry Belov
La traviata (Verdi) 22 Okt-7 DesHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Rēzija Kalniņa
Carmen (Bizet) 27 Okt-26 NóvHlj.stj: Evgeny Volynskiy; Leikstj.: Alexey Stepanuyk
Stabat Mater (Rossini) 2 DesHlj.stj: Dmitry Korchak
Perm, Perm Tchaikovsky Opera and Ballet Theatre  / 
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 2 Sep-28 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12 Sep
Orleanskaya Deva (Tchaikovsky,P) 15 Sep
Cléopâtre (Massenet) 27 Sep
La traviata (Verdi) 14-15 Okt
Ruslan and Lyudmila (concert) (Glinka) 27 Okt
Prince Igor (Borodin) 23 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 3-5 Des
Petrozavodsk, Republic of Karelia State Music Theatre  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 27 Sep-4 Nóv
Die Fledermaus (Strauss,J) 1 Okt-29 Des
Carmen (Bizet) 8 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 13 Okt
Iolanta (Tchaikovsky,P) 15 Okt-22 Nóv
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 18 Okt
Silva (Kalman,E) 1 Nóv
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Nóv
La traviata (Verdi) 17 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 8 Des
Rostov, Rostov State Opera  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 24 Sep-3 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 12 Okt
Die lustige Witwe (Lehár) 13 Okt
Faust (Gounod) 15 Okt
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 22 Okt
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 26 Okt
Giovanna d'Arco (Verdi) 27 Okt
Prince Igor (Borodin) 4 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 12 Nóv
Carmen (Bizet) 9 Des
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 16 Des
Madama Butterfly (Puccini) 17 Des
Samara, Samara Academic Theatre of Opera and Ballet  / 
Aida (Verdi) 13 Sep-12 Des
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16 Sep
Die Zauberflöte (Mozart) 20 Sep-21 Nóv
Tosca (Puccini) 24 Sep
Tsarskaya nevesta (Rimsky-Korsakov) 28 Sep
Boris Godunov (Musorgsky) 1 Okt
Silvia (Kálmán,E) 3 Okt-27 Des
Die Fledermaus (Strauss,J) 6 Okt-26 Des
La traviata (Verdi) 8 Okt
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 11 Okt
The Telephone (Menotti) 13 Okt-1 Des
La serva padrona (Pergolesi) 13 Okt-1 Des
Rigoletto (Verdi) 8 Nóv
Prince Igor (Borodin) 12 Nóv
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 15 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 17 Nóv
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 29 Nóv
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 3 Des
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 15 Des
Saratov, Saratov Opera and Ballet  / 
Aida (Verdi) 3 Okt-10 Des
A Life for the Tsar (Glinka) 5 Okt-7 Des
Un ballo in maschera (Verdi) 7 Okt
La traviata (Verdi) 10 Okt
Die Zirkusprinzessin (Kálmán,E) 14 Okt
Don Giovanni (Mozart) 17 Okt
Prince Igor (Borodin) 19 Okt
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Okt-21 Des
Oresteia (Taneyev) 24 Okt-12 Des
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 29 Okt
Rusalka (Dargomïzhsky) 10 Nóv
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 14 Nóv
Sadko (Rimsky-Korsakov) 18 Nóv
Countess Maritza (Kálmán,E) 24 Nóv
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 26 Nóv-4 Jan
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 28 Nóv
Iolanta (Tchaikovsky,P) 30 Nóv
Madama Butterfly (Puccini) 15 Des
Die Zauberflöte (Mozart) 17 Des
Silva (Kálmán,E) 8 Jan
St Petersburg, St Petersburg Chamber Opera  / 
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 13 SepHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Faust (Gounod) 16 Sep-6 DesHlj.stj: Maxim Valkov
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 17 Sep-12 NóvHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Darya Modzalevskaya
