2017/18 > Ameríka 
*Almenn síða   >Operabase Professional 
2017/18 > Ameríka

 Heimsfrumsýning
 Sjaldgæft
 Nýtt verkefni
 Nýtt verkefni hjá þessari stofnun

  

Albuquerque, Opera Southwest  / 

William Tell (Rossini) 22-29 OktHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: Nathaniel Merchant
Norma (Bellini) 8-15 AprHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: E Loren Meeker
Tosca (Puccini) 28 Okt-4 NóvHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: Marco Nisticò
María de Buenos Aires (Piazzolla) 12-22 Feb
La cambiale di matrimonio (Rossini) 8-9 Mar
Lohengrin (Wagner) 31 Mar-7 AprHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: E Loren Meeker
Amarillo, Amarillo Opera  / 
La traviata (Verdi) 6-7 Okt
Man of La Mancha (Leigh) 5-7 Apr
Anchorage, Anchorage Opera  / 
Don Pasquale (Donizetti) 3-5 NóvHlj.stj: Craig Kier; Leikstj.: David Lefkowich
As One (Kaminsky) 9-11 FebHlj.stj: Andreas Mitisek; Leikstj.: Andreas Mitisek
Candide (Bernstein) 7-8 AprHlj.stj: Randall Craig Fleisher; Leikstj.: Teresa K Pond
HMS Pinafore (Sullivan,A) 2-4 NóvHlj.stj: Charles Prince; Leikstj.: Allison Grant
An American Dream (Perla) 8-10 FebLeikstj.: Cara Consilvio
La bohème (Puccini) 12-14 AprHlj.stj: Brian DeMaris; Leikstj.: Laura Alley
Annapolis, Annapolis Opera  / 
Little Women (Adamo) 3-5 NóvHlj.stj: Ronald J Gretz; Leikstj.: Braxton Peters
La traviata (Verdi) 16-18 MarHlj.stj: Ronald J Gretz; Leikstj.: Braxton Peters
Atlanta, Atlanta Opera  / 
The Seven Deadly Sins (Weill) 28 Sep-6 OktHlj.stj: Rolando Salazar; Leikstj.: Brian Clowdus
The Flying Dutchman (Wagner) 4-12 NóvHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Tomer Zvulun
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 24 Feb-4 MarHlj.stj: Christopher Allen; Leikstj.: E Loren Meeker
Out of Darkness (Heggie) 5-15 AprHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Tomer Zvulun
Carmen (Bizet) 28 Apr-6 MaíHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: Brenna Corner
Sweeney Todd (Sondheim) 9-17 JúnHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Tomer Zvulun
Charlie Parker's Yardbird (Schnyder) 27-30 SepHlj.stj: Clinton Smith; Leikstj.: Omer Ben Seadia
West Side Story (Bernstein) 3-11 NóvHlj.stj: David Neely; Leikstj.: Francesca Zambello, Eric Sean Fogel
Dead Man Walking (Heggie) 2-10 FebHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Tomer Zvulun
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 2-10 MarHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Tomer Zvulun
María de Buenos Aires (Piazzolla) 28-31 MarHlj.stj: Jorge Parodi; Leikstj.: Tomer Zvulun
La traviata (Verdi) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Arthur Fagen
Austin, Austin Opera  / 
Carmen (Bizet) 11-19 NóvHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: Michael Cavanaugh
Ariadne auf Naxos (Strauss) 27 Jan-4 FebHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: Jennifer Williams
La traviata (Verdi) 28 Apr-6 MaíHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: David Lefkowich
Otello (Verdi) 10-18 NóvHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: Doug Scholz-Carlson
Silent Night (Puts) 26 Jan-3 FebHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: Tomer Zvulun
Soldier Songs (Little) 5-6 AprHlj.stj: Todd Reynolds; Leikstj.: Ashley Tata
La bohème (Puccini) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Richard Buckley; Leikstj.: Alison Moritz
Binghamton, Tri-cities Opera  / 
La bohème (Puccini) 15 OktHlj.stj: Vlad Iftinca; Leikstj.: JJ Hudson
Glory Denied (Cipullo) 10-19 NóvHlj.stj: Joshua Horsch; Leikstj.: Cara Consilvio
The Tragedy of Carmen (Bizet) 27-30 MaíLeikstj.: James Kenon Mitchell
Birmingham AL, Opera Birmingham  / 
The Tragedy of Carmen (Bizet) 19-21 JanHlj.stj: Tyson Deaton; Leikstj.: Candace Evans
Roméo et Juliette (Gounod) 23-25 MarHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Dona D Vaughn
Glory Denied (Cipullo) 25-27 Jan
Tosca (Puccini) 15-17 Mar
Bloomington, Indiana University Opera  / 
Don Giovanni (Mozart) 15-23 SepHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: David Lefkowich
L'étoile (Chabrier) 13-21 OktLeikstj.: Alain Gauthier
Ariadne auf Naxos (Strauss) 2-10 FebHlj.stj: Arthur Fagen; Leikstj.: James Marvel
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23 Feb-3 MarLeikstj.: Jose Maria Condemi
West Side Story (Bernstein) 6-14 AprLeikstj.: Michael Shell
The (R)evolution of Steve Jobs (Bates) 14-22 Sep
Dialogues of the Carmelites (Poulenc) 12-20 Okt
Hansel and Gretel (Humperdinck) 2-4 Nóv
Giulio Cesare (Handel) 1-9 Feb
L'elisir d'amore (Donizetti) 22 Feb-2 Mar
Mass (Bernstein) 5-13 Apr
Boise, Opera Idaho  / 
L'elisir d'amore (Donizetti) 6-8 OktHlj.stj: Andy Anderson; Leikstj.: Andrew Nienaber
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 1-3 DesHlj.stj: Deanna Tham; Leikstj.: Mark Junkert
Madama Butterfly (Puccini) 16-18 FebHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: Helena Binder
A Streetcar named Desire (Previn) 6-8 AprHlj.stj: Alasdair Neale; Leikstj.: Walker Lewis
West Side Story (concert) (Bernstein) 15-16 Sep
Don Giovanni (Mozart) 26-28 Okt
Aida (Verdi) 22-24 Feb
The Mikado (Sullivan,A) 6-7 Apr
As One (Kaminsky) 9-11 Maí
Boston, Boston Lyric Opera  / 
Tosca (Puccini) 13-22 OktHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Crystal Manich
The Nefarious, Immoral but Highly Profitable Enterprise of Mr Burke and Mr Hare (Grant) 8-12 NóvHlj.stj: David Angus; Leikstj.: David Schweizer
The Threepenny Opera (Weill) 16-25 AprHlj.stj: David Angus; Leikstj.: James Darrah
Trouble in Tahiti (Bernstein) 11-20 MaíHlj.stj: David Angus; Leikstj.: David Schweizer
The Barber of Seville (Rossini) 12-21 OktHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Schoenberg in Hollywood (Machover) 14-18 NóvHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Braham Murray
The Rape of Lucretia (Britten) 11+ MarHlj.stj: David Angus
The Handmaid's Tale (Ruders) 3+ MaíHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Anne Bogart
Boston, Handel and Haydn Society  / 
The Messiah (concert) (Handel) 1-3 DesHlj.stj: Harry Christophers
Hercules (concert) (Handel) 4-6 MaíHlj.stj: Harry Christophers
The Messiah (concert) (Handel) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Bernard Labadie
Dido and Aeneas (Purcell) 29-31 MarHlj.stj: Harry Christophers; Leikstj.: Aidan Lang
Requiem (concert) (Mozart) 3-5 MaíHlj.stj: Harry Christophers
Cedar Rapids, Cedar Rapids Opera Theatre  / 
Turandot (Puccini) 19-21 JanHlj.stj: Daniel Kleinknecht; Leikstj.: William Ferrara
