2017/18 > Svíþjóð 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Svíþjóð

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
Noregur

Svíþjóð
 
Finnland
Danmörk Þýskaland Pólland

Göteborg, GöteborgsOperan  / 

De sju dödssynderna (Weill) 21 Okt-5 DesHlj.stj: Antony Hermus / Alexander Hanson; Leikstj.: David Radok
Gianni Schicchi (Puccini) 21 Okt-5 DesHlj.stj: Antony Hermus / Alexander Hanson; Leikstj.: David Radok
Norma (Bellini) 2 Des-4 FebHlj.stj: Giancarlo Andretta; Leikstj.: Stéphane Braunschweig
La serva padrona (Pergolesi) 25 Jan-4 FebHlj.stj: Joakim Kallhed; Leikstj.: Mattias Ermedahl
The Telephone (Menotti) 25 Jan-4 FebHlj.stj: Joakim Kallhed; Leikstj.: Mia Ringblom Hjertner
Ariadne på Naxos (Strauss) 3 Feb-4 MarHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Rodula Gaitanou
Barberaren i Sevilla (Rossini) 24 Mar-8 MaíHlj.stj: Henrik Schaefer; Leikstj.: David Radok
Boris Godunov (Musorgsky) 21 Apr-13 MaíHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Peter Konwitschny
Monstret i labyrinten (Dove) 30 Maí-6 JúnHlj.stj: Martin Nagashima Toft; Leikstj.: Mattias Ermedahl
Madama Butterfly (Puccini) 1 Sep-4 OktHlj.stj: Henrik Schaefer; Leikstj.: Yoshi Oïda
Rhenguldet (Wagner) 17 Nóv-9 DesHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Stephen Langridge
Cavalleria rusticana (Mascagni) 9 Feb-31 MarHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Damiano Michieletto(original), Rodula Gaitanou(revival)
Pagliacci (Leoncavallo) 9 Feb-31 MarHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Damiano Michieletto(original), Rodula Gaitanou(revival)
Juliette (Martinů) 13 Apr-12 MaíHlj.stj: Claire Levacher; Leikstj.: David Radok
La Voix humaine (Poulenc) 13 Apr-12 MaíHlj.stj: Claire Levacher; Leikstj.: David Radok
Figaros bröllop (Mozart) 16-26 MaíLeikstj.: Stephen Langridge
Karlstad, Wermland Opera  / 
The Greek Passion (Martinů) 14 Sep-28 OktHlj.stj: Johannes Gustavsson / Fredrik Burstedt; Leikstj.: Mira Bartov
Malmo, Malmö Opera  / 
Fiddler on the Roof (Bock) 2 Sep-31 JanHlj.stj: Stefan Solyom / Magnus Fryklund; Leikstj.: Orpha Phelan
Madama Butterfly (Puccini) 9 SepLeikstj.: Asa Melldahl
Lakmé (Delibes) 7 Okt-12 NóvHlj.stj: Philippe Auguin / Magnus Fryklund; Leikstj.: Nicola Raab
Hansel and Gretel (Humperdinck) 9 Des-21 JanHlj.stj: Ville Matvejeff / Magnus Fryklund; Leikstj.: Linus Fellbom
Rigoletto (Verdi) 24 Mar-1 JúnHlj.stj: Karen Kamensek / Magnus Fryklund; Leikstj.: Kasper Holten
Parken (Gefors) 5 Maí-2 JúnHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Vera Nemirova
The Surprises of Hell (Aboulker) 29 Jún-1 JúlHlj.stj: Martin Hellström; Leikstj.: Ditte Hammar
West Side Story (Bernstein) 31 Ág-16 DesHlj.stj: Magnus Fryklund / Jakob Hultberg; Leikstj.: Kasper Holten
Carmen (Bizet) 15 Sep-28 OktHlj.stj: Ida Løvli Hidle; Leikstj.: Anne Barslev
Var ar du Proserpin? (Kraus) 30 Okt-2 NóvLeikstj.: Maria Sundqvist
Var är du Proserpin? (Kraus) 30 Okt-2 NóvHlj.stj: Lars Ljungberg; Leikstj.: Maria Sundqvist
La traviata (Verdi) 17 Nóv-10 FebHlj.stj: Rafael Payare / Dalia Stasevska; Leikstj.: Olivier Py
Snödrottningen (Staern) 15 Des-19 JanHlj.stj: Cathrine Winnes; Leikstj.: Elisabeth Linton
Der fliegende Holländer (Wagner) 2 Feb-31 MarHlj.stj: Steven Sloane / Jennifer Condon; Leikstj.: Lotte de Beer
The Comedy on the Bridge (Martinů) 23 Mar-17 AprHlj.stj: Lars Ljungberg; Leikstj.: Maria Sundqvist