Cavalleria rusticana (Mascagni) 20 Sep-6 OktHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Sep-9 DesHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La traviata (Verdi) 24 Sep-25 NóvHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Les cloches de Corneville (Planquette) 1 Okt-29 DesHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La bohème (Puccini) 4 Okt-10 DesHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
The Rape of Lucretia (Britten) 12 OktHlj.stj: Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La belle Hélène (Offenbach) 14 OktHlj.stj: Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 21 OktHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 22 Okt-30 DesHlj.stj: Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die Fledermaus (Strauss,J) 25 Okt-17 NóvHlj.stj: Robert Luter / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Pagliacci (Leoncavallo) 29 Okt-3 DesHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Don Giovanni (Mozart) 11 NóvHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Tosca (Puccini) 19 NóvHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 29 NóvHlj.stj: Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Rigoletto (Verdi) 30 NóvHlj.stj: Alexander Goikhman / Robert Luter; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Madama Butterfly (Puccini) 2 DesHlj.stj: Robert Luter / Alexander Goikhman; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Not Love Alone (Shchedrin) 20 DesHlj.stj: Alexander Goikhman / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
Die Fledermaus (Strauss,J) 27 DesHlj.stj: Robert Luter / Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
La belle Hélène (Offenbach) 28 DesHlj.stj: Maxim Valkov; Leikstj.: Yuri Alexandrov
St Petersburg, Mariinsky Theatre  / 
Adriana Lecouvreur (Cilea) 12 Sep-18 JanHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 19 Sep-12 MaíHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Rigoletto (Verdi) 22 SepHlj.stj: Vasiliy Valitov; Leikstj.: Irkin Gabitov
Otello (Verdi) 23 Sep-23 FebHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Vasily Barkhatov
I vespri siciliani (Verdi) 27 Sep-16 JanHlj.stj: Christian Knapp / Valery Gergiev; Leikstj.: Arnaud Bernard
Boris Godunov (Musorgsky) 3-10 OktHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Andrei Tarkovsky(original), Irkin Gabitov(revival)
Lucrezia Borgia (concert) (Donizetti) 6 OktHlj.stj: Federico Santi
The Enchanted Wanderer (Shchedrin) 7 OktHlj.stj: Valery Gergiev
Don Carlo (Verdi) 12 Okt-19 MaíHlj.stj: Christian Knapp / Valery Gergiev; Leikstj.: Giorgio Barberio Corsetti
Prince Igor (Borodin) 13 Okt-13 MaíHlj.stj: Boris Gruzin; Leikstj.: Irkin Gabitov
Pagliacci (Leoncavallo) 15 Okt-11 DesHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Betrothal in a Monastery (Prokofiev) 17 Okt-6 MarHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Vladislav Pazi
Francesca da Rimini (concert) (Rakhmaninov) 18 OktHlj.stj: Mikhail Sinkevich
Das Rheingold (Wagner) 19 Okt-1 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Die Walküre (Wagner) 20 Okt-2 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Siegfried (Wagner) 21 Okt-3 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Rusalka (Dvořák,A) 21 Okt-20 MaíHlj.stj: Pavel Petrenko; Leikstj.: Alexander Maskalin
Götterdämmerung (Wagner) 22 Okt-3 MarHlj.stj: Michael Güttler / Valery Gergiev; Leikstj.: Valery Gergiev(original), George Tsypin(original)
Tosca (Puccini) 24 Okt-10 FebHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Paul Curran
Simon Boccanegra (Verdi) 26 OktHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Andrea De Rosa