Charlotte, Opera Carolina  / 
Cyrano (DiChiera) 4-9 NóvHlj.stj: Steven Mercurio; Leikstj.: Bernard Uzan
Rigoletto (Verdi) 11-17 FebHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Jordan Lee Braun
The Marriage of Figaro (Mozart) 15-21 AprHlj.stj: Robert Moody; Leikstj.: Garnett Bruce
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 10-18 NóvHlj.stj: Stefano Romani; Leikstj.: Alain Gauthier
Carmen (Bizet) 19-24 Jan
Fallujah (Stokes) 5-6 Apr
Eugen Onegin (Tchaikovsky,P) 5-11 Maí
Chicago, Chicago Opera Theater  / 
The Consul (Menotti) 4-12 NóvHlj.stj: Kristof Van Grysperre; Leikstj.: Andreas Mitisek
Pigmalione (Donizetti) 14-22 AprHlj.stj: Francesco Milioto; Leikstj.: Amy Hutchison
Rita (Donizetti) 14-22 AprHlj.stj: Franceso Milioto; Leikstj.: Amy Hutchison
Iolanta (Tchaikovsky,P) 10-18 NóvHlj.stj: Lidiya Yankovskaya; Leikstj.: Paul Curran
The Scarlet Ibis (Weisman) 16-24 FebHlj.stj: David Hanlon; Leikstj.: Elizabeth Margolius
Moby-Dick (Heggie) 25-28 AprHlj.stj: Lidiya Yankovskaya; Leikstj.: Kristine McIntyre
Chicago, Lyric Opera of Chicago  / 
Orphée et Eurydice (Gluck) 23 Sep-15 OktHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: John Neumeier
Rigoletto (Verdi) 7 Okt-3 NóvHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: E Loren Meeker
Die Walküre (Wagner) 1-30 NóvHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: David Pountney
The Pearl Fishers (Bizet) 19 Nóv-10 DesHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Andrew Sinclair
Turandot (Puccini) 5 Des-27 JanHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Rob Kearley
I puritani (Bellini) 4-28 FebHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Eric Einhorn
Così fan tutte (Mozart) 17 Feb-16 MarHlj.stj: James Gaffigan; Leikstj.: John Cox, Bruno Ravella
Faust (Gounod) 3-21 MarHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: John Frame, Kevin Newbury
Fellow Travelers (Spears) 17-25 MarHlj.stj: Daniela Candillari; Leikstj.: Kevin Newbury
La bohème (Puccini) 6 Okt-25 JanHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Richard Jones
Idomeneo (Mozart) 13 Okt-2 NóvHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), David Kneuss(revival)
Siegfried (Wagner) 3-16 NóvHlj.stj: Andrew Davis; Leikstj.: David Pountney
Il trovatore (Verdi) 17 Nóv-9 DesHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: David McVicar(original), Roy Rallo(revival)
Cendrillon (Massenet) 1 Des-20 JanHlj.stj: Andrew Davis / Francesco Milioto; Leikstj.: Laurent Pelly
Elektra (Strauss) 2-22 FebHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: David McVicar(original), Nicolas Sandys(revival)
La traviata (Verdi) 16 Feb-22 MarHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Arin Arbus
Ariodante (Handel) 2-17 MarHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: Richard Jones
An American Dream (Perla) 15-17 Mar
West Side Story (Bernstein) 3 Maí-2 JúnLeikstj.: Francesca Zambello
Columbus, Opera Columbus  / 
The Turn of the Screw (Britten) 27 Sep-1 OktLeikstj.: Stephen Wadsworth
Aida (concert) (Verdi) 2-4 Apr
Orphée et Eurydice (Gluck) 18-22 AprHlj.stj: Jason Hiester; Leikstj.: Joel Ivany
Madama Butterfly (Puccini) 28-30 SepHlj.stj: Cathy Kelly; Leikstj.: Crystal Manich
The Flood (Fujiwara) 8-10 FebHlj.stj: Steven Osgood; Leikstj.: Stephen Wadsworth
Dallas, The Dallas Opera  / 
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 20 Okt-5 NóvHlj.stj: Emmanuel Villaume / Pierre Vallet; Leikstj.: Bruno Berger-Gorski
La traviata (Verdi) 27 Okt-12 NóvHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Stephania Panighini
The Ring of Polykrates (Korngold) 9-17 FebHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Peter Kazaras
Sunken Garden (van der Aa) 9-17 MarHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Michel van der Aa
Don Giovanni (Mozart) 13-29 AprHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Robert Falls
The Flying Dutchman (Wagner) 12-20 OktHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Christopher Alden
Carmen (Bizet) 19 Okt-4 NóvHlj.stj: Emmanuel Villaume / Pierre Vallet; Leikstj.: David McVicar
Pépito (Offenbach) 3 Nóv-27 Apr
Manon Lescaut (Puccini) 1-9 MarHlj.stj: Emmanuel Villaume
La bohème (Puccini) 15-31 MarHlj.stj: Giuliano Carella; Leikstj.: Tomer Zvulun
Falstaff (Verdi) 26 Apr-4 MaíHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Lee Blakeley(original), Shawna Lucey(revival)
Dayton, Dayton Opera  / 
Requiem (Verdi) 16-17 SepHlj.stj: Neal Gittleman
The Consul (Menotti) 20-22 OktHlj.stj: Patrick Reynolds; Leikstj.: Gary Briggle
The Barber of Seville (Rossini) 2-4 MarHlj.stj: Clinton Smith; Leikstj.: Kathleen Clawson
Turandot (Puccini) 18-20 MaíHlj.stj: Neal Gittleman; Leikstj.: Johnathon Pape
Symphony 9 (concert) (Beethoven) 15-16 SepHlj.stj: Neal Gittleman
Rigoletto (Verdi) 9-11 NóvHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Kathleen Clawson
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 2-3 MarHlj.stj: Patrick Reynolds; Leikstj.: Gary Briggle
Salome (Strauss) 17-19 MaíHlj.stj: Neal Gittleman; Leikstj.: Kathleen Clawson
Denver, Opera Colorado  / 
La bohème (Puccini) 4-12 NóvHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Matthew Ozawa
Steal a Pencil for Me (Cohen) 25-30 JanHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Omer Ben Seadia
Falstaff (Verdi) 5-13 MaíHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: David Edwards
La traviata (Verdi) 3-11 NóvHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Emma Griffin
After life (Cipullo) 23 Feb-1 MarHlj.stj: Andrew Altenbach; Leikstj.: Omer Ben Seadia
Josephine (Cipullo) 23 Feb-1 MarHlj.stj: Andrew Altenbach; Leikstj.: Omer Ben Seadia
The Marriage of Figaro (Mozart) 4-12 MaíHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Matthew Ozawa
Detroit, Michigan Opera Theatre  / 
Rigoletto (Verdi) 14-22 OktHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Elaine Tyler-Hall
The Marriage of Figaro (Mozart) 11-19 NóvHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Michael Patrick Albano
Tosca (Puccini) 7-15 AprHlj.stj: Valerio Galli
Tosca (Puccini) 17 Apr
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 13-21 OktHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Tomer Zvulun
The Barber of Seville (Rossini) 10-18 NóvHlj.stj: Anne Manson; Leikstj.: Christopher Mattaliano
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 22 Des
Candide (Bernstein) 9-10 MarHlj.stj: Daniel Black; Leikstj.: Keturah Stickann
Hansel and Gretel (Humperdinck) 6-14 AprHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Basil Twist
