2017/18 > Bretland 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Bretland

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  
írland

Bretland
 
Holland
Frakkland Belgía

Belfast, NI Opera  / 

Così fan tutte (Mozart) 17-19 NóvHlj.stj: Nicholas Chalmers; Leikstj.: Adele Thomas
The Threepenny Opera (Weill) 27 Jan-10 FebHlj.stj: Sinead Hayes; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 28-30 JúnHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Oliver Mears
Rigoletto (Verdi) 30 Sep-6 OktHlj.stj: Gareth Hancock; Leikstj.: Walter Sutcliffe
Cardiff, Music Theatre Wales  / 
The Golden Dragon (Eötvös) 22 SepHlj.stj: Geoffrey Paterson; Leikstj.: Michael McCarthy
Passion (Dusapin) 11 OktHlj.stj: Geoffrey Paterson; Leikstj.: Michael McCarthy, Caroline Finn
Cardiff, Welsh National Opera  / 
Khovanshchina (Musorgsky) 23 Sep-7 OktHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: David Pountney, Benjamin Davis
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 29 Sep-13 OktHlj.stj: Ainars Rubikis; Leikstj.: James Macdonald(original), Caroline Chaney(revival)
From the House of the Dead (Janáček) 8-12 OktHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: David Pountney, Caroline Clegg
Die Fledermaus (Strauss,J) 14 OktHlj.stj: James Southall; Leikstj.: John Copley(original), Sarah Crisp(revival)
La forza del destino (Verdi) 2-17 FebHlj.stj: Carlo Rizzi / Kerem Hasan; Leikstj.: David Pountney
Tosca (Puccini) 9-23 FebHlj.stj: Carlo Rizzi / Timothy Burke; Leikstj.: Michael Blakemore(original), Benjamin Davis(revival)
Don Giovanni (Mozart) 22-24 FebHlj.stj: James Southall; Leikstj.: John Caird(original), Caroline Chaney(revival)
Rhondda Rips It Up! (Langer) 7 JúnHlj.stj: Nicola Rose / Berrak Dyer; Leikstj.: Caroline Clegg
War and Peace (Prokofiev,S) 15-29 SepHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: David Pountney
La traviata (Verdi) 21 Sep-6 OktHlj.stj: James Southall; Leikstj.: David McVicar(original), Sarah Crisp(revival)
Rhondda Rips It Up! (Langer) 3 OktHlj.stj: Nicola Rose / Berrak Dyer; Leikstj.: Caroline Clegg
La Cenerentola (Rossini) 5-7 OktHlj.stj: Tomáš Hanus; Leikstj.: Joan Font
Un ballo in maschera (Verdi) 9-23 FebHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: David Pountney
The Magic Flute (Mozart) 15 Feb-1 MarHlj.stj: Damian Iorio; Leikstj.: Dominic Cooke
Roberto Devereux (Donizetti) 28 Feb-2 MarHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: Alessandro Talevi
Glasgow, Royal Conservatoire of Scotland  / 
The Day After (Dove) 3-9 MarHlj.stj: Philip White; Leikstj.: Jamie Manton
Glasgow, Scottish Opera  / 
La traviata (Verdi) 19 Okt-2 DesHlj.stj: David Parry / Dane Lam; Leikstj.: David McVicar, Marie Lambert
Iolanta (concert) (Tchaikovsky,P) 29 Okt
The Fiery Angel (concert) (Prokofiev,S) 3 DesHlj.stj: Mikhail Agrest; Leikstj.: Max Hoehn
Flight (Dove) 17-24 FebHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Stephen Barlow
Ariadne auf Naxos (Strauss) 22-28 MarHlj.stj: Brad Cohen; Leikstj.: Antony McDonald
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Oliver Mears
Aleko (concert) (Rakhmaninov) 6 MaíHlj.stj: Stuart Stratford