Salome (Strauss) 27 Okt-2 FebHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Marat Gatsalov
Carmen (Bizet) 29 Okt-20 AprHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Jenůfa (Janáček) 31 OktHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Madama Butterfly (Puccini) 2 NóvHlj.stj: Renat Salavatov; Leikstj.: Mariusz Treliński
Der Schauspieldirektor (concert) (Mozart) 3 NóvHlj.stj: Christian Knapp
La forza del destino (Verdi) 4 Nóv-16 MarHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Die Zauberflöte (Mozart) 5 Nóv-11 AprHlj.stj: Zaurbek Gugkaev; Leikstj.: Alain Maratrat
Aida (Verdi) 12 NóvHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 14 Nóv-26 AprHlj.stj: Christian Knapp; Leikstj.: Yannis Kokkos
Mazepa (Tchaikovsky,P) 15 Nóv-11 AprHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Ilya Shlepyanov(original), Yuri Laptev(revival)
La gazza ladra (concert) (Rossini) 15 NóvHlj.stj: Zaurbek Gugkaev
Il trovatore (Verdi) 19 NóvHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Pier Luigi Pizzi
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 21 NóvHlj.stj: Alexander Anisimov
Idomeneo, re di Creta (Mozart) 22 NóvHlj.stj: Pavel Smelkov; Leikstj.: Michael Sturminger
Turandot (Puccini) 23 Nóv-23 MarHlj.stj: Mikhail Sinkevich; Leikstj.: Charles Roubaud
Der fliegende Holländer (Wagner) 28 NóvHlj.stj: Michael Güttler; Leikstj.: Ian Judge
A Midsummer Night's Dream (Britten) 28 Nóv-4 MaíHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Claudia Solti
La bohème (Puccini) 30 Nóv-2 MarHlj.stj: Vladislav Karklin; Leikstj.: Ian Judge
The Story of Kai and Gerda (Banevich) 2-30 DesLeikstj.: Alexei Stepanyuk
A Life for the Tsar (Glinka) 5 DesLeikstj.: Dmitri Tcherniakov
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 6-7 DesLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Attila (Verdi) 8 Des-3 MaíLeikstj.: Arturo Gama
Fedora (concert) (Giordano) 8 Des
Le Rossignol (Stravinsky) 9 Des-20 MaíLeikstj.: Alexander Petrov
Le nozze di Figaro (Mozart) 9 DesLeikstj.: Yuri Alexandrov
A Christmas Tale (Shchedrin) 10 Des-7 JanLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Pagliacci (Leoncavallo) 11 DesLeikstj.: Isabelle Partiot-Pieri
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 12 Des-14 MarLeikstj.: Yuri Temirkanov
Il pirata (concert) (Bellini) 12 DesHlj.stj: Federico Santi
La finta giardiniera (concert) (Mozart) 19 Des
The Gambler (Prokofiev) 20 DesLeikstj.: Temur Chkheidze
Macbeth (Verdi) 9 Jan-8 MaíLeikstj.: David McVicar
The Gamblers (concert) (Shostakovich) 9 Jan
The Nose (Shostakovich) 10 Jan-21 FebLeikstj.: Yuri Alexandrov
Oprichnik (Tchaikovsky,P) 11 JanLeikstj.: Viktor Vysotsky
The Love for Three Oranges (Prokofiev) 28 JanLeikstj.: Alexander Maskalin
The Lefthander (Shchedrin) 30 Jan-5 AprHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexei Stepanyuk
Faust (Gounod) 31 Jan-27 MarLeikstj.: Isabella Bywater
La favorita (concert) (Donizetti) 1 Feb
The Tale of Tsar Saltan (Rimsky-Korsakov) 11 FebLeikstj.: Alexander Petrov
Così fan tutte (Mozart) 14 FebLeikstj.: Walter Le Moli
The Snow Maiden (Rimsky-Korsakov) 15-16 FebLeikstj.: Alexander Galybin(original), Alexei Stepanyuk(revival)
Apollo et Hyacinthus (concert) (Mozart) 20 Feb
Requiem (Verdi) 22 FebLeikstj.: Daniele Finzi Pasca
Lohengrin (Wagner) 24 FebLeikstj.: Marina Mishuk, Alexander Maskalin
Cléopâtre (concert) (Massenet) 28 Feb
Il signor Bruschino (concert) (Rossini) 2 Mar
La scala di seta (Rossini) 2 Mar
Der Idiot (Weinberg) 9 Mar-17 AprLeikstj.: Alexei Stepanyuk
Semyon Kotko (Prokofiev) 12 MarLeikstj.: Yuri Alexandrov
Ruslan and Lyudmila (Glinka) 17 MarLeikstj.: Lotfi Mansouri
Die Frau ohne Schatten (Strauss) 20 MarLeikstj.: Jonathan Kent
Aida (Verdi) 20-21 MarLeikstj.: Daniele Finzi Pasca