The Grapes of Wrath (Gordon) 11-19 MaíHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: James Robinson
Eugene, Eugene Opera  / 
The Barber of Seville (Rossini) 30-31 DesHlj.stj: Andrew Bisantz; Leikstj.: David Lefkowich
María de Buenos Aires (Piazzolla) 4-6 Maí
HMS Pinafore (Sullivan,A) 30-31 Des
As One (Kaminsky) 17-19 Maí
Fargo, Fargo-Moorhead Opera  / 
Die Fledermaus (Strauss,J) 27-29 Okt
Alcina (Handel) 9-11 FebHlj.stj: Clinton Smith; Leikstj.: Patrick Hansen
Soldier Songs (Little) 6-8 Apr
Soldier Songs (Little) 13-15 Apr
Amahl and the Night Visitors (Menotti) 7-9 DesHlj.stj: Stephen Sulich; Leikstj.: David Hamilton
Three Decembers (Heggie) 15-17 FebLeikstj.: Austin Regan
Così fan tutte (Mozart) 22-24 MarLeikstj.: Frederic Heringes
Carmen (Bizet) 12-13 Apr
Fort Lee, New Jersey Association of Verismo Opera  / 
Tosca (Puccini) 15 Okt
Norma (Bellini) 28 Okt
Grand Rapids, Opera Grand Rapids  / 
Rigoletto (Verdi) 13-14 Okt
The Marriage of Figaro (Mozart) 4-5 Maí
The Magic Flute (Mozart) 26-27 OktHlj.stj: James Meena; Leikstj.: James Marvel
La traviata (Verdi) 14-15 JúnHlj.stj: James Meena; Leikstj.: John Hoomes
Honolulu, Hawaii Opera Theatre  / 
Carmen (Bizet) 13-17 OktHlj.stj: Derrick Inouye; Leikstj.: Tara Faircloth
As One (Kaminsky) 11-16 JanHlj.stj: Robert Wood; Leikstj.: Jeffrey Marc Buchman
The Daughter of the Regiment (Donizetti) 9-13 FebHlj.stj: David Angus; Leikstj.: Brian Deedrick
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 20-24 AprHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Tomer Zvulun
Romeo and Juliet (Gounod) 12-16 OktHlj.stj: Emmanuel Plasson; Leikstj.: Brad Dalton
The Marriage of Figaro (Mozart) 8-12 Feb
La traviata (Verdi) 17-21 Maí
Houston, Opera in the Heights  / 
The Magic Flute (Mozart) 10-19 Nóv
Un ballo in maschera (Verdi) 16-24 FebLeikstj.: John de los Santos
Candide (Bernstein) 13-21 Apr
La Fille du régiment (Donizetti) 21-29 Sep
Così fan tutte (Mozart) 9-17 Nóv
María de Buenos Aires (Piazzolla) 15-23 Feb
Madama Butterfly (Puccini) 26 Apr-4 Maí
Houston, Houston Grand Opera  / 
La traviata (Verdi) 20 Okt-11 NóvHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: Arin Arbus
Julius Caesar (Handel) 27 Okt-10 NóvHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: James Robinson
The House without a Christmas Tree (Gordon) 30 Nóv-14 DesHlj.stj: Bradley Moore; Leikstj.: James Robinson
Elektra (Strauss) 19 Jan-2 FebHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: David McVicar(original), Nick Sandys(revival)
The Barber of Seville (Rossini) 26 Jan-10 FebHlj.stj: Emily Senturia; Leikstj.: Joan Font
West Side Story (Bernstein) 20 Apr-6 MaíHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Francesca Zambello
Norma (Bellini) 27 Apr-11 MaíHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Kevin Newbury
The Flying Dutchman (Wagner) 19 Okt-2 NóvHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Tomer Zvulun, Brenna Corner
La bohème (Puccini) 26 Okt-11 NóvHlj.stj: James Lowe; Leikstj.: John Caird
Florencia en el Amazonas (Catán) 18 Jan-3 FebHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Francesca Zambello, E Loren Meeker
The Pearl Fishers (Bizet) 25 Jan-8 FebHlj.stj: Roderick Cox; Leikstj.: E Loren Meeker
Don Giovanni (Mozart) 20 Apr-5 MaíHlj.stj: Cristian Măcelaru; Leikstj.: Kasper Holten, Amy Lane
The Phoenix (O'Regan) 26 Apr-10 MaíHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: John Caird
Indianapolis, Indianapolis Opera  / 
La traviata (Verdi) 17-19 Nóv
South Pacific (Rodgers) 23-25 Mar
The Magic Flute (Mozart) 8-10 Jún
La bohème (Puccini) 14-16 SepHlj.stj: Craig Kier
Hansel and Gretel (Humperdinck) 16-17 Nóv
Camelot (Loewe) 22-24 Mar
Jackson, Mississippi Opera  / 
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 17-19 NóvLeikstj.: Rob Mulholland
Turandot (Puccini) 28 AprLeikstj.: Octavio Cardenas
Juneau, Juneau Lyric Opera  / 
Into the Woods (Sondheim) 2-10 Feb
Kansas City, Lyric Opera of Kansas City  / 
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 30 Sep-8 OktHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Tomer Zvulun
Everest (Talbot) 11-19 NóvHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Leonard Foglia
As One (Kaminsky) 27-28 JanHlj.stj: Robert Wood; Leikstj.: Mary Birnbaum
Rigoletto (Verdi) 3-11 MarHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: David Gately
The Barber of Seville (Rossini) 28 Apr-6 MaíHlj.stj: Leonardo Vordoni; Leikstj.: Michael Shell
West Side Story (Bernstein) 22-30 SepHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Francesca Zambello, Eric Sean Fogel
Madama Butterfly (Puccini) 3-11 NóvHlj.stj: Ryan McAdams; Leikstj.: Ron Daniels
Così fan tutte (Mozart) 16-24 MarHlj.stj: Jane Glover; Leikstj.: James Alexander
The Pearl Fishers (Bizet) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Andrew Sinclair
Knoxville, Knoxville Opera  / 
Turandot (Puccini) 23-25 FebHlj.stj: Brian Salesky; Leikstj.: John Hoomes
Aida (Verdi) 4-6 Maí
Gianni Schicchi (Puccini) 26-28 OktHlj.stj: Brian Salesky; Leikstj.: Brian Salesky
The Impresario (Mozart) 26-28 OktHlj.stj: Brian Salesky; Leikstj.: Brian Salesky
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22-24 FebHlj.stj: Brian Salesky; Leikstj.: Brian Salesky
Cavalleria rusticana (Mascagni) 4-5 MaíHlj.stj: Brian Salesky; Leikstj.: Brian Salesky
Los Angeles, LA Opera  / 
Carmen (Bizet) 9 Sep-1 OktHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Rob Ashford
The Pearl Fishers (Bizet) 7-28 OktHlj.stj: Plácido Domingo / Grant Gershon; Leikstj.: Penny Woolcock
Nabucco (Verdi) 14 Okt-19 NóvHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
La Belle et la Bête (Glass) 28-31 OktHlj.stj: Michael Riesman
Persona (Makan) 9-12 NóvHlj.stj: Evan Ziporyn; Leikstj.: Jay Scheib
Candide (Bernstein) 27 Jan-18 FebHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Francesca Zambello
Orpheus and Eurydice (Gluck) 10-25 MarHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: John Neumeier
Rigoletto (Verdi) 12 Maí-3 JúnHlj.stj: Matthew Aucoin; Leikstj.: Mark Lamos
Crossing (concert) (Aucoin) 25-26 MaíHlj.stj: Matthew Aucoin
Usher House (Getty) 22-24 JúnHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Brian Staufenbiel
The Canterville Ghost (Getty) 22-24 JúnHlj.stj: Sara Jobin; Leikstj.: Brian Staufenbiel
Don Carlo (Verdi) 22 Sep-14 OktHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Ian Judge
Soldier Songs (Little) 13 OktHlj.stj: Alan Pierson; Leikstj.: Ashley Tata
Satyagraha (Glass) 20 Okt-11 NóvHlj.stj: Grant Gershon; Leikstj.: Phelim McDermott