Il trionfo del tempo e del disinganno (Handel) 18-20 AprHlj.stj: Lars Ulrik Mortensen; Leikstj.: Ted Huffman
Schlagt sie tot! (Holten) 11 Maí-1 JúnHlj.stj: Patrik Ringborg; Leikstj.: Peter Oskarson
Stockholm, Folkoperan  / 
Turandot (Puccini) 18 Sep-17 NóvHlj.stj: Marit Strindlund / Alice Farnham; Leikstj.: Mellika Melouani Melani
Prima la musica e poi le parole (Salieri) 14 Feb-14 AprHlj.stj: Niklas Willén / Jakob Hultberg; Leikstj.: Tobias Theorell
Mozart and Salieri (Rimsky-Korsakov) 14 Feb-14 AprHlj.stj: Niklas Willén / Jakob Hultberg; Leikstj.: Tobias Theorell
Satyagraha (Glass) 18-29 MaíHlj.stj: Alice Farnham; Leikstj.: Tilde Björfors
Don Quijote (Massenet) 20 Sep-30 NóvHlj.stj: Henrik Schaefer; Leikstj.: Carl Johan Karlson
Stockholm, Kungliga Operan / Royal Swedish Opera  / 
Trollflöjten (Mozart) 26 Ág-16 SepHlj.stj: Eva Ollikainen; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Manon Lescaut (Puccini) 20 Sep-21 OktHlj.stj: Marc Soustrot; Leikstj.: Knut Hendriksen
Jenůfa (Janáček) 29 Sep-30 OktHlj.stj: Jonathan Darlington; Leikstj.: Annilese Miskimmon
Dracula (Borisova-Ollas) 28 Okt-7 DesHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Linus Fellbom
Glada änkan (Lehár) 4 Nóv-9 MaíHlj.stj: Joakim Unander / Fredrik Burstedt; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Askungen (Rossini) 29 Nóv-3 FebHlj.stj: Jean-Christophe Spinosi / Fredrik Burstedt; Leikstj.: Lindy Hume
Elektra (Strauss) 10 Jan-4 FebHlj.stj: Simone Young; Leikstj.: Staffan Valdemar Holm
Tosca (Puccini) 20 Jan-8 MaíHlj.stj: Daniele Callegari / Alexander Joel; Leikstj.: Knut Hendriksen
Aida (Verdi) 24 Feb-11 AprHlj.stj: Pier Giorgio Morandi; Leikstj.: Michael Cavanagh
Fedora (Giordano) 10 Mar-23 AprHlj.stj: Eugene Tzigane; Leikstj.: Christof Loy
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 28 Apr-2 JúnHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Vasily Barkhatov
Der Rosenkavalier (Strauss) 26 Maí-10 JúnHlj.stj: Alan Gilbert; Leikstj.: Christof Loy
Madama Butterfly (Puccini) 22 Sep-6 DesHlj.stj: Ben Gernon; Leikstj.: Kirsten Harms
Tristessa (Bohlin) 6 Okt-1 NóvHlj.stj: Fredrik Burstedt; Leikstj.: Katharina Thoma
Aida (Verdi) 27 Okt-13 DesHlj.stj: Pier Giorgio Morandi / Domingo Hindoyan; Leikstj.: Michael Cavanagh
Rigoletto (Verdi) 24 Nóv-11 FebLeikstj.: Sofia Jupither
La bohème (Puccini) 17 Des-5 MarHlj.stj: Jonathan Darlington; Leikstj.: José Cura
Carmen (Bizet) 19 Jan-4 AprHlj.stj: Joana Carneiro; Leikstj.: Johanna Garpe
Karmelitsystrarna (Poulenc) 2-22 FebHlj.stj: Marc Soustrot; Leikstj.: Johanna Garpe
Kung Roger (Szymanowski) 16 Mar-23 AprHlj.stj: Grzegorz Nowak; Leikstj.: Mariusz Treliński
Don Giovanni (Mozart) 28 Mar-13 JúnHlj.stj: Dalia Stasevska; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Dracula (Borisova-Ollas) 25 Apr-14 JúnHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Linus Fellbom
Glada änkan (Lehár) 3 Maí-8 JúnHlj.stj: Stefan Klingele / Per-Otto Johansson; Leikstj.: Ole Anders Tandberg
Orlando (Ramström) 4 Maí-2 JúnHlj.stj: Mattias Böhm; Leikstj.: Ellen Lamm
Umeå, NorrlandsOperan  / 
Faust (Gounod) 5-29 OktHlj.stj: Eric Solén; Leikstj.: Eva-Maria Melbye
Orfeo ed Euridice (Gluck) 8-25 MarHlj.stj: Olof Boman; Leikstj.: Asa Kalmér
La traviata (Verdi) 6 Okt-1 NóvHlj.stj: Elim Chan; Leikstj.: Linus Fellbom