Don Giovanni (Mozart) 21 MarLeikstj.: Johannes Schaaf
Werther (concert) (Massenet) 22 Mar
Not Love Alone (Shchedrin) 23 MarHlj.stj: Valery Gergiev; Leikstj.: Alexander Kuzin
Il re pastore (concert) (Mozart) 3 Apr
Khovanshchina (Musorgsky) 4 AprLeikstj.: Leonid Baratov(original), Yuri Laptev(revival)
The Legend of the Invisible City of Kitezh (Rimsky-Korsakov) 10 AprLeikstj.: Dmitri Tcherniakov
The Golden Cockerel (Rimsky-Korsakov) 12 AprLeikstj.: Anna Matison
Un ballo in maschera (Verdi) 13 AprLeikstj.: Andrei Konchalovsky
Dead Souls (Shchedrin) 14 AprLeikstj.: Vasily Barkhatov
Il tabarro (Puccini) 18 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Suor Angelica (Puccini) 18 AprLeikstj.: Walter Le Moli
Gianni Schicchi (Puccini) 18 AprLeikstj.: Walter Le Moli
La Fille du régiment (concert) (Donizetti) 30 Apr
Les troyens (Berlioz) 15 MaíLeikstj.: Yannis Kokkos
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 16 MaíLeikstj.: Alain Maratrat
Sadko (Rimsky-Korsakov) 18 MaíLeikstj.: Alexei Stepanyuk
White Nights (Butsko) 8 JúnLeikstj.: Alexei Stepanyuk
St Petersburg, Mikhailovsky Theatre  / 
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 7 Sep-11 MarHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Eric Vigié
Die Zauberflöte (Mozart) 30 Sep-20 AprHlj.stj: Roland Böer
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Okt-5 DesHlj.stj: Roland Böer
Tosca (Puccini) 10 Okt-24 Feb
Pikovaya Dama (Tchaikovsky,P) 14 Okt-27 Mar
Pagliacci (Leoncavallo) 17 Okt-27 Apr
Le nozze di Figaro (Mozart) 21 Okt-8 AprHlj.stj: Valery Kirianov / Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Viacheslav Starodubtsev
L'elisir d'amore (Donizetti) 24 Okt
Manon Lescaut (Puccini) 27 Okt-31 Mar
La Cenerentola (Rossini) 29 Okt-23 Des
La traviata (Verdi) 29 Okt-6 Apr
Iolanta (Tchaikovsky,P) 31 Okt-17 Feb
Der fliegende Holländer (Wagner) 21 Nóv-17 Apr
La bohème (Puccini) 26 Nóv-14 AprHlj.stj: Mikhail Tatarnikov; Leikstj.: Robert Carsen
Velikan (Prokofiev) 10 Des
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 13 Des-11 Apr
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Feb
L'elisir d'amore (Donizetti) 9 Mar
The Giant (Prokofiev) 21 Apr
Ufa, Bashkir State Opera and Ballet Theatre  / 
Ball im Savoy (Abraham) 18 Sep
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 5 Okt
Carmen (Bizet) 15 Okt
Die lustige Witwe (Lehár) 20 Okt
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Okt
Orleanskaya Deva (Tchaikovsky,P) 27 Okt
Rigoletto (Verdi) 2 Nóv
The Violet of Montmartre (Kálmán,E) 5 Nóv
Silva (Kalman,E) 11 Nóv
Prince Igor (Borodin) 16 Nóv
La traviata (Verdi) 22 Nóv
Ulan-Ude, Buryat Academic Opera and Ballet Theatre  / 
Carmen (Bizet) 13 Sep-17 NóvHlj.stj: Leonid Korchmar; Leikstj.: Yury Laptev
La traviata (Verdi) 27 Sep
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Okt
Tosca (Puccini) 13 Okt
Madama Butterfly (Puccini) 15 Nóv
Voronezh, State Opera and Ballet Theatre  / 
Yevgeny Onegin (Tchaikovsky,P) 23 Sep-19 Nóv
Don Giovanni (Mozart) 27 Sep-29 Nóv
Die lustige Witwe (Lehár) 28 Sep-24 Nóv
Il matrimonio segreto (Cimarosa) 6 Okt
Die Fledermaus (Strauss,J) 8 Okt-30 Nóv
Il trovatore (Verdi) 12 Okt
Pagliacci (Leoncavallo) 14 Okt
Silvia (Kálmán,E) 20 Okt
Il barbiere di Siviglia (Rossini) 26 Okt-20 Nóv
Der Zigeunerbaron (Strauss,J) 28 Okt
Un ballo in maschera (Verdi) 17 Nóv
Turandot (Puccini) 18 Nóv
Tosca (Puccini) 25 Nóv
Yoshkar-Ola, Sapaev Mari State Opera and Ballet Theatre  / 
Ball im Savoy (Abraham) 21 Sep
Der Graf von Luxemburg (Lehár) 13 Okt
Carmen (Bizet) 28 Okt-20 Jan
La traviata (Verdi) 9 Nóv
Kashchey the Immortal (Rimsky-Korsakov) 16 Nóv
L'Amour des trois oranges (Prokofiev) 10 Des-25 Jan
Die Fledermaus (Strauss,J) 1 Jan-25 Feb