Hansel and Gretel (Humperdinck) 17 Nóv-15 DesHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Doug Fitch
The Loser (Lang,D) 22-23 FebLeikstj.: David Lang
La clemenza di Tito (Mozart) 2-24 MarHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Thaddeus Strassberger
El gato montés (Penella) 4-19 MaíHlj.stj: Jordi Bernàcer; Leikstj.: José Carlos Plaza
La traviata (Verdi) 1-22 JúnHlj.stj: James Conlon; Leikstj.: Marta Domingo
Los Angeles, LA Phil  / 
L'Heure espagnole (concert) (Ravel) 9-11 NóvHlj.stj: Charles Dutoit
Louisville, Kentucky Opera  / 
Ariadne auf Naxos (Strauss) 15-17 SepHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Chas Rader-Shieber
Dead Man Walking (Heggie) 27-29 OktHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Ellen Douglas Schlaefer
The Barber of Seville (Rossini) 16-18 FebHlj.stj: Robert Tweten; Leikstj.: Matthew Ozawa
The Magic Flute (Mozart) 21-23 SepHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Kristine McIntyre
Enemies, A Love Story (Moore,B) 9-11 NóvHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Mary Birnbaum
Rigoletto (Verdi) 15-17 FebHlj.stj: Roberto Kalb; Leikstj.: Kathleen Belcher
Madison, Madison Opera  / 
Carmen (Bizet) 3-5 NóvHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: E Loren Meeker
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 9-11 FebHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Alison Mortiz
Florencia en el Amazonas (Catán) 27-29 AprHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Kristine McIntyre
Pagliacci (Leoncavallo) 2-4 NóvHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Kristine McIntyre
Cavalleria rusticana (Mascagni) 2-4 NóvHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Kristine McIntyre
A Little Night Music (Sondheim) 8-10 FebHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Doug Scholz-Carlson
Rusalka (Dvořák,A) 26-28 AprHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Keturah Stickann
Memphis, Opera Memphis  / 
La traviata (Verdi) 13-14 OktHlj.stj: Douglas Kinney Frost; Leikstj.: Benjamin Wayne Smith
The Italian Girl in Algiers (Rossini) 2-3 FebHlj.stj: Michael Sakir; Leikstj.: Ned Canty
Madama Butterfly (Puccini) 26-27 Okt
HMS Pinafore (Sullivan,A) 8-10 Feb
Miami, Florida Grand Opera  / 
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 11-18 NóvHlj.stj: Alexander Polianichko; Leikstj.: Elise Sandell
Salome (Strauss) 27 Jan-3 FebHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Bernard Uzan
Orfeo ed Euridice (Gluck) 17-24 MarHlj.stj: Anthony Barrese
Florencia en el Amazonas (Catán) 28 Apr-5 MaíHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Jose Maria Condemi
La bohème (Puccini) 3-11 NóvHlj.stj: Ramón Tebar; Leikstj.: Jeffrey Marc Buchman
The Marriage of Figaro (Mozart) 26 Jan-3 FebHlj.stj: Andrew Bisantz; Leikstj.: Elise Sandell
Frida (Rodriguez) 21-24 MarHlj.stj: Roberto Kalb; Leikstj.: Jose Maria Condemi(original), Marco Pelle(revival)
Werther (Massenet) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Bernard Uzan
Milwaukee, Florentine Opera  / 
The Merry Widow (Lehár) 20-22 OktHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: William Florescu
Venus and Adonis (Blow) 26-28 JanHlj.stj: Jory Vinikour; Leikstj.: William Florescu
Dido and Aeneas (Purcell) 26-28 JanHlj.stj: Jory Vinikour; Leikstj.: William Florescu
The Magic Flute (Mozart) 11-13 MaíHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: William Florescu
Prince of Players (Floyd) 12-14 OktHlj.stj: William Boggs; Leikstj.: Michael Gieleta
The Coronation of Poppea (Monteverdi) 22-31 MarHlj.stj: Jory Vinikour; Leikstj.: William Florescu
Fidelio (Beethoven) 17-19 MaíHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: William Florescu
Milwaukee, Skylight Music Theatre  / 
The Tales of Hoffmann (Offenbach) 16-29 Mar
Minneapolis, Minnesota Opera  / 
Don Pasquale (Donizetti) 7-15 OktHlj.stj: Jonathan Brandani; Leikstj.: Chuck Hudson
The Marriage of Figaro (Mozart) 11-19 NóvHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Stephen Lawless
Dead Man Walking (Heggie) 27 Jan-3 FebHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Joel Ivany
Rigoletto (Verdi) 17-31 MarHlj.stj: Michael Christie; Leikstj.: Austin Regan
Thaïs (Massenet) 12-20 MaíHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Andrea Cigni
La rondine (Puccini) 6-14 OktHlj.stj: Sergio Alapont; Leikstj.: Octavio Cardenas
Silent Night (Puts) 10-17 NóvHlj.stj: Courtney Lewis; Leikstj.: Eric Simonson
The Italian Straw Hat (Rota) 26 Jan-3 FebHlj.stj: Jonathan Brandani; Leikstj.: Andrea Cigni
The Fix (Puckett) 16-24 MarHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Eric Simonson
La traviata (Verdi) 4-14 MaíHlj.stj: Christopher Franklin; Leikstj.: Louisa Muller
Mobile, Mobile Opera  / 
Così fan tutte (Mozart) 20-22 OktHlj.stj: Curtis Tucker; Leikstj.: Mark Freiman
La bohème (Puccini) 16-18 MarHlj.stj: Bernard McDonald; Leikstj.: Scott Skiba
The Barber of Seville (Rossini) 19-21 Okt
The Secret of Susanna (Wolf-Ferrari) 16 Feb
Il tabarro (Puccini) 22-24 Mar
Modesto, Townsend Opera Players  / 
The Barber of Seville (Rossini) 15-17 SepHlj.stj: Ryan Murray
Madama Butterfly (Puccini) 27-29 AprHlj.stj: Ryan Murray; Leikstj.: Annalisa Winberg
Nashville, Nashville Opera  / 
Tosca (Puccini) 5-7 OktHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
María de Buenos Aires (Piazzolla) 10-12 NóvHlj.stj: John Hoomes; Leikstj.: Dean Williamson
Hercules vs. Vampires (Morganelli) 27 JanHlj.stj: Kelly Corcoran; Leikstj.: John Hoomes
Susannah (Floyd) 6-8 AprHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
Traviata (Verdi) 4-6 OktHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
Three Decembers (Heggie) 9-11 NóvHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: John Hoomes
The Tales of Hoffmann (Offenbach) 4-6 AprHlj.stj: William Boggs; Leikstj.: John Hoomes
The Cradle Will Rock (Blitzstein) 10-12 MaíHlj.stj: Amy Tate Williams; Leikstj.: John Hoomes
New Orleans, New Orleans Opera  / 
María de Buenos Aires (Piazzolla) 9-10 SepHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Tomer Zvulun
Pagliacci (Leoncavallo) 6-8 Okt
Cavalleria rusticana (Mascagni) 6-8 Okt
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 10-12 NóvHlj.stj: Robert Lyall; Leikstj.: Alison Moritz
Burlesque Opera of Tabasco (Chadwick,G) 25-28 JanHlj.stj: Paul Mauffray
The Medium (Menotti) 1-3 Jún
Turandot (Puccini) 28-30 Sep
Pygmalion (Rameau) 8-11 Nóv
Abduction from the Seraglio (Mozart) 8-10 Feb
The Blind (Auerbach) 4-7 Apr
Rigoletto (Verdi) 26-28 Apr