Francesca da Rimini (concert) (Rakhmaninov) 6 MaíHlj.stj: Stuart Stratford
Pagliacci (Leoncavallo) 26-29 JúlHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Bill Bankes-Jones
The Burning Fiery Furnace (Britten) 21 SepHlj.stj: Derek Clark; Leikstj.: Jenny Ogilvie
Rigoletto (Verdi) 18-27 OktHlj.stj: Rumon Gamba; Leikstj.: Matthew Richardson
Edgar (concert) (Puccini) 28 OktHlj.stj: Gianluca Marcianò
Anthropocene (MacRae) 24-26 JanHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Matthew Richardson
Katya Kabanova (Janáček) 12-16 MarHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: Stephen Lawless
Silvano (concert) (Mascagni) 14 AprHlj.stj: Stuart Stratford
The Magic Flute (Mozart) 4-18 MaíHlj.stj: Tobias Ringborg / Derek Clark; Leikstj.: Thomas Allen
Leeds, Opera North  / 
Pagliacci (Leoncavallo) 16 Sep-21 OktHlj.stj: Tobias Ringborg; Leikstj.: Charles Edwards
L'Enfant et les sortilèges (Ravel) 16 Sep-28 OktHlj.stj: Martin André; Leikstj.: Annabel Arden
Cavalleria rusticana (Mascagni) 27 Sep-21 OktHlj.stj: Tobias Ringborg; Leikstj.: Karolina Sofulak
Trial by Jury (Sullivan,A) 27 Sep-27 OktHlj.stj: Oliver Rundell; Leikstj.: John Savournin
Osud (Janáček) 11-20 OktHlj.stj: Martin André; Leikstj.: Annabel Arden
Trouble in Tahiti (Bernstein) 11-21 OktHlj.stj: Tobias Ringborg; Leikstj.: Matthew Eberhardt
Madama Butterfly (Puccini) 19 Jan-28 FebHlj.stj: Martin Pickard; Leikstj.: Tim Albery
Un ballo in maschera (Verdi) 3 Feb-2 MarHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Tim Albery
Don Giovanni (Mozart) 17 Feb-3 MarHlj.stj: Christoph Altstaedt / Matthew Kofi Waldren; Leikstj.: Alessandro Talevi
Salome (Strauss) 19-25 AprHlj.stj: Richard Armstrong; Leikstj.: PJ Harris
Kiss me, Kate (Porter) 23-26 MaíHlj.stj: James Holmes; Leikstj.: Jo Davies(original), Edward Goggin(revival)
Tosca (Puccini) 16 Sep-13 OktHlj.stj: Antony Hermus / Jonathan Santagada; Leikstj.: Edward Dick
The Merry Widow (Lehár) 29 Sep-12 OktHlj.stj: Martin André; Leikstj.: Giles Havergal
Silent Night (Puts) 30 Nóv-7 DesHlj.stj: Nicholas Kok; Leikstj.: Tim Albery
The Magic Flute (Mozart) 19 Jan-1 MarHlj.stj: Robert Howarth / George Jackson; Leikstj.: James Brining
Katya Kabanova (Janáček) 2-27 FebHlj.stj: Sian Edwards; Leikstj.: Tim Albery
Gianni Schicchi (Puccini) 16 Feb-2 MarHlj.stj: Garry Walker; Leikstj.: Christopher Alden
Aida (concert) (Verdi) 1-30 MaíHlj.stj: Richard Armstrong; Leikstj.: Annabel Arden
London, English National Opera (ENO)  / 
Aida (Verdi) 28 Sep-2 DesHlj.stj: Keri-Lynn Wilson / Christian Baldini; Leikstj.: Phelim McDermott
The Barber of Seville (Rossini) 5-30 OktHlj.stj: Hilary Griffiths; Leikstj.: Jonathan Miller(original), Peter Relton(revival)
Rodelinda (Handel) 26 Okt-15 NóvHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: Richard Jones(original), Donna Stirrup(revival)
Marnie (Muhly) 18 Nóv-3 DesHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Michael Mayer
Satyagraha (Glass) 1-27 FebHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Phelim McDermott / Julian Crouch
Iolanthe (Sullivan,A) 13 Feb-7 AprHlj.stj: Timothy Henty / Chris Hopkins; Leikstj.: Cal McCrystal