New York, Center for Contemporary Opera  / 
To Be Sung (Dusapin) 17-19 MarHlj.stj: Neal Goren; Leikstj.: Jorinde Keesmaat
Backwards from Winter (Knehans) 25 MaíLeikstj.: Jennifer Williams
New York, Teatro Grattacielo  / 
Il grillo del focolare (concert) (Zandonai) 14 OktHlj.stj: Israel Gursky
New York, The Metropolitan Opera  / 
Norma (Bellini) 25 Sep-16 DesHlj.stj: Carlo Rizzi / Joseph Colaneri; Leikstj.: David McVicar
Les contes d'Hoffmann (Offenbach) 26 Sep-28 OktHlj.stj: Johannes Debus; Leikstj.: Bartlett Sher
Die Zauberflöte (Mozart) 27 Sep-14 OktHlj.stj: James Levine; Leikstj.: Julie Taymor
La bohème (Puccini) 2 Okt-10 MarHlj.stj: Alexander Soddy / Marco Armiliato; Leikstj.: Franco Zeffirelli
Turandot (Puccini) 12 Okt-5 AprHlj.stj: Carlo Rizzi / Marco Armiliato; Leikstj.: Franco Zeffirelli
The Exterminating Angel (Adès) 26 Okt-21 NóvHlj.stj: Thomas Adès; Leikstj.: Tom Cairns
Madama Butterfly (Puccini) 2 Nóv-16 MarHlj.stj: Jader Bignamini / Marco Armiliato; Leikstj.: Anthony Minghella, Carolyn Choa
Thaïs (Massenet) 11 Nóv-2 DesHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: John Cox
Requiem (Verdi) 24 Nóv-2 DesHlj.stj: James Levine
The Magic Flute (reduction) (Mozart) 25 Nóv-9 DesHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Julie Taymor
Le nozze di Figaro (Mozart) 6 Des-19 JanHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: Richard Eyre
The Merry Widow (Lehár) 14 Des-11 JanHlj.stj: Ward Stare; Leikstj.: Susan Stroman
Hansel and Gretel (Humperdinck) 18 Des-6 JanHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Richard Jones
Tosca (Puccini) 31 Des-12 MaíHlj.stj: Emmanuel Villaume / Gareth Morrell / Bertrand de Billy; Leikstj.: David McVicar
Cavalleria rusticana (Mascagni) 8 Jan-1 FebHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: David McVicar
Pagliacci (Leoncavallo) 8 Jan-1 FebHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: David McVicar
L'elisir d'amore (Donizetti) 16 Jan-17 FebHlj.stj: Domingo Hindoyan; Leikstj.: Bartlett Sher
Il trovatore (Verdi) 22 Jan-15 FebHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: David McVicar
Parsifal (Wagner) 5-27 FebHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: François Girard
Semiramide (Rossini) 19 Feb-17 MarHlj.stj: Maurizio Benini / Gareth Morrell; Leikstj.: John Copley
Elektra (Strauss) 1-23 MarHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin / Paul Nadler; Leikstj.: Patrice Chéreau
Così fan tutte (Mozart) 15 Mar-19 AprHlj.stj: David Robertson; Leikstj.: Phelim McDermott
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 22 Mar-10 MaíHlj.stj: Roberto Abbado / Gareth Morrell; Leikstj.: Mary Zimmerman
Luisa Miller (Verdi) 29 Mar-21 AprHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Elijah Moshinsky
Cendrillon (Massenet) 12 Apr-11 MaíHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Laurent Pelly
Roméo et Juliette (Gounod) 23 Apr-12 MaíHlj.stj: Plácido Domingo; Leikstj.: Bartlett Sher
Samson et Dalila (Saint-Saëns) 24 Sep-28 MarHlj.stj: Mark Elder; Leikstj.: Darko Tresnjak
La bohème (Puccini) 25 Sep-13 DesHlj.stj: James Gaffigan; Leikstj.: Franco Zeffirelli, Knighten Smit
Aida (Verdi) 26 Sep-7 MarHlj.stj: Nicola Luisotti / Plácido Domingo; Leikstj.: Sonja Frisell(original), Stephen Pickover(revival)
La fanciulla del West (Puccini) 4-27 OktHlj.stj: Marco Armiliato; Leikstj.: Giancarlo Del Monaco(original), Gregory Keller(revival)
Marnie (Muhly) 19 Okt-10 NóvHlj.stj: Robert Spano; Leikstj.: Michael Mayer
Tosca (Puccini) 25 Okt-6 AprHlj.stj: Carlo Rizzi; Leikstj.: David McVicar
Carmen (Bizet) 30 Okt-8 FebHlj.stj: Omer Meir Wellber / Louis Langrée; Leikstj.: Richard Eyre
Mefistofele (Boito) 8 Nóv-1 DesHlj.stj: Carlo Rizzi / Joseph Colaneri; Leikstj.: Robert Carsen(original), Paula Suozzi(revival)
Les Pêcheurs de perles (Bizet) 14 Nóv-8 DesHlj.stj: Emmanuel Villaume; Leikstj.: Penny Woolcock(original), Stephen Pickover(revival)
Suor Angelica (Puccini) 23 Nóv-15 DesHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Jack O'Brien(original), Knighten Smit(revival)
Il tabarro (Puccini) 23 Nóv-15 DesHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Jack O'Brien(original), Knighten Smit(revival)
Gianni Schicchi (Puccini) 23 Nóv-15 DesHlj.stj: Bertrand de Billy; Leikstj.: Jack O'Brien(original), Knighten Smit(revival)
La traviata (Verdi) 4 Des-27 AprHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin / Nicola Luisotti; Leikstj.: Michael Mayer
Otello (Verdi) 14 Des-10 JanHlj.stj: Gustavo Dudamel; Leikstj.: Bartlett Sher(original), Gina Lapinski(revival)
The Magic Flute (reduction) (Mozart) 19 Des-5 JanHlj.stj: Harry Bicket; Leikstj.: Julie Taymor
Adriana Lecouvreur (Cilea) 31 Des-26 JanHlj.stj: Gianandrea Noseda; Leikstj.: David McVicar
Pelléas et Mélisande (Debussy) 15-31 JanHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: Jonathan Miller, Paula Williams
Duke Bluebeard's Castle (Bartók) 24 Jan-14 FebHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Mariusz Treliński
Iolanta (Tchaikovsky,P) 24 Jan-14 FebHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Mariusz Treliński
Don Giovanni (Mozart) 30 Jan-18 AprHlj.stj: Cornelius Meister; Leikstj.: Michael Grandage(original), Louisa Muller(revival)
La Fille du régiment (Donizetti) 7 Feb-2 MarHlj.stj: Enrique Mazzola; Leikstj.: Laurent Pelly(original), Christian Rath(revival)
Rigoletto (Verdi) 12 Feb-10 MaíHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: Michael Mayer(original), Gregory Keller(revival)
Falstaff (Verdi) 22 Feb-16 MarHlj.stj: Richard Farnes; Leikstj.: Robert Carsen(original), Gina Lapinski(revival)
Das Rheingold (Wagner) 9 Mar-6 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Lepage(original), Knighten Smit(revival)
Die Walküre (Wagner) 25 Mar-7 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Lepage(original), Knighten Smit(revival)
La clemenza di Tito (Mozart) 30 Mar-20 AprHlj.stj: Lothar Koenigs; Leikstj.: Jean-Pierre Ponnelle(original), Peter McClintock(revival)
Siegfried (Wagner) 13 Apr-9 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Lepage(original), Knighten Smit(revival)
Götterdämmerung (Wagner) 27 Apr-11 MaíHlj.stj: Philippe Jordan; Leikstj.: Robert Lepage(original), Knighten Smit(revival)
Dialogues des Carmélites (Poulenc) 3-11 MaíHlj.stj: Yannick Nézet-Séguin; Leikstj.: John Dexter(original), David Kneuss(revival)
New York, New York City Opera  / 
Cruzar la Cara de la Luna (Martinez,J) 26-28 JanHlj.stj: David Hanlon; Leikstj.: Keturah Stickann
Pigmalione (Donizetti) 24-25 Mar
Pygmalion (Rameau) 24-25 Mar
L'amore dei tre re (Montemezzi) 12-15 AprHlj.stj: Pacien Mazzagatti; Leikstj.: Paul Curran
Brokeback Mountain (Wuorinen) 31 Maí-4 JúnHlj.stj: Kazem Abdullah
La fanciulla del West (Puccini) 6-12 SepHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Ivan Stefanutti
Norfolk, Virginia Opera  / 
Samson and Delilah (Saint-Saëns) 29 Sep-3 OktHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Paul Curran
The Girl of the Golden West (Puccini) 10-14 NóvHlj.stj: Andrew Bisantz; Leikstj.: Lillian Groag
Orpheus in the Underworld (Offenbach) 10-12 Nóv
A Midsummer Night's Dream (Britten) 9-13 FebHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Michael Shell
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 23-27 MarHlj.stj: Ari Pelto; Leikstj.: Kyle Lang
Street Scene (Weill) 28 Sep-2 OktHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Dorothy Danner
Don Giovanni (Mozart) 2-6 NóvHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Lillian Groag
The Elixir of Love (Donizetti) 8-12 FebHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Kyle Lang
Madama Butterfly (Puccini) 15-19 MarHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Richard Gammon
Omaha, Opera Omaha  / 
Tosca (Puccini) 3-5 NóvHlj.stj: Carlos Izcaray; Leikstj.: Crystal Manich
Falstaff (Verdi) 9-11 FebHlj.stj: Hal France; Leikstj.: Allegra Libonati
Proving Up (Mazzoli) 13-22 AprHlj.stj: Christopher Rountree; Leikstj.: James Darrah
Medea (Cherubini) 20-22 AprHlj.stj: Jane Glover; Leikstj.: Andrew Eggert
Pagliacci (Leoncavallo) 19-21 OktHlj.stj: Timothy Myers; Leikstj.: Elijah Moshinsky(original), Dan Rigazzi(revival)
The Elixir of Love (Donizetti) 15-17 FebHlj.stj: David Agler; Leikstj.: Rosetta Cucchi
Les Enfants Terribles (Glass) 3-14 AprHlj.stj: David Bloom; Leikstj.: James Darrah
Faust (Gounod) 12-14 AprHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Lileana Blain-Cruz
Palo Alto, West Bay Opera  / 
Norma (Bellini) 13-22 OktHlj.stj: José Luis Moscovich; Leikstj.: Igor Vieira
Fidelio (Beethoven) 16-25 FebHlj.stj: José Luis Moscovich; Leikstj.: Ragnar Conde
Carmen (Bizet) 25 Maí-3 JúnHlj.stj: José Luis Moscovich; Leikstj.: Richard Harrell
Pensacola, Pensacola Opera  / 
María de Buenos Aires (Piazzolla) 10-12 NóvHlj.stj: Cody Martin; Leikstj.: Octavio Cardenas
Madama Butterfly (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Kyle Marrero
Romeo and Juliet (Gounod) 25-27 JanHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Scott Skiba
Roméo et Juliette (Gounod) 25-27 JanHlj.stj: Jerome Shannon; Leikstj.: Scott Skiba
Florencia in the Amazon (Catán) 15-17 MarHlj.stj: Cody Martin; Leikstj.: John Hoomes
Florencia in the Amazons (Catan) 15-17 MarHlj.stj: Cody Martin; Leikstj.: John Hoomes
Philadelphia, Academy of Vocal Arts Opera Theatre  / 
Il trovatore (Verdi) 4-11 NóvHlj.stj: Christofer Macatsoris; Leikstj.: Tito Capobianco
Das Rheingold (Wagner) 20-30 JanHlj.stj: Luke Housner
Ariadne auf Naxos (Strauss) 24 Feb-3 MarHlj.stj: David Aronson; Leikstj.: Dorothy Danner
La traviata (Verdi) 21-28 AprHlj.stj: Christofer Macatsoris; Leikstj.: Jeffrey Marc Buchman
Philadelphia, Curtis Institute of Music  / 
Impressions de Pelléas (Debussy) 5-8 OktHlj.stj: Lisa Keller; Leikstj.: RB Schlather
Eugene Oniegin (Tchaikovsky,P) 16-19 NóvHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Chas Rader-Shieber
Philadelphia, Opera Philadelphia  / 
Elizabeth Cree (Puts) 14-23 SepHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: David Schweizer
Die Zauberflöte (Mozart) 15-24 SepHlj.stj: David Charles Abell; Leikstj.: Barrie Kosky, Suzanne Andrade
Il combattimento di Tancredi e Clorinda (Monteverdi) 16-23 SepHlj.stj: Gary Thor Wedow; Leikstj.: Robin Guarino
I Have No Stories to Tell You (Beecher) 16-23 SepHlj.stj: Gary Thor Wedow; Leikstj.: Robin Guarino
We Shall Not Be Moved (Roumain) 16-24 SepHlj.stj: Viswa Subbaraman; Leikstj.: Bill T Jones
The Wake World (Hertzberg) 18-25 SepHlj.stj: Elizabeth Braden; Leikstj.: RB Schlather
Written on Skin (Benjamin,G) 9-18 FebHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Will Kerley
Carmen (Bizet) 27 Apr-6 MaíHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Paul Curran
Sky on Swings (Beecher) 20-29 SepHlj.stj: Geoffrey McDonald; Leikstj.: Joanna Settle
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 21-30 SepHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Laurent Pelly
Ne Quittez Pas (Poulenc) 22-30 SepHlj.stj: Christopher Allen; Leikstj.: James Darrah
A Midsummer Night's Dream (Britten) 8-17 FebHlj.stj: Corrado Rovaris; Leikstj.: Robert Carsen(original), Emmanuelle Bastet(revival)
Don Giovanni (Mozart) 7-10 MarHlj.stj: Karina Canellakis; Leikstj.: RB Schlather
La bohème (Puccini) 26 Apr-5 MaíHlj.stj: Corrado Rovaris
Empty the House (Orth) 2-5 Maí
Phoenix, Arizona Opera  / 
Hercules vs. Vampires (Morganelli) 15 OktHlj.stj: Shawn Galvin
Tosca (Puccini) 11-12 NóvHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Tara Faircloth
Candide (Bernstein) 27-28 JanHlj.stj: Joseph Colaneri; Leikstj.: Christopher Mattaliano
The Barber of Seville (Rossini) 3-4 MarHlj.stj: Francesco Milioto; Leikstj.: Joshua Borths
Das Rheingold (Wagner) 6-8 AprHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Brian Staufenbiel
María de Buenos Aires (Piazzolla) 28-30 SepHlj.stj: John de los Santos; Leikstj.: Scott Terrell
Charlie Parker's Yardbird (Schnyder) 9-11 NóvHlj.stj: Clinton Smith; Leikstj.: Joshua Borths
La traviata (Verdi) 25-27 JanHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Stephanie Havey
Silent Night (Puts) 1-3 MarHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Michael Shell
The Marriage of Figaro (Mozart) 5-7 AprHlj.stj: Dean Williamson; Leikstj.: Tara Faircloth
Pittsburgh, Pittsburgh Opera  / 
Tosca (Puccini) 7-15 OktHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Garnett Bruce
The Marriage of Figaro (Mozart) 4-12 NóvHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: David Paul
The Long Walk (Beck) 20-28 JanHlj.stj: Glenn Lewis; Leikstj.: Frances Rabalais
Savage Winter (Cuomo) 17-25 FebHlj.stj: Douglas J Cuomo; Leikstj.: Jonathan Moore
Moby-Dick (Heggie) 17-25 MarHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Kristine McIntyre
L'elisir d'amore (Donizetti) 21-29 AprHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Daniel Slater
Madama Butterfly (Puccini) 6-14 OktHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Linda Brovsky
Hansel and Gretel (Humperdinck) 3-11 NóvHlj.stj: Antony Walker; Leikstj.: Crystal Manich
afterWARds (Mozart) 26 Jan-3 FebLeikstj.: David Paul