A Midsummer Night's Dream (Britten) 1-15 MarHlj.stj: Alexander Soddy; Leikstj.: Robert Carsen(original), Emmanuelle Bastet(revival)
La traviata (Verdi) 16 Mar-13 AprHlj.stj: Leo McFall / Toby Purser; Leikstj.: Daniel Kramer
The Marriage of Figaro (Mozart) 29 Mar-14 AprHlj.stj: Martyn Brabbins / Matthew Kofi Waldren; Leikstj.: Fiona Shaw(original), Peter Relton(revival)
Acis and Galatea (Handel) 9-16 JúnHlj.stj: Nicholas Ansdell-Evans; Leikstj.: Sarah Tipple
The Turn of the Screw (Britten) 22-30 JúnHlj.stj: Toby Purser; Leikstj.: Timothy Sheader
Paul Bunyan (Britten) 3-8 SepHlj.stj: Matthew Kofi Waldren; Leikstj.: Jamie Manton
Salome (Strauss) 28 Sep-23 OktHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Adena Jacobs
Porgy and Bess (Gershwin) 11 Okt-17 NóvHlj.stj: John Wilson; Leikstj.: James Robinson
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 25 Okt-5 DesHlj.stj: Stuart Stratford; Leikstj.: David Alden
War Requiem (Britten) 16 Nóv-7 DesHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Daniel Kramer
La bohème (Puccini) 26 Nóv-22 FebHlj.stj: Valentina Peleggi; Leikstj.: Jonathan Miller(original), Natascha Metherell(revival)
Akhnaten (Glass) 11 Feb-7 MarHlj.stj: Karen Kamensek; Leikstj.: Phelim McDermott
The Merry Widow (Lehár) 1 Mar-13 AprHlj.stj: Kristiina Poska / Martin Fitzpatrick; Leikstj.: Max Webster
The Magic Flute (Mozart) 14 Mar-11 AprHlj.stj: Ben Gernon / Chris Hopkins; Leikstj.: Simon McBurney, Josie Daxter
Jack the Ripper (Bell) 30 Mar-12 AprHlj.stj: Martyn Brabbins; Leikstj.: Daniel Kramer
Dido (Purcell) 11 Maí-2 JúnHlj.stj: Valentina Peleggi; Leikstj.: Purni Morell
Noye's Fludde (Britten) 3-13 JúlLeikstj.: Lyndsey Turner
London, National Opera Studio  / 
London, Royal Academy Opera  / 
Don Giovanni (Mozart) 22-25 NóvHlj.stj: Gareth Hancock; Leikstj.: Christopher Cowell
Flight (Dove) 12-17 MarHlj.stj: Gareth Hancock; Leikstj.: Martin Duncan
London, Royal College of Music  / 
A Midsummer Night's Dream (Britten) 5-10 MarHlj.stj: Michael Rosewell; Leikstj.: Liam Steel
London, Royal Opera  / 
La bohème (Puccini) 11 Sep-20 JúlHlj.stj: Antonio Pappano / Paul Wynne Griffiths / Nicola Luisotti; Leikstj.: Richard Jones
Die Zauberflöte (Mozart) 12 Sep-14 OktHlj.stj: Julia Jones / Richard Hetherington; Leikstj.: David McVicar(original), Thomas Guthrie(revival)
Les Vêpres siciliennes (Verdi) 12 Okt-4 NóvHlj.stj: Maurizio Benini; Leikstj.: Stefan Herheim
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 30 Okt-27 NóvHlj.stj: Michele Mariotti; Leikstj.: Katie Mitchell
La Tragédie de Carmen (Bizet) 3-14 NóvHlj.stj: James Hendry; Leikstj.: Gerard Jones
Semiramide (Rossini) 19 Nóv-16 DesHlj.stj: Antonio Pappano / Christopher Willis; Leikstj.: David Alden
Cavalleria rusticana (Mascagni) 29 Nóv-13 JanHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Damiano Michieletto
Pagliacci (Leoncavallo) 29 Nóv-13 JanHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: Damiano Michieletto
Rigoletto (Verdi) 14 Des-16 JanHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: David McVicar
Salome (Strauss) 8-30 JanHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: David McVicar