Glory Denied (Cipullo) 23 Feb-3 Mar
La bohème (Puccini) 30 Mar-7 AprHlj.stj: Jean-Luc Tingaud; Leikstj.: Stephanie Havey
Don Pasquale (Donizetti) 27 Apr-5 MaíHlj.stj: Gary Wedow; Leikstj.: Chuck Hudson
Portland OR, Portland Opera  / 
Rigoletto (Verdi) 4-12 MaíHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Christopher Mattaliano
Faust (Gounod) 8-16 Jún
La Cenerentola (Rossini) 13-28 JúlHlj.stj: Carolyn Kuan; Leikstj.: Christopher Mattaliano
Orfeo ed Euridice (Gluck) 27 Júl-4 ÁgHlj.stj: Nicholas Fox; Leikstj.: Chas Rader-Shieber
Raleigh, North Carolina Opera  / 
Cold Mountain (Higdon) 28 Sep-1 OktHlj.stj: Christopher Allen; Leikstj.: Keturah Stickann
Rigoletto (Verdi) 26-28 JanHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: Matthew Lata
Family Secrets: Kith and Kin (Davis,T) 15-16 FebHlj.stj: Vincent Povázsay; Leikstj.: Francesca Talenti
Samson and Delilah (concert) (Saint-Saëns) 29 AprHlj.stj: Timothy Myers
Norma (Bellini) 21 OktHlj.stj: Antony Walker
Carmen (Bizet) 25-27 JanHlj.stj: Keitaro Harada; Leikstj.: Fenlon Lamb
Tosca (Puccini) 5-7 AprHlj.stj: Joseph Rescigno; Leikstj.: David Paul
Roanoke, Opera Roanoke  / 
Tosca (Puccini) 27-29 Okt
La bohème (Puccini) 6-8 Apr
Sacramento, Sacramento Opera  / 
Tosca (Puccini) 5 MaíHlj.stj: Christoph Campestrini
Rigoletto (concert) (Verdi) 13 AprHlj.stj: Michael Christie
Salt Lake City, Utah Opera  / 
La bohème (Puccini) 7-15 OktHlj.stj: Robert Tweten; Leikstj.: Kathleen Clawson
Moby-Dick (Heggie) 20-28 JanHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Kristine McIntyre
Pagliacci (Leoncavallo) 10-18 MarHlj.stj: Joseph Colaneri; Leikstj.: Tara Faircloth
Gianni Schicchi (Puccini) 10-18 MarHlj.stj: Joseph Colaneri; Leikstj.: Tara Faircloth
Die Fledermaus (Strauss,J) 12-20 MaíHlj.stj: Gary Thor Wedow; Leikstj.: Kyle Lang
Roméo et Juliette (Gounod) 13-21 OktHlj.stj: Robert Tweten; Leikstj.: Vera Lúcia Calábria
The Little Prince (Portman) 19-27 JanHlj.stj: James Lowe; Leikstj.: Tara Faircloth
The Magic Flute (Mozart) 9-17 MarHlj.stj: Thierry Fischer; Leikstj.: Paul Peers
Norma (Bellini) 4-6 MaíHlj.stj: Stephen Lord; Leikstj.: Crystal Manich
San Antonio, Opera San Antonio  / 
Macbeth (Verdi) 8-10 SepHlj.stj: Sebastian Lang-Lessing; Leikstj.: Crystal Manich
La bohème (Puccini) 17-19 MaíHlj.stj: Sebastian Lang-Lessing; Leikstj.: E Loren Meeker
La traviata (Verdi) 13-15 SepHlj.stj: Francesco Milioto; Leikstj.: Garnett Bruce
San Diego, San Diego Opera  / 
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 14-22 OktHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Seán Curran
As One (Kaminsky) 10-12 NóvHlj.stj: Bruce Stasyna; Leikstj.: Kyle Lang
María de Buenos Aires (Piazzolla) 26-28 JanHlj.stj: Bruce Stasyna; Leikstj.: John de los Santos
Turandot (Puccini) 24 Feb-4 MarHlj.stj: Valerio Galli; Leikstj.: Keturah Stickann
Florencia en el Amazonas (Catán) 17-25 MarHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: Candace Evans
The Marriage of Figaro (Mozart) 20-28 OktHlj.stj: John Nelson; Leikstj.: Stephen Lawless
All Is Calm (Vaughan Williams) 7-9 DesLeikstj.: Alan E Hicks
Rigoletto (Verdi) 2-10 FebHlj.stj: Steven White; Leikstj.: Michael Cavanagh
Three Decembers (Heggie) 8-10 MarHlj.stj: Adam Turner; Leikstj.: Karen Tiller
Carmen (Bizet) 30 Mar-7 AprHlj.stj: Yves Abel; Leikstj.: Kyle Lang
San Francisco, Opera Parallèle  / 
Trouble in Tahiti (Bernstein) 14-18 FebHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
At the Statue of Venus (Heggie) 14-18 FebHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
In the Penal Colony (Glass) 5-7 OktHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
The Little Prince (Portman) 7-9 DesHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
Today It Rains (Kaminsky) 28-31 MarHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Brian Staufenbiel
Xochitl and the Flowers (Pratorius) 18-19 Maí
San Francisco, San Francisco Opera  / 
Turandot (Puccini) 8 Sep-9 DesHlj.stj: Nicola Luisotti / Christopher Franklin; Leikstj.: Garnett Bruce
Elektra (Strauss) 9-27 SepHlj.stj: Henrik Nánási; Leikstj.: Keith Warner, Anja Kühnhold
La traviata (Verdi) 23 Sep-17 OktHlj.stj: Nicola Luisotti; Leikstj.: John Copley, Shawna Lucey
Manon (Massenet) 4-22 NóvHlj.stj: Patrick Fournillier; Leikstj.: Vincent Boussard
Girls of the Golden West (Adams) 21 Nóv-10 DesHlj.stj: Grant Gershon; Leikstj.: Peter Sellars
Das Rheingold (Wagner) 12-26 JúnHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Francesca Zambello
Die Walküre (Wagner) 13-27 JúnHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Francesca Zambello
Siegfried (Wagner) 15-29 JúnHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Francesca Zambello
Götterdämmerung (Wagner) 17 Jún-1 JúlHlj.stj: Donald Runnicles; Leikstj.: Francesca Zambello
Cavalleria rusticana (Mascagni) 7-30 SepHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: José Cura(original), Jose Maria Condemi(revival)
Pagliacci (Leoncavallo) 7-30 SepHlj.stj: Daniele Callegari; Leikstj.: José Cura(original), Jose Maria Condemi(revival)
Roberto Devereux (Donizetti) 8-27 SepHlj.stj: Riccardo Frizza; Leikstj.: Stephen Lawless
Tosca (Puccini) 3-30 OktHlj.stj: Leo Hussain; Leikstj.: Shawna Lucey
Arabella (Strauss) 16 Okt-3 NóvHlj.stj: Marc Albrecht; Leikstj.: Tim Albery
It's a Wonderful Life (Heggie) 17 Nóv-9 DesHlj.stj: Patrick Summers; Leikstj.: Leonard Foglia
Carmen (Bizet) 5-29 JúnHlj.stj: James Gaffigan; Leikstj.: Francesca Zambello
Orlando (Handel) 9-27 JúnHlj.stj: Christopher Moulds; Leikstj.: Harry Fehr
Rusalka (Dvořák,A) 16-28 JúnHlj.stj: Eun Sun Kim; Leikstj.: David McVicar
San Jose CA, Opera San Jose  / 
Così fan tutte (Mozart) 9-24 SepHlj.stj: Peter Grunberg; Leikstj.: Brad Dalton
La rondine (Puccini) 11-26 NóvHlj.stj: Christopher Larkin; Leikstj.: Candice Evans
The Flying Dutchman (Wagner) 10-25 FebHlj.stj: Joseph Marcheso; Leikstj.: Brad Dalton
La traviata (Verdi) 14-29 AprHlj.stj: Joseph Marcheso; Leikstj.: Shawna Lucey
The Abduction from the Seraglio (Mozart) 15-30 SepHlj.stj: George Manahan; Leikstj.: Michael Shell
Pagliacci (Leoncavallo) 17 Nóv-2 DesHlj.stj: Christian Reif; Leikstj.: Chuck Hudson
Moby Dick (Heggie) 9-24 FebHlj.stj: Joseph Marcheso; Leikstj.: Kristine McIntyre
Madama Butterfly (Puccini) 13-28 AprHlj.stj: Joseph Marcheso; Leikstj.: Brad Dalton
Santa Barbara, Opera Santa Barbara  / 
Manon (Massenet) 3-5 NóvHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Kristine McIntyre
The Barber of Seville (Rossini) 2-4 MarHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Josh Shaw