The Return of Ulysses (Monteverdi) 10-21 JanHlj.stj: Christian Curnyn; Leikstj.: John Fulljames
Tosca (Puccini) 15 Jan-3 MarHlj.stj: Dan Ettinger / Plácido Domingo; Leikstj.: Jonathan Kent
Carmen (Bizet) 6 Feb-16 MarHlj.stj: Jakub Hrůša; Leikstj.: Barrie Kosky
From the House of the Dead (Janáček) 7-24 MarHlj.stj: Mark Wigglesworth; Leikstj.: Krzysztof Warlikowski
Macbeth (Verdi) 25 Mar-10 AprHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Phyllida Lloyd
Coraline (Turnage) 27 Mar-7 AprHlj.stj: Sian Edwards; Leikstj.: Aletta Collins
Lady Macbeth of Mtsensk (Shostakovich) 12-27 AprHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Richard Jones
4.48 Psychosis (Venables) 24 Apr-4 MaíLeikstj.: Ted Huffman
Lessons in Love and Violence (Benjamin,G) 10-26 MaíHlj.stj: George Benjamin; Leikstj.: Katie Mitchell
Lohengrin (Wagner) 7 Jún-1 JúlHlj.stj: Andris Nelsons; Leikstj.: David Alden
Don Giovanni (Mozart) 29 Jún-17 JúlHlj.stj: Marc Minkowski; Leikstj.: Kasper Holten
Falstaff (Verdi) 7-21 JúlHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Robert Carsen
L'Ange de Nisida (Donizetti) 18-21 JúlHlj.stj: Mark Elder
Das Rheingold (Wagner) 24 Sep-26 OktHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Die Walküre (Wagner) 26 Sep-28 OktHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Siegfried (Wagner) 29 Sep-31 OktHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Götterdämmerung (Wagner) 1 Okt-2 NóvHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Keith Warner
Requiem (concert) (Verdi) 23 OktHlj.stj: Antonio Pappano
Simon Boccanegra (Verdi) 15 Nóv-10 DesHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Carmen (Bizet) 27 Nóv-22 DesHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Barrie Kosky
Hansel and Gretel (Humperdinck) 11-29 DesHlj.stj: Sebastian Weigle; Leikstj.: Antony McDonald
The Queen of Spades (Tchaikovsky,P) 13 Jan-1 FebHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Stefan Herheim
La traviata (Verdi) 14-31 JanHlj.stj: Antonello Manacorda; Leikstj.: Richard Eyre
Katya Kabanova (Janáček) 4-26 FebHlj.stj: Edward Gardner; Leikstj.: Richard Jones
Così fan tutte (Mozart) 25 Feb-16 MarHlj.stj: Stefano Montanari; Leikstj.: Jan Philipp Gloger
La forza del destino (Verdi) 21 Mar-22 AprHlj.stj: Antonio Pappano; Leikstj.: Christof Loy
Faust (Gounod) 8 Apr-6 MaíHlj.stj: Dan Ettinger; Leikstj.: David McVicar
Billy Budd (Britten) 23 Apr-10 MaíHlj.stj: Ivor Bolton; Leikstj.: Deborah Warner
Andrea Chénier (Giordano) 20 Maí-9 JúnHlj.stj: Daniel Oren; Leikstj.: David McVicar
Tosca (Puccini) 27 Maí-20 JúnHlj.stj: Alexander Joel; Leikstj.: Jonathan Kent
Boris Godunov (Musorgsky) 19 Jún-3 JúlHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Richard Jones
Carmen (Bizet) 22 Jún-20 JúlHlj.stj: Julia Jones; Leikstj.: Barrie Kosky
Le nozze di Figaro (Mozart) 29 Jún-21 JúlHlj.stj: John Eliot Gardiner; Leikstj.: David McVicar
La Fille du régiment (Donizetti) 8-20 JúlHlj.stj: Evelino Pidò; Leikstj.: Laurent Pelly
Manchester, Royal Northern College of Music (RNCM)  / 
Cendrillon (Massenet) 8-16 DesHlj.stj: Martin André; Leikstj.: Olivia Fuchs
Hansel and Gretel (Humperdinck) 17-25 MarHlj.stj: Anthony Kraus; Leikstj.: Stephen Medcalf