La bohème (Puccini) 9-11 NóvHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Omer Ben Seadia
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 1-3 MarHlj.stj: Valery Ryvkin; Leikstj.: Jonathan Fox
The Crucible (Ward) 26-28 AprHlj.stj: Kostis Protopapas; Leikstj.: Stephanie Havey
Seattle, Seattle Opera  / 
Madama Butterfly (Puccini) 5-19 ÁgHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Kate Cherry
An American Dream (Perla) 7-17 SepHlj.stj: Judith Yan; Leikstj.: Peter Kazaras
The Barber of Seville (Rossini) 14-28 OktHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Lindy Hume
Così fan tutte (Mozart) 13-27 JanHlj.stj: Paul Daniel; Leikstj.: Jonathan Miller(original), Harry Fehr
Beatrice and Benedict (Berlioz) 24 Feb-10 MarHlj.stj: Ludovic Morlot; Leikstj.: John Langs
Aida (Verdi) 5-19 MaíHlj.stj: John Fiore; Leikstj.: Francesca Zambello(original), E Loren Meeker
Porgy and Bess (Gershwin) 11-25 ÁgHlj.stj: John DeMain; Leikstj.: Francesca Zambello(original), Garnett Bruce(revival)
The Turn of the Screw (Britten) 13-27 OktHlj.stj: Constantin Trinks; Leikstj.: Peter Kazaras
Il trovatore (Verdi) 12-26 JanHlj.stj: Carlo Montanaro; Leikstj.: Dan Wallace Miller
The (R)evolution of Steve Jobs (Bates) 23 Feb-9 MarHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Kevin Newbury
Carmen (Bizet) 4-18 MaíHlj.stj: Giacomo Sagripanti; Leikstj.: Paul Curran
Shreveport, Shreveport Opera  / 
The Magic Flute (Mozart) 19 OktHlj.stj: Michael Sakir; Leikstj.: Helena Binder
Beauty and the Beast (Menken) 20-21 Apr
West Side Story (Bernstein) 9 NóvHlj.stj: MIchael Butterman; Leikstj.: Robert Neu
Madama Butterfly (Puccini) 27 Apr
Syracuse, Syracuse Opera  / 
Carmen (Bizet) 20-22 OktHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Beth Greenberg
La traviata (Verdi) 2-4 JanHlj.stj: Christian Capocaccia; Leikstj.: Stephanie Havey
Madam Butterfly (Puccini) 13-15 AprHlj.stj: Glenn Lewis; Leikstj.: Alison Moritz
Tacoma, Tacoma Opera  / 
The Marriage of Figaro (Mozart) 28 Okt-5 NóvHlj.stj: Clinton Smith; Leikstj.: Noel Koran
Carmen (Bizet) 3-11 FebHlj.stj: Sarah Ioannides; Leikstj.: Noel Koran
The Merry Widow (Lehár) 14-22 AprHlj.stj: Bernard Kwiram; Leikstj.: Barry Johnson
Lucia di Lammermoor (Donizetti) 28 Okt
The Rape of Lucretia (Britten) 3-10 Feb
The Elixir of Love (Donizetti) 7 Apr
Tampa, Opera Tampa  / 
The Barber of Seville (Rossini) 2-4 FebHlj.stj: Jorge Parodi; Leikstj.: Eric Gibson
The Marriage of Figaro (Mozart) 2-4 MarHlj.stj: Jorge Parodi; Leikstj.: Bernard Uzan
Macbeth (Verdi) 13-15 AprHlj.stj: Andrew Bisantz
Die Fledermaus (Strauss,J) 30 Nóv-2 DesHlj.stj: Joseph Mechavich; Leikstj.: James Marvel
Lady Swanwhite (Coppola) 9 Feb
The Pearl Fishers (Bizet) 15-17 MarHlj.stj: Jorge Parodi
La bohème (Puccini) 26-28 AprHlj.stj: Anthony Barrese
Toledo, Toledo Opera  / 
The Pearl Fishers (Bizet) 13-15 OktHlj.stj: John Baril; Leikstj.: Bernard Uzan
Rigoletto (Verdi) 26-28 JanHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Tomer Zvulin
The Magic Flute (Mozart) 5-7 OktHlj.stj: James Meena; Leikstj.: James Marvel
Carmen (Bizet) 8-10 FebHlj.stj: James Meena; Leikstj.: Jeffrey Marc Buchman
The Ballad of Baby Doe (Moore,D) 12-14 Apr
Trenton, Bohème Opera  / 
Cavalleria rusticana (Mascagni) 20-22 Apr
Pagliacci (Leoncavallo) 20-22 Apr
Tulsa, Tulsa Opera  / 
Faust (Gounod) 20-22 OktHlj.stj: Emmanuel Plasson; Leikstj.: Omer Ben Seadia
Turandot (Puccini) 27-29 Apr
The Barber of Seville (Rossini) 19-21 OktHlj.stj: Roberto Kalb
The Little Prince (Portman) 15-17 FebHlj.stj: Lina Gonzalez-Granados
Washington, Opera Camerata of Washington  / 
The Marriage of Figaro (Mozart) 6 Okt
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 9 Mar
Washington, Washington Concert Opera  / 
La straniera (Bellini) 19 Nóv
Maria di Rohan (Donizetti) 18 Feb
Sapho (concert) (Gounod) 18 Nóv
Zelmira (concert) (Rossini) 5 Apr
Washington, Opera Lafayette  / 
Erminia, Tancredi, Polidoro e Pastore (Scarlatti,A) 30-31 JanHlj.stj: Ryan Brown; Leikstj.: Richard Gammon
Washington, Washington National Opera  / 
Aida (Verdi) 9-23 SepHlj.stj: Evan Rogister; Leikstj.: Francesca Zambello, E Loren Meeker
Alcina (Handel) 4-19 NóvHlj.stj: Jane Glover; Leikstj.: Anne Bogart
The Little Prince (Portman) 14-17 DesHlj.stj: James Lowe; Leikstj.: Francesca Zambello
Proving Up (Mazzoli) 19-21 JanHlj.stj: Christopher Rountree; Leikstj.: Alison Moritz
Don Carlo (Verdi) 3-17 MarHlj.stj: Philippe Auguin; Leikstj.: Tim Albery
The Barber of Seville (Rossini) 28 Apr-19 MaíHlj.stj: Emily Senturia; Leikstj.: Peter Kazaras
Candide (Bernstein) 5-26 MaíHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Francesca Zambello, E Loren Meeker
La traviata (Verdi) 6-21 OktHlj.stj: Renato Palumbo; Leikstj.: Francesca Zambello, Keturah Stickann
Silent Night (Puts) 10-25 NóvHlj.stj: Nicole Paiement; Leikstj.: Tomer Zvulun, Dan Wallace Miller
The Lion, the Unicorn, and Me (Tesori) 14-16 DesHlj.stj: James Lowe; Leikstj.: Francesca Zambello, Eric Sean Fogel
Taking Up Serpents (Sankaram) 11-13 JanHlj.stj: Lidiya Yankovskaya
Eugene Onegin (Tchaikovsky,P) 9-29 MarHlj.stj: Robert Treviño; Leikstj.: Robert Carsen(original), Peter McClintock(revival)
Faust (Gounod) 16-30 MarHlj.stj: Keri-Lynn Wilson; Leikstj.: Garnett Bruce
Tosca (Puccini) 11-25 MaíHlj.stj: Speranza Scappucci; Leikstj.: Ethan McSweeny
I vespri siciliani (concert) (Verdi) 21 MaíHlj.stj: Gianandrea Noseda
West Palm Beach, Palm Beach Opera  / 
Tosca (Puccini) 26-28 JanHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Fenlon Lamb
Candide (Bernstein) 23-25 FebHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Jay Lesenger
Le nozze di Figaro (Mozart) 23-25 MarHlj.stj: Antonino Fogliani; Leikstj.: Stephen Lawless
La traviata (Verdi) 25-27 JanHlj.stj: Antonello Allemandi
Don Giovanni (Mozart) 22-24 FebHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Kristine McIntyre
Die Fledermaus (Strauss,J) 22-24 MarHlj.stj: David Stern; Leikstj.: Dona D Vaughn
Wilmington, OperaDelaware  / 
Il tabarro (Puccini) 28 Apr-6 MaíHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: Crystal Manich
Suor Angelica (Puccini) 28 Apr-6 MaíHlj.stj: Anthony Barrese; Leikstj.: Crystal Manich
Gianni Schicchi (Puccini) 29 Apr-5 MaíHlj.stj: Michael Ching; Leikstj.: A Scott Parry
Buoso's Ghost (Ching,M) 29 Apr-5 MaíHlj.stj: Michael Ching; Leikstj.: A Scott Parry
Werther (concert) (Massenet) 18-19 OktHlj.stj: Rachelle Jonck
Winston Salem, Piedmont Opera  / 
Silent Night (Puts) 27-29 OktHlj.stj: James Allbritten; Leikstj.: Cynthia Stokes
The Pirates of Penzance (Sullivan,A) 23-27 